ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ROCKUNG อ่านกระทู้
    วิธีเล่น คล้าย shogun2 total war รึเปล่าครับ ถ้าคล้ายน่าเล่นมากครับ
    คล้ายๆครับ แต่เราคงบคุมทหารแบบนั้นไม่ได้ครับ คุมคนละแบบกันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สนุกมากๆนะครับเกมส์นี้ ชอบลืมคำนวณ เสบียงตลอดเลยย ก้ว่าทำไมทหารอยุ่ๆเลือดลด ที่แท้ supply หมดนี่เองง

ปล.ขอถามหน่อยครับส่งทหารเข้าเมืองแล้วต้องรอกี่เทิร์นครับ ทหาร+เสบียงในการออกเดินทางถึงจะเต็มม

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ squallza อ่านกระทู้
    สนุกมากๆนะครับเกมส์นี้ ชอบลืมคำนวณ เสบียงตลอดเลยย ก้ว่าทำไมทหารอยุ่ๆเลือดลด ที่แท้ supply หมดนี่เองง

ปล.ขอถามหน่อยครับส่งทหารเข้าเมืองแล้วต้องรอกี่เทิร์นครับ ทหาร+เสบียงในการออกเดินทางถึงจะเต็มม
    เอาทหารเดินผ่านเมืองของเรา เมืองไหนก็ได้ ก็เต็มแล้วครับ ไม่ต้องเอาเข้าเมือง เอาแค่เดินผ่านหรือเอาไปทิ้งไว้บนเมืองก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    แพทตัวใหม่มาแล้วนะครับบบ

ปล.ถามอีกข้อนึงครับบ ตอนแรกทหารผมมี3700 พอเข้าเมืองออกมาอีกทีมันเหลือ700เองทำไงให้มันเพิ่มหรอครับบ T T

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ squallza อ่านกระทู้

ปล.ถามอีกข้อนึงครับบ ตอนแรกทหารผมมี3700 พอเข้าเมืองออกมาอีกทีมันเหลือ700เองทำไงให้มันเพิ่มหรอครับบ T T
    Patch ENG-THAI

Alpha 1.01 build024

Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4

เสร็จแล้วลงตัวแก้bug ของตัวนี้ครับ (Fixed bug for alpha101B024) Part 1

Alpha 1.01 build030

Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4

เสร็จแล้วลงตัวนี้ครับ Alpha 1.01 build033 Part 1

Alpha 1.01 build034

Part 1

Alpha 1.01 build035

Part 1

Alpha 1.01 build037 (upgrade for Alpha 1.01 build034)
    Part 1

เครดิต : pongmadee
    พาสแพท : hoi4thai ครับ

การสร้างตัวละครใหม่ ที่นี่

ขอบคุณครับ อัพเดทแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160

รอทหารเด้งครับ :v

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JoIozaa1@hotmail.com อ่านกระทู้
    Patch ENG-THAI

Alpha 1.01 build024

เสร็จแล้วลงตัวแก้bug ของตัวนี้ครับ (Fixed bug for alpha101B024) Part 1

Alpha 1.01 build030

เสร็จแล้วลงตัวนี้ครับ Alpha 1.01 build033 Part 1

Alpha 1.01 build034

Part 1

Alpha 1.01 build035

Part 1

Alpha 1.01 build037 (upgrade for Alpha 1.01 build034)
    Part 1

เครดิต : pongmadee
    พาสแพท : hoi4thai ครับ

การสร้างตัวละครใหม่ ที่นี่

ขอบคุณครับ อัพเดทแล้วนะครับ
    ไฟล์สุดท้ายโดนลบล่ะครับ อย่างไว ข่วยอัพใหม่ที ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ first12340 อ่านกระทู้
    ไฟล์สุดท้ายโดนลบล่ะครับ อย่างไว ข่วยอัพใหม่ที ขอบคุณครับ
    โดนลบแล้วเหรอครับ
    ผมไม่ได้โหลดเก็บไว้เลย อ๊ากกก

แก้ลิงค์แล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมโหลดพาส 3 มาครับ แต่มันเป็น age of empire II HD.ink ทั้งสองตัวเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiratinos อ่านกระทู้
    ผมโหลดพาส 3 มาครับ แต่มันเป็น age of empire II HD.ink ทั้งสองตัวเลยคับ
    ไฟล์เป็น
    age of empire II HD.ink หืมม?

กล่าวขอบคุณ
    16
    ว่าแต่เพื่ีอนๆเล่น History ปีไหนกันหรอครับบ ผมเล่นปี1570 เล่นกองทัพทาเคดะ เอาตระกูลโอดะไม่ลงซักที 5555

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โหลดมาครบ ทุกตัวและครับ แต่แตก ไฟล เออเร่อ หมด เศร้า - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมมีปัญหาเกี่ยวกับการแตก files alpha b v.24 part 1-4 เลยครับ อันแรกเลย
    ทำไมผมถึงแตก files ไม่ได้แล้วก้ทำไม winrar มองเป็นโปรแกรมอื่น อ้ะครับ
    เลยทำให้ของผมเป็นแต่ภาษาลูกน้ำ
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง...

กล่าวขอบคุณ
    18
    โทดทีครับ ผมเห็นในหน้า 4 แล้ว วู้ววว

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiratinos อ่านกระทู้
    โหลดมาครบ ทุกตัวและครับ แต่แตก ไฟล เออเร่อ หมด เศร้า - -
    ซ่อมได้ครับ กด Alt+R ครับ
    เปลี่ยนชื่อไฟล์ตามลำดับไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ท่านเจ้าของกระทู้ครับ
    ทำไมผมเล่นได้น้ะ แต่ทำไมชื่อขุนพล ไม่เป็นภาษาญี่ปุ่ณ แต่ผมลง patchs ครบหมดแล้ว
    แต่ขุนพลดังๆ ยังเหนเป็น ภาษา อังกฤษ
    window 8 64x

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patiphon55 อ่านกระทู้
    ท่านเจ้าของกระทู้ครับ
    ทำไมผมเล่นได้น้ะ แต่ทำไมชื่อขุนพล ไม่เป็นภาษาญี่ปุ่ณ แต่ผมลง patchs ครบหมดแล้ว
    แต่ขุนพลดังๆ ยังเหนเป็น ภาษา อังกฤษ
    window 8 64x
    ถ้าลงแพทครบถึงแพทปัจจุบัน ถ้าเล่น History FamilyHeadship ส่วนใหญ่ชื่อขุนพลจะเป็นภาษา ENG ครับเพราะตัวแพทเค้าแปลชื่อขุนพลไว้อะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    จขกท.ครับบ ผมขอสอบถามไรนิดนึงนะครับบบ เวลาเรายึดเมืองฝ่ายตรงข้ามเสดแล้ว ถ้าเรายังไม่รีบทำการใช้คำสั่งง Triumph

ไปใช้ทีเดียวตอนยึดได้อีก 3-4เมือง ขุนพลที่เราได้มาตอน 1-2เมืองแรก จะโผล่ในรายชื่อให้เลือกเข้ากับเรามั้ยครับ

ปล.จบละครับรอบนึงง ><
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย squallza : 5th June 2014 เมื่อ 14:43

กล่าวขอบคุณ
    426
    จขกท.ครับบ ผมขอสอบถามไรนิดนึงนะครับบบ เวลาเรายึดเมืองฝ่ายตรงข้ามเสดแล้ว ถ้าเรายังไม่รีบทำการใช้คำสั่งง Triumph

ไปใช้ทีเดียวตอนยึดได้อีก 3-4เมือง ขุนพลที่เราได้มาตอน 1-2เมืองแรก จะโผล่ในรายชื่อให้เลือกเข้ากับเรามั้ยครับ

ปล.จบละครับรอบนึงง ><
    น่าจะขึ้นนะครับ ผมเคยตีเมืองแตกเมืองหนึ่งแล้วเดินทางกลับเมืองหลวง จู่ๆก็มีรายชื่อแม่ทัพที่เราจับมาได้ครับ
    เวลาเราไล่ยึดเมืองเรื่อยๆ แม่ทัพในเมืองนั้นจะย้ายไปอยู่เมืองถัดไปเรื่อยๆครับ จนเมืองสุดท้าย มันจะรวมกันที่นั้น
    พอเราตีแตก ได้แม่ทัพที 10-30 กว่าคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    เวอร์ชัน 1.06 มาแล้วนะครับ เห็นคนทำแพทบอก เลยลองโหลดมาดู รู้สึกว่าจะมีDLCแถมมาให้ด้วยนะครับ ถ้าไงก็อัพให้ด้วยนะครับให้คนที่ยังไม่ได้อัพเดท ขนาด 3GBกว่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้ามีวิธีการเล่นนี่ดีเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    426
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornkoy อ่านกระทู้
    เวอร์ชัน 1.06 มาแล้วนะครับ เห็นคนทำแพทบอก เลยลองโหลดมาดู รู้สึกว่าจะมีDLCแถมมาให้ด้วยนะครับ ถ้าไงก็อัพให้ด้วยนะครับให้คนที่ยังไม่ได้อัพเดท ขนาด 3GBกว่าๆๆ
    OK ครับ ^__^ ใช้เวลาหลายวันหน่อยนะครับ
    เน็ตไม่ค่อยแรง

ถ้ามีวิธีการเล่นนี่ดีเลยคับ
    ต้องใช้ทักษะเกมส์เมอร์นิดหน่อยครับ เดี๋ยวถามเพื่อนๆในกระทู้ก็ได้ครับ
    มีคนเล่นชำนาญแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเคยเล่นแนวนี้คับ ชอบมากเกมแนวนี่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    อ่าคือผมงงคนที่ถามวิธีการเล่น ถ้าจะเล่นเกมแนวนี้ยังถามวิธีการเล่นผมว่าไม่ต้องเล่นหรอกครับ กลับไปเล่นเกมมาริโอ้ดีกว่านะครับ
    เกมนี้ตอนแรกผมอ่านที่คุณJoIozaa1@hotmail.com โพสไปบ้างและลองไปงมเองมันก็ไม่ได้ยากอะไรนะครับ ลองใช้ทักษะเกมส์เมอร์ซักนิด ลองผิดลองถูดท่านก็จะเล่นได้สบายๆไม่มีปัญหาอะไร
    แถมภาษาในเกมก็มีคนทำแพทให้อีก สบายอีกไม่ต้องงมอะไรมากมายย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornkoy อ่านกระทู้
    อ่าคือผมงงคนที่ถามวิธีการเล่น ถ้าจะเล่นเกมแนวนี้ยังถามวิธีการเล่นผมว่าไม่ต้องเล่นหรอกครับ กลับไปเล่นเกมมาริโอ้ดีกว่านะครับ
    เกมนี้ตอนแรกผมอ่านที่คุณJoIozaa1@hotmail.com โพสไปบ้างและลองไปงมเองมันก็ไม่ได้ยากอะไรนะครับ ลองใช้ทักษะเกมส์เมอร์ซักนิด ลองผิดลองถูดท่านก็จะเล่นได้สบายๆไม่มีปัญหาอะไร
    แถมภาษาในเกมก็มีคนทำแพทให้อีก สบายอีกไม่ต้องงมอะไรมากมายย
    ขอโทษนะคับผมไม่ใช่เซียนเกมอะไรผมเคยเล่นมา แต่แค่ถามว่ามีวิธีการเล่นอะไรไหมแบบว่าแนะนำเทคนิค หรืออะไร ผมไม่ใช่เซียนเหมือนคุณนะคับ เออะ