ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

ขอความเห็นครับ เรื่องความคุ้มค่าระหว่าง อัพคอม กับซื้อเครื่องคอนโซล

เนื่องจากเมื่อ 1-2 ปีก่อนผมพลาดอย่างแรง ที่ไปซื้อ Notebook ในงานคอมมาร์ท แล้วไปซื้อ Notebook ที่แรงทุกอย่าง ยกเว้นการ์ดจอ (ด้วยความที่ตอนนั้นความรู้เรื่องการ์ดจอผมอ่อนด๋อยมาก) ตอนแรกๆก็พอจะเล่นเกมบางเกมที่ออกมาในช่วงนั้นได้ แต่ปัจจุบันเกมดีๆออกมาและใช้สเปคคอมที่สูงขึ้นเรื่อยๆจนตอนนี้ผมก็เล่นเกมอะไรแทบจะไม่ได้แล้ว ผมมีความคิดอยู่สองทางคือ ช่างเกมบน PC มันซะ แล้วหันไปเสพย์เกมคอนโซลแทน กับ อัพสเปคคอมให้มันแรงกว่าเดิม (คราวนี้จะไม่พลาดแล้ว) เลยจะมาถามความเห็นของชาว JKG ว่าสองทางนี้ อันนี้คุ้มค่ากว่ากัน ขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ลองไปหาร้านเกม console แล้วลองนั่งเล่นดูก่อนซัก 3-4 ชั่วโมงนะ แล้วค่อยตัดสินใจเอา ความชอบเรื่องภาพเรื่องโทนสีมันไม่เหมือนกัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ถ้าซื้อคอมก็ต้องมีความรู้นิดหน่อย การใช้ การเลือกซื้อ มีให้เลือกหลายตัวเลือก

ซื้อคอนโซลก็ง่ายๆ ไม่ต้องคิดไรมากให้ปวดหัว เกมไหนเล่นได้ก็เล่นได้ ไม่จุกจิก

ขึ้นอยู่กับแนวเกมที่คุณชอบเล่นด้วย

ปล.ผมเลือกคอมนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มีงบเท่าไรครับ ขอสเป็ก PC ที่ใช้อยู่ด้วยครับ แล้วต้องถามท่านว่า ท่านเล่นเกมแท้รึป่าว ถ้าเล่นแท้ก็น่าจะซื้อพวก Console เพราะจะได้เล่น Ex เกมของพวกนี้ด้วย
    แต่ถ้าเล่นเถื่อนก็น่าจะต้องอัพคอมเพราะตอนนี้ Console รุ่นใหม่ยังเล่นเถื่อนไม่ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    PC ดีกว่านะครับ เอาไว้ทำงานนู้นนี้นั่นได้เราก็ได้ทั้งสองอย่างคือทำงานและเล่นเกมส์ (ส่วนมากเอาไว้เล่นแฮะ)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ f.se.a อ่านกระทู้
    มีงบเท่าไรครับ ขอสเป็ก PC ที่ใช้อยู่ด้วยครับ แล้วต้องถามท่านว่า ท่านเล่นเกมแท้รึป่าว ถ้าเล่นแท้ก็น่าจะซื้อพวก Console เพราะจะได้เล่น Ex เกมของพวกนี้ด้วย
    แต่ถ้าเล่นเถื่อนก็น่าจะต้องอัพคอมเพราะตอนนี้ Console รุ่นใหม่ยังเล่นเถื่อนไม่ได้
    งบไม่เกิน 3 หมื่นครับ ส่วนถามว่าเล่นแท้หรือเถื่อน ถ้าผมเล่น Console จะซื้อแท้ครับ ถ้า PC ก็อาจจะแท้ปนเถื่อนบ้าง

ส่วนสเปค Notebook ผมตอนนี้คือ

CPU : Intel Core i5-2450M @2.5GHz
    VGA : NVIDIA GeForce 610M 2GB (ไอ้นี่แหละครับตัวปัญหา)
    RAM : 8 GB

ถ้า Notebook มันเปลี่ยนการ์ดจอได้เหมือนคอม PC ก็คงดี

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ต้องถาม จขกท ว่า ท่านชอบเล่นเกมส์โดยใช้เม้ากับคีบอร์ด หรือว่าใช้จอยเล่น อันไหนชอบมากกว่ากัน

และถามอะไรถูกกว่ากันสำหรับเครื่องเกมส์บอกได้เลย PS4 กับ XBOX ONE ถูกกว่า
    แต่ถ้าจะเล่นเกมส์บน pc กระเป๋าต้องมีตังหนักนิดนึงนะ ไม่ใช่มีแต่เหรียญนะ ทั้งด้านอัพเสป็กต่างๆ

อันนี้จะไม่พูดถึงเกมส์เถื่อนของ pc นะ พูดถึงเกมส์แท้ทั้งหมด ไม่ว่าจะของคอนโซลหรือ PC
    เรื่องเกมส์เถื่อนนั้นอีกเรื่องนึง ถ้ายกเกมส์เถื่อนมามันจะเปรียบเทียบอยากและจะดราม่าเอาได้ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    งบไม่เกิน 3 หมื่นครับ ส่วนถามว่าเล่นแท้หรือเถื่อน ถ้าผมเล่น Console จะซื้อแท้ครับ ถ้า PC ก็อาจจะแท้ปนเถื่อนบ้าง

CPU : Intel Core i5-2450M @2.5GHz
    VGA : NVIDIA GeForce 610M 2GB (ไอ้นี่แหละครับตัวปัญหา)

ถ้า Notebook มันเปลี่ยนการ์ดจอได้เหมือนคอม PC ก็คงดี
    ถ้ามี 30000 ถ้าเป็นผมๆเอา pc ครับ 30000 ก็ได้ pc แรงๆเครื่องนึงแล้วละ ไม่รวมจอนะ

GT 610 มันประรมมะโคตรกากเลยเต็มที่ก็เกมส์ออนไลและออฟไลย์เก่าๆและก็ไว้ดูหนังฟังเพลงพอได้อยู่แต่จะเอามาเล่นเกมส์รึ หึหึ มันไม่ใช่อะ อย่างน้อยนะ 630 หรือ640 ก็ยังพอถูๆไถๆได้บางปรับ lowe เอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 24th May 2014 เมื่อ 15:03

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ต้องถาม จขกท ว่า ท่านชอบเล่นเกมส์โดยใช้เม้ากับคีบอร์ด หรือว่าใช้จอยเล่น อันไหนชอบมากกว่ากัน

และถามอะไรถูกกว่ากันสำหรับเครื่องเกมส์บอกได้เลย PS4 กับ XBOX ONE ถูกกว่า
    แต่ถ้าจะเล่นเกมส์บน pc กระเป๋าต้องมีตังหนักนิดนึงนะ ไม่ใช่มีแต่เหรียญนะ ทั้งด้านอัพเสป็กต่างๆ

อันนี้จะไม่พูดถึงเกมส์เถื่อนของ pc นะ พูดถึงเกมส์แท้ทั้งหมด ไม่ว่าจะของคอนโซลหรือ PC
    เรื่องเกมส์เถื่อนนั้นอีกเรื่องนึง ถ้ายกเกมส์เถื่อนมามันจะเปรียบเทียบอยากและจะดราม่าเอาได้ครับ
    ผมเล่นได้ทั้ง 2 แบบนะ จะจอยหรือคีย์บอร์ด ผมได้หมด

ปล. งบ 3 หมื่นที่ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีนะ แต่คือรอมีงบประมาณนั้นแล้วค่อยอัพ 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ถ้ามี 30000 ถ้าเป็นผมๆเอา pc ครับ 30000 ก็ได้ pc แรงๆเครื่องนึงแล้วละ ไม่รวมจอนะ

GT 610 มันประรมมะโคตรกากเลยเต็มที่ก็เกมส์ออนไลและออฟไลย์เก่าๆและก็ไว้ดูหนังฟังเพลงพอได้อยู่แต่จะเอามาเล่นเกมส์รึ หึหึ มันไม่ใช่อะ อย่างน้อยนะ 630 หรือ640 ก็ยังพอถูๆไถๆได้บางปรับ lowe เอา
    ใช่ครับ ผมโคตรพลาดที่ไปเลือกตัวนี้มา เป็นตัวที่อยู่ในซีรีย์กากสุด ตอนนั้นผมดูไม่เป็นจริงๆยอมรับ ดูแต่เลขตัวหน้า แต่ถามว่ามันเล่นเกมได้ไหม มันก็ได้นะครับเกมใหม่ๆบางเกม (เช่นสามก๊กภาคล่าสุดงี้ เพราะมันใช้สเปคไม่สูงมาก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 24th May 2014 เมื่อ 15:09

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้

Console 17K ณ ตอนนี้ ไม่รวมเกม กับ PC งบ 3 หมื่น VGA เล่นค่ายแดงไปคุ้มดี แต่เน้นเกมจริงๆเลย Console โอเคเลย
    เพราะอย่างไง PC งบตอนนนี้เกมใหม่ๆ อาจจะได้แค่ High-Ultra(บางเกม) แต่ไม่ซีเรียสจริงๆ เอา NB ใช้ทำงานก็ได้อยู่นะ
    แล้วถ้าไม่คิดหนักเกี่ยวกับภาพในอีก 2 ปีข้างหน้าเอา Console นั้นแหละดีแล้วยังก็ได้เกม Ex เพราะ PC มี Ex น้อยจริงๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ผมเล่นได้ทั้ง 2 แบบนะ จะจอยหรือคีย์บอร์ด ผมได้หมด

ปล. งบ 3 หมื่นที่ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีนะ แต่คือรอมีงบประมาณนั้นแล้วค่อยอัพ 55
    แล้วแต่ชอบเลยครับ แนะนำแค่นี้ละแต่ถ้าจะเล่น PC ให้ผมจัดให้ก็ได้นะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    PC ไม่มีวันตาย ฮ่าๆๆๆๆ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    กะจะเอามาเล่นแค่เกม Console
    เข้าเวปติด facebook ชอบเล่น Paint พิมงาน นู่นนี่ PC

ในราคาที่อาจจะสูงกว่า Console ไม่มาก แต่ยอมแลกครับ

PC ครับ ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2

ตอนนี้เกม Console Gen ใหม่ยังออกมาไม่มากอย่าง PS4 ก็พวก Infamous , Kill Zone และเกม Indy ต่างๆ ส่วนของ XboxOne ก็พวก Dead Rising 3 , Ryse
    ลองหาดูว่าชอบรึป่าว และก็พวก เกมตลาดอย่างพวก BF4 , COD : Ghost , Watch Dog
    ถามท่าน จขกท ว่าต้องการจะเล่นเกมอะไรพิเศษรึป่าว จะได้เอาเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจ
    ปล.ตอนนี้ท่านมี Notebook อย่างเดียว หรือว่ามีทั้ง PC และ Notebook ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ f.se.a อ่านกระทู้
    ตอนนี้เกม Console Gen ใหม่ยังออกมาไม่มากอย่าง PS4 ก็พวก Infamous , Kill Zone และเกม Indy ต่างๆ ส่วนของ XboxOne ก็พวก Dead Rising 3 , Ryse
    ลองหาดูว่าชอบรึป่าว และก็พวก เกมตลาดอย่างพวก BF4 , COD : Ghost , Watch Dog
    ถามท่าน จขกท ว่าต้องการจะเล่นเกมอะไรพิเศษรึป่าว จะได้เอาเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจ
    ปล.ตอนนี้ท่านมี Notebook อย่างเดียว หรือว่ามีทั้ง PC และ Notebook ครับ
    มีทั้ง PC กับ Notebook ครับ Notebook สเปคก็ตามที่ว่าไป ส่วน PC สเปคตกรุ่นไปเกือบ 10 ปีแล้วครับ ซื้อตั้งแต่อยู่มัธยมจนตอนนี้ผมเรียนจบละ (แต่สมัยที่ผมซื้อมาตอนแรกถือว่าแรงพอตัว) และที่จะอัพก็คือตัว PC ครับไม่ใช่ซื้อ Notebook ใหม่

เกมที่อยากเล่นเป็นพิเศษ ที่เป็น Exclusive ของคอนโซลก็มีเป็นบางเกมแต่ไม่ได้อยากเล่นแบบต้องเล่นให้ได้ อย่าง Dead Rising 3 , Halo ,Uncharted บลาๆ แต่ค่อนข้างอยากเล่นเกมมวยปล้ำ WWE มาก ถ้าซื้อคอนโซลมาเพื่อเล่น WWE เกมเดียวบางทีก็คิดว่าไม่คุ้มนัก

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    มีทั้ง PC กับ Notebook ครับ Notebook สเปคก็ตามที่ว่าไป ส่วน PC สเปคตกรุ่นไปเกือบ 10 ปีแล้วครับ ซื้อตั้งแต่อยู่มัธยมจนตอนนี้ผมเรียนจบละ (แต่สมัยที่ผมซื้อมาตอนแรกถือว่าแรงพอตัว) และที่จะอัพก็คือตัว PC ครับไม่ใช่ซื้อ Notebook ใหม่

เกมที่อยากเล่นเป็นพิเศษ ที่เป็น Exclusive ของคอนโซลก็มีเป็นบางเกมแต่ไม่ได้อยากเล่นแบบต้องเล่นให้ได้ อย่าง Dead Rising 3 , Halo ,Uncharted บลาๆ แต่ค่อนข้างอยากเล่นเกมมวยปล้ำ WWE มาก ถ้าซื้อคอนโซลมาเพื่อเล่น WWE เกมเดียวบางทีก็คิดว่าไม่คุ้มนัก
    จขกท มีโน๊ตบุ๊ค ทุกอย่างดียกเว้นการ์ดจอโน๊ตบุ๊คไม่ดี และ จขกท มี pc แต่เก่ามากและเล่นอะไรก็แทบไม่ได้แล้ว
    ผมแนะนำให้ซื้อ PC ครับและถ้าอนาคตเกมส์ ps4 และ xbox one คงจะมีแยะมากกว่านี้จังหวะนั้นค่อยจัด คอนโซลภายหลังก็ไดีครับ แนะนำให้เอา pc ก่อนครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2

ผมขอแนะนำเลยครับถ้างั้น ซื้อ PS3 ด้านมืดเถอะครับ เลือกเอาเลยจะเอา มือ1 หรือ มือ2 มือ 1 ราคาประมาณ 11000-12000 เล่นด้านมืดแล้วก็เล่นออนไลน์ได้ด้วย
    ส่วนมือ2 ก็ต้องหาดูกันหน่อย ราคาน่าจะประมาณ 7500-9000 ครับ ผมซื้อมือ2 เมื่อปีที่แล้ว ราคา 9000 บาท ได้ครบหมดทุกอย่าง
    ผมว่าน้อยคนมากที่ได้เล่น Gta V แล้วบอกว่าไม่สนุก ผมว่าภาพมันโคตรๆได้อารมณ์เลยครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เอาใจตัวว่าดีกว่าครับ เชื่อคนอื่นมากระวังจะมาเสียใจทีหลัง ต้องดูที่เกมครับ คอลโซล เกมสนุกกว่าเห็นๆ

ส่วน PC เชื่อว่าคนที่มีคอนโซลมี PC กันทุกคนในเมื่อเกมที่จะเล่นย้ายไป คอลโซล แทนแล้วหา PC จะสเป็คเทพๆมาเพื่อ???

จะ PC หรือ คอลโซล มันก็ตายได้นั้นแหละ คือ หมดยุคของมันนั้นเอง PC ถ้าไม่อัพเกรด มันก็กากลงทุกวันๆ เหมือนกัน

เป็นผมนะ ถ้าใจมันไป PC ที่ส่วนมากพูดกระแหนะกระแหนว่า ทำได้อย่างกว่า ข้อนี้ใครๆก็รู้ แต่ทำไมถึงเผื่อใจไปฝั่ง Console ล่ะ

เป็นผมนะจะซื้อ PC แค่ประมาณ 15000 แค่นี้ก็พอ เหลืออีก 15000 เก็บไว้ถอย Console ต่อไป ถ้าคิดว่าอัด PC ไป 3 หมื่นเลย ก็แล้วแต่ครับ

น่าจะเล่นในระดับ อัลตร้า ได้เลย แต่หวังคงไม่เห็นคุณมาบ่นในกระทู้ เกม Ex บนคอลโซน ว่าทำไมถึงไม่มีเล่น หรือ เห็นการเปิดตัวของ God of War 4 , Uncharted 4
    FF 15 ผมเคยมาแล้วครับ เงินไม่ได้หาง่ายๆ มันทำให้ผมเกือบจะพลาดเกม หลายเกมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 24th May 2014 เมื่อ 17:06

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    จขกท ถ้าชอบ Console เล่น Console เลยครับ
    แต่ถ้าชอบ pc เสป็กผมลองจัดมาให้ก้ได้ประมานนี้นะครับ

ถามใจตัวเองเลยครับชอบอะไรจะได้ไม่มาเสียใจภายหลังที่ไม่ได้ตัดสินใจเองถึงตัดสินใจผิดก็เป็นเพราะผิดที่ตัวเองไม่ใช่คนอื่นแนะนำแล้วไม่ชอบอันนั้นเสียใจกว่าตัวเราเองเลือกเองนะครับ
    เลือกเองเลยครับชอบแบบไหน

อันนี้จัดมาให้เป็นข้อให้ตัดสินใจนะครับของ AMD ไม่เกิน 30000 แต่ไม่รวมจอนะ
    [IMG][/IMG]

ส่วน INTEL เกิน 30000 ไปหน่อยต่ำกว่านี้คงเล่นเกมส์ปรับสูงมากไม่ได้อันนี้กำลังดี ณ ปัจจุบัน
    [IMG][/IMG]

เลือกเอานะครับแค่จัดมาให้ตัดสินใจเฉยๆ เลือกเองเลยว่าจะซื้อ Console หรือ PC

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    1
    30000 เป็นผม PS4 เครื่องเดียว จบเลย ถ้าเล่นคอม เชื่อสิ 4-5 ปีท่านก็ต้องเริ่มมอง หาที่อัพเกรดคอมท่านแล้วล่ะ PS4 เครื่องเดียวเล่นเกมได้ ทุกรูปแบบ ภาพในระดับเน็กเก็น แล้วไม่ต้องพูดถึงความสวยงามเลยเกมก็รองรับเยอะค่ายใหญ่ๆ เกมดังๆ ก็ลงเยอะ แถม ไม่ลง PC อีกต่างหาก ผมว่า มี PC ไว้ทำงาน เล่นเน็ต ทั่วๆๆๆไปจะดีกว่า

นอกนั้น ก็แล้วแต่ ท่านนะครับ ว่าจะเอาอะไร เลือกอะไร
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    รู้สึกว่าคุณไม่เคยเล่นConsoleมาก่อนสินะ

ผมแนะนำให้ลองConsoleแล้วถ้าชอบมันก็จะชอบไปเลยเพราะเราไม่เคยเล่นมาก่อน PC มันเคยเล่นมาแล้วซื้อมาแปปๆก็เบื่อ

เกมฝั่งJPก็จะลงแต่Consoleด้วย

แต่ถ้าไม่มีตังผมแนะนำไปPC

เพราะเครื่องของSonyต้องชาติหน้ากว่าจะHackได้สมบูรณ์ขนาดPS3ยังต้องDowngradeเลย

เพราะเกมของConsoleแพงมาก มันแพงโครตเลยนะ ไม่มีลดราคาเลยยยยยย :P

แต่ก็มี PS Plusนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย skyhot004 : 24th May 2014 เมื่อ 17:25

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เล่นเถื่อนยังไงก็ต้องPCหละคับ ผมเองก็อยากอัพคอมเหมือนกัน แต่อีกใจก็อยากรอVista เล่นเถื่อนได้ก่อน

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ตอนหันเล่น PS3 อยู่ช่วงนึง นั่งนับแผ่นแล้วคิดเงินที่เสียไป โครตเสียดายเลย ถึงตอนผมมีผมก็จับคอมมากกว่าPS3 อีก
    ถ้าคุณเป็นคนเล่นเกมล้วนๆ มีงบ ไม่ท่องเวปอะไรเลยก็คอลโซลคุ้มนะ
    แต่ถ้าคุณยังท่องเวปทำอะไรได้มากกว่า +กับการเล่นเกม ผมว่าคอมคุ้มกว่า
    เงินที่ซื้อผมหามาเอง ใช้ไปก็รู้สึกเสียดายมากๆๆ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าคุณไม่เคยเล่นConsoleมาก่อนสินะ

ผมแนะนำให้ลองConsoleแล้วถ้าชอบมันก็จะชอบไปเลยเพราะเราไม่เคยเล่นมาก่อน PC มันเคยเล่นมาแล้วซื้อมาแปปๆก็เบื่อ

เกมฝั่งJPก็จะลงแต่Consoleด้วย

แต่ถ้าไม่มีตังผมแนะนำไปPC

เพราะเครื่องของSonyต้องชาติหน้ากว่าจะHackได้สมบูรณ์ขนาดPS3ยังต้องDowngradeเลย

เพราะเกมของConsoleแพงมาก มันแพงโครตเลยนะ ไม่มีลดราคาเลยยยยยย :P

แต่ก็มี PS Plusนะ
    เคยสิครับ เกมคอนโซลคือเกมที่ผมสัมผัสก่อนที่จะมี PC อีกครับ เพียงแต่คอนโซลที่ผมเล่นมัน Gen ตกยุคสุดๆ ที่ผมพูดถึงคือ PS1 และ PS2

สำหรับเรื่องการตัดสินใจ ตอนนี้ผมคิดได้แล้วครับ ในเมื่อผมยังไม่อัพคอมตอนนี้ และยังไม่ซื้อเครื่องคอนโซล Next-Gen ตอนนี้ ดังนั้นผมจะรอไปก่อนครับ รอจนถึงเวลามีงบ เวลานั้นคอมสเปคเทพๆอาจจะถูกลงแล้วก็ได้

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าเน้นเล่นเกมผมว่าเล่น console ดีกว่าคับ ถึงแม้ pc เกมภาอาจจะสวยกว่าแต่ยังไงสะเกกมเด่นส่วนใหญ่ก๋ลงแต่ console อยู่แล้วมีใหเเลือกเล่นมากกว่าแน่นอน

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: