ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703

โพสท์เองไลค์เองใน fb คุณว่าเป็นเรื่องแปลกไหม

เช่น โพสท์สถานะตัวเอง แล้วไลค์ โพสท์รูปตัวเองแล้วไลค์ บางทีมีไลค์คอมเม้นท์ตัวเองด้วย สำหรับผม ผมว่าแปลกดี 555 ผมไม่เคยทำแบบนี้นะ รู้สึกว่าของฝรั่งเขาจะไลค์เฉพาะชอบจริงๆ เห็นมาแล้ว สวยๆ ไม่ถึง 10 คนไทยไลค์กันมั่ว เขาไลค์มาหวังให้เราไลค์กลับ เหมือนพี่โน้สพูด 5555
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมก็ไม่ทำนะมันเหมือนกับการเลียไข่ตัวเองนั้นแหละ มีท่านหนึ่งเคยกล่าวไว้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ไลค์โพสต์ตัวเอง ผมไม่ชอบทำอ่ะ เหมือนเป็นการกดไลค์ปล้อบใจตัวเองอย่างไงก็ไม่รู้ ผมรู้สึกแบบนั้นจริงๆ น่ะ 555555
    .:ll:.

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมก็ไม่ได้ทำนะแต่เพื่อนทำบ่อย มันก็มีคนไลค์มันเยอะนะแต่มันก็ไลค์ตัวเองด้วย คงเป็นพฤติกรรม หรือ นิสัยติดตัวละผมว่า แล้วแต่คน

ผมว่าLikeตัวเองนี้ ไม่เท่ากับการโชว์ภูมิสถานะหรอกนะ- -*ผมว่าโชว์ภูมิตัวเองบ้างเรื่องมันก็เหมือนการเลียไข่ตัวเองเหมือนกันละ

(อ่าจะมีไม่พอใจไหมหน่ออ- -*)

ผมก็เป็นบ่อยโชว์ภูมิอะนะ555

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ไลค์ตัสตัวเองแล้วมันจะเด้งไปหน้าฟีสของหลายๆคนในเฟสเราครับ ทำให้มีคนเห็นมากขึ้นเลยมีโอกาสได้ไลค์มากขึ้น
    การที่ได้ไลค์มากๆ คงเป็นสิ่งที่แสดงว่าเราก็มีคนสนใจเยอะ เราก็ฮ็อต ทำให้ภูมิใจเล็กๆ ทำให้มีความสุขล่ะนะ ถ้าทำแล้วไม่เดือดร้อนใครก็ทำๆเถอะ
    ปล. ผมก็ไม่ไลค์ตัสตัวเองเหมือนกันนะ 5555

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ่าว ผิดเหรอ ผมก็กดไลค์ตัวเองนะ แต่เฉพาะรูป หรือสิ่งที่แชร์อ่ะ ข้อความไม่เคยกด

ก็ผมชอบของผมอ่ะ ผมก็กดไลค์ แปลกตรงไหน

ถ้าการไลค์ข้อความหรือรูป หรือสิ่งที่ตัวเองโพสต์ มันเป็นสิ่งที่แปลก หรือผิด เค้าก็ไม่ทำให้กดไลค์รูปตัวเองได้หรอก

ก็ไม่ได้ต้องการให้ใครมากดไลค์กันเยอะแยะหรอก แค่ให้ได้เห็นสิ่งที่เราเห็นแล้วชอบก็พอ

ไม่ได้จะเอาไลค์ไปแลกรถปอร์เช่

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมก็ไลค์ตัวเองอ่ะ ทั้งรูปทั้งข้อความ

ส่วนตัวเฉยๆนะ คนอื่นคิดไง ไม่สนหรอก

อันนินทากาเลเหมือนเทน้ำ
    ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดมากรีดหิน
    แม้แต่องค์พระปฏิมายังราคิน
    มนุษย์เดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา

cr.PS_Hope

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ทำนะมันเหมือนกับการเลียไข่ตัวเองนั้นแหละ มีท่านหนึ่งเคยกล่าวไว้
    คิดเหมือนกันเลย ฮาๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เมื่อก่อนเคยเป็นนะไลค์ตัวเองหลังๆมามันไม่มีเวลาไลค์ตัวเองอ่ะ แอบตั้งสถานะเวลาทำงาน ฮ่าๆๆๆ พอปล่อยไปนานๆก็ลืมเลย
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เพื่อนผมทำบ่อยแต่ผมไม่ทำครับ แต่ส่วนตัวก็ไม่ได้คิดว่ามันแปลก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ผมกดนะ แต่ว่านานๆโพสที โพสแต่ข้อความดีๆครับ ไม่โพสพร่ำเพื่อ
    โพสเตือนสติ สอนใจ ไรงี้อ่ะ ส่วนมากก็เป็นเพื่อนๆผมกดไลน์มากกว่า
    ไม่กี่ไลค์หรอกครับ แต่โพสเพียงเพื่อว่า กูยังมีชิสิตอยู่นะเว้ย ไรประมาณนี้ครับ ฮาๆ
    สรุป คือมันไม่แปลกหรอกครับ สิทธิใคร สิทธิมัน จะเอาความเห็นส่วนตนมันก็ไม่ถูก ฮาๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ผมก็ไม่ทำยังไงก็ไม่รู้ครับแต่เห็นเพื่อนในเฟสเค้ามีสองเฟสแล้วเอาเฟสอีกอันมาไลค์อีกอัน

ปล.สงสัยเอายอดไลค์ไปกู้แบงค์
    ไม่มีใครอยู่ครับปิดให้ด้วยครับขอบคุณครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มันคือนิสัยของมนุษย์ ~ อย่างนึง 555+

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ผมว่าเหมือนปลอบใจตัวเอง ถ้ายอดไลค์น้อยๆแล้วตัวเองมากดด้วยแบบนี้เหมือนแบบ ช่วยกดของตัวเองหน่อยไรงี้ ไม่รู้สิ ส่วนตัวรู้สึกแปลกๆ
    โพสเอง ไลค์เอง ฮาอะ ประมาณนั้นมั้ง

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ไลค์เพราะชอบ เช่นสิ่งที่ผมแชร์ให้คนอื่น อะไรประมาณนี้ (แต่บางครั้งไม่ได้ไลค์ ตามอารมณ์)
    ส่วนตัวไม่คิดว่าแปลก เพราะขึ้นอยู่กับเจตนาว่าไลค์ไปเพื่ออะไร

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    งั้นการไปไลค์ให้คนอื่นก็คือการไปเลียไข่ให้คนอื่นใช่ไหมครับ? ...ตรรกะแปลก ๆ มาอีกล่ะ ผมว่าถ้าคนเราทำอะไรสักอย่างตามใจตัวเอง(ที่ไม่ใช่การเรียกร้องความสนใจจากผู้อื่น)
    ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องน่าเกลียดอะไรนักหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nakonworld : 21st May 2014 เมื่อ 19:03
    "Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."
    - - [Anonymous] - -

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เวลาคนอื่นมาดู มันดูตลกอะครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมไลค์นะ เเต่เฉพาะรูปโปร อิอิ เเล้วไม่ได้ไลค์เลยนะเเต่ อยู่ไปซักพัก ก็ตีเนียนกดไปด้วย 555

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ไม่แปลกเลย มันดูตลก

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เมื่อก่อนผมก็คิดนะว่าเหมือน เลียไข่ตัวเอง แต่ไปๆมาๆ บางอย่างผมก็ไลค์นะ
    เช่นเวลาผมลงเพลงที่ผมชอบจริงๆ ผมก็ถึงกับไลค์ของตัวเองนะ เพราะผมชอบจริงๆ
    แต่ข้อความนี่ไม่เคยไลค์นะ รูปก็ไลค์บางรูป บางรูปที่เพื่อนถ่ายให้แล้วมันสวยก็ไลค์เพราะชอบ

ส่วนตัวไลค์ไม่ได้จะให้มันเด้งหน้าเฟสแต่ไลค์เพราะชอบจริงๆมากกว่า
    เพราะว่าส่วนตัวมีผลงานทำให้ไลค์เยอะอยู่แล้วอะ อิอิ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมกดเฉพาะตัสกับรูปตัวเองครับผมอิอิ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    กดมากดกลับไม่โกง 5555

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakonworld อ่านกระทู้
    ไลค์เพราะชอบ เช่นสิ่งที่ผมแชร์ให้คนอื่น อะไรประมาณนี้ (แต่บางครั้งไม่ได้ไลค์ ตามอารมณ์)
    ส่วนตัวไม่คิดว่าแปลก เพราะขึ้นอยู่กับเจตนาว่าไลค์ไปเพื่ออะไร

งั้นการไปไลค์ให้คนอื่นก็คือการไปเลียไข่ให้คนอื่นใช่ไหมครับ? ...ตรรกะแปลก ๆ มาอีกล่ะ ผมว่าถ้าคนเราทำอะไรสักอย่างตามใจตัวเอง(ที่ไม่ใช่การเรียกร้องความสนใจจากผู้อื่น)
    ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องน่าเกลียดอะไรนักหรอกครับ
    " ขึ้นอยู่กับเจตนาว่าไลค์ไปเพื่ออะไร " ก็พิมเอง ตอบเองแล้วนิ จะดิ้นทำไมไม่ทราบ กลับไปอ่านดีๆ ย่ำ!! กลับไปอ่านดีๆ ผมก็อปเขามาจำได้เมื่อก่อนมันคนเคยพิมไว้แบบนี้แต่จำไม่ได้ว่าใคร

ส่วนตัวผมไม่มีความเห็นใดๆและไม่ทำ อยาก Like ก็ Like ไป เบื่อนะที่ต้องมาพิมขยายความให้อ่านเนี้ย หึ!!

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมจะไลค์ตัวเองเมื่อตอนที่โพสตร์นั้นมีคนไลค์เยอะๆ 555555
    แต่...

มีคนๆนึงที่รู้จักครับครับ โหดสั*มาก สมัครเฟสไว้เยอะมากแล้วเอามากดไลค์ตัวเอง

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    มันแปลกแหละคับ 55
    แต่ของคนไทย คือไลค์มา ไลค์กลับ เป็นธรรม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Blog Entries
    1
    สิงโตเลียไข่ครับ 555