ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981

ผมมีสิทธิ์ที่จะเข้าสังคมได้ไหมเพราะผมดื่มของมึนเมาไม่เป็น

คือเพื่อนผมมันบอกว่า ม_งต้องกินนะเว่ย กินเข้าสังคม ถ้าไม่กินไม่มีสังคมนะเว่ย คือผมกินไม่เป็นทำให้ผมเข้าสังคมไม่ได้เลยเหรอครับ?
    แล้วบางคนก็บอกผมว่า ม_งนี่มันเด็กน้อยว่ะ เดี๋ยวนี้เขากินกันเป็นเรื่องปกติแล้วนะ กินไม่เป็นนี่โครตจะเด็กน้อยเลย(ผมอายุ20แล้วไม่เด็กนะ)

ผมก็เลยสงสัยว่ามันทำให้เขาสังคมไม่ได้เลยเหรอครับ???
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ควรกินให้เป็นนะครับแต่อย่าติดพอไปกินกับเพื่อนผมกินิดหน่อยเพื่อแจมหรือเปิดงานพอกลับบ้านผมไม่เคยกินเลย ควรกินให้เป็นแต่อย่าติดนะครับ
    แฟนผมก็เคยให้กินอะแต่ผมไม่กิน เผิ่นเลยให้ผมกินฟลูมูนแทนมันก็ไม่ขมนะ แต่มันก็แปลกๆ จากนั้นผมก็เลยไม่กินอีกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 23rd May 2014 เมื่อ 20:23
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    ไม่เห็นเป็นไรครับ ผมก็ไม่กิน อายุจะ 22 แล้ว มันไร้สาระครับถ้าอ้างว่ากินเหล้าเพื่อเข้าสังคม ผมไม่รู้จะกินไปทำไม แพง ไม่อร่อย ให้โทษ ทำคนอื่นเดือดร้อน ก็เห็นชัดละ อย่าไปใจอ่อนกับพวกอ้างไร้สาระนะครับ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ไม่เกี่ยวนะครับเพราะผมก็ไม่กิน อายุก็เท่าคุณแหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ไม่หรอกครับ เพื่อนผมมันไม่ไดกินเหล้าเหมือนกันแต่ก็ไม่นั่งร้านเหล้ากับพวกผมทุกครั้ง แถมได้ ผญ กับไปบ่อยกว่าเพื่อนด้วยไอนี้
    [IMG][/IMG]

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    เค้าดื่มกันเราไม่จำเป็นต้องดื่มด้วยก็ได้ โตๆ กันแล้วเค้าไม่ต้องบังคับใครให้กินอะไรที่ไม่ชอบหรอก

กินเหล้ามันขมกินนมดีก่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมเองก็ไม่ดื่มนะ แพ้แอลกอฮอล กว่าจะรู้ซัดแสงโสมไปขวดนึง กรรม

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    คำว่ากินเหล้าเพื่อเข้าสังคม มันไม่ใช่ครับ

แต่ผมก็กินนะ ไม่รู้ มันอยู่ในสายเลือด แอลกอฮอล์มันไปทั่วทั้งร่างกานและจิตใจแล้วสำหรับผม 5555555555555555+

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ควรกินให้เป็นนะครับแต่อย่าติดพอไปกินกับเพื่อนผมกินิดหน่อยเพื่อแจมหรือเปิดงานพอกลับบ้านผมไม่เคยกินเลย ควรกินให้เป็นแต่อย่าติดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    มันก็เหมือนเกมแหละครับ พูดแค่นี้คงคิดเองได้นะ

แพง ไม่มีประโยชน์ ต่างกันตรงไหน ? เอ๊ะแต่ไม่แน่ใจ อาจจะไร้สาระเหมือนกันด้วยแหละมั้งครับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MrCandy อ่านกระทู้
    ผมเองก็ไม่ดื่มนะ แพ้แอลกอฮอล กว่าจะรู้ซัดแสงโสมไปขวดนึง กรรม
    แพ้เหมือนกัน รู้ตอนกิน spy แต่ตอนกิน blue label กับ 100 ไม่ยักกะรู้แดกไป 30 แก้วได้
    ตอนนี้ก็กินนิดๆ แล้วก็พักแล้วค่อยกินต่อก็ไม่เป็นไร
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ผมยังเคยสั่งโค้กมากินกลางทาวเวอร์เบียร์เลย ผสมกันจะได้ประหยัด
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ไม่จำเป็นหรอกครับ การจะเข้าสังคมมันมีอีกหลายวิธี ดีกว่ามึนเมาแล้วมีเรื่องชกต่อยกัน คนอื่นจะมองไม่ดี ไม่ดื่มไม่สูบ ผู้หญิงชอบนะครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไม่จำเป็นแม้แต่น้อยเลย ความชอบส่วนบุคคลล้วนๆ

ปล.เพื่อนคุณนี่เด็กน้อยดีจัง
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    การเข้าสังคมมันขึ้นอยู่กับตัวคุณเองครับ ไม่ได้เกี่ยวกันเลยกับการดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ก็เหมือนกับการรับน้อง รุ่นพี่ขู่อย่างกับหมาว่าถ้าไม่ร่วมรับน้องเอ็งไม่มีเพื่อนนะ จริงๆที่ไม่มีเพื่อนเพราะเอ็งไม่ยอมหาเองต่างหากละ

ผมก็ไม่ดื่มครับ เพราะผมคิดว่ามันมีแต่โทษ เสียทั้งเงิน ทั้งสุขภาพ (ก็ไม่รู้ว่าทำไมคนชอบกินกัน) ยกเว้นถ้ามีคนเลี้ยงผมก็ดื่มได้นิดๆหน่อยๆ แต่ชอบดื่มเบียร์กับไวน์มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ........ไม่เกี่ยวกันครับ ไร้สาระ......ทุกวันนี้ผมไม่ดื่มก็มีสังคมปกติ.....ทั้งสังคมเพื่อนฝูง สังคมทำงาน
    เวลาไปเที่ยวสังสรรค์กับเพื่อนกับที่ทำงาน ผมก็ดื่นอย่างอื่น นั่งกินอาหารกินกับแก้มคุยกันปรกติ
    ไม่เห็นจะมาใครว่าไรหรือรังเกียจ เพียงแค่เรารู้จักวางตัวที่ดีแค่นั้นเอง
    ........ส่วนเพื่อนคนไหนที่มันบังคับให้กินแล้วบอกมุงไม่ดื่มเลิกคบ แบบว่ามันพูดจริงจังอะนะ ผมจะเลิกครบกับมันก่อนที่มันจะเลิกอีก- -

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    การดื่มสุรา ของมึนเมาเพื่อเข้าสังคม เป็นความเชื่อที่ผิด

การดื่มเหล้า ดื่มไวน์ จะเล็กน้อยแค่ไหนก็ตาม มันเสียหายกับตัวเองทั้งนั้น
    โบราณท่านเคยเตือนเอาไว้ ไฟแม้เล็กน้อย แค่ก้นบุหรี่ก้นเดียวก็เผาเมืองได้ มันพร้อมจะบ่อนทำลายสุขภาพ พร้อมที่จะทำลายชีวิตเรา

ดังนั้นถ้าเป็นเพื่อนกันให้คบกันที่ "ความดี" ดีกว่าครับ ไม่ต้องพึ่งแอลกอฮอล์

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ไม่เกี่ยวเลยครับ ไม่กินล่ะดีแล้ว ไม่เสียสุขภาพด้วย ผมเอง ปีนี้ 23 แล้วก็ยังไม่เคยคิดจะดื่มเลย ผมก็ยังไปฉลองกับเพื่อนตามปกติเพื่อนๆดื่มกันผมนั่งกิน โค้ก ไม่ก็ สไปรส์ เลย

สมัยนี้โลกเปิดกว้างครับวิธีเข้าสังคมมีเยอะแยะ ไม่ใช่แค่ของมึนเมาเท่านั้น

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    SMRINOFF พอได้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ผมก็โดนเหมือน จขกท และครับ ไล้ให้ไปกินนมนอนอีกซ่ะด้วยซ้ำ
    "งดแจกลายเซ็นครับ อิอิ"

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เหล้า บุหรี่ อย่าไปแตะครับ เมา สูบกัญชาดีกว่า สนุกกว่าเยอะ ^^

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมหมั่นไส้พวกที่บอกว่าไม่กินเหล้า เป็นเด็ก
    ผมกินนม ผมยังต่อยคนกินเหล้าร่วงมาแล้วเลย

ผมว่าไม่จำเป็นหรอกครับการเข้าสังคม อาจจะมีนิดๆหน่อยๆบ้างเป็นพิธี
    กินไปก็ไม่อร่อยเลยครับ ได้แค่ปาร์ตี้กันมากกว่า
    การเข้าสังคมมันทำได้หลายแบบครับ

Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผมเรียนวิศว-คอม อายุ 24 (ยังไม่จบ) ไม่เคยกิน เหล้า เบียร์ สุรา หรือสูบบุหรี่ กัญชาของมึนเมา ผับ บาร์ ทั้งหลายแหล่ไม่เคยมั่วสุ่มเล้ยยย
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมก็ไม่ได้กินครับผม อายุ 23 ละ

มันก็แค่ข้ออ้างล่ะครับ เหมือนเวลาเราอยากได้ของอะไรถึงแม้มันจะไม่มีประโยชน์มากมาย บอกกับเพื่อนๆ เพื่อนก็บอกว่า เอามาทำไมวะ ซื้อมาทำไมวะ เราก็จะหาเหตุผล 108 มา อ้าง ทั้งๆที่มันคือความอยากได้ของเราแหละ

ซึ่งในเรื่องของเหล้า ผมว่ามันก็เป้นข้ออ้างเหมือนกัน ถามจริงว่ากินยังไงให้ไม่ติด ให้แค่เข้าสังคม พอได้เริ่มแล้วมันก็จะมีครั้งต่อๆไปอยู่ดีครับ

ถ้าให้นิยามคำว่าเข้าสังคม ก็คงอีกยาวอ่ะ ขี้เกียจคิด 55

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เหตุผลที่กินเหล้าจริงๆแล้วเพื่อเมาครับ
    ตอนเมานี่แหละมันสนุก หรือดูเพื่อนเมาก็ใช้ได้ 5555

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    ไม่ดื่มก็ดีครับ นิดๆหน่อย ๆพอเป็นพิธีพอ ปฎิเสธได้ก็ปฎิเสธไป
    ถ้าไปดื่มที่ไหนแล้วเมากันหมด ไม่มีใครขับรถหรือขี่รถกลับนี่ซวยนะครับอย่างน้อยถ้าคุณไม่เมาก็ขับรถกลับมาได้

เวลาผมไปดื่มกับเพื่อน ๆ ผมคิดแบบนี้ตลอด ผมจะให้เพื่อน ๆ จัดกันก่อนถ้าโอเคเพื่อนไหวผมก็ค่อย ๆ จิบ ๆ ไป
    ถ้าเพื่อนขับรถกลับไหว ผมก็จัดหนักเลย 555555555555555555