ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

Unhappy แฟนบอกปวดข้อด้านหน้าหลังกินเหล้าเพราะอะไรครับ?

คือตอนนี้ผมกลุ้มมากเลย กลัวจะเป็นโรค เก๊าหรือป่าว

ปกติแฟนเป็นคนกินเหล้ากินเบียรมานานแล้วแต่ไม่เคยเป็นแบบนี้ 2วันก่อนไปกินกับเพื่อน กลับมานอน ตื่นเช้า ก็ปวดตรงข้อเท้า ยืดแล้วเจ็บมาก

เลยทายานวดเป็นพักๆ ก็อาการดีขึ้น หลังจากนั้นผ่านมา2วัน ก็กิน285ไปอีก กลม

ตื่นเช้ามาขับรถกลับบ้าน รุ้สึกปวดข้ออีกแล้วเจ็บกว่าเดิมด้วย ผมก็สงสารอ่ะ

อยากทราบว่าใครกินเหล้าแล้วเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ยครับวิธีปฐมพยาบาลเบื้องต้นควรทำยังไงดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ไม่มีคำตอบครับ (ไม่สนับสนุนให้คนไทยดื่มแอลกอฮอร์)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ไปหาหมอง่ายกว่ามั้ยครับ บางทีอาจจะไม่ได้เกิดจากเหล้าก็ได้
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมเป็นครับ ดื่มแอลกอฮอล แล้วเป็ฯไม่รุ้เพราะอะไร ปล.เม้นบนอย่ากวน.. ครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    ไม่มีคำตอบครับ (ไม่สนับสนุนให้คนไทยดื่มแอลกอฮอร์)
    ผมไม่ตลกด้วยน่ะครับ เดือดร้อนจริงๆ หาจาก Google ก็แล้วไม่เจอต้นตอของสาเหตุเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASpaceInvaders อ่านกระทู้
    ผมเป็นครับ ดื่มแอลกอฮอล แล้วเป็ฯไม่รุ้เพราะอะไร ปล.เม้นบนอย่ากวน.. ครับ
    มีวิธีแก้มั้ยครับเบื้องต้น ของท่านหายด้วยวิธีไหนหรอครับ

คือจากตอนแรกดีขึ้นแล้วครับ ทีนี้แฟนขับรถยนต์ต้องใช้ขาซ้ายเหยียบคลาสด้วย+ กับไปกินเหล้าอีก กับมาบ้านเลยปวดเลยทีนี้

ตอนนี้ผมลังเลว่าจะเกิดจากเหล้าหรือป่าวถ้าใช่ทำไมถึงทำให้ปวด ควรพักหรือแก้ไขยังไง มีคนบอกให้แช่น้ำอุ่น ผมก็ไม่รุ้มันช่วยมั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 25th May 2014 เมื่อ 16:17

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    โลกสวยจุงงงง 5555+

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมก็เคยเป็นครับปวดข้อเท้า เพราะว่าผมเป็นคนตัวสูง น้ำหนักก็เลยเยอะ ผมว่าลองหาหมอเช็คหมอนรองกระดูกดูครับ ว่าแต่แฟนคุณเท้าเล็กไหม และก็ตัวใหญ่ไหม
    บางทีเท้ามันรับน้ำหนักไม่ไหวมั้งครับ อาการแบบนี้คงต้องงดอาหารจำพวกสัตว์ปีก หรือยอดผัก แอลกอฮอลล์พักนึงครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    ผมเป็นเก๊าฑ์
    อาการ ปวด+บวมแดง ตรงข้อนิ้วโป้งเน้า
    ความรู้สึกปวดตึบๆๆๆๆๆๆ เหมือนโดนผึ่งต่อยอะ
    ถ้าใช้ก็ชัวร์เลย
    การรักษา เอาที่ปวดแช่น้ำร้อน + คุมอาหาร + หาหมอหายากิน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลืมบอกไป
    การกินเหล้า เพิ่มกรดยูริค มากกว่า กินไก่ นะ
    หมอบอกห้ามอย่างเดียวคือแอลกอฮอร์
    แต่ตอนนี้ก็กินปกติ ปวดค่อยหยุด 555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลืมบอกอีกอยาง 55+
    เก๊าฑ์ มี 2 ประเภท
    1. เก๊าเรื้อลัง คือ เวลาปวดจะค่อยๆปวด จนกว่าจะถึงจุดของมัน คือถ้ากรดยูริคเกินก็จะปวดเลย เห็นเขาบอกว่าพวกนี้ภูมิคุ้มกันไม่ค่อยดี จะพบมากคนอายุเยอะๆ
    2. เก๊าฑ์เฉียบพัน คือ ไปโดนอะไรกระตุ้นมา ประมาณว่ายังพอมีภูมิคุ้มกันอยู่บ้าง แต่มีสิ่งมากระตุ้นทำให้ปวด เช่นกินเหล้าเพิ่มกรดยูริคเยอะๆ (ของผมกินหมูกระทะ) หรือ โดนอะไรกระแทกที่ข้อทำให้เก๊าฑ์กำเริบ(ผมเคยโดนปุ่มสตัสจิ้มก็เป็น)

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    ตอนนีหายล่ะครับ!!!!!!!!!!!!!!!!

สงสัยจะกินหนักไปหน่อยเลยปวด

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เอาหละครับ มันอาจจะไปทำลายข้างในแฟนคุณก็ได้นะครับ ทางที่ดีลองไปปรึกษาหมอสักหน่อยดีใหมครับ(หรืออาจเกิดอย่างอื่นที่ไม่ใช่แค่เหล้า มันเป็นพวก เครียดหรืออะไรต่างๆนาๆมั้งนะ)

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ตอบกวนๆ = ไม่ต้องตอบเลยจะช่วยสังคมได้มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ก็หยุดกินสิ ถ้ากินแล้ว มัน ปวด มีการ ไม่พอใจ คนที่เขา ไม่สนับสนุนให้คนไทยดื่มแอลกอฮอร์ เหอ คนไทย

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ต้องสังเกตลักษณะข้อที่ปวดด้วย ว่ามีลักษณะของการอักเสบหรือไม่ คือ ปวด บวม แดง ร้อน โดยเทียบกับอีกข้าง
    แต่เก๊ามักปวดข้อนิ้วโป้งเท้าเป็นส่วนใหญ่
    ถ้าจะเอาชัวร์เลย ก็ปวดเมื่อไหร่ไปหาหมอเลย เจาะเลือดดูกรดยูริกถ้าสูงก็จบ จะเอาชัวร์กว่านั้นอีกก็เจาะน้ำในข้อนั้นๆไปตรวจ เจอลิ่มยูเรตก็จบเหมือนกัน เก๊าต์รับประทาน กินยา งดเหล้า งดอาหารยูริกสูงเอา
    ถ้ายังคคุมไม่ได้เป็นบ่อยๆก็ต้องกินยากันไว้ กินทุกวันเป็นปีอะครับ
    อ่อ ลืมบอกว่าตอนปวดอาจมีไข้ได้นะครับ