ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78

นักวาดทั้งหลายเอ๋ย~...จงฟัง (ขอความกรุณาด้วยครับเอิ็กๆ)

ถึงผมจะโพสดึกไปหน่อยก็เหอะ จู่ๆเมื่อวานก่อน ผมก็ปิ้งไอเดีย(แต่เพิ่งจะว่างมาโพสวันนี้) แล้วอยาก สร้างการ์ตูน ขึ้นมาสักเรื่อง แต่ฝีมือวาด ของผม มันห่วยซะ เด็กยังพูด ผมจึง อยาก หานักวาดที่ มีความคิดตรงกับผมครับ มาช่วยผมวาด การ์ตูนสักหน่อย ไม่ได้จริงจังอะไรมาก
    แค่อยากจะ ปล่อยไอที่อยู่ในหัวออกมาให้ เพื่อนๆใน บอร์ด ได้อ่านกันเล่นๆ คือ ที่อยากจะทำคือ เนื้อเรื่อง side story(โดจินมังงะ) ของ EXE หรือ เอ็กซีคิวชั่นแนล มหาสงครามออนไลน์ถล่มจักรวาล (EXEcutional) ครับผม ซึ้งผมยังไม่รู้ว่าการทำแบบนี้จะเป็นอะไรหรือปล่าว เลยอยากปรึกษา
    เพื่อนๆนิดนึงครับ แล้วก็ท่าไม่เป็นไรก็อยาก จะหาคนวาดรูป มาวาดให้ด้วยแหละเอิ๊กๆ อนึงผมได้ ขอเฟสบุ๊ก ของคุณ ภานุวัฒน์ วัฒนนุกูล มาจาก ญาติของเค้่าซึ้งเป็นคนรู้จักของผมเรียบร้อยแล้ว เหลือเพียงไปบอก จาร ว่า ผมอยากทำอะไร รบกวนเพื่อนๆนักวาดด้วยนะครับผม

ผมชื่อ บอล นะครับ เพื่อนๆผมเรียก บอลลี่ ฝากตัวด้วยครับผม อ่ออีกอย่างนะครับ สำหรับท่ามีคนอยากวาดให้เป็นจริงเป็นจัง ผมก็พอจะ คิดเรื่องให้เป็นจริงเป็นจังได้นะครับ อิอิ

เพิ่มเติม นิดหน่อย
    Email : ballgrand11@hotmail.com
    Facebook : https://www.facebook.com/KissBally
    Garena ID : 054340252521A

โอเคเราได้คำตอบของ จาร เรี่ยบร้อยแล้วครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kissbally : 24th May 2014 เมื่อ 13:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ผมโพสผิดที่หรือปล่าวครับเนี่ย?

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    การ์ตูนที่พูดถึงเนี้ย คือโดจินมังงะ หรือ โดจินอนิเมะล่ะครับ

ผมเดาว่าน่าจะเป็น มังงะ มากกว่า แต่ถ้าไฟแรงทำ อนิเมะเลยนี่ก็ แล้วแต่ความขยันและโต๊ะไฟแหละน่อ

เข้ามาเชียร์ละกัน เพราะผมไม่สามารถเป็นนักวาดให้ได้ + EXE ผมไม่ได้อ่านด้วย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    การ์ตูนที่พูดถึงเนี้ย คือโดจินมังงะ หรือ โดจินอนิเมะล่ะครับ

ผมเดาว่าน่าจะเป็น มังงะ มากกว่า แต่ถ้าไฟแรงทำ อนิเมะเลยนี่ก็ แล้วแต่ความขยันและโต๊ะไฟแหละน่อ

เข้ามาเชียร์ละกัน เพราะผมไม่สามารถเป็นนักวาดให้ได้ + EXE ผมไม่ได้อ่านด้วย
    เอ่อ ลืม เลย เป็น มังงะ ครับผม

ไม่เป็นไรนะครับ ไม่ได้ต้องการลายเส้นเหมือน หรือ เนื้อเรื่องเดิมเลย เพราะผม จะเป็นคน คิดเรื่องใหม่เอง โดยอ้างอิง โลก ของ นีโอยูนิเวิส ในเรื่อง EXE เท้านั้นเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ดันนิดนึงก่อนไปทำงาน เดี๋ยวผมเลิกงาน 21.00 จะกลับมาดูอีกดี ว่ามีใครอยากร่วมงานกับผมไหม

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    พอเห็นคำว่า "โดจิน" ความคิดฟินๆ ก็พาผมออกทะเลไปซะแล้ว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    พอเห็นคำว่า "โดจิน" ความคิดฟินๆ ก็พาผมออกทะเลไปซะแล้ว
    ตอนแรกก็ไม่ได้คิดหรอกครับ แต่พอคิดปุ๊ป ก็คิดเลย... ผมคาดว่าที่ไม่ค่อยมีคนมา ตอบเพราะ ไม่ไว้วางในในความสามารถของผม แหงๆ เด๋วเลิกงานจะกลับไป ทำสตอรี่ บอร์ด ตอนแรก ให้ดูแล้วกัน เผื่อจะมีคนสนใจ สตอรี่ บอร์ดของผม แฮะๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ตอนนี้กำลังทำ สตอรี่ บอร์ด อยู่ครับ สัก4-5แผ่น พอไหมอะ จะได้มั่นใจกัน ฮ่ะๆๆๆๆ ดันๆๆๆ

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมรอดูงานอยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้เน้อ 555

ส่วนตัวผมเองก็จะเขียนการ์ตูนเหมือนกันครับ แต่วาดไม่ค่อยสวยวางโครงเรื่องเรียบร้อย แต่ขี้เกียจ เลยมาดูงานคนอื่นบ้างเผื่อจะมีไฟในการฝึกวาดภาพครับ 5555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomza07 อ่านกระทู้
    ผมรอดูงานอยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้เน้อ 555

ส่วนตัวผมเองก็จะเขียนการ์ตูนเหมือนกันครับ แต่วาดไม่ค่อยสวยวางโครงเรื่องเรียบร้อย แต่ขี้เกียจ เลยมาดูงานคนอื่นบ้างเผื่อจะมีไฟในการฝึกวาดภาพครับ 5555
    ผมวาดห่วยอะบอก ได้เลย ตอนนี้จะทำ สตอรี่บอร์ด มาให้ดูเฉยๆ ซึ้ง ตัวละคร ก็วาดซั่วๆ ไม่ได้ออกแบบอะไรเลย รอคนที่ อยากจะวาดให้น่ะ ผมวาดเองไม่ได้จริงๆ ยอม ฮ่ะๆๆๆๆๆ

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมก็ชอบวาดเหมือนกันนะครับ แต่ช่วงนี้ต้องอ่านหนังสือสอบเข้ามหาลัยด้วยครับ เดี๋ยวจะรอดูผลงานนะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ที่โพสไม่ได้กะจะมาโชวผลงานนะครับ ที่โพสๆเนี่ยอยากหาคน วาดให้ 5555+ ผมก็ทำได้แค่คิดเรื่องกับ ทำสตอรี่ ซั่วๆให้เท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    142
    ขอดันนิดนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ตอนแรกผมก็นึกว่าโดhนะเนี่ยเพราะเรื่องนี้เนี่ยตัวละครน่ารักจริงๆ 555 อีกอย่างผมว่าไม่ต้องเบลอชื่อในรูปดีกว่าครับเค้าเป็นเจ้าของผลงานโชว์ไว้ดีกว่า

ปล.ผมวาดได้แต่ตัวละครหน้าตรงครับไม่ค่อยได้วาดแล้วด้วย ยังไงก็รอดูผลงานครับอิอิ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมวาดได้ครับ แต่ผมไม่มีอุปกรณ์ ลายเส้นผมเป็นแนวอเมริกัน ไม่รู้จะได้ใหมนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 1st June 2014 เมื่อ 23:18

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมก็นึกว่าโดhนะเนี่ยเพราะเรื่องนี้เนี่ยตัวละครน่ารักจริงๆ 555 อีกอย่างผมว่าไม่ต้องเบลอชื่อในรูปดีกว่าครับเค้าเป็นเจ้าของผลงานโชว์ไว้ดีกว่า

ปล.ผมวาดได้แต่ตัวละครหน้าตรงครับไม่ค่อยได้วาดแล้วด้วย ยังไงก็รอดูผลงานครับอิอิ
    อ่อครับ เรื่องเบลอชื่อเฟส เป็นเพราะ นี่เป็นเฟสส่วนตัวเค้า ผมก็คิดว่าไม่ควรเอามาน่ะครับ กลัวรบกวนเค้า

อีกอย่างรูปเฟสสีดำๆนั้น รูป อ. เค้าลงเฟสเองครับ ช่วงเคอฟิล อ. เค้าเล่นมุขปิดไฟ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ผมวาดได้ครับ แต่ผมไม่มีอุปกรณ์ ลายเส้นผมเป็นแนวอเมริกัน ไม่รู้จะได้ใหมนะ
    ผมไม่มีปัญหาเรื่องลายเส้นนะครับ แค่ตัวผมนั้น วาดออกมาดังใจคิดไม่ได้ ผมไม่มีฝีมือจริงๆ ก็เลยทำเองไม่ไหว คิดเรื่องทำ สตอรี่อะ แน้นหัวเลย แต่วาดเองไม่ได้ ช่วยตัดเส้นได้ อะไรได้อยู่แหละ แต่ไม่มีปัญญาวาดเองจริง

นี่หาคนช่วยไม่ได้เลย เลยยังไม่ได้มี ออกมาเลย วาดเองไปสองหน้าก็เกรงสุดๆละ เห็นภาพตัวเองแล้วหงุดหงิด มากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kissbally : 30th June 2014 เมื่อ 18:11

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อยากหาคนคิดเรื่องให้อยู่พอดี ผมแอดการีน่าไปแล้ว หรือถ้าไม่ขึ้นแอดผมมาก็ได้นะ

Garena ID : 82092472

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SketchHearts อ่านกระทู้
    อยากหาคนคิดเรื่องให้อยู่พอดี ผมแอดการีน่าไปแล้ว หรือถ้าไม่ขึ้นแอดผมมาก็ได้นะ

Garena ID : 82092472
    ได้ครับผม

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    สู้ๆเด้อออออ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: