ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721

ช่วยด้วยครับ !!! ลง win 8.1 แล้วเข้าเน็ตที่หอไม่ได้ครับ !!!

รบกวนใครมีวิธีช่วยบอกวิธีแก้ ทีนะครับ ผมลง วินโด 8.1 แล้วคราวนี้ ต่อเน็ตที่หอพักไม่ด้ครับ บางทีก็ต่อได้ แต่เข้าเล่นเน็ตไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ลองเปลี่ยนลง 8.1 คนละตัว ก็ยังไม่ได้อีกครับ เครียดมากๆเลยครับ งานก็ต้องทำ T^T

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เป็นที่เน็ตหอมีปัญหาหรือเปล่าครับลองเครื่องอื่นหรือยัง ตอนผมอยู่หอเน็ตติดๆดับๆบ่อยมากแต่มีสัญญาณ wi-fi ขึ้นนะแต่ใช้ไม่ได้
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    เน็ตหอผมใช้อีกเครื่องไม่มีปัญหาไรเลยครับ ไม่หลุดไม่ช้าด้วย ผมลองโหลดตัวไดรเวอแพ็ก ของ วินโดว์ 8.1 มาลงแล้วก็ไม่หาย แล้วอีกอย่าง ผมลองไปต่อเน็ตหอเพื่อนเล่นได้ปกติเลยครับ เน็ตใน ม. ก็ไม่มีปัญหา จนปัญญามากๆล่ะครับ ไม่อยากไปให้ร้านด้วย ก็เลยจะลองหาวิธีก่อนอ่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เขาบล๊อค mac address เราไว้รึเปล่าครับ ที่หออ่ะ