ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

ทำไมต้องว่านาย Eucliwood Hellscythe ด้วยล่ะครับ - -

ไม่มีอะไรหรอกครับ เห็นช่วงนี้เป็นประเด็นบ่อย
    เห็นเขาตั้งกระทู้เพ้อเจ้อทุกวัน ก็ฮาดี แปลกๆ
    แต่พอไล่อ่านดูคอมเมนต์ คนด่าเต็มเลย - -

เลยไม่เข้าใจครับ มีเหตุผลอะไรต้องไปด่าเขา
    เพราะเขาแปลก พยายามเรียกร้องความสนใจ หรือแสดงความต้องการของตัวเองอย่างชัดเจน หรือแค่นั่งคิดเรื่องแปลกๆมาตั้งกระทู้ในนี้เพื่อให้คนสนใจ อะไรก็ช่าง
    เขาก็ไม่ได้ทำอะไรให้ใคร จะว่าอะไรก็ได้ แต่บางคนคือด่าเลย หาว่าปัญญาอ่อน เก็บกดบ้าง T-T
    จริงๆทุกคนก็มีสิ่งที่อยากให้เป็นหรือความคิดแปลกๆทุกคน แต่ไม่มีใครพูด
    ในโลกความจริงผมก็คล้ายๆเขานะ จะว่าผมตั้งกระทู้ปกป้องตัวเองก็ได้มั้ง 55555
    คือพอมีอะไรแล้วก็โพล่งออกมาเลย ยกตัวอย่างสิ่งที่ผมสนใจมาตลอด
    "ถ้าเราเอาหมาจากประเทศนึง มาคุยกับหมาอีกประเทศนึง มันจะรู้เรื่องมั้ย?"
    "อยากขี้ทางนิ้วได้วะ"

มันไม่ได้แปลกอะไรเลย อย่างอยากเปลี่ยนเสาไฟฟ้าแบบนึง เป็นอีกแบบนึง ก็โดนด่า
    เลยสงสัยว่าด่าทำไม - -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    บางทีมันเยอะจนกลายเป็นน่ารำคาญครับ

บางครั้งมันก็ดูขำๆนะ ลักษณะการโพสของเจ้าตัวมันดู เรียกร้องความสนใจมาก ย้ำ มาก และก็ดูไม่สมกับคนสติดีโพส

ยกตัวอย่างเช่น กระทู้ประเดิมการเรียกร้องความสนใจของเจ้าตัว คือ อยากได้เสื้อลายการ์ตูน

มีเนื้อหาประมาณว่า เสื้อตัวนี้มันไม่เหมาะให้เด็กๆแบบนี้มาใส่ ถ้าจำไม่ผิด ในfaceเจ้าตัวมีประโยคที่ค่อนข้างดูถูกเหยียดหยามอยู่

เป็นตัวจุดประเด็นให้คนไม่ชอบเจ้าตัวขึ้นมาครับ

ต่อมาก็เสาไฟฟ้า แล้วก็เพ้อเจ้อเรื่อยมา เสนอแนวคิดที่น่าสนใจมากมีสาระนะ แต่จะมาโพสในที่นี้เพื่อ?

ง่ายๆเลยคือกระทู้บ่น+เรียกร้องความสนใจนั่นเอง มันก็ไม่เท่าไรในตอนแรก แต่เรื่อยมามันเยอะจนน่ารำคาญเนื้อหาบางอันก็กวน*****ครับ
    รำคาญหรอครับ? ไม่เข้าใจแฮะ ถ้าเป็นคนพูดมากแล้วรำคาญ อันนั้นเข้าใจ
    แต่อันนี้พิมพ์มามากๆ มันก็ขึ้นอยู่กับเราว่าจะอ่านมั้ย ปล่อยผ่านๆไปก็ได้หนิ

EDIT : ถึงอย่างงั้น ผมก็ยังไม่เห็นเหตุผลที่ต้องด่าเขาอยู่ดี - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John : 24th May 2014 เมื่อ 22:39

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ผมคงเก็บกดกว่ามั้งครับ มานั่งแซวคนเก็บกดแทน
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    เขาทำอะไรให้พวกคุณไม่ชอบกันหรอ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    เขาทำให้ผมไม่กล้าตั้งกระทู้ครับ
    กลัวตั้งแล้วโดนแบบเขา (ตั้งแต่กระทู้ไร้สาระ)
    (บางคนก็ว่าเขาแบบไม่มีเหตุผลจริงๆนะเออ)
    3 Coins DPP

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมว่ากระทู้เขาก็ตลกดีนะ ออกจากดราม่ากับคอมเม้นแต่ก็ไม่เลวร้านนัก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    บางทีมันเยอะจนกลายเป็นน่ารำคาญครับ

บางครั้งมันก็ดูขำๆนะ ลักษณะการโพสของเจ้าตัวมันดู เรียกร้องความสนใจมาก ย้ำ มาก และก็ดูไม่สมกับคนสติดีโพส

ยกตัวอย่างเช่น กระทู้ประเดิมการเรียกร้องความสนใจของเจ้าตัว คือ อยากได้เสื้อลายการ์ตูน

มีเนื้อหาประมาณว่า เสื้อตัวนี้มันไม่เหมาะให้เด็กๆแบบนี้มาใส่ ถ้าจำไม่ผิด ในfaceเจ้าตัวมีประโยคที่ค่อนข้างดูถูกเหยียดหยามอยู่

เป็นตัวจุดประเด็นให้คนไม่ชอบเจ้าตัวขึ้นมาครับ

ต่อมาก็เสาไฟฟ้า แล้วก็เพ้อเจ้อเรื่อยมา เสนอแนวคิดที่น่าสนใจมากมีสาระนะ แต่จะมาโพสในที่นี้เพื่อ?

ง่ายๆเลยคือกระทู้บ่น+เรียกร้องความสนใจนั่นเอง มันก็ไม่เท่าไรในตอนแรก แต่เรื่อยมามันเยอะจนน่ารำคาญเนื้อหาบางอันก็กวน*****ครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    เขาต่อยกำเเพงครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่รู้สิครับ ผมก็งงเหมือนกัน อยู่ๆ ก็มีกระทู้ด่าเขามาเป็นชุดเลย ผมก็เห็นเขาโพสมานานแล้วก็เฉยๆ นะครับ
    ปกติดีไม่คิดอะไร เพราะคนอย่างเขาในเว็บนี้ก็ค่อนข้างเยอะอยู่ บางทีกระทู้ของเขาอาจรกสายตาบางคนเป็นได้
    ข้อสันนิษฐานผมนะ ถ้าไม่ถูกใจกรุณาอย่าขึ้นกระทู้ด่าผมอีกคนนะ
    [IMG][/IMG]

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ลองไปหา ชีวประวัติ ของท่านผู้นั้นดู แล้วจะรู้

ปัญหา อีกข้อคือ เขาเคยโดนแบนมาหลายเว็บแล้วไง ( ข้อหาหลักๆ คือ ก่อกวนบอร์ด )

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไปดูๆมาบางวันเขาก็เป็นชาย ครับ ผม ครับ ครับ

บางวันก็กลายเป็นหญิง ค่ะ ค่ะ ค่ะ

กุ งง

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    ตั้งกระทู้เพ้อเจ้อทุกวัน ยังพอว่า แต่มันดันตั้งกระทู้เพ้อเจ้อทุกวันในหลายเว็บไง

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมไม่รู้ เเต่ผมอ่านอย่างเดียวกระทู้นายนั้นอะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    บาร์ซ่าแชมป์ว่าวครับ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมก็เฉยๆเหมือนกันครับ แต่ก็ไม่ได้ชอบนะครับ เพราะเขาตั้งกระทู้บ่อยเกิน และผมก็ไม่ค่อยอ่านด้วยครับเพราะผมรู้ว่าเนื้อหาข้างในเป็นไง แต่ก็ไม่ได้คิดจะด่าเพราะผมไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไปด่าอ่ะครับ

แต่ที่ไม่ค่อยชอบเอามากๆคือ ส่วนใหญ่ที่ไปด่า ด่าเอามันส์แทบทั้งนั้นครับ ไปว่าเขาเก็บกด ผมว่าคนที่ไปด่าเนี่ยเก็บกดมากกว่าซะอีกแล้วเห็นเขาเป็นที่ระบาย

แต่ถ้าด่าแบบมีตรรกะเหตุผล อันนั้นโอเคครับ เช่น ตั้งกระทู้บ่อยเกิน น่ารำคาญ อะไรแบบนี้ยอมรับได้ครับ แต่มาบอกปัญญาอ่อนว่ะ ไอบ้าเอ้ย บางคนก็ปั้มโพส โพสนอกเรื่องบ้าง แบบนั้นมันไม่โอเคเลยครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมคนนึงแหละที่สงสัยว่าเขาต้องการอะไรกันแน่ เพราะบางทีมันก็ดูเหมือนเหมือนตั้งไปงั้นๆแหละ บ้างก็ตั้งก่อกวน หรือตั้งให้มันรกบอร์ดเฉยๆ ผมเข้าไปก็ไปปาเพลงสามช่าใส่อย่างเดียว ผมไม่เคยด่าแค่พูดตรงๆ
    สุดท้ายแล้วก็ งงๆ ว่าเขาเป็นอะไร เพราะผมก็มีเพื่อนในลักษณะแนวๆนี้

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมว่ามันตลกดีนะ แล้วฮาคนที่มาเม้นอะ อ่านไปก็ขำไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    สำหรับผม เข้าไปในกระทู้เขาแค่เห็นชื่อ เขาคนนั้นก็จะเข้าไปพิมพ์ตัวโตๆว่า ได้เสื้อยัง ซะส่วนใหญ่

ถ้าเนื้อหาของกระทู้นั้นๆไม่แย่จนเกินไป

แต่หลักๆเลยก็คือ เขาคนนี้มีอีกชื่อคือ คุณ เสาไฟฟ้า

ปรากฎตัวในหลายๆเว็บในฐานะ นักปั้มกระทู้ก่อกวน ไม่ใช่แค่เว็บเราเว็บเดียวครับ

ที่ด่าๆกันน่าจะเพราะ ปั้มกระทู้เยอะเกินไปปั้มได้ทุกวัน(มีอยู่ช่วงนึง) ไปหาดูในเว็บอื่นๆได้ใช้ชื่อคล้ายๆกันแต่มักรู้จักกันในนาม

คุณเสาไฟฟ้า (สืบเนื่องมาจากกระทู้ ทำไมเสาไฟฟ้าถึงไม่ทาสีแดง)

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เปิดวาร์ปให้คนที่ไม่รู้ ไปอ่านวีรกรรมเขาเลยครับ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    โดนแบนมาเกือบ 20 เว็ปละครับ เหลือที่นี่กันอีก กันอีกไม่กี่ที่เองที่เค้าอยู่ได้(ไม่ขอระบุเว็ปนะครับ)
    อยากรู้ประวัติใช่มั้ยนี่เลยครับ http://th.uncyclopedia.info/wiki/%E0...%B4:Yukari1991

แล้วถ้าถามว่าทำไมต้องด่าผมเก็บกดครับ โอเคนะชัดเจนบอกแล้วนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 25th May 2014 เมื่อ 00:48
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมเฉยๆนะ ไม่ได้คิดไรมากดูชื่อกระทู้ดูมีสาระผมก็กดเข้าดูแต่ดูจากความยาวผมก็ไม่อ่านละ แค่ไม่เข้าดูก็ไม่ต้องมานั่งด่าใครอะไรแบบนี้นะ 5555