ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**[XBOX360] Watch Dogs XBOX360-COMPLEX [2014|16GB|FiLECONDO 1.LINK]

Watch Dogs เรื่องราวในเกมจะเกิดขึ้นบนโลกอนาคตอันใกล้ที่ทุกสิ่งทุกอย่างถูกเชื่อมโยงเข้าหากันด้วยเทคโนโลยี ซึ่งผู้เล่นจะได้รับบทแฮคเกอร์หนุ่มนาม "เอเดน เพียร์ซ" (Aiden Pierce) ที่มีความสามารถพิเศษในการแฮคเข้าไปยัง "CtOS" (Central Operating System) ระบบศูนย์กลางของเมืองชิคาโกผ่านทางสมาร์ทโฟน ทำให้เขาสามารถควบคุมได้ทั้งเมือง และคอยช่วยเหลือผู้คนจากเหล่าอาชญากรอย่างลับๆ ไปพร้อมกับหนีการไล่ล่าของตำรวจ "เอเดน เพียร์ซ" จะแตกต่างจากตัวละครเอกทั่วๆไป เนื่องจากตัวเอเดนนั้นมีอดีตเบื้องหลังอันดำมืด โดยเขาเติบโตขึ้นมาที่เมืองชิคาโกแห่งนี้ และใช้ชีวิตประจำวันด้วยการพึ่งทักษะคอมพิวเตอร์ที่ตนชำนาญในการแฮคระบบรักษาความปลอดภัยลักลอบดูดเงินจากบัญชีในธนาคาร แต่กลับคอยช่วยเหลือผู้คนที่กำลังเดือดร้อน จึงทำให้ดูเหมือนเป็นฮีโร่ในคราบผู้ร้าย และกลายเป็นศัตรูกับทั้งฝ่ายกฏหมายและเหล่าอาชญากร ซึ่งในระหว่างการเล่นตัวเกมจะไม่มีตัวเลือกทางศีลธรรมมาให้ผู้เล่นได้ตัดสินใจเหมือนกับเกมอื่นๆ แต่จะเปลี่ยนไปเน้นที่การทำให้ผู้คนในสังคมยอมรับในการกระทำของตัวเอก

เมืองชิคาโกที่ใช้เป็นฉากหลักของเกม จะถูกทำออกมาให้ผู้เล่นได้รู้สึกราวกับกำลังอยู่ในเมืองที่มีผู้คนอาศัยอยู่จริงๆ ซึ่งต่างจากเกมแนวโอเพ่นเวิลด์ก่อนหน้าที่ตึกอาคารสิ่งก่อสร้างเป็นเหมือนกับกล่องยักษ์ที่ทาสีต่างกันเท่านั้น เนื่องจากตัวเกมจะใส่รายละเอียดเพิ่มความสมจริงลงไปทั้งตรอกซอกซอยที่มีกล่องกระดาษและเศษขยะวางเกลื่อนกลาด ลานจอดรถที่มีลักษณะคล้ายรวงผึ้งและมีแสงเงาต่างระดับกันไป หรือแม้แต่รายละเอียดห้องนั่งเล่นที่อยู่ภายในบ้านของชาวเมืองชิคาโก ผู้เล่นสามารถแฮคสิ่งของได้เกือบทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นการแฮคกล้องวงจรปิดเพื่อตรวจหาตำแหน่งของยามเฝ้าสถานที่เป้าหมาย, แฮคเพื่อเปิดประตูโรงรถ, แฮครถโฟล์คลิฟท์เพื่อล่อลวงทำให้ศัตรูสับสน หรือหากอยู่ในสถานการณ์คับขันผู้เล่นสามารถแฮคไฟจราจรเพื่อก่อให้เกิดอุบัติเหตุรถชันกลางสี่แยกได้ ซึ่งสภาพแวดล้อมทุกอย่างล้วนตอบสนองต่อผู้เล่นแบบไดนามิคไม่มีการจัดฉาก ส่งผลให้มีเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา และไม่ใช่แค่การแฮคสิ่งของที่อยู่ตรงหน้าเท่านั้น เนื่องจากภายในเมืองชิคาโกยังมีจุดไวไฟฮอตสปอตสาธารณะประจำอยู่ตามที่ต่างๆ โดยตัวเอกสามารถเชื่อมต่อเข้าสู่ระบบเครือข่ายและทำการแฮคอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ทุกชิ้นที่กำลังเชื่อมต่ออยู่ได้ทั้งหมด ซึ่งทำให้ผู้เล่นสามารถเจาะดูเข้าถึงข้อมูลและแอบสอดส่องพฤติกรรมการใช้ชีวิตหรือความเป็นอยู่ของชาวเมืองทั่วไปคนอื่นๆที่ไม่ใช่เป้าหมายได้

เมื่อแฮคเข้าระบบ CtOS ของเมืองชิคาโก ผู้เล่นจะพบกับเควสต์รองมากมายหลากหลายให้ได้ทำ รวมถึงเควสต์หยุดยั้งการก่ออาชญกรรม โดยในฐานข้อมูลเมืองชิคาโกจะมีระบบป้องกันภัยที่เรียกว่า "Crime Prediction Algorithms" ซึ่งมันจะทำนายเปอร์เซนต์ความเสี่ยงของผู้คนในเมืองที่กำลังจะตกเป็นเหยื่อของอาชญากร แล้วให้ผู้เล่นต้องทำทุกวิถีทางเพื่อขัดขวางไม่ให้เกิดเหตุการณ์เลวร้ายขึ้นมา (คล้ายๆกับหนังเรื่อง Minority Report) นอกเหนือจากความเชี่ยวชาญทางเทคนิคแล้ว ตัวเอเดนยังมีสกิลทางด้านการต่อสู้ติดตัวมาด้วย โดยระบบการต่อสู้ในเกมนั้นจะเปิดโอกาสให้ผู้เล่นสามารถเลือกกำจัดศัตรูได้ทั้งแบบวิธีรุนแรงถึงชีวิตหรือจะเลือกทำให้สลบ สำหรับผู้เล่นที่ชอบการลอบเร้นจะต้องหมั่นดูแผนที่หลบยามที่เดินตรวจ และใช้ประโยชน์จากกล้องรีโมทเพื่อเช็คตำแหน่งศัตรู ส่วนผู้เล่นที่ชอบความรุนแรงตัวเกมก็จะมีสรรพาวุธหลากหลายมาให้เลือกใช้ แต่ต้องคอยระวังไม่ให้คนบริสุทธิ์โดนลูกหลงไปด้วย ไม่งั้นจะส่งผลกระทบต่อระดับค่าความเชื่อถือของตัวเอก
    ข้อมูล: manager.co.th

Genre: Action, Adventure
    Developer: Ubisoft
    Publisher: Ubisoft
    Release Date: 28 May 2014

- C O M P L E X - P R E S E N T S -
    Watch Dogs
    Region : Region Free Languages: English
    Size : 2 DVDs Genre : Action
    Platform : XBOX 360 Date : 05/2014

FiLECONDO DVD.1 - DVD.2 (16.2 GB)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เล่นได้แล้วครับ ผมดัดแปลงแผ่นที่ 1 นิดหน่อย
    ผมเล่นจากเครื่องของผมเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wesker : 4th June 2014 เมื่อ 12:08

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wesker อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ผมดัดแปลงแผ่นที่ 1 นิดหน่อย
    ดัดแปลงแบบไหน หรอ เหมือน gta v ป่าว ครับ แผ่นแรกอ่ะ
    .::: Jokergame th.com :::.

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ยืนยันว่าเล่นได้ 100% ครับไม่ได้แก้ไขอะไรครับ ไรท์แผ่นแรก install ลงเครื่อง ไรท์แผ่นสอง ใส่แผ่นเล่นได้เลยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ไฟล์แผ่น2อันนี้เอาไปใช้กับแผ่น1ของอันที่แล้วได้ป่าวอ่ะ

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ introreroy อ่านกระทู้
    ยืนยันว่าเล่นได้ 100% ครับไม่ได้แก้ไขอะไรครับ ไรท์แผ่นแรก install ลงเครื่อง ไรท์แผ่นสอง ใส่แผ่นเล่นได้เลยครับ
    พีครับผม install แผ่น 1 แล้วครับ ไฟล์แผ่น 1 6.7bg ใช้ไหม ครับ แล้ว พอเข้าแผ่นสอง ด้งขึ้น game error อ่ะครับ ผมใช้โปรแกรมนี้ ISO Extract.exe ทั้ง แผ่น 1-2 เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมก๊ error เหมือนกันครับ ลงเสร็จแต่ดันเล่นไม่ได้
    ::Boo This Man::

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aomwan อ่านกระทู้
    ผมก๊ error เหมือนกันครับ ลงเสร็จแต่ดันเล่นไม่ได้
    นาย ลองทำตามคลิปนี้ ดู ว่าได้ไม่ได้ pm มาบอกด้วยนะ นี่ดูจากคลิปมันให้ เอาไฟล์แผ่น 1 มาใส้แผ่น 2 แค่นั้น เอง คือผมทำงานอยู่ ครับ แต่ ผมทำตามคลิปแล้ว ครับ แต่แค่ยังไม่ได้กลับบ้าน ครับ เลยไม่ว่าได้ไม่ได้ ครับ นายลองให้ที นะครับ ว่าใช้ หรือ ไม่

มี 2 อัน อันไหนได้ บอกด้วย นะ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ทำได้หมดครับ เล่นได้ 100 %
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lagoon5566 อ่านกระทู้
    นาย ลองทำตามคลิปนี้ ดู ว่าได้ไม่ได้ pm มาบอกด้วยนะ นี่ดูจากคลิปมันให้ เอาไฟล์แผ่น 1 มาใส้แผ่น 2 แค่นั้น เอง คือผมทำงานอยู่ ครับ แต่ ผมทำตามคลิปแล้ว ครับ แต่แค่ยังไม่ได้กลับบ้าน ครับ เลยไม่ว่าได้ไม่ได้ ครับ นายลองให้ที นะครับ ว่าใช้ หรือ ไม่

มี 2 อัน อันไหนได้ บอกด้วย นะ
    ::Boo This Man::

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lagoon5566 อ่านกระทู้
    พีครับผม install แผ่น 1 แล้วครับ ไฟล์แผ่น 1 6.7bg ใช้ไหม ครับ แล้ว พอเข้าแผ่นสอง ด้งขึ้น game error อ่ะครับ ผมใช้โปรแกรมนี้ ISO Extract.exe ทั้ง แผ่น 1-2 เลยครับ
    ถ้าท่านโหลดไฟล์จากท่าน blackload มาจะได้ไฟล์ ISO ทั้ง2 dvd ครับแต่ล่ะไฟล์ น่าจะ8gb อัพ

แล้วผมใช้โปรแกรม Imgburn ไรท์ไฟล์ ISO นั้นลงแผ่น DVD 9 ทั้งหมด2แผ่นครับ

เพราะไฟล์เป็น XGD3 ทั้ง2 แผ่นเลยครับ เครื่องผมที่เล่นเป็น LT 3 ธรรมดานะครับไม่ใช่ RGH ครับ
    สักวันฉันจะดีพอสำหรับเธอ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ครับ