ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Chris Redfield
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

อยากถามเรื่องการวิ่งออกกำลังกายครับ

คือมีช่วงนึงที่น้ำหนักผมลง จากการลดอาหาร + ออกกำลังกายนิดหน่อย แต่จะเน้นไปทางลดอาหารมากกว่า

แล้วคือปัจจุบันผมหนักกว่าเพื่อนที่หุ่นปกติ อยู่ประมาณ 3-4 กิโล มันก็ผอมลงจริงนะครับ แต่รู้สึกยังมีไขมันอยู่รอบๆตัว ตามต้นแขนต้นขายังเป็นชั้นไขมันอยู่(แต่ก็ลดลงกว่าตอนเดิมมากละ) น่องนี่กระเพื่อมเลยครับบางที 55 แล้วก็ไขมันหน้าท้อง ยังเด้งๆอยู่ เพื่อนเลยชวนไปวิ่งครับ วิ่งอ้อมก็ประมาณรอบละ 600 m คืออยากถามว่า

1. ผมวิ่งแบบนี้เรื่อยๆ ไขมันที่กล่าวไปข้างต้นจะหายไปไหมครับ?

2. ผมอยากให้ไขมันมันออกไปแต่อยากเลี้ยงน้ำหนักไว้เท่าปัจจุบัน การวิ่งไปเรื่อยๆแบบนี้ถูกต้องไหมครับ?

3. อยากถามว่าคนวิ่งแรกๆควรวิ่งกันกี่ครั้ง/สัปดาห์ ครั้งละกี่กิโลครับ? (วันแรก ผม 3 รอบก็จุกแล้ว)

ขอบคุณมากครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    1. หายแน่นอนครับ การวิ่งคือการเบิร์นและสลายไขมันทุกส่วนของร่างกาย

2.งั้นควร สร้างกล้ามเนื้อแทนไขมัน แนะนำเล่นเวทและทานอาหารจำพวกโปรตีน

3.โดยส่วนใหญ่ วันละ 3 กิโลเป็นอย่างต่ำครับ ขึ้นอยู่ว่า เราต้องการเผาผลาญแคลลอรี่มากน้อยแค่ไหน และรับประทานอาหารแค่ไหน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    กินวันละ 2000-2500 เคลอรี่ครับ แล้ววิ่งตามปกติ น้ำหนักจะไม่ลด แต่ไขมันจะหายไป
    ต้องกินพวกที่มีโปรตีนด้วยครับ
    แนะนำให้เล่นคาดิโอแทนครับเป็นการเบินไขมัน ได้ทุกส่วน แถมไม่ต้องใช้เวลามากด้วยครับ
    ไม่ใช้เวลามาก แต่เหนื่อยมาก
    คาดิโอ ผมเล่นแรกๆ แค่5นาที ยังไม่ถึงเลยครับ หมดแรงก่อน

อันนี้หน้าท้องผมครับ
    ผมหนักไม่ถึง50นะครับ

ทุกส่วนในร่างกายผมใหญ่หมด ยกเว้นแขนครับ
    แขน เหมือนผู้หญิง ที่ข้อมือ ใช้นิ้วชี้กับนิ้วโป้งผู้หญิงตัวเล็กๆยังวนรอบข้อมือผมได้สบายๆเลย
    ตอนนี้เลยว่ากำลังจะเล่นแขนครับ แต่ติดว่าข้อมือมีปัญหา เพราะรถล้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 25th May 2014 เมื่อ 00:21

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เล่นอะไรก็ได้ครับ ขอให้เล่นให้ถูก และสนุก

สำหรับผมขอแนะนำ calisthenics หรือ street workout
    ผมสนุกไปกับมันและไม่เบื่อที่จะออกกำลังกาย ตอนนี้ฟิตมาก 5555555
    ลองหาแนวที่ชอบดูนะครับ หุ่นดี + สนุก + มีความสุข

คือผมอาจจะนอกประเด็นไปหน่อย 55555
    แต่นี่ถือเป็นคำแนะนำละกันส่วนเรื่องที่ จขกท. ถามผมไม่ค่อยรู้เรื่องวิ่งเท่าไร ให้ท่านอื่นชี้แนะละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Realize : 25th May 2014 เมื่อ 00:43

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    การวิ่งเพื่อเบินไขมันนะครับ ควรวิ่งตั้งแต่ 30 นาทีขึ้นไปม เพราะในช่วงแลกของการวิ่ง ร่างกายจะใช้คาโบไฮเดรต ต่อมาจะใช้โปรตีน แล้วหลังสุดจะใช้ไขมัน
    โดยปกติแล้ว ความเร็วในการวิ่ง เพื่อเผาผลาญ ความวิ่งจอกกิ้ง เรื่อยๆครับไม่ต้องรีบ ระยะทางก็ไม่ต้องไปซีเรียส ให้จับเวลา ผมว่า 45 นาทีจะเห็นผลไวที่สุดครับ

ในช่วงแรกคุณอาจจะวิ่งได้ไม่นานขนาดนั้น แต่ทุกๆวันที่คุณวิ่ง ปอดจะทำงานดีขึ้นเรื่อยๆ จะทำให้วิ่งได้นานขึ้นเรื่อยๆ แล้ว เบรินไขมันได้ดีขึ้นเช่นกัน

ปล.ถูกผิดยังไงขออภัยครับ

Chris Redfield
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ขอบคุณทุกท่านครับ จากที่ผมไปหาใน google มาส่วนนึงผมคงเป็นประเภท ผอมแต่มีไขมันน่ะครับ คงเป็นเพราะลดช่วงแรก ลดอาหารถึงขั้นไม่กินเลยบางที

เท่าที่ดูเค้าบอกให้ เน้นเล่นเวทมากกว่าคาดิโอ คือมีใครหุ่นลักษณะผมไหมครับ 555

ขอบคุณทุกท่านอีกทีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fchykung อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกท่านครับ จากที่ผมไปหาใน google มาส่วนนึงผมคงเป็นประเภท ผอมแต่มีไขมันน่ะครับ คงเป็นเพราะลดช่วงแรก ลดอาหารถึงขั้นไม่กินเลยบางที

เท่าที่ดูเค้าบอกให้ เน้นเล่นเวทมากกว่าคาดิโอ คือมีใครหุ่นลักษณะผมไหมครับ 555

ขอบคุณทุกท่านอีกทีครับ
    ผมเล่น ให้มีsix pack กับ เล่นกีฬาฟุตซอลครับ ตอนนี้ ไขมันส่วนลำตัวช่วงบนหายไปเยอะครับ
    ส่วนนึงเพราะผม ไม่กินข้าวเที่ยงด้วยครับ พอดีว่าไม่มีตังกิน
    ผมเริ่มช่วงปีใหม่ครับ แต่ไม่ค่อยได้เล่น six pack อย่างจริงจังเพราะ
    มีช่วงที่รถล้ม ผมนอนอยู่กับที่ ประมาณสองอาทิตย์ครับ ถ้าไม่เสียโอกาสตรงนี้ ผมว่า หุ่นคงจะดีกว่านี้หน่อย
    มันไม่เห็นผลง่ายๆครับ ต้องทำไปเรื่อยๆอย่าท้อ

ถ้าอยากให้ไขมันหายไป ก็ต้องกินให้น้อยกว่าที่ใช้ครับ
    ลองดูรายการ What the fat ใน youtubeก็ได้ครับ เป็นหนึ่งในแนวทางง่ายๆ