ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

Unhappy ปิดโปรแกรม.. แต่มันเปิดใหม่เอง!!?

มีปัญหาว่าเวลากดปิดโปรแกรม แต่ว่ามันเปิดใหม่ขึ้นมาเอง ต้องกดจนกว่าคอมจะค้างมันถึงจะยอมปิด -*-
    ส่วนมากเป็นกับพวกโปรแกรม start up ที่เปดพร้อมวินโดว์ เช่น IDM Hamachi Garena stream บางครั้งเกมส์ก็เป็น

แถมพอเล่นไปซักพักเหมือนคอมจะช้าลงด้วย แล้วโปรแกรมพวกนี้ก็เริ่มกิน CPU เครื่อง จะปิดก็ไม่ยอมปิด มันเปิดใหม่ขึ้นมาเอง
    ต้องรีเครื่องถึงจะหาย(ถ้ารuแล้วไม่หายก็รีอีกรอบ) ยิ่งถ้าเป็นเกมส์ออนไลน์มันจะ login รัวๆ ค้างไปเลย
    ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจ หลังๆ ชักจะเป็นบ่อย เริ่มจะค้าง ทั้งๆที่พึ่งลง วินโดว์ใหม่เอง

อยากทราบว่ามันเป็นอะไร เรียกว่าอะไรก็ได้ เดี๋ยวไปหาใน Google เอง ขอบคุณค่ะ

ป.ล. แอบรู้สึกว่ามันค้างจาก Hamachi หรือว่าคิดไปเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    สำหรับ idm น่าจะเป็นกรณีที่เราตั้งค่าให้เข้ากับ browser นั้นๆ เช่น google chrome งี้ พอกดดาวน์โหลดหรืออะไรมันก็จะเปิดโปรแกรมขึ้นมา ต่อให้เราปิดไปแล้ว

stream กรณีเปิดเองก็เวลาเล่นเกม stream อ่ะครับ ส่วน garena อันนี้ไม่มั่นใจ เกมก็เป็นเหรอ...อันนี้แปลกแล้วนะ เกมเปิดเองเนี่ย
    ถ้ายังไงตอนปิด ให้เปิด task manager ปิด processes นั้นๆไปเลย แล้วดูว่าหลังปิดไปนั้นมันจะยังรันได้อยู่มั้ย ถ้ารันได้ก็ไม่เช็คว่าตั้งค่าอะไรไว้รึเปล่า...

ถ้าอยากรู้ว่าโปรแกรมไหนทำให้เราค้างก็เปิด processes ดูเลยว่ามันกินแรมไปเท่าไหร่
    hamachi มันกินเน็ตเฉยๆครับ กินแบบทรงพลัง 555 เวลาเล่นเกมออนไลน์แล้วแหลคก็มาจาก hamachi ส่วนนึง

อาการแบบนี้ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ครับ ลองดูส่วน processes ดู

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ขอบคุณมากค่ะ น่าจะเป็นจาก hamachi แหล่ะ พอลบออกไปแล้วก็ไม่ค่อยหลอนแล้ว

ป.ล. เกมเปิดเองได้จริงๆนะ พอกดปิดเกมเช่น LoL DotA แล้วมันก็รันใหม่ขึ้นมาเอง -.-