ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    เกมนี้สนุกครับผมเล่นจบไปแล้วเมื่อเดือนที่แล้วนี้เอง สนุกกว่า Sim city อีกผมว่า รู้ทุกซอกทุกมุมของเกมเล่นทุกด่านแบบไม่โกงสูตร ใครสงสัยตรงไหน ยิงมาถามได้เลย
    ปล. ผมงงเลยพึ่งเข้า jkg มาวันนี้ดันเจอข่าวแบนก็เพราะกระทู้นี้ เหอๆ สงสัยว่าวางแผนเกมในรูปแบบเผด็จการ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณครับ เล่นได้ครับผม

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    เกมนี้สนุกครับผมเล่นจบไปแล้วเมื่อเดือนที่แล้วนี้เอง สนุกกว่า Sim city อีกผมว่า รู้ทุกซอกทุกมุมของเกมเล่นทุกด่านแบบไม่โกงสูตร ใครสงสัยตรงไหน ยิงมาถามได้เลย
    ปล. ผมงงเลยพึ่งเข้า jkg มาวันนี้ดันเจอข่าวแบนก็เพราะกระทู้นี้ เหอๆ สงสัยว่าวางแผนเกมในรูปแบบเผด็จการ
    ผมก็กำลังคิดอยู่ว่า Sim city กับเกมส์นี้เกมส์ไหนสนุกกว่าและระบบดีกว่ากัน ปกติผมไม่เคยเล่นเกมส์แนวนี้เลย ก็เลยดูๆ 2 เกมส์นี้อยู่ ขอบคุณครับที่มาแนะนำ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ติดตาม และสนใจเกมส์นี้ ก็เพราะมีว่าข่าวว่ากำลังถูก "แบน" ในไทยเรา !!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    สงสารฝั่งตรงข้ามมาก ขนาดว่าระบอบประชาธิไตยที่ทุกคนมีสิทธิ์เลือกตั้งนะนี่เห้อๆ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เล่นๆอยู่โดนบุกเมืองพัง

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    451
    ใครรู้วิธีแก้ไอที่ขึ้นอยู่ข้างบนบ้างครับ ที่เป็นเหมือนรูปถุงกับไฟไฟ้า หมุนๆ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    ใครรู้วิธีแก้ไอที่ขึ้นอยู่ข้างบนบ้างครับ ที่เป็นเหมือนรูปถุงกับไฟไฟ้า หมุนๆ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

รูปถุงขยะ ก็คือ ต้องการโรงกำจัดขยะหรือบ่อทิ้ง รูปไฟฟ้าก็คือ ต้องการไฟฟ้าโรงไฟฟ้า (น่าจะใช้)

กล่าวขอบคุณ
    451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guykopbem4 อ่านกระทู้
    รูปถุงขยะ ก็คือ ต้องการโรงกำจัดขยะหรือบ่อทิ้ง รูปไฟฟ้าก็คือ ต้องการไฟฟ้าโรงไฟฟ้า (น่าจะใช้)
    แล้ว 2 อย่างนี้หน้าตาเป็นไงหรอครับโรงไฟฟ้ากับโรงขยะ พอดีผมไม่เก่งอังกฤษแปลไม่ออกเลย - - เล่นก็มั่วๆเอา 555

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เกมนี้สินะที่ถูกแบนในไทย 555555555555

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่มี DLC ให้โหลดเลยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    32
    เกม Over แบบงงๆๆเล่นใหม่เลยงง

ขอถามหน่อยพื้นที่ๆยังไม่สำรวจทำไงให้สำรวจครับพอดีอย่างต้องสร้างเหมืองสร้างไม่ได้เพราะมันขึ้นว่าไม่เคยสำรวจ
    ตั้งผู้จัดการตรงไหนครับหาไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    เกม Over แบบงงๆๆเล่นใหม่เลยงง

ขอถามหน่อยพื้นที่ๆยังไม่สำรวจทำไงให้สำรวจครับพอดีอย่างต้องสร้างเหมืองสร้างไม่ได้เพราะมันขึ้นว่าไม่เคยสำรวจ
    ตั้งผู้จัดการตรงไหนครับหาไม่เจอ
    น่าจะต้องรออัพให้ถึงเจ้า GENERALS น่ะครับ เพราะผมก็รอพอปลดเจ้านี่เสร็จก็สร้างได้ทั้งเกาะเลย

กล่าวขอบคุณ
    63
    @scorlar01
    รูปถุงนั้นมันไม่มีวัตถุดิบในการผลิตครับ เช่นอัพฟาร์มสมัยใหม่แล้วไม่มีข้าวโพดก็จะทำให้ใช้งานไม่ได้เพราะฟาร์มรุ่นใหม่ใช้ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์
    ส่วนที่อัพแล้วเปิดเมพนั่นมันอู่ต่อเรือครับ ไม่ใช่ Generals

@นักเล่นเกม
    สำรวจพื้นที่สั่งทหารจากป้อมหรือพระราชวังที่ใช้เงิน 1000 นั่นแหละครับ ส่วนตั้งผู้จัดการก็คลิ๊กที่ฐานที่จะตั้งแล้วไปที่รายชื่อแรงงานและก็กดตรง None นั่นแหละครับ ถ้ามีคนที่พร้อมจะเป็นผู้จัดการอยู่ก็จะมีให้เลือกจ้าง

กล่าวขอบคุณ
    32
    จะทำไงไม่ให้เลือกตั้งแพ้ครับ แล้วเปลี่ยนเป็นเผด็จการก่อนได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ออกช่อง3 วันเดียว กระทู้ขึ้น 5 ดาวที 5555

กล่าวขอบคุณ
    451
    ตอนนี้ผมเจอปัญหาคือไม่มีไฟไฟ้าใช้แล้วครับ คือไปขุดแร่จนหมดแล้วไฟก็หมดพอมีทางอื่นไหมครับ พอดีไม่เคยเล่นเกมส์แนวนี้เลย - -ผมเลยไม่ค่อยรู้อะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    ขาดวัตถุดิบ ไม่ว่าสิ่งก่อสร้างไหนถ้าขึ้นแบบนั้นแสดงว่าขาดวัตถุดิบ หรือ เราสั่งห้ามผลิต ให้คลิ๊กดูส่งก่อสร้างนั้นๆ มันจะบอกว่าเกิดปัญหาจากอะไรครับ
    ยกตัวอย่างโรงผลิตเหล้ารัม นี่เป็นอีกเคส ถึงเรามีวัตถุดิบครบทุกอย่างแต่ยังขึ้นรูปถุง คราวนี้ต้องไปเช็คว่าเราสั่งห้ามผลิตเหล้าหรือเปล่า ประมาณนี้ครับ

ตอนนี้ผมเจอปัญหาคือไม่มีไฟไฟ้าใช้แล้วครับ คือไปขุดแร่จนหมดแล้วไฟก็หมดพอมีทางอื่นไหมครับ พอดีไม่เคยเล่นเกมส์แนวนี้เลย - -ผมเลยไม่ค่อยรู้อะไรเลย
    Import วัตถุดิบที่ใช้ผลิตไฟฟ้าจากเพื่อนบ้านเอาครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    จะทำไงไม่ให้เลือกตั้งแพ้ครับ แล้วเปลี่ยนเป็นเผด็จการก่อนได้ไหม
    พื้นฐานก็ลองเช็คดูว่าประชาชนขาดความสุขด้านไหนแล้วแก้ไขมัน
    ถ้าอาการหนักแล้ว ไม่สามารถทำให้ประชาชนมีความสุขได้จริงๆแต่ตรูอยากจะอยู่ต่ออ่ะคับ ก็ต้อง ....military law(คุ้นๆนะ 5555+)

**คราวนี้ผมถามบ้างนะครับ เล่นไปประชากรพันกว่าคนแล้วอยู่ๆร้านอาหาร โรงเรียน โบสไม่มีคนทำงานเลยครับ
    ต้องจ้างมา แต่สักพักก็ออกไป ทั้งๆที่ค่าจ้างปรับขึ้นระดับสุดแล้วนะ แล้วก็ลามไปหลายๆที่ สลัมเริ่มโผล่ ม๊อบยึดเมืองเริ่มมา
    น้ำท่วม แผ่นดินไหว เจริญจริงๆ
    ก่อนจะเป็นแบบนี้ ความพอใจด้าน Food มันลดลงๆ ผมงงจริงๆมันลดลงเพราะอะไร จาก 70เหลือ 8
    ใครพอจะช่วยได้บ้างครับ พอเล่นไปจนคนเยอะๆเป็นแบบนี้ประจำ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    http://kickass.to/tropico-5-v1-04-sp...-t9388490.html
    เวอร์ชั่น 1.04 +3 dlc

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ขอบคุณมากๆครับ แล้วก็ขอบคุณคนที่เอาลิ้ง1.4มาลงด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    @FreeJUNG
    เช็คระดับการศึกษาและฐานะทางการเงินของคนด้วยครับ
    บ้าน งาน และร้านค้าหลายอย่างเลือกด้วยว่าต้องการคนระดับไหน สร้างแต่ของดีๆ หมดรับรองว่างานงอกแน่นอนครับ
    บริหารอัตราเกิด อัตราผลิตบัณฑิต ต่ำแหน่งงานและเขตที่อยู่อาศัยให้ดีๆ ครับ พวกนี้ภัยเงียบลากเมืองล่มเอาง่ายๆ ได้

จะว่าไปเกาะออกจะกว้างผมดันสร้างไปได้แค่ 15% ของเกาะเลยมั้งครับ กำลังโล๊ะฟาร์มและสวนแบบเก่าอยู่ทำเสร็จเมืองคงเล็กลงกว่าเดิมเยอะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    @FreeJUNG
    เช็คระดับการศึกษาและฐานะทางการเงินของคนด้วยครับ
    บ้าน งาน และร้านค้าหลายอย่างเลือกด้วยว่าต้องการคนระดับไหน สร้างแต่ของดีๆ หมดรับรองว่างานงอกแน่นอนครับ
    บริหารอัตราเกิด อัตราผลิตบัณฑิต ต่ำแหน่งงานและเขตที่อยู่อาศัยให้ดีๆ ครับ พวกนี้ภัยเงียบลากเมืองล่มเอาง่ายๆ ได้

จะว่าไปเกาะออกจะกว้างผมดันสร้างไปได้แค่ 15% ของเกาะเลยมั้งครับ กำลังโล๊ะฟาร์มและสวนแบบเก่าอยู่ทำเสร็จเมืองคงเล็กลงกว่าเดิมเยอะ
    ผมก็สงสัยอยู่นะ เรื่องการศึกษา เพราะอยู่ๆคนเกือบทั้งเมือง การศึกษา 1ดาวเยอะมากๆ โรงงาน โรงเรียน ห้องสมุด แล้วงานระดับ 2-3 ดาวเนี่ยไม่มีคนทำเลยไม่รู้เหมือนกันทำไมเป็นแบบนั้น
    ผมลองแก้ไขโดยการจ้างคนจากนอกเมืองมาทำงานในที่ต่างๆจนเต็ม แต่สักพักก็เหมือนเดิม คนออกหมด นี่เราโดน credit หรือใส่ร้ายอะไรในเกมส์หรือเปล่า
    มันจะมีปัญหาแบบนี้ตอนมีคนระดับ 1000+ เด่วผมลองวางรากฐานดีๆใหม่ พอดีสงสัยเรื่องสัญลักษณ์บนหัวของแต่ละคนที่เดินตามเมืองด้วยอ่ะครับ ว่าหมายความว่าอะไร
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ป้ายบนหัวคนนี่ส่วนใหญ่จะเอาไว้บอกว่าคนๆ นั้นเป็นกลุ่มผู้นำ ถ้าสีแดงก็จะเป็นพวกกบฏ พวกอาชญากร สีฟ้าจะเป็นพวกหัวหน้ากลุ่มทางการเมืองต่างๆ ลองดูที่ Special people ได้ว่ามีใครเป็นหัวหน้ากลุ่มไหนบ้าง

เรื่องการศึกษาต้องปูมาตั้งแต่ต้น อย่าให้คนเกิดมากจนล้นโรงเรียน(ถ้าคุมไม่อยู่ก็ต้องเพิ่มโรงเรียนสวนกลับไป)
    เรื่องการจ้างงานก็ต้องดูว่าเรามีกลุ่มคนที่มีการศึกษาระดับไหนเท่าไหร ที่สำคัญต้องดูด้วยว่างานนั้นๆ ให้ผลตอบแทนเป็นอย่างไรอย่าง หาพวกผู้จัดการที่ทำให้คนงานรวยขึ้นมาช่วยด้วยก็ได้

ส่วนการจ้างแรงงานต่างชาตินั้นผมไม่ได้ลองทำนะครับเลยไม่รู้ว่าเพราะอะไร นโยบายผมยิ่งเป็นแบบปิดประเทศไม่ให้คนนอกมาอยู่ในประเทศซะด้วย(มาเที่ยวได้แต่ห้ามมาอยู่มาทำงาน เข็ดมาจากเกมส์ Democracy 3)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread