ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836

ความรู้สึกของวันนี้

สวัสดีครับ เคยไหมที่รู้สึกฝืนใจเกี่ยวกับคนที่เรารัก

ทุกวันนี้เราไม่ได้คบกันนะครับ คือเลิกกันไปแล้วผมมาง้อเธอได้จะ 1 เดือนแล้วอีกแค่ 2 วันมันก็เป็นวันครบรอบ

ผมรู้ดีว่าเธอไม่ได้อยากจะกลับมา เธอบอกว่ากลับไปทำไม? กลับไปให้ทำร้ายกันหรอ?

ผมไม่ได้อยากกลับไปทำร้ายเธอ ที่อยากกลับไปเพราะผมนั้นรักเธอมาก เธอไม่ใช่แฟนครับ มันมากกว่านั้น

เธอเข้ามาอยู่ในชีวิตผม เข้ามาอยู่ในชีวิตประจำวันของผม ใช่ครับ ชีวิตประจำวันของผม ฟังไม่ผิดหรอก

ทุกเช้าเธอก็จะโทรปลุกผมตอน โมง 20 แล้วผมก็จะขอเธออีก 5 นาทีแล้วเธอก็จะให้ผมไปอาบน้ำ แต่งตัว แล้วรอ 7 โมงค่อยนั่งรถไปโรงเรียน

ทำไมต้อง 7 โมง เพราะจะได้ถึงพร้อมกัน กะเวลาไว้แล้ว พอถึงโรงเรียนก็จะเดินไปด้วยกัน อยู่ด้วยกันจนเลิกเรียน ผมก็ไปส่งเธอที่รถตู้ของโรงเรียนเวลา 4 โมง 40นาที เกือบ 5 โมงเย็น

แล้วพอรถตู้เธอออกผมก็จะกลับบ้าน ระหว่างทางเธอก็โทรมาไม่วางสาย พอกลับบ้านก็คุยปกติเหมือนคนรักเขาคุยกัน พออาบน้ำจะนอนก็บอกรักกันก่อนนอน ไม่วางสายด้วยให้มันดับไปเอง

เป็นอย่างนี้ทุกวัน ทุกวัน ทุกวัน เมื่อก่อนผมเป็นคนไม่ชอบโทรศัพท์นะครับไม่เคยพกไปไหนเลย แต่เชื่อมั้ย ตอนนี้ผมติดโทรศัพท์มากเลยถึงแม้จะเป็นแค่ hero ก็เถอะ

มีคนมาจีบเธอเยอะมากมีทั้งหล่อแล้วไม่หล่อ แต่คนไร้สาระอย่างผมทำอะไรได้ก็นอกจากไปหาเรื่องเขา ผมไปหาเรื่องเขาครับ เขามายุ่งกับคนที่ผมรัก กลัวมีคนมาแย่งคนรักของผมไป

ผมมันก็แค่หมาหวงก้าง ท้าคนไปทั่ว ผมโดนเธอด่าเรื่องนี้บ่อยครับ ด่าว่าปัญญาอ่อนบ้าง ไร้สาระบ้าง

ผมได้ยินผมก็เงียบ น้ำตาก็คลอเบ้าไม่กล้าออกเสียง แล้วผมก็ขอโทษเธอ ว่าผมจะไม่ทำอีก แล้วผมก็ทำไม่ได้แบบที่พูด ผมไปหาเรื่องอีก 2 - 3 คน

จะเขาบอกกับผมว่า จะทำอะไรก็ทำไปไม่ยุ่งด้วยแล้ว ผมก็หยุดไม่หาเรื่องใครอีก ผมก็ไปขอโทษหมดทุกคน

แล้วก็มีอยู่วันนึงผมเป็นคนนิสัยชอบลื้อของ ของคนอื่นไปทั่ว ผมก็ไปลื้อของๆเธอ ผมหยิบบัตรประชาชนเธอขึ้นมา พลิกไปดู ให้ทายผมเจออะไร ?

รูปเธอกับแฟนเก่ากอดกันติดอยู่หลังบัตรประชาชน ผมก็เก็บให้เธอแล้วคืน แล้วผมก็ร้องไห้ในห้อง ในห้องเลยครับ(ผมเป็นเหมือนเด็กเกเรที่สุดในห้องอ่ะครับ) แล้วผมก็ลุกขึ้นไปห้องน้ำ

ไปต่อยกับแพงครับ แบบที่ผมตั้งกระทู้นั้นของผม ต่อยหลายหมัด ผมก็กลับมานั่งเฉยๆ เธอก็มาบอกว่า จะเรียกร้องให้คนอื่นสนใจทำไม ? เพื่อนในห้องทุกคนสนใจแต่ผมคนเดียว

ผมไม่ได้ต้องการให้ใครมาสนใจครับ แค่มันทนไม่ไหวแล้วจริงๆ

เวลาเธอถ่ายรูปเธอก็ชอบถ่ายแบบโป๊ๆหน่อยผมก็ไม่อยากให้เธอถ่าย เธอก็ไม่ได้อะไรแต่ก็ไม่ได้เลิกถ่ายนะ

เวลาเธอ Skype กับผม เธอก็จะทำอย่างอื่นไปด้วยเช่น เล่นไลน์ เล่นเฟส ให้ผมดูแต่วีดีโอค้างๆรอเธอ

ผมก็บอกว่าเลิกเล่นเฟสได้มั้ย จะเล่นทำไมนักหนาสนใจกันมั่งสิ่ เธอก็บอกว่า "ถ้าจะกลับมาคบแล้วห้ามนู้น ห้ามนี่ก็เลิกไปเถอะ"

แล้วผมจะทำอะไรได้หล่ะครับ ก็เงียบตามเคยผมก็อยากให้เจอเธอคนที่ดีกว่าผมนะครับ แบบผมรู้ว่าผมทำให้เธอรำคาญ ไม่มีความสุขเลย

มันไม่ใช่ความรู้สึกวันนี้ แต่มันเป็นทุกๆวันของผม ผมไม่ค่อยได้ยิ้ม ไม่ร่าเริงเหมือนแต่ก่อน แต่ก่อนผมไม่เคยเครียดเลยนะครับ แต่ตอนนี้มันกลับกัน ตอนนี้ผมเครียดทุกเวลา

มันฝืนใจนะครับ ที่เราอยากให้คนที่เรารักมีความสุขกับคนอื่น อยากปล่อยให้เขาบินไปตามท้องฟ้า แต่มันฝืนใจไม่ได้จริงๆ

ขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านผมบ่นนะครับ ผมมาระบายเฉยๆ

ที่เธอเป็นอย่างงี้เพราะผมเอง ผมทำไม่ดีกับเธอมากมาย ทั้งด่าว่าเธอเสียๆหายๆ หลายอย่าง เธอเป็นอย่างงี้เพราะผมเอง ผมไม่เคยดีในสายตาเธอหรอกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Realize อ่านกระทู้
    เหมือนคุณจะเข้าหาเธอมากไปนะ
    ลองคิดว่าคุณเป็นแฟน จะชอบในแบบที่คุณทำมั้ยครับ
    ลองคิดๆดูแล้วเปลี่ยนสิ่งไม่ดี ปรับปรุงตัว ไม่แน่เธออาจกลับมา
    ผมไม่เข้าหาเธอ เธอยิ่งจะมีคนอื่น เธอไม่เข้าหาผมหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HeLinHeaVx : 24th May 2014 เมื่อ 23:07

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    อยากพูดสินะครับ 55+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ให้เวลาเป็นยารักษาหัวใจครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อยากฟังเพลงนี้หรอ

เอาป๊ายย !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สิ่งเดียวที่ทำได้ อดทนเข้าไว้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เหมือนคุณจะเข้าหาเธอมากไปนะ
    ลองคิดว่าคุณเป็นแฟน จะชอบในแบบที่คุณทำมั้ยครับ
    ลองคิดๆดูแล้วเปลี่ยนสิ่งไม่ดี ปรับปรุงตัว ไม่แน่เธออาจกลับมา

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ช่วงแรกอาจจะเป็นอย่างนี้แหละ ผมเข้าใจผมก็เคยเป็น
    ผมก็จมอยู่กับความเศร้าอยู่หลายอาทิตย์แทบจะไม่ทำอะไร แต่ในเมื่อคนมันจะไปก็ต้องไปห้ามไม่ได้หรอกครับ
    และีอีกอย่างมันเป็นความรักในวัยรุ่นจะยึดมั่นอะไรไม่ได้หรอก

ว่าแต่ใช่รักแรกมั้ยครับ ? // ถ้าหากเป็นรักแรกก็ย่อมเจ็บเสมอ ธรรมดา ไม่มีใครสมหวังแต่ครั้งแรกหรอกครับ ให้มันเป็นบทเรียน

สู้ๆครับผมเชื่อว่าคุณจะต้องผ่านไปได้
    ชีวิตเรายังจะเจอกับคนมากมาย ยังมีหลายอย่างให้ทำ ยังมีหลายที่ๆรอให้เราไปพบเจอ
    ที่สำคัญปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้นครับ ลองพิจารณาดูเราแย่ตรงไหน เปลี่ยนแปลงตัวเองคือสิ่งที่สำคัญครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_crazyboy : 24th May 2014 เมื่อ 23:23

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972

ถูกอย่างที่เรป 7 บอกน่ะแหละครับ คือเราต้องเข้าใจความรู้สึกของอีกฝ่ายด้วยนะครับ

แล้วเราก็ค่อยๆปรับปรุงจุดที่ผิดพลาดในตัวไปเรื่อยๆ ครับ (ผมก็ทำตามแบบนี้อ่ะ แต่ยังไม่เคยสมหวังเลย)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Windtalkers : 24th May 2014 เมื่อ 23:42
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เหมือนมเลยคับผมก็เพิ้งเลิกกับเเฟน เหมือนชีวิตมันขาดอะไรไป ทุกวันจะมีคนคอยโทรปลุกมีคนคุยมีคนคอยเป็นห่วง เเต่ตอนนี้ไม่มีเเล้ว เเปลกๆ เเต่ยังไงก็ต้องอยู่ให้ได้ เป็นกำลังใจให้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ความรักมันต้องมีที่ว่างบ้างครับ และที่สำคัญ ต้องเผื่อใจไว้บ้าง บางทีของที่ไม่ใช่ของเรา มันก็ไม่ใช่ของเราวันยังค่ำครับ อนาคตเรายังอีกไกล อย่าจมปักกับคนๆเดียว เก็บประสบการณ์รัก ไว้ใช้ในอนาคตครับ คุ้มแน่นอน

# สู้ๆ #

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ผม อ่านไม่หมดหรอกนะ
    แต่ผม เข้าใจดีครับ
    ผมเคยเป็น เลิกกันไปนานกว่าคบ ผมยังคงรอเธอครับ
    ง้อเขา เขาบอกว่า เบื่อ ไม่อยากกลับมา มีดีอะไรถึงต้องกลับไป

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836

อยากจะรักกับคนอื่นบ้างไหมหัวใจเธอ
    จะอยู่จะไปได้เลยได้เสมอไม่ว่ากัน

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมเป็นอย่างเดียวกันเลยกับ จขกท แต่ตอนนี้เลิกกันไปปแล้ว คิดถึงมากบางทีนั่งๆ น้ำตาใหลครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: