ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

อยากเลี้ยงเหยี่ยวหรือนกอินทรีย์ หาจากไหนบ้างอะครับ

อยากจะหาเหยี่ยวมาเลี้ยงสักตัวหรือนกอินทรีย์ หาจากไหนได้บ้างอะคับ เอาแบบตั้งแต่ตัวเล็กๆเลยอะครับ อยากจะได้มาเลี้ยงจัง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ตามทะเลทรายครับ ไล่จับเอา มีเยอะเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ถ้าอยากเลี้ยงตั้งแต่เล็กๆต้องซื้อ "ไข่" มันครับ
    ไม่ต้องตกใจนะครับ ทีแรกมันจะเป็นไข่ก่อน ดูไม่ค่อยเหมือนนก บินไม่ได้
    คุณต้องเจาะรูเล็กๆ แล้วก็เอาน้ำเชื้อคุณลงไปผสมครับ จากนั้นก็รออีกแปดสัปดาห์ แล้วค่อยเอาไปเขวี้ยงทิ้ง
    จากนั้นก็ไปหาซื้อมาเลี้ยงครับ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    ถ้าอยากเลี้ยงตั้งแต่เล็กๆต้องซื้อ "ไข่" มันครับ
    ไม่ต้องตกใจนะครับ ทีแรกมันจะเป็นไข่ก่อน ดูไม่ค่อยเหมือนนก บินไม่ได้
    คุณต้องเจาะรูเล็กๆ แล้วก็เอาน้ำเชื้อคุณลงไปผสมครับ จากนั้นก็รออีกแปดสัปดาห์ แล้วค่อยเอาไปเขวี้ยงทิ้ง
    จากนั้นก็ไปหาซื้อมาเลี้ยงครับ
    อสุจิป่ะครับ 555
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    จากประสบการณ์การเลี้ยงนกฮูก ถึงแม้จะไม่ใช่นกเหยี่ยว

แต่ต้องหาลูกไก่ให้มันกิน 3 มื้อ วันละ 3 ตัว

ตัวละ 200 กว่าบาท คุณคิดว่ามีกำลังพอที่จะซื้อให้มันกินไหม ถ้าเป็นนกเหยี่ยวคงกินเยอะกว่านี้ *-*

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อย่าลืมตรวจสอบรายชื่อสัตว์สงวนด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moonsad01 อ่านกระทู้
    หาเลี้ยงตัวเองยังไม่รอด เสร่อจะซื้อโน่นซื้อนี่

กระแดะ
    เป็นสมาชิกใหม่อย่าทำกร่างนะครับ แล้วคุณไปยุ่งอะไรกับชีวิตเขา เขามาถามดีๆไง FxCk You Bitch

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moonsad01 อ่านกระทู้
    หาเลี้ยงตัวเองยังไม่รอด เสร่อจะซื้อโน่นซื้อนี่

กระแดะ
    เเรงไปไหม จขกท เเค่เอาฮานะ

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    หาซื้อเอาเถอะครับง่ายดี ที่บ้านเคยเลี้ยงเหยี่ยวตัวนึงดุชิหั้ย
    ปล.เหยี่ยวโดนรถชนพ่อผมเลยเก็บมาเลี้ยง
    ปล2.สภาพคนเก็บมาเลี้ยงเหมือนโดนรถชนมากกว่าเหยี่ยว = ="
    ปล3.เห็นมันหายเเล้วเลยเอาไปปล่อย เจือกโดนรถชนอีก กรรม!!
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เลี้ยงยากมากครับบ้านผมเพิ่งตายไป2ตัวไม่กี่วันนี่เอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sorasak208 อ่านกระทู้
    อยากจะหาเหยี่ยวมาเลี้ยงสักตัวหรือนกอินทรีย์ หาจากไหนได้บ้างอะคับ เอาแบบตั้งแต่ตัวเล็กๆเลยอะครับ อยากจะได้มาเลี้ยงจัง
    คราวที่แล้ว คุณอยากเลี้ยงเสือ แบบจริงจัง ผมก็มาตอบให้แบบจริงจัง

คราวนี้ อยากเลี้ยงนกอินทรีย์อีกแล้ว มัน = ว่าเป็นสัตว์ป่า แบบเดิม มีไว้ก็ผิดกฏหมาย เหมือนเดิม ถ้าอยากเลี้ยง ก็แบบเดิมอีก ต้องยัดเงิน

แล้วมันเป็น "นก" ฝึกยากกว่าเสืออีก นกอินทรีย์เป็นจ้าวแห่งนก เป็นนก "สุดยอดดุร้าย" คุณต้องมีครูฝึกมันแต่เด็ก ๆ แล้วต้องมีพื้นที่มากกว่าเสืออีก

ต้องมีกรงใหญ่ มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้มันอยู่ และ ทำรัง ที่สำคัญ คุณต้องมีครูฝึกมันตั้งแต่เล็ก ๆ ไม่งั้น เกิดวันนึงมันโตเต็มที่ สิ่งที่มันสามารถทำได้คือ

ถ้าคุณไม่ฝึกมันให้ดี แบบ ดีสุด ๆ มันจะมีสัญชาตญาณดิบ มันอาจไปโฉบ แมว หมา ลูกหมู หรือแม้แต่ "เด็กเล็ก" ๆ มาฆ่าและกินได้ คุณจะทำยังไง ดังนั้น สิ่งที่ต้องมีแน่ ๆ ตั้งแต่คิดจะเลี้ยง

คือต้องมี "ครูฝึก" ถาวร แบบสนิทกับมันตั้งแต่ออกจากไข่ คุณมีปัญญา จ้างบุคคลากรเหล่านี้แล้วหรือไม่ครับ

ตอบคุณมา 2 รอบ 2 กระทู้ตั้งแต่อยากเลี้ยงเสือ ผมถามคุณมั่ง "คุณอายุเท่าไร ทำงานอะไรครับ"

ถึงได้คิดจะเลี่้ยง "สัตว์อันตรายมาก ๆ" แบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 23rd May 2014 เมื่อ 22:47

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เลี้ยง ผีเสื้อ เหอะตอนมันเป็นดักแด้มันเป็นอะไรที่หน้าค้นหามากลยนะ =w=

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    เป้าหมายต่อไปของเหยี่ยว เราจะทำลายล้างโคโนะฮะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: