ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    ผมเคยเข้าใจวิชาคณิตตอนเรียน ม.ต้น หลังจากนั้นก็ ตามเวรตามกรรมครับลอกเพื่อนกระจาย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ผมเริมเรียนไม่เข้าใจตั้งแต่ประมาณมอ3 จากนั้นก็ ตามเวรตามกรรมมาตลอด มาเอาดีด้านอื่นแล้งครับบบ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    มันมีช่วงที่ผมพึ่งเข้ามหาลัยนี้ ผมไปหาไล่หยิบหนังสือเรียนตั้งแต่ ม.4ไล่ไปถึงประถม ไปโอเคกับเเบบฝึกหัด ป.6 เเล้วก็ไล่มาเรื่อยๆเลยครับ ตอนช่วงที่เขาเรียนผมก็เมินเหมือนกันเลยลำบากเอาช่วงหลังอยากเรียนเป็นเหมือนกันครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมมองว่ามันเป็นวิชาที่ต้องทำแบบฝึกหัดบ่อยๆและควรตั้งใจมาตลอดเพราะอย่างผม ไม่ตั้งใจเรียนวิชานี้ตั้งแต่ ป5 แล้ว มาเรียนสายคำนวนตอน มต้น นี่โง่เลยวิชาเพิ่มเติมอะ และมาตอนม4 อีก สมการอะไรต่อไร กราฟ (แต่เมทริกซ์ผมได้) พอม5 เลยย้ายสาย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ขอบคุณทุกๆคนนะครับ ที่ทำให้ผมรู้ว่าไม่ได้เป็นแบบนี้คนเดียว

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    วิชาเลขไม่ยากครับ ผมว่าออกจะสนุกด้วยซ้ำ อยู่ที่ความเข้าใจมากกว่า

แต่เสียดายที่ตอนทำงานจริงๆ ไม่ได้ใช้มากมายอะไรเลย แล้วอะไรที่ไม่ได้ใช้เดี๋ยวก็ลืม = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็นะ ส่วนหนึ่งที่ไม่เข้าใจผมก็ไม่แปลกใจเท่าไร วิชานี้ ถ้าสำหรับคนที่ไม่ถนัด ต้องเน้นปริมาณประสบการณ์ (EXP) อย่างที่หลายๆคนว่ามาน่ะแหละ ทำแบบฝึกหัด เน้นทำความเข้าใจเอง สำหรับคนที่ครูสอนไม่รู้เรื่อง หรือหาคนอธิบาย ตัวต่อตัวแล้วก็ไม่ค่อยจะรอด

แต่ถึงอย่างนั้น คณิต มันก็คล้ายปัญหาเชาอยู่ดี สรุปก็ต้องพึ่งเซนต์ด้วย คนที่ถนัด ทำได้ จะเหมือนเล่นเกมแก้ปริศณาเพลินๆ รู้สึกท้าทายในบางรายซะด้วยซ้ำ

ส่วนหนึ่งที่เรามักจะพลาดในคณิตช่วง ม.ต้น ม.ปลาย คือพื้นฐานที่หายไป ยิ่งบางโรงเรียนมันไม่ได้หายไปเพราะเราไม่ได้ฟังหรือลืม แต่ตัวครูก็ข้ามมันไปก็มีอยู่บ่อยๆ (โรงเรียนที่ขาดบุคลากรด้านนี้เจอปัญหานี้เยอะ ไม่นับโรงเรียนที่ครูแอบกั๊ก แล้วไปสอนพิเศษเอาทีหลังนะ)

ทำใจครับ ถ้าฝืนแล้วมันไม่ไหวจริงๆ ก็ไปสนับสนุนสิ่งที่เราถนัดให้เด่นๆ ไปเลยดีกว่า อย่ากลายเป็นเป็ดที่ทำได้ทุกอย่าง แต่ไปไม่สุดซักอย่าง สู้เอาให้มันเด่นๆ ไปเลยซักทางจะดีกว่า

ป.ล. มาตอบช้า เจ้าของกระทู้จะกลับมาอ่านไหมน่อ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ก็นะ ส่วนหนึ่งที่ไม่เข้าใจผมก็ไม่แปลกใจเท่าไร วิชานี้ ถ้าสำหรับคนที่ไม่ถนัด ต้องเน้นปริมาณประสบการณ์ (EXP) อย่างที่หลายๆคนว่ามาน่ะแหละ ทำแบบฝึกหัด เน้นทำความเข้าใจเอง สำหรับคนที่ครูสอนไม่รู้เรื่อง หรือหาคนอธิบาย ตัวต่อตัวแล้วก็ไม่ค่อยจะรอด

แต่ถึงอย่างนั้น คณิต มันก็คล้ายปัญหาเชาอยู่ดี สรุปก็ต้องพึ่งเซนต์ด้วย คนที่ถนัด ทำได้ จะเหมือนเล่นเกมแก้ปริศณาเพลินๆ รู้สึกท้าทายในบางรายซะด้วยซ้ำ

ส่วนหนึ่งที่เรามักจะพลาดในคณิตช่วง ม.ต้น ม.ปลาย คือพื้นฐานที่หายไป ยิ่งบางโรงเรียนมันไม่ได้หายไปเพราะเราไม่ได้ฟังหรือลืม แต่ตัวครูก็ข้ามมันไปก็มีอยู่บ่อยๆ (โรงเรียนที่ขาดบุคลากรด้านนี้เจอปัญหานี้เยอะ ไม่นับโรงเรียนที่ครูแอบกั๊ก แล้วไปสอนพิเศษเอาทีหลังนะ)

ทำใจครับ ถ้าฝืนแล้วมันไม่ไหวจริงๆ ก็ไปสนับสนุนสิ่งที่เราถนัดให้เด่นๆ ไปเลยดีกว่า อย่ากลายเป็นเป็ดที่ทำได้ทุกอย่าง แต่ไปไม่สุดซักอย่าง สู้เอาให้มันเด่นๆ ไปเลยซักทางจะดีกว่า

ป.ล. มาตอบช้า เจ้าของกระทู้จะกลับมาอ่านไหมน่อ
    ผมอ่านตลอดเลยครับ^^ ชอบอ่านความคิดของผู้คนครับ

ตอนนี้ผมเรียนลําดับพจน์ทั่วไปกับลำดับเลขคณิต ผมพอเข้าใจนะครับ บางข้อก็ทำได้ แต่ข้อไหนที่เป็นเศษส่วนจะงงไปหมดเลย - -"

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    คณิตเคยพยายามจะทำความเข้าใจ แต่ก็เบื่อกลางคันตลอด เลยไปได้แค่ครึ่งๆกลางๆ
    ด้านภาษา ถ้าให้เขียนนึกคำแต่งคำเองอ่ะได้แต่ถ้าให้สนทนาหรือทำข้อสอบนี่ก็ไม่ไหว

ผมไม่เก่งทั้ง คณิต ฟิสิก เคมิ ชีวะ ภาษา รวมถึงวิชาอื่นๆที่เรียนอยู่ทุกวันนี้เลย แต่ถ้าเป็นด้านคอมทำไมผมเรียนรู้ไวมากๆก็ไม่รู้ หรือเพราะอยู่กับมันทุกวัน ก็เป็นได้ - -*
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: