ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

ช่วยเลือกเกม Ps vita หน่อยครับ

อยากได้อยู่3เกมอ่ะครับช่วยเลือกหน่อยครับว่าอันไหนน่าเล่นสุดครับ
    1.Final Fantasy X HD Remaster z3
    2.Dynasty Warrior 8 Xtreme legend complete edition Z1
    3.Persona 4:golden Z1

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Uncharted: Golden Abyss ครับ Final Fantasy X HD Remaster ก็น่าสนุกครับแต่ไม่รู้ว่าเพิ่มเนื้อเรื่องอะไรจากเดิมหรือเปล่าแต่ภาพสวยกว่าเวอร์ชั่น PS2 แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IAmNumber4 : 25th May 2014 เมื่อ 20:22

กล่าวขอบคุณ
    19
    Uncharted มีแล้วครับพอดีผมสน3เกมนี้อ่ะครับส่วนเกมที่มีแล้วก็มี
    1.Uncharted
    2.Gravity Rush
    3.Unit13

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Dynasty Warrior 8 Xtreme legend complete edition
    Final Fantasy X HD Remaster

2เกมนี้สนุกดีครับเล่นเพลินๆ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ title15416 อ่านกระทู้
    อยากได้อยู่3เกมอ่ะครับช่วยเลือกหน่อยครับว่าอันไหนน่าเล่นสุดครับ
    1.Final Fantasy X HD Remaster z3
    2.Dynasty Warrior 8 Xtreme legend complete edition Z1
    3.Persona 4:golden Z1
    ดูจากลิสต์แสดงว่าท่าเองก็พอจะชอบRPG
    ไฟนอลเดิมๆล้วนๆนอกจากกราฟฟิกก็ไม่ค่อยมีอะไรเพิ่มมาใหม่มาก(X-2มีภารกิจเพิ่มมาแต่เฉยๆ)

PERSONA4G เพิ่มอีเว้นท์ ตัวละครโซเชียลแรงค์ มีโหมดให้ดูแกลลอรี่ มินิคอนเสิร์ต แข่งตอบปัญหาเพอร์โซน่า อันนี้จะคุ้มกว่า

DW8 ของวีต้าเห็นว่าเฟรมตก คงจะเหมือนภาคNEXTที่ลงให้วีต้าแรกๆอันนั้นเวลาเจอรถพ่นไฟ หน่วงมากต้องหันหน้าหนี แต่ผมก็ว่าจะซื้อมาเล่นอยู่ดี(ไหนจะSamurai warriors4กับOrochi3ที่กำลังจะออกอีก)
    TROL HAHAHAHAHA

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เด๋ว FF ภาค reishiki ก็จะรีเมคไปลง vita แล้วหนิคับ -..-
    ///เชียร์ FF
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    Ys Foliage Ocean in Celceta กะ Persona 4 golden ครับ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Persona 4 Golden ครับ เข้าถึงง่ายเนื้อเรื่องเพลินตลกปนฮามากแถมจีบผู้หญิงได้

FFX มันเป็นอะไรที่ต้องเล่นแน่นอนอยู่แล้วครับท่ามีโอกาศ แต่ว่าเราเล่นเพื่อเอาเนื้อเรื่องที่ซึ้งเศร้ากินใจมากกว่า

แต่ว่าต่อให้ทำ HD Remaster ออกมาแล้ว แต่ผมว่าเกมเพลย์ของ Persona ก็ยังดูสดใหม่กว่าไม่เก่าไปตามเวลา

ระบบเกมของ FF ค่อนข้างตายตัวเหมือนเราเล่นเพื่อเอาเนื้อเรื่องเท่านั้น การกระทำจะซ้ำไปมาทุกครั้งที่เล่นใหม่ (ยกเว้นการอัพ Skill หรือ Sphere Grid )

ส่วน Persona จะเป็นเกมที่เหมาะกับเครื่องพกพามากกว่า เพราะระบบเกมยืดหยุ่นมากไม่ซ้ำกันทุกครั้งที่เล่นใหม่

เพราะว่ามีระบบอีเว้นท์วันและเวลาที่พลาดแล้วพลาดเลย กับระบบจีบสาวที่ทำให้กินเวลาชีวิตไปอีกนิดหน่อย และระบบผสมการ์ดสัตว์ประหลาดที่สนุกมากๆ

Persona น่าจะเหมาะกับ Vita มากกว่าครับ ตัวเกมสเกลไม่ใหญ่ อยู่ในเพียงเมืองเดียว จะหยิบมาเล่นที่ไหนเมื่อไหร่ก็ไม่ต้องกลัวลืมเนื้อเรื่องครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    2 เกมนี้เลยครับ คุ้มค่า

- Persona 4:golden Z1

- Final Fantasy X HD Remaster z3

ต้องลองเล่นเองอะครับ 2 เกมนี้ เปรียบเทียบกันไม่ได้ ว่าอันไนสนุกกว่า

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    3 ไม่ก็ 1

2 มีคนบ่นแลคเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ขออีกคำถามครับคือผมมีงบประมาณ1000+ได้นิดหน่อยซื้อเกมไหนมาเล่นก่อนดีครับระหว่าง persona4 กับ final fantasy x hd remaster