ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

เข้า watch dogs ไม่ได้ครับ

มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

ช่วยหน่อยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PINK อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

ช่วยหน่อยครับ
    ของผมก็เป็นแบบนี้ครับลงหมดทุกอย่างใน folder support แล้วครับ
    แล้วก็เจอปัญหาแล้วครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    สแกนไวรัสไปลบแครกหรือป่าวครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ยังไม่เคยสแกนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ผมดูในประวัติทั้งวันยังไม่เจอไวรัสสักตัวเลยครับ

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นได้ปกตินะครับ
    ของ Skidrow โหลดจากเว็บๆ หนึ่ง (ไม่สามารถแจกหรือระบุชื่อได้ขออภัยครับ)

แนะนำลองหาแคร๊ก Skidrow ครับ หรือถ้าใช้ของ Skidrow ลองติดตั้งตามนี้

1 - Copy crack จาก folder Crack ไปใส่ไว้ใน bin/ folder (bin คือชื่อ folder)
    2 - Run watch_dogs.exe, ตัวโปรแกรม uPlay จะเปิดอัตโนมัติ ใครไม่ได้ลง uPlay ให้ลงไว้ก่อนที่จะเปิดโปรมแกรม watch_dogs.exe (ถ้า uPlay ตั้งใว้ให้ auto login ให้ logout ออกมาที่หน้าจอใส่ user + password)
    3 - เปิด uPlay ทิ้งไว้ แล้วไปเปิดโปรแกรม GameLauncher_x64.exe
    4 - Game starts. (เกมจะเริ่มเล่นได้เลย)

ผมทำตามทุกขั้นตอนนี้พบว่าได้สบายมาก

ปล.กำลังจะซื้อแท้อยู่ครับรอเงินเข้าบัญชีเดียวจัด Pack69.99USD ในสตรีม

ลองแล้วพบว่าตามนี้นะ
    เครื่องสเปคผมที่ใช้ลองเกมนี้
    i7 4770k
    ram 16 bus 2400
    vga asus gtx780ti ref.

All ultra สุดหมด HBAO+ เปิดTXAA ที่จอ 16:9 1920x1080p 23" 60Hz

ได้ fps 44-65 (แล้วแต่จังหวะ)
    บางช่วงที่กด z (มันจะเหมือนหาจุดให้แฮคหรือยังไง ยัง งง อยู่ แต่มันจะมีเส้นขาวๆ กระจายออกมา) Fps ตกไป 22-30 แว่บเดียวแล้วจะกลับมา 44-65เหมือนเดิม
    บางจังหวะขึ้นมา 70 แล้วก็ลง

จริงๆ แล้วถ้าจะเอาให้ลื่นๆ ไม่เจอช่วงกระตุกเลยผมว่าจะลองลด TXAA ลงดู แล้วลองลด HBAO+ หรือเลือกต่ำสุดดู อาจจะไม่เจอช่วง 22-30 (เพราะมันจะกระตุกนิดๆ ตอนช่วงนี้พอดี)

ด้านขับรถ ผมมองว่ามันแปลกๆ ขับยากอย่างที่หลายๆ คนบ่นกัน
    ด้านแฮค เฟี้ยวดี มันส์ดี
    ด้านการต่อสู้ การยิง ค่อนข้างจะสนุกเอาเรื่อง

โดยรวมให้ 9/10 หักเรื่องรถ + กินสเปคไป =_=

สรุปน่าซื้อนะสำหรับขา Open World อิสระๆ ภาพสวยๆ (แต่ปรับสุดหมดกินสเปคโคตะระจะมาก)
    รีวิวคราวๆ จากของเถื่อน Skidrow 555+

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้ปกตินะครับ
    ของ Skidrow โหลดจากเว็บๆ หนึ่ง (ไม่สามารถแจกหรือระบุชื่อได้ขออภัยครับ)

แนะนำลองหาแคร๊ก Skidrow ครับ หรือถ้าใช้ของ Skidrow ลองติดตั้งตามนี้

1 - Copy crack จาก folder Crack ไปใส่ไว้ใน bin/ folder (bin คือชื่อ folder)
    2 - Run watch_dogs.exe, ตัวโปรแกรม uPlay จะเปิดอัตโนมัติ ใครไม่ได้ลง uPlay ให้ลงไว้ก่อนที่จะเปิดโปรมแกรม watch_dogs.exe (ถ้า uPlay ตั้งใว้ให้ auto login ให้ logout ออกมาที่หน้าจอใส่ user + password)
    3 - เปิด uPlay ทิ้งไว้ แล้วไปเปิดโปรแกรม GameLauncher_x64.exe
    4 - Game starts. (เกมจะเริ่มเล่นได้เลย)

ผมทำตามทุกขั้นตอนนี้พบว่าได้สบายมาก

ปล.กำลังจะซื้อแท้อยู่ครับรอเงินเข้าบัญชีเดียวจัด Pack69.99USD ในสตรีม

ลองแล้วพบว่าตามนี้นะ
    เครื่องสเปคผมที่ใช้ลองเกมนี้
    i7 4770k
    ram 16 bus 2400
    vga asus gtx780ti ref.

All ultra สุดหมด HBAO+ เปิดTXAA ที่จอ 16:9 1920x1080p 23" 60Hz

ได้ fps 44-65 (แล้วแต่จังหวะ)
    บางช่วงที่กด z (มันจะเหมือนหาจุดให้แฮคหรือยังไง ยัง งง อยู่ แต่มันจะมีเส้นขาวๆ กระจายออกมา) Fps ตกไป 22-30 แว่บเดียวแล้วจะกลับมา 44-65เหมือนเดิม
    บางจังหวะขึ้นมา 70 แล้วก็ลง

จริงๆ แล้วถ้าจะเอาให้ลื่นๆ ไม่เจอช่วงกระตุกเลยผมว่าจะลองลด TXAA ลงดู แล้วลองลด HBAO+ หรือเลือกต่ำสุดดู อาจจะไม่เจอช่วง 22-30 (เพราะมันจะกระตุกนิดๆ ตอนช่วงนี้พอดี)

ด้านขับรถ ผมมองว่ามันแปลกๆ ขับยากอย่างที่หลายๆ คนบ่นกัน
    ด้านแฮค เฟี้ยวดี มันส์ดี
    ด้านการต่อสู้ การยิง ค่อนข้างจะสนุกเอาเรื่อง

โดยรวมให้ 9/10 หักเรื่องรถ + กินสเปคไป =_=

สรุปน่าซื้อนะสำหรับขา Open World อิสระๆ ภาพสวยๆ (แต่ปรับสุดหมดกินสเปคโคตะระจะมาก)
    รีวิวคราวๆ จากของเถื่อน Skidrow 555+
    ผมไปโหลดของ crack skidrow มาแล้วครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ
    สเปคผม i7-4700MQ
    ram 8gb
    vga gt755m
    win 8.1 64bit
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2Huu' : 24th May 2014 เมื่อ 18:36

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    189
    จริง ๆ เป็นมานานแล้วครับ เข้าเกมที่โหลดแครกแบบ 64 bit มาขึ้นแบบนี้ตลอด เลยโหลดของ 32bit มาก็เล่นได้ปกติ
    แต่เกมนี้ไม่มี 32bit ให้โหลด 55555555555 ผมเลยหาวิธีแก้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เป็นเหมือนกันครับ ช่วยดัน ๆ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นเหมือนกันอะครับ ไม่รู้จะลงอะไรแก้แล้ว หมดมุกจริงๆ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    รอ crack ตัวใหม่ดิครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    โหลดจากลิงค์ 3 ตัวล่างมามาลงครับผมเคยเป็นอยู่ครับ

::vcredist_x64::
    http://download.microsoft.com/downlo...redist_x64.exe

::vcredist_x86::
    http://download.microsoft.com/downlo...redist_x86.exe

::dotNetFx40_Client_setup::
    http://download.microsoft.com/downlo...ient_setup.exe

ถ้ามีอยู่แล้วให้ลงทับไปเลยนะครับน่าจะ Repair มั้งลงทั้งหมดเลย ผมเชื่อว่าไฟล์พวกนี้โดนไวรัสกินไป

วิธีเปิดเกมนี้จะต้องมี Uplay เปิดไวด้วยนะครับอย่าปิด เปิดมาแล้วเก็บจอไว้แล้วเข้าเกมที่ GameLauncher_x64 ครับ
    † INFINITE DEATH †

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InfiniteDeathIIX อ่านกระทู้
    โหลดจากลิงค์ 3 ตัวล่างมามาลงครับผมเคยเป็นอยู่ครับ

::vcredist_x64::
    http://download.microsoft.com/downlo...redist_x64.exe

::vcredist_x86::
    http://download.microsoft.com/downlo...redist_x86.exe

::dotNetFx40_Client_setup::
    http://download.microsoft.com/downlo...ient_setup.exe

ถ้ามีอยู่แล้วให้ลงทับไปเลยนะครับน่าจะ Repair มั้งลงทั้งหมดเลย ผมเชื่อว่าไฟล์พวกนี้โดนไวรัสกินไป

วิธีเปิดเกมนี้จะต้องมี Uplay เปิดไวด้วยนะครับอย่าปิด เปิดมาแล้วเก็บจอไว้แล้วเข้าเกมที่ GameLauncher_x64 ครับ
    มันบอกว่ามีอยู่แล้วครับ แล้วก็ไม่ขึ้นให้ repair หรือ uninstall

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คนที่เล่นได้ช่วย อัพ Disrupt_b64.dll ให้หน่อยครับ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AimEzaOf อ่านกระทู้
    คนที่เล่นได้ช่วย อัพ Disrupt_b64.dll ให้หน่อยครับ
    https://www.mediafire.com/?4an9v0a1nda1cka 40 mb กว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomman : 25th May 2014 เมื่อ 02:08
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2Huu' อ่านกระทู้
    ผมไปโหลดของ crack skidrow มาแล้วครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ
    สเปคผม i7-4700MQ
    ram 8gb
    vga gt755m
    win 8.1 64bit
    สเปคท่านถ้าว่าตาม Minimum นะ
    CPU ผ่านไกลเลยได้ระดับ Maximum เทียบของ PC ได้รุ่นราวๆ i5-4690
    RAM ผ่าน Maximum พอดีเป๊ะ (จริงๆ ถ้าหักการทำงานของระบบปฏิบัติการอีกอาจจะตกไปอยู่ที่ Minimum น่าเพิ่มอีกสัก 8GB)
    VGA พอดีกับ Minimum เป๊ะๆ เลย เทียบได้กับ AMD 5770HD (ซึ่งอันนี้ละปัญหา GT755M มันไม่ได้แรงระดับ Hi End อะครับ มันอยู่ Rank Mid End ของ laptop ข้ามไป pc อยู่ low end เลย)

ถามว่าจากสเปคเล่นได้ไหม ส่วนตัวผมคิดว่าได้นะ ปรับ low (ปัญหาอาจจะเกิดจากสเปคทำให้เปิดไม่ได้หรือเปล่าผมก็ไม่กล้าจะคอนเฟิร์ม แต่ยังไงลองเปลี่ยนเครื่องดูครับ เผื่อได้)

ปล. พอดีผมมีหลายเครื่องทดสอบกับ PC และ Laptop
    PC
    i7 4770K
    RAM 16GB Bus2400oc
    ASUS GTX780Ti OC Ref.
    Windows 8.1 แท้
    ได้ปกติเคลียร์ลื่นเลย

Laptop GT70ONC
    i7-3610QM
    RAM 16GB Bus1600
    GTX670M
    Windows 8.1 Pro แท้
    ได้ปกติ ปรับได้ราวๆ low medium

จริงๆ ถ้าแคร๊กตัวเดียวกันแล้วไม่ได้นี่ผมสันนิฐานแบบมั่วๆ (ย้ำว่ามั่วโดยประสบการณ์ จะว่านั่งเทียนก็แล้วแต่555)
    - อาจเพราะ windows โมมาหรือยังไงก็แล้วแต่ทำให้รันไม่ขึ้น
    - อาจเพราะ Anti Virus กินบางไฟล์ไป (เคยเจอกับเจ้า GTA IV แท้บนสตรีม กินไฟล DAT ซะงั้น - -*//แล้วมันกินไม่แจ้ง ไม่มี History ด้วยแสบจริงๆ หายไปดื้อๆ เลยต้องโหลดมาลงใหม่ มันก็ไม่ยุ่งแล้ว)
    - อาจเพราะสเปคคอมที่มันพอดีกับ Minimum เกินไป ทำให้รันไม่ติด (อันนี้ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นไปได้เลย เพราะมันต้องรันติดแน่ อย่างน้อยๆ นะเพราะเห็นคนในบอร์ด OCz ไปลองกันมาแล้ว)

ประมาณนี้ครับ ลองทำตามขั้นตอน ลองค้นหาการช่วยเหลือใน Google ดู อย่าง GTA IV กว่าจะเล่นได้ (ทั้งๆ ที่ของแท้ ต้องไปโหลดไฟล์ Dat เปิดเกมไม่ติดต้องไปโหลดไฟล์ xll 2-3ตัวมาลงทับให้เปิดติด เปิดมา Set กราฟฟิคไม่ได้อีกต้องเขียนไฟล์ Commandline - - ยุ่งยากสำหรับของแท้ 555)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    ขออนุญาตต่อกระทู้นี้ใหม่นะครับ (กระทู้ช่วยเหลือพิเศษ ถ้าไม่ได้จริงๆ ผมหมดปัญญาละ - -)

ในกระทู้ Bin ต้องมีตามภาพด้านล่างนี้นะ (อย่าให้ขาดอย่าให้หาย นับให้ครบ ไม่ครบไปหามา - -*)

จากนั้นถ้าครบแล้วก็จงทำตามนี้นะ
    1. กดที่ watch_dogs.exe
    2. จะพบ Uplay เด้งขึ้นมา (ห้าม Login ใดๆ ทั้งสิ้นปล่อยยังงั้น แล้วพับจอเก็บไป ย้ำว่าพับไม่ใช่ปิด เข้าใจตรงกันนะ)
    3. กดไปที่ GameLauncher_x64.exe แล้วจะเล่นได้ เข้าใจตรงกันนะ

สำหรับใครที่****ใน Folder bin ไม่มีตามภาพที่ผมถ่ายจงลองสูบอันนี้เอาไปวางทับทั้งโฟลเดอร์เลย แล้วนับซะว่าครบตามภาพไหม
    >>>https://www.mediafire.com/?lcexffyld2vvgh1<<<

ปล. ตัวเกมของผมมันมาแบบไม่ได้ติดตั้งนะ มาถึงลงแคร๊กเล่นได้เลย
    (Uplay ผมพอดีผมเล่นของแท้ครับ อันนี้แค่โหลดมาลอง FPS เฉยๆ + ลองระบบเกมว่าน่าจัดไหม แล้วก็จัดไปแล้วในสตรีมน่ะ เดียวรอเล่นแท้ละ)
    (แต่ตอนลองเล่นตัวเถื่อนนี้ผมก็ Log out Uplay ออกนะไม่งั้นไม่ได้มันถาม CD Key ถ้าปิด Uplay เลยจะรันเกมไม่ขึ้นนะ เข้าใจตรงกันนะ!!!)

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    ขออนุญาตต่อกระทู้นี้ใหม่นะครับ (กระทู้ช่วยเหลือพิเศษ ถ้าไม่ได้จริงๆ ผมหมดปัญญาละ - -)

ในกระทู้ Bin ต้องมีตามภาพด้านล่างนี้นะ (อย่าให้ขาดอย่าให้หาย นับให้ครบ ไม่ครบไปหามา - -*)

จากนั้นถ้าครบแล้วก็จงทำตามนี้นะ
    2. จะพบ Uplay เด้งขึ้นมา (ห้าม Login ใดๆ ทั้งสิ้นปล่อยยังงั้น แล้วพับจอเก็บไป ย้ำว่าพับไม่ใช่ปิด เข้าใจตรงกันนะ)
    3. กดไปที่ GameLauncher_x64.exe แล้วจะเล่นได้ เข้าใจตรงกันนะ

สำหรับใครที่****ใน Folder bin ไม่มีตามภาพที่ผมถ่ายจงลองสูบอันนี้เอาไปวางทับทั้งโฟลเดอร์เลย แล้วนับซะว่าครบตามภาพไหม
    >>>https://www.mediafire.com/?lcexffyld2vvgh1<<<

ปล. ตัวเกมของผมมันมาแบบไม่ได้ติดตั้งนะ มาถึงลงแคร๊กเล่นได้เลย
    (Uplay ผมพอดีผมเล่นของแท้ครับ อันนี้แค่โหลดมาลอง FPS เฉยๆ + ลองระบบเกมว่าน่าจัดไหม แล้วก็จัดไปแล้วในสตรีมน่ะ เดียวรอเล่นแท้ละ)
    (แต่ตอนลองเล่นตัวเถื่อนนี้ผมก็ Log out Uplay ออกนะไม่งั้นไม่ได้มันถาม CD Key ถ้าปิด Uplay เลยจะรันเกมไม่ขึ้นนะ เข้าใจตรงกันนะ!!!)

ขอแคร็กของท่านได้ไหมครับ ของผมโดนลบไปแล้ว และยังเล่นไม่ได้เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gajee035 อ่านกระทู้
    ขอแคร็กของท่านได้ไหมครับ ของผมโดนลบไปแล้ว และยังเล่นไม่ได้เหมือนกันครับ
    อัพให้แล้วตามลิงค์แล้วครับ Copy ไปทั้ง Folder bin เลย แล้วเอาไปวางทับกับ bin ของท่านเลย มีครบแล้ว วิธีเข้าเกมบอกไว้หมดแล้วครับ อ่านก่อนๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    2
    ทำทุกอย่างที่ท่านกล่าวมาข้างต้นแล้ว ทั้งเช็คไฟล์ รวมไปถึงโหลด Bin ของท่านมาลงทับ ปัญหาก็ยังไม่คลี่คลาย

มาร่วมลงชื่ออีก 1 ในศูญบรรเทาทุกข์แห่งนี้ครับ T T

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ยังไงก็ไม่ได้จริง ๆ คงต้องรอ แคร๊กอย่างเดียวละงานนี้

กล่าวขอบคุณ
    19

ยังเไม่ได้เลยเอา bin ของท่านไปใส่แล้วกดที่ watch_dogs.exe ก็ยังไม่ได้ ใส่แต่ Disrupt_b64.dll ก็ยังไม่ได้
    ผมเห็นคนในบอร์ดใช้ lenovo y500 เล่นได้ของผมใช้ y410 หรือว่าจะรันไม่ขึ้นจริงๆ TT

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2Huu' อ่านกระทู้
    ยังเไม่ได้เลยเอา bin ของท่านไปใส่แล้วกดที่ watch_dogs.exe ก็ยังไม่ได้ ใส่แต่ Disrupt_b64.dll ก็ยังไม่ได้
    ผมเห็นคนในบอร์ดใช้ lenovo y500 เล่นได้ของผมใช้ y410 หรือว่าจะรันไม่ขึ้นจริงๆ TT
    ไม่แน่ครับ อาจเพราะตัวสเปค (แต่ฝั่ง pc มีคนลองจับ phenom ii x4 945 + 5770 ลองยังรันขึ้นเลยนะ minimum พอดีเลย)

กล่าวขอบคุณ
    19
    ผมเข้าเล่นได้แล้วนะครับทำตามนี้เลย