ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: WATCH DOG

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850

WATCH DOG

เพื่อนๆรู้สึกอย่างไรกับเกมส์นี้ครับ

ส่วนตัวผมเล่นใน ps3 บอกได้คำเดียวว่าระบบแย่มากๆ ไม่ว่าเป็นระบบฟิสิกส์รถ ชนกันนี่ยังกับกล่องชนกัน ระบบยิงเหมือนเล่น paint ball การเดินการวิ่งดูแข็งๆไงไม่รู้

ปล.กำลังโหลดของคอมมาลอง

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เจองี้เครียดเลย Pre ไปจะคุ้มมั้ยนิ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อุ่ย เจอสปอย 555

ถามหน่อย การเดิน ยิงมันคล้าย GTA V ไหมครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เจนเก่าอย่าไปหวังมากเลยครับ เล่นได้ก็บุญละ Ram มันแค่ 512 เองมั้ง ไปลุ้น PC กับ Nextgen ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    อุ่ย เจอสปอย 555

ถามหน่อย การเดิน ยิงมันคล้าย GTA V ไหมครับ
    มันคล้ายเกมส์ ps2 ครับ ประมาณ driver 3 / gta san แต่ดีกว่านิดนึง

ส่วนการยิงเนี่ยครับ มันเป็นแบบกึ่ง rag doll คล้ายๆเกมส์ ps2 แรกๆ หรือเกมส์ pc ปี 2006-2007

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เจนเก่าอย่าไปหวังมากเลยครับ เล่นได้ก็บุญละ Ram มันแค่ 512 เองมั้ง ไปลุ้น PC กับ Nextgen ดีกว่า
    ภาพไม่ว่า แต่ระบบมันไม่เกี่ยวกับ gen เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    เอาง่ายๆครับใครเคยเล่น GTA V ใน ps3 แล้วมาเล่นใน ps3 นะรับไม่ได้แน่นอน บอกตรงๆครับ Watch dog ps3 แป๊กอย่างแรงครับ

กำลังลองใน PC ภาพสวยดี ระบบก็ยังคงเหมือนเดิมแหละ ทำใจๆ

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ควรค่าแก่การรอคอยหรือป่าว

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    กลับไปดู Gameplay บางส่วนมาแล้วครับ การเคลื่อนไหวของตัวละครมันแปลกๆชอบกล แต่เรื่องขับรถ เรื่องยิง อันนี้ผมไม่รู้ยังไม่ได้เลย

แต่ข้อร้องว่าลองของ PC บอกระบบก็พอนะครับ ไม่เอา สปอย ไม่ต้อง แคป ภาพมาด้วย ช่วงนี้ผมหลบอยู่เกมขายตั้งวันที่ 27

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ไม่ได้สปอยนะจะบอกว่ามันยังไงละมันเหมือนจะบังคับการเดินของเราเลยอะ spinter sell ยังดีกว่าอะ และการขับรถมันทือๆคล้ายกับเกมส์ saint row the third อะครับผมว่าการขับรถ GTA IV ดูสมจริงกว่าอะสำหรับความคิดผมนะ
    คนอื่นคิดไงผมไม่ขอยุ่งละกัน

แต่เรื่องการ์ฟฟิคถือว่าสวยครับโอเคเลย

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    จากการดู เรื่องระบบการขับรถดูแย่มากครับ มอไซยิ่งแล้วใหญ่ ขนาดเปิดที่กั้นรถรถยังบินได้เลย ผมสรุปเลยครับว่า GTA V ระบบยิ่งสมจริงกว่า การเคลื่อนไหวดีกว่า รถชน รอยที่เกิดจากการชนสมจริงกว่า ประมาณนี้ครับจากการไปดูคลิปคนอื่นนะ ส่วนระบบอื่นรอเล่นของ PS 4 (อาจจะมีดีแค่สิ่งรอบข้างและการแฮ็ค)

GTA V VS WATCH DOG

งานนี้ GTA V ชนะแน่ครับ เพราะเค้าเป็นมือเก๋าเรื่อง Open world อยูู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manshinoda : 24th May 2014 เมื่อ 03:09
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ครับผมหมดความสนใจกับมันมานานละตั้งแต่ GTA V มาละ และยังให้ความสนใจกับ FC4 ที่ระบบเดิม ๆ ที่เพิ่มเนื้อหาและคอนเท้นใหม่ซะมากกว่าอีก
    ยิ่งดูข่าวเกมนี้ยิ่งเบื่อเพราะมันดูธรรมดาเกินไป ดูดีแค่การ Hack กับ ประวัติผู้คนในเมืองทุกคนแค่นี้แหละ และวันนี้ก็ได้ลองจริง ก็บอกได้เลยว่า เป็นอย่างที่คิดไว้
    ผมก็ Pre ไปแล้วซะด้วย ได้กล่องมาคงเอาไปให้พี่ไม่ก็ขายต่อแหละครับ ขอเล่นแบบเถื่ิอนต่อดีกว่า ไม่รู้จะเล่นจบรึเปล่าซะด้วยซ้ำ

ปล.ตอนระเบิดรถเล่น เพื่อนผมมันมาบ้านพอดี มันถามว่าเล่น SR 3 อยู่เหรอ ผมนี่เงิบเลย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 24th May 2014 เมื่อ 03:42
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ถ้าสไตล์ขับรถแข็งๆแบบ SR3 นี้ก็ไม่ค่อยชอบนะ มันไม่ลื่นไหลเหมือนพวก GTA
    แต่ยังไงก็จะลองๆเสพเนื้อเรื่องดู

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ผมสมน้ำหน้าวะ 555555555
    เห็นคุยนัก คุยหนาา
    รายได้จะยิ่งกว่า GTA V บ้างแหละ
    เบื่อ GTA V แล้วมาเล่น Watch Dog บ้างแหละ
    และนู้นนี้นั้น สารพัดจะโม้ออกมา
    เห็นความเห็นแต่ละคนของเม้นข้างบน ก็น่าจะเป็ฯตัวชี้แล้วนะว่ามันห่วยไม่สมกับการโม้เลย

ปล. เกมที่มันสนุกไม่ได้วัดกันที่กราฟฟิก
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    1
    555 ยังไม่ได้ลองเลยเเถมสเปคก็กากด้วย

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    ของps3ออกแล้วเหรอ!?

ผมรอวันที่27ของPS4ออก

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    Gunplay คล้ายๆ LA Noire ครับแต่ของอันนี้ดูมี Impact กว่านิ๊ดนึง

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    สงสัยจะแป๊ก 5555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    11
    ลองของคอมแล้วครับ เอาจริงๆ นะ ภาพสวยแต่มันแบนดูไม่มีมิติโดยเฉพาะอะไรที่มันอยู่ไกล สู้ just cause 2 ยังไม่ได้เลย แถมมเล่นไปเล่นมา fps 45++ อยู่ๆค้างต้องรีคอม.....

ปล.ปรับทุกอย่าง ultra หมดยกเว้นเงาปรับ high

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ไม่หนุกจริงๆครับ มีดีแต่กราฟฟิกจริง ๆ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    รอวันที่ 27 เท่านั้นครับ ว่าจะแป๊กจริงหรือเปล่า
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เอาละสิ มีแต่คนมาบ่นอยากรู้เหมือนกันจะดีสมโม้รึเปล่าอยากรู้คะแนนรีวิวเร็วๆ จัง 555

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    อันนี้ส่วนตัวไปลองมาแล้วนะครับ มีผลคร่าวๆ ไว้หมดแล้ว (ของเถื่อนหน่ะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้ปกตินะครับ
    ของ Skidrow โหลดจากเว็บๆ หนึ่ง (ไม่สามารถแจกหรือระบุชื่อได้ขออภัยครับ)

แนะนำลองหาแคร๊ก Skidrow ครับ หรือถ้าใช้ของ Skidrow ลองติดตั้งตามนี้

1 - Copy crack จาก folder Crack ไปใส่ไว้ใน bin/ folder (bin คือชื่อ folder)
    2 - Run watch_dogs.exe, ตัวโปรแกรม uPlay จะเปิดอัตโนมัติ ใครไม่ได้ลง uPlay ให้ลงไว้ก่อนที่จะเปิดโปรมแกรม watch_dogs.exe (ถ้า uPlay ตั้งใว้ให้ auto login ให้ logout ออกมาที่หน้าจอใส่ user + password)
    3 - เปิด uPlay ทิ้งไว้ แล้วไปเปิดโปรแกรม GameLauncher_x64.exe
    4 - Game starts. (เกมจะเริ่มเล่นได้เลย)

ผมทำตามทุกขั้นตอนนี้พบว่าได้สบายมาก

ปล.กำลังจะซื้อแท้อยู่ครับรอเงินเข้าบัญชีเดียวจัด Pack69.99USD ในสตรีม

ลองแล้วพบว่าตามนี้นะ
    เครื่องสเปคผมที่ใช้ลองเกมนี้
    i7 4770k
    ram 16 bus 2400
    vga asus gtx780ti ref.

All ultra สุดหมด HBAO+ เปิดTXAA ที่จอ 16:9 1920x1080p 23" 60Hz

ได้ fps 44-65 (แล้วแต่จังหวะ)
    บางช่วงที่กด z (มันจะเหมือนหาจุดให้แฮคหรือยังไง ยัง งง อยู่ แต่มันจะมีเส้นขาวๆ กระจายออกมา) Fps ตกไป 22-30 แว่บเดียวแล้วจะกลับมา 44-65เหมือนเดิม
    บางจังหวะขึ้นมา 70 แล้วก็ลง

จริงๆ แล้วถ้าจะเอาให้ลื่นๆ ไม่เจอช่วงกระตุกเลยผมว่าจะลองลด TXAA ลงดู แล้วลองลด HBAO+ หรือเลือกต่ำสุดดู อาจจะไม่เจอช่วง 22-30 (เพราะมันจะกระตุกนิดๆ ตอนช่วงนี้พอดี)

ด้านขับรถ ผมมองว่ามันแปลกๆ ขับยากอย่างที่หลายๆ คนบ่นกัน (แต่ก็ไม่เกินความสามารถผมขับเร็ว ขับแรงดริฟไม่ชนอะไรได้หมด เลยมันส์ไปกับเกมแล้ว 555)
    ด้านแฮค เฟี้ยวดี มันส์ดี (อธิบายยากหว่ะมันแจ่มต้องลองดู)
    ด้านการต่อสู้ การยิง ค่อนข้างจะสนุกเอาเรื่อง
    ด้านการวิ่ง การปีนป่ายสิ่งของ การหลบ การย่อง การเดิน โดยรวมแล้วค่อนข้างชอบครับ

โดยรวมให้ 9/10 หักเรื่องรถ + กินสเปคไป =_=

สรุปน่าซื้อนะสำหรับขา Open World อิสระๆ ภาพสวยๆ (แต่ปรับสุดหมดกินสเปคโคตะระจะมาก)
    รีวิวคราวๆ จากของเถื่อน Skidrow 555+
    ปล. จากที่ได้ลองวันนี้หลายชั่วโมงทำให้ตัดสินใจ Pre Order ไปแล้ว
    ส่วนตัวเป็นคนชอบเกมแนว Open World อยู่แล้ว ถามว่าเรื่องความสมจริงมันเป็นยังไง อันนี้ถ้าบางคนชอบสมจริงมากๆ คงต้องรอ GTA V ละครับ ไม่ก็กลับไปเล่น GTA IV ก่อนแนะนำ ไม่ต้องซื้อกันเดียวจะ Failed เซ็งกันเปล่าๆ

ส่วน Open World ที่ผมมองว่าสนุกแล้วเล่นมาหมดแล้วก็เช่น
    Sleeping Dogs (มันส์โคตะระเลยสุดๆ แล้ว แต่จบไวไปนะ)
    GTA IV (เล่นเถื่อนมานานมาก จนรู้ว่า****จัดแท้ได้//แต่จัดมาแบบผิดๆ 555 ปรากฏว่าเล่นบน windows 8.1 แล้วหลุดบ่อย เลยอาเมนเลิก 555)
    Skyrim (เทพโครตเกมนี้ mod ได้ดั่งใจอยากได้แนวไหนก็จัดไป)
    AC ทุกภาค (แหม่คงไม่ต้องบรรยายละนะชื่อเสียงเค้าดี รู้ๆ กันอยู่)
    SR3 4 (ภาค 3ดีไม่ขอติไร แต่ภาค4 ระบบ simulator ห่วยแตก ภาพดูแตกๆ เบื่อเลย นอกนั้นก็หนุกดีเล่นแบบไม่คิดมาก 555)
    Watch Dogs (สำหรับของแท้อาจจะมีการอัพเดตให้ไม่กินสเปคขนาดนี้ จากทาง Driver ของ AMD หรือ NVIdia ไม่ก็จากทางแพทซ์ของตัวเกมเอง /// สำหรับของเถื่อนไม่แน่ใจครับ)
    ปล2. แท้หมดนะครับ (ชอบแล้วต้องอุดหนุน)

จริงๆ แล้วแนะนำว่าลองไปเล่นเอง แล้วถามตัวเองคนเดียว ว่าคุณชอบเกมนี้ไหม รู้สึกว่ามันน่าจัดไหม ถ้าไม่ ก็ผ่าน ถ้าใช่ก็จัด(ผมใช้หลักการนี้เสมอ โหลดเถื่อนมาลองเสมอ)
    ยกเว้น Series Cod กับ BF ที่ผมข้ามหลักการนี้ เพราะมั่นใจมาก 555

สุดท้ายแล้วผมแค่แสดงข้อมูลที่ลองมา + ความรู้สึก + ความคิดเห็นส่วนนึงประกอบการตัดสินใจดู ไม่ได้มีเจตนาจะก่อดราม่าหรือเจาะจงใส่ผู้ใด หากมีข้อความไหนที่มันตรงไป แรงไปยังไง ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ จุบุจุบุ

ยังไงก็สำหรับใครที่ Pre order มาแล้ว Add steam ผมมาที่ >>> http://steamcommunity.com/id/whiteking7/ รบกวน PM ก่อนแอดนะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    gta v ชนะ เห็นๆ Watch Dogs ก็ทำดีนะ แต่ยังดีไม่พอ ผมว่า Assassin's creed 4 ระบบภาพและคนสิ่งแวดล้อมต่างดีกว่า Watch Dogs อีก เกมส์ พระเอก

ไหว้น้ำไม่เป็น ทำเป็น gta 3 ไปได้
    .::: Jokergame th.com :::.

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: