ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259

จะตีกลองเเบบนี้ฝึกกี่ปีครับ

ฝึกเเบบนี้ 1 ปีจะตีใด้ใหมครับ 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ถ้าไม่มีประสบการณ์ ฝึกทุกวัน หรืออย่างน้อยๆก็ฝึกเสาร์-อาทิตย์ ไม่เกิน 3 ปีคล่องแบบนี้แน่ครับ

ความตั้งใจอย่างเดียวไม่พอ ต้องมีความจินตนาการสูงด้วยครับ คนที่เล่น cover เพลงแบบเก็บรายละเอียดได้ครบทุกเม็ด ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นมือกลองที่เก่ง

ลองดู

ปล.ลายเซ็น จขกท. เห็นแล้วปวดจิต -*-

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมว่า 1 ปี ได้นะ ถ้าฝึกทุกวัน วันละ 5 ชั่วโมงขึ้นไป บ่อยๆก็ได้
    แต่ผมนี้ดิ เล่นมาเกือบ 3 ปี เล่นบ้างพักบ้าง ยังไม่ได้แบบที่ต้องการเลย แบบที่ผมต้องการคือแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ประสบการณ์ และสัญชาตญาณ ล้วนๆครับ บางทีไลน์ไม่ต้องลึกมาก บางๆ ง่ายๆ
    แต่ชัดเจน ครบถ้วน แค่นี้ก็โคตรเท่แล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ง่ายๆ นะครับ คือแยกประสาท มือและเท้าทั้งสองช้างให้ได้ก่อน คือให้แต่ละส่วนให้เป็นอิสระอ่ะครับ คือผมเคยเป็น แต่ตอนนี้ไม่ค่อยสนแล้วครับ ผมเรียนกีต้าร์คลาสสิกอยุ ผมลองถามเพื่อนในเอกดู มันก็ตอบแบบนี้ ผมเรียนครุศาสตร์ ดนตรีศึกษา อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ผมมั่นใจว่าถ้า มีกลอง และ ขยันซ้อม ทำได้แน่นอนครับ
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อยู่ที่ความพยายามและการฝึกครับ
    มันแล้วแต่คนจริงๆนะครับ

ถ้า จขกท ตั้งใจจะฝึกและอยากจะเล่นเพลงนี้จริงๆ ผมว่าไม่กี่วันก็เล่นได้ [พูดจริงๆนะ เวลาพยายามทำอะไรจริงจัง ผลมันเกินคาดนะครับ]
    มือกลองในวงผม เค้าร่วมวงกับพวกผม เล่นได้อย่างคล่องและไม่เคยทำวงเสียจังหวะ ทั้งที่บ้านเค้าไม่มีกลองครับ เค้าดูคลิปทุกวัน และฝึกตีอากาศหรือหาอะไรตีไปก่อน พอวันที่มาเล่นกันที่ห้องซ้อมจริงๆ เค้าก็ตีได้เป้ะเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ผมว่าตีกลองไม่ยาก เเต่ไอ้ที่ควงไม้ ไม่เเน่ใจ