ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442

ฝันร้าย ขนหัวลุก นอนไม่หลับ ขอเล่าความฝันให้ฟังหน่อย (ปล.กลัวจริงๆ =w=)(ปล2.มาแชร์ความฝันกันหน่อย)

คือผมแปลกใจมาก ผมเป็นคนไม่กลัว (แบบว่าทำไรได้หมด ไม่เคยกลัวอะไร) สิ่งลี้ลับ หรืออะไรก็ตามเหอะ ผมไม่เคยเชื่อสักอย่าง ไม่เคยนึกถึง แต่ จู่ๆผมก็ฝันประหลาด ซึ่งทำให้ผม ตื่นมาในเวลา ตี 3 แบบว่า ใจเต้น ขนหัวลุกหมด (ตื่นมาได้ 20 นาที แล้ว ยังขนหัวลุกอยู่เลย พอนึกถึง)

คือเรื่องมันมีแบบว่า

ในกลางค่ำวันหนึ่ง ผมนั่งอยู่กับเพื่อนผมในห้อง แล้วพาแฟนผมมาอยู่ในห้องด้วย แล้วทุกๆวัน เวลาแฟนผมกลับบ้าน แฟนผมก็จะบอกว่า จะกลับเอง ไม่ต้องตามมาส่งนะ
    และเธอก็ไปกลับๆ ไปมาหาสู่ผมทุกคืน เกิดวันหนึ่ง ผมก็สงสัย ว่าทำไมเธอถึงไม่ยอมให้ผมส่งกลับบ้าน ผมจึงเดินออกไป ค่อยๆย่องออกไป ดูเธอ และภาพที่ผมเห็นนั้น

เส้นผมของเธอสั้นลง และกลายเป็นหยิกๆ สีผิวของเธอเปลี่ยนเป็นสีเทาดำ ใบหน้าของเธอเริ่มค่อยๆบูดเบี้ยวผิดธรรมชาติ ระหว่างที่เดินไปตามทาง แขนขาของเธอหดเล็กลีบลง และเดินเก้งก้าง คอบิดได้ ตัวป้อมๆ หัวโตๆ ดูอัปลักษณ์และน่ากลัว เธอคือปีศาจที่ปลอมตัวมา !!

เธอเห็นผม มองมาที่ผมแล้วกรีดร้องอย่างเกรี๊ยวโกรธ ผมจึงเข้าใจได้ทันที ในตอนนั้น ว่าถ้าผมยังอยากมีความสุข ผมไม่ควรตามเธอออกมา ผมควรจะเชื่อฟังเธอ ผมไม่ควรจะรู้อะไรที่เป็นความจริง ผมขนลุกทั้งตัว รู้สึกลุกลี้ลุกลน ตกใจกลัวสุดขีด รีบวิ่งหนีอย่างสุดชีวิต !!

และผมก็ตื่นขึ้นมา บอกเลยว่า ขนลุกยังไม่หายเลย ปวดหัวหน่อยๆด้วย เป็นเพราะอะไร อากาศไม่พอหรือ -0- รอบก่อนรู้สึกแบบเดียวกัน ก็ฝันว่ามีจระเข้มางาบคาเตียง แต่รอบนี้น่ากลัวกว่า ตอนนี้นี่ ผมสั่นเลย

แล้วคนอื่นๆเคยฝันร้ายไรกันมั่ง เอามาเล่าให้ฟังหน่อยสิ

edit. โอเคครับ ตกลงผมกลัวมากไป 5555555
    . ของคุณ [Never] ผมก็เคยมีคล้ายๆงั้น แบบว่า ฝันเห็นคุณตาที่ตายไปแล้ว ตื่นมาน้ำตาไหลงี้ เอ้ะ ได้ไง -*-

ปล1.อย่าว่าผมเพ้อเลยนะ ระบายเฉยๆ
    ปล2.คือในฝันผมจำแม่น โครงเรื่องมันเอาไปแต่งนิยายผีได้เลยนะนั่น 55555555
    ปล3.พึ่งนอนมาได้ 3 ชั่วโมงก็ต้องตื่นซะละ เห้อ ตายๆ
    ปล4.เธออาจจะรักผมจริง แต่ไม่อยากให้ผมเห็นตัวจริง ก็ด้ายยย (แต่ผมรับไม่ได้ -0-)
    ปล5.จะใช้ ปล. พร่ำเพรื่อไรเยอะแยะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ukzeroooo : 24th May 2014 เมื่อ 11:40
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ไม่เพ้อหรอกครับ ความฝัน มันก็ประมาณนี้ ยังไงก็คิดซะว่ามันแค่ฝันละครับ
    เราเอาหลายๆเรื่องมาปนๆรวมๆกันในสมอง แล้วประมวลผลออกมา

ฝันร้ายของผม ครั้งสุดท้ายผมลืมไปแล้วละ
    ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยได้ฝันเลย ไม่รู้ปกติรึเปล่า

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ผมก็เคยเป็นนะ แต่ผมจะคิดได้ว่านี้คือฝันแล้วก็ปลุกตัวเองให้ตื่น แต่บางทีผมก็เคยคิดว่าฝันแล้วพยายามปลุกตัวเองให้ตื่น แต่มันกลับไม่ตื่นเนี่ยดิต้องทนช็อคกับภาพที่เห็นจนกว่าสมองมันจะเปลี่ยนซีนให้ผมอะ บางทีมีฝันซ้อนฝันด้วย สุดจะใจวาย
    ปล.แต่ความฝันที่ฟินที่สุดสำหรับผมคือฝันว่าได้อยู่ 2 ต่อ 2 กับคนในดิสผม โคตรโรแมนติกเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sr!ce-I'm-Fool : 24th May 2014 เมื่อ 03:57

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมก็เคยฝันแบบนี้ เป็นผู้หญิงกลายร่างเป็นผี ผลักผมตกบันได คอหัก แล้วก็ตื่นเลยตกใจกลัวมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    คงไม่มีไรแชร์
    ปล.เพราะผมยังไม่ได้นอน ฟิ้ววววววววว -.-
    มันไม่มีอย่าพูดมาก

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ฝันร้ายที่สุดของผมคือฝันว่า ตกบันได้ เเล้วก็สะดุ้งตื่น เฉยเลยเซงมาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมเคยฝันเมื่อไม่นานมานี้เป็นฝันที่เหมือนจะน่ากลัว แต่กลับมีดราม่าปนๆอยู่
    เริ่มมาเลยผมยืนอยู่ที่หน้าต่างห้องตัวเอง ตอนนั้นตัวผมในฝันมั่นใจแน่นอนว่าตัวเองรู้ตัวว่าฝันอยู่
    ผมมองหน้าต่างบานนึงที่อยู่ฝั่งตรงข้ามซึ่งไกลมากตอนนั้นตัวผมในฝัน คิดว่าอยากจะให้มีเงาผีผู้หญิงโผล่มาที่กระจก
    แล้วจู่ๆมันก็พยายามปีนออกมา แต่ตัวผมไม่ได้หนี กลับปีนหน้าต่างออกไปแล้วพยายามวิ่งไปหาผีตัวนั้น(ฟีลว่าจะไปกระทีบเลยครับ)
    แล้วจู่ๆผีมันก็หายไปเลยเหมือนลอกคราบไป จากพื้นหลังเป็นตอนกลางคืน จู่ๆเปลี่ยนมาเป็นกลางวันส่วนผีกลายเป็นยายผม
    บอกว่ามารีบสร้างอะไรสักอย่างเนี้ยแหละ บอกประมาณว่ามารีบสร้างเร็วเสร็จแล้วจะได้ขนของย้ายออก
    ผมก็ถามไปว่าออกไปไหนอะ แกก็บอกว่าออกจากบ้านไง ธนาคารเค้ามายึดบ้านไปแล้ว ผมจำได้เลยว่าตัวผมตอนนั้นร้องไห้
    ไปสร้างไปสร้างอะไรไม่รู้(จำไม่ได้)แม่ก็ด่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้ ถึงได้ถูกยึดบ้านไง แล้วก็ตัดไปเป็นเจ้าหน้าที่ธนาคาร
    มายืนหน้าบ้านตัวผมในฝันโกรธมากๆ จู่ๆผมก็ตื่นซะงั้น - -* คาดว่าถ้าฝันต่อเจ้าหน้าที่โดนกระทืบแน่นอน 555
    ฝันล่าสุดเนี้ยจำให้ตายยังไงก็จำไม่ได้ แต่ครั้งแรกผมจำได้เป๊ะเลยฝันร้ายครั้งแรกตอนอยู่อนุบาล
    ผมฝันว่าเข้าไปอยู่ในอุโมงคอนกรีต ที่หนึ่งแล้วจู่ๆลูกกรงก็ปิดลอง แล้วสิงโตก็มาจากไหนไม่รู้ = =" ผมพยายามวิ่งหนีแทบตายสุดท้ายก็ตื่น

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เพราะคุณพึ่งนอนได้แค่ 3 ชั่วโมงเนี้ยแหละ ความฝันเลยถูกจำได้ง่ายไม่แปลก เวลาผมงีบคาห้องเรียน ผมยังฝันบ่อยกว่านอนปกติอีก

ความฝันที่ผมเกลียดที่สุดเลย คือฝันว่าหนีตัวอะไรซักอย่างอยู่ ไม่รู้ ไม่เห็นตัว ได้ยินแต่เสียง และวิ่งหนีในที่ที่ไม่รู้จัก หลายครั้งที่พยายามอยู่รอดให้ถึงตอนเช้า แต่เมื่อตอนเช้ามาถึง ผมมักจะเจอกับจุดจบแทนซะอย่างงั้น

และที่เซ็งที่สุด คือเวลากำลังหนีอยู่ โลกมันไร้แรงดึงดูด พื้นลื่นเหมือนไม่มีแรงต้าน อยากจะวิ่งสุดชีวิตยังไง แต่ถ้าไม่มีกำแพงให้ถีบหนี ก็ไม่ไปอยู่ดี หรือบางครั้งต้องซุ่มเอา ให้ได้ยินเสียงไม่ได้

เมื่อก่อนฝันแบบนี้บ่อยมากครับ แต่หลังๆ มานี่ไม่ฝันเลย หลับลึกหลับสบาย+ทำสมาธิก่อนนอน (ไม่ได้มานั่งนะครับ นอนลงไปบนที่นอนปกติในท่าที่สบาย ก่อนนอนแค่จับสมาธิอยู่ที่ลมหายใจเข้าออก แล้วพยายามไม่ให้เรื่องอื่นมารบกวนเท่านั้นเอง)

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ของผมนอนกับแฟนหันหน้าเข้าหากัน หลับไปฝันว่ามองไปที่หน้าเธอแล้วไม่มีหัว สะดุ้งตื่นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Blog Entries
    1
    ผมชอบฝันว่าตัวเองอยู่ห้องสีขาวโล่งๆ มันนโล่งจนน่ากลัวเลยแหละครับ ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่มีทางออก

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ผมเคยฝันว่า โดน Titan ไล่ฆ่า แล้ว มิคาสะ มาด้วย =w=
    Road to Trophy Hunter

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมเคยฝันถึงผี แบบ วิ่งหนีสุดชีวิต 3วันติดเลย

ขี้เกจียจเล่านะ มันนานมากแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    เป็นฝันที่หลอนๆยังไงไม่รู้ นึกภาพตามแล้วน่ากลัวนะผมว่า

แต่ถ้าว่างลองส่งเรื่องนี้ส่งขายหัวเราะนะครับ เอาความฝันนี้มาทำเป็นนิยายเรื่องสั้นผมว่าน่าจะผ่านนะแถมได้ตังค์ตั้ง2000

ปล.ผมนึกภาพตามไปด้วย

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เมื่อวานผมก็ฝันเหมือนกัน ฝันเห็นหมาเป็นร้อยๆตัวนั่งยิ้มให้ เป็นฝันที่แปลกจริงๆ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ukzeroooo อ่านกระทู้
    คือผมแปลกใจมาก ผมเป็นคนไม่กลัว (แบบว่าทำไรได้หมด ไม่เคยกลัวอะไร) สิ่งลี้ลับ หรืออะไรก็ตามเหอะ ผมไม่เคยเชื่อสักอย่าง ไม่เคยนึกถึง แต่ จู่ๆผมก็ฝันประหลาด ซึ่งทำให้ผม ตื่นมาในเวลา ตี 3 แบบว่า ใจเต้น ขนหัวลุกหมด (ตื่นมาได้ 20 นาที แล้ว ยังขนหัวลุกอยู่เลย พอนึกถึง)

คือเรื่องมันมีแบบว่า

ในกลางค่ำวันหนึ่ง ผมนั่งอยู่กับเพื่อนผมในห้อง แล้วพาแฟนผมมาอยู่ในห้องด้วย แล้วทุกๆวัน เวลาแฟนผมกลับบ้าน แฟนผมก็จะบอกว่า จะกลับเอง ไม่ต้องตามมาส่งนะ
    และเธอก็ไปกลับๆ ไปมาหาสู่ผมทุกคืน เกิดวันหนึ่ง ผมก็สงสัย ว่าทำไมเธอถึงไม่ยอมให้ผมส่งกลับบ้าน ผมจึงเดินออกไป ค่อยๆย่องออกไป ดูเธอ และภาพที่ผมเห็นนั้น

เส้นผมของเธอสั้นลง และกลายเป็นหยิกๆ สีผิวของเธอเปลี่ยนเป็นสีเทาดำ ใบหน้าของเธอเริ่มค่อยๆบูดเบี้ยวผิดธรรมชาติ ระหว่างที่เดินไปตามทาง แขนขาของเธอหดเล็กลีบลง และเดินเก้งก้าง คอบิดได้ ตัวป้อมๆ หัวโตๆ ดูอัปลักษณ์และน่ากลัว เธอคือปีศาจที่ปลอมตัวมา !!

เธอเห็นผม มองมาที่ผมแล้วกรีดร้องอย่างเกรี๊ยวโกรธ ผมจึงเข้าใจได้ทันที ในตอนนั้น ว่าถ้าผมยังอยากมีความสุข ผมไม่ควรตามเธอออกมา ผมควรจะเชื่อฟังเธอ ผมไม่ควรจะรู้อะไรที่เป็นความจริง ผมขนลุกทั้งตัว รู้สึกลุกลี้ลุกลน ตกใจกลัวสุดขีด รีบวิ่งหนีอย่างสุดชีวิต !!

และผมก็ตื่นขึ้นมา บอกเลยว่า ขนลุกยังไม่หายเลย ปวดหัวหน่อยๆด้วย เป็นเพราะอะไร อากาศไม่พอหรือ -0- รอบก่อนรู้สึกแบบเดียวกัน ก็ฝันว่ามีจระเข้มางาบคาเตียง แต่รอบนี้น่ากลัวกว่า ตอนนี้นี่ ผมสั่นเลย
    คุณทำให้ผมคิดว่ากำลังอ่านนิยายสยองขวัญ อิอิ ผมว่าคุณลองเอาประสบการณ์เหล่านี้แต่งขึ้นมาเป็นนิยายสยองขวัญสักเรื่องสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 24th May 2014 เมื่อ 11:09
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    น่ากลัวอะ TT

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เคยฝันว่าต้องส่งงานด่วนที่สุด!!วันจันทร์ สดุ้งตื่นขึ้นมาดูปฏิทินปรากฏว่าเป็นวันจันทร์! งานยังไม่ได้ทำ!!บรื๋อ.....ขนลุก!

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    นี้ คือ ฝันร้ายที่สุดของผม พวกท่าน คงเคยฝันกันสินะ ตกจากที่สูง แล้วก็สะดุ้งตื่น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ฝันที่ๆมันฝังใจกับเรื่องนั้นอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ฝันล่าสุดของผมก็คือ มีเมียมาตามล่า

ไม่รู้ทำไมผมต้องหนีเหมือนเขาจะมาทำร้ายผมกับผู้ชาย ที่ขี่ cbr สีขาว ใส่ชุดนักขับพร้อมหมวกกันน็อตสีดำ ส่วนมากในฝันผมจะอยู่ในรถ แล้วผมก็ดูข้างนอก ผมก็เห้นไอ้ผู้ชายมันสาดกระสุนมา ไอ้ผู้ชายคนนั้นก็หายไป แล้วผมลงจากรถ แล้วก็เจอเมีย (คนที่ผมแอบชอบ) เขาพูดไปไหนมา ผมก็บอก รักตัวเองมะมะโลย คิดถึงมาก แล้วก็กอดคอ แต่เห็นสีหน้า แล้วไม่ยิ้มแย้ม เท่าไรเลย มันความว่าไง - -* (ตอนนี้ผมก็ยังโสดอยู่)
    FC'โหดสสัด V2

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เรื่องปกติครับเวลาฝัน มีทั้งน่าเรื่องน่ากลัว กับ น่ายินดี แต่ถ้าเป็นไปตามกฎของเมอร์ฟี่

เรื่องน่ากลัวมันจะฝันถึงแทบทุกคืน

ปล.ถ้าฝันว่ากำลังวิ่งหนีอะไรอยู่ซักอย่าง จะรู้สึกว่าวิ่งไม่ไปหรือวิ่งอยู๋ที่เดิมเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ฝันว่าตกตึกครับ เป็นอะไรที่น่ากัวที่สุดแล้ว... . !! !
    THE IMP'

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมเคยฝันว่านอนไม่หลับ ตื่นมาง่วงมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เคยฝันว่าวิ่งหนีหมาตัวใหญ่มากกกกก อยู่ในสวนที่ไหนสักแห่ง สุดท้ายหนีมันไม่พ้นโดนมันงับหัวกลนเข้าไปครึ่งตัว จำได้ว่าตื่นแต่ลืมตาไม่ได้ หายใจไม่ออกไปหลายวินาทีเลยครับ

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    ฝันแปลกๆ + หลอน ว่าพี่ผมป่วยอะไรไม่รุ้ แล้วไปโรงพยาบาล พอกลับออกมานั่งร้องไห้ แล้วเปิดเสื้อขึ้นมาไม่มีเึีครื่องใน ตะโกนใส่แม่ ทำไมแม่ทำแบบนี้ -*-

ฝันโีรแมนติก ดราม่าก็เคย บางทีฝันเป็น chapter ต่อกันไป 3-4 วัน

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ฝันแล้วครับ ประมาณ 5 ปีได้แล้วมั้ง แย่จัง