ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ Watch Dogs จะลงโทษผู้เล่นหากไม่ออนไลน์เกมตลอดเวลา BY NG newsgamer ■

Watch Dogs จะลงโทษผู้เล่นหากไม่ออนไลน์เกมตลอดเวลา ■

■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■

การรวมส่วนของ Online เข้ากับตัวเกมนั้นจะเป็นส่วนประกอบสำคัญอย่างมากทีเดียวสำหรับเกม Watch Dogs ซึ่งจะเปิดโอกกาสให้ผู้เล่น
    บุกไปยังโลกของผู้เล่นอื่นได้ แต่ถ้าคุณตัดสินใจที่จะเล่นเกมแบบ Offline โดยไม่สนฟีเจอร์นี้เกมจะลงโทษคุณทันที

■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■

โดยจากที่เห็นในภาพนั้นจะเป็นภาพของหน้าต่างที่จะปรากฏขึ้น
    หลังจากที่คุณตัดสินใจที่จะปิดในส่วนของระบบ Online Invasion ซึ่งได้บอกไว้ดังนี้:

“การปิดระบบ Online Invasions คุณจะไม่สามารถถูกผู้เล่นคนอื่นบุกรุกได้ แต่ไม่เพียงแค่นั้นคุณจะยังไม่สามารถเข้าร่วมในส่วนของ
    Online Hacking และ Tailing ได้อีกด้วย ค่า Notoriety ของคุณจะถูกรีเซ็ตกลายเป็นศูนย์ และ Notoriety Skills
    ที่คุณปลดล็อคมาจะไม่สามารถใช้งานได้ต่อไป”

ซึ่งก็ชัดเจนทีเดียวว่า Watch Dogs นั้นจะเน้นไปที่การเล่นในรูปแบบของ Always Online แบบเดียวกับเกมอย่าง
    Need For Speed: Rivals นั่นเองที่ผู้เล่นสามารถเชื่อมต่อไปยังโลกของผู้เล่นคนอื่นได้แบบไร้รอยต่อ
    ซึ่งมันจะเวิิร์คหรือไม่นั้นอีกไม่นานเราคงได้ทราบกัน

Update ค่า Notoriety นั้นจะเป็นส่วนที่ใช่ในการเล่น Multiplayer เท่านั้นเช่นเดียวกับ Notoriety Skills
    ที่จะเป็นสกิลสำหรับโหมดมัลติเพลเยอร์เช่นเดียวกัน ดังนั้นการปิด Online Invasion
    จึงส่งผลแค่ฟีเจอร์ออนไลน์ต่างๆเท่านั้น

--------------------------------------------
    Credit : Otacom
    และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG newsgamer
    --------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 23rd May 2014 เมื่อ 02:49

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ธรรมดาครับ งานถนัดของค่ายนี้เขาละ ไอ้การแฝงDRMมาแบบเนียนๆ(โดนจัดหนักไปรอบตอนสมัยdrmของasscreed1เลยหันมาเนียนขึ้น)

แต่ไงก็ขอผ่านละ แค่จะเถื่อนยังไม่ค่อยอยากเลยเกมนี้ดูแล้วจืดจางมาก

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ดาร์คโซลส์ออฟไลน์ไว้ยังไม่มีโทษอะไรเลยนะ แหม่...

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    1
    โว๊ะ อะไรกันเนี่ย
    อิอิ...

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    เกมนี้ข่าวเยอะเน้อะ จะเบื่อก่อนได้เล่นอีกนะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    มาตอนแรกน่าตื่นแต้นมากนะเกมนี้ แต่นานไปเรื่อย ๆ ให้ความรู้สึกเฉย ๆ ซะงั้น
    แต่ผมกลับไปมองเกมที่ไม่ได้มีระบบเจ๋งไรมากธรรดา ๆ คงรูปแบบดั้งเดิมอย่าง FC4 มากกว่า
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ดูบ้านเมืองใน watch dog มันเหมือน GTA IV ที่ภาพสวยขึ้นแค่นั้นเอง
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ก็ยังดีนะที่เค้ายังให้เล่นแบบ Offline ได้ ไม่มาแบบ Titanfall
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    เกมนี้บางทีผมอยากเดินในเมืองเงียบๆถ้าออนเเบบนี้ไม่ไหว
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    อ้าว แล้วงี้คนที่เล่น PS4 ถ้าไม่มี PSN+ ให้เปิดออนไลน์ ก็โดนลงโทษเต็มๆนะสิ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    ผมอ่านข่าวของมันมานาน จนเยื่อแล้วครับ 555 รู้สึกไม่ตื่นเต้นอะไรแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    คงไม่ส่งผลกระทบมากเท่าไหร่สำหรับคนที่จะเล่นออฟไลน์นะ เพราะทั้งค่า Notoriety และ Notoriety Skills ที่ถูกปิดไปนั้นก็ใช้ได้แค่ในออนไลน์มัลติเพลย เล่นคนเดียวไม่ส่งผลอะไรอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29

ผมว่ามันยิ่งกว่าสุดยอดอีกนะ

Edit ไม่รู้อ่านกันรึ เปล่า การปิด Online Invasion จึงส่งผลแค่ฟีเจอร์ออนไลน์ต่างๆเท่านั้น คือก็ยังเล่น Offline ได้ปกติแค่ไม่มีพวกฟีเจอร์ออนไลน์ หรือผมเข้าใจผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opziiz : 22nd May 2014 เมื่อ 22:09

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    บ้าไปแล้ว - -*

Xeon
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187
    ไม่เป็นไรเดี่ยวก็ Hack ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    แรกๆมาก็ตื่นเต้นดีหรอก
    แต่ละข่าวมาแบบนี้มัน....

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ดีแล้วไง ออนไลน์ตลอด แต่ถ้าหลุดบ่อยๆ คงโดนกระหน่ำแน่เหมือนตอนที่เซิฟ sim city(จำชื่อไม่ได้) เน่าอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ตอนข่าวมาใหม่ๆอยากเล่นมากๆ มาตอนนี้เฉยๆละเกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    เยอะเนอะเกมนี้ รอFC4 อย่างเดียวละผมอะ
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    รอจนรากงอกแล้วว ฟีเจอร์ค่อยทยอยมาก็ได้ ขอเกมมาเล่นก่อนได้ไหม ><

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seiki2011 อ่านกระทู้
    เกมนี้ข่าวเยอะเน้อะ จะเบื่อก่อนได้เล่นอีกนะครับ
    ตามนั้นเลย เบื่อเเล้ว บอกตรงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เกมที่สุดยอดที่่สุด เกมที่พระเจ้าประทานมาให้ มวลมนุษยชาติ ถ้าไม่ได้เล่นเราจะเกิดอาการชักอย่างรุนแรง ถ้าได้เล่นเราก็จะนอนตายตาหลับแล้ว จบข่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    รอติดตามต่อไปครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน