ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

[PC] The Stomping Land คนป่าล่าไดโนเสาร์ PVP / Co-op แล้วแต่สไตล์เลย

Note : The Stomping Land เป็นโปรเจคเกมที่ถูกยกเลิก และไม่มีการพัฒนาต่ออีกแล้ว ซึ่งเวอร์ชั่นล่าสุดที่มีคือเวอร์ชั่น 0.5.7

คำเตือน : เกมนี้เป็นเกมเน้น PVP แบบ Hardcore ตายหรือออกเกมแล้วของหายหมด ต้องเริ่มเล่นใหม่ เพราะงั้นคนที่ชอบแนว Soft core ไม่ควรเล่นเป็นอย่างยิ่ง

เกมแนวยุคหิน โดยเราต้องเอาชีวิตรอดอยู่ภายในยุคหินที่มีทั้งอันตรายจากสิง่มีชีวิตในยุคบุกเบิกอย่างไดโนเสาร์ ซึ่งมีหลากหลายสายพันธุ์ นอกจากนี้ยังต้องระวังอันตรายจากคนใกล้ตัว มนุษย์ที่ล่ามนุษย์ด้วยกันเอง

จุดเด่นของเกมคือ

- ไดโนเสาร์
    - วิธีการคราฟที่ไม่เหมือนเกมอื่น หาของและคราฟง่ายมาก
    - ระบบ Tribe สร้างเผ่าของตัวเอง
    - การขี่ไดโนเสาร์
    - การจับนักโทษ - สามารถจับคนจับขาแล้วลากไปมาได้
    - และยังมีอีกมากที่จะมีในอนาคต!

ส่วนอื่นๆก็จะคล้ายๆกับ Rust + DayZ ครับ

อันนี้คือที่ไปเล่นกับเพื่อนครับ เล่นกับ 10 กว่าคน ไม่มีปัญหา แต่อาจจะมีบัคบ้างเล็กน้อยครับ

Download The Stomping Land Alpha 0.5.7

Password: : www.coopgameload.com

เวอร์ชั่นก่อนหน้า

วิธีการ Download

ถ้าใครไม่อยากรอโหลดนาน ให้สมัครสมาชิกแบบฟรีไปเลยครับ เวลารอดาวโหลดจะเหลือแค่ 5 วินาทีเท่านั้น

คลิกที่ Get links

ใส่ Captcha จากนั้น Click ที่ Download File

จากนั้นคลิกที่ Download File อีกทีครับ

คำเตือน : ไม่ว่าจะเล่นแบบ Non-Steam หรือ Steam จะไม่มีการเซฟของที่อยู่บนแผนที่ในเกมทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น Totem / Teepee / Firepit และอื่นๆ เมื่อตัวละครที่เป็นเจ้าของไอเทมนั้นๆออกจากเกม ของเหล่านั้นจะหายไปทันที สิ่งที่เซฟได้มีเพียงอาวุธที่ติดตัวและจุดที่ตัวละครอยู่ล่าสุดเท่านั้น และหากตายอาวุธเหล่านั้นก็จะหายเช่นกัน

วิธีการ Host / Join แบบ Non-Steam - ข้อดี - ไม่ต้องใช้ Steam / ข้อเสีย - ระบบ Tribe ใช้ไม่ได้ ไม่เซฟไอเทม ไม่เซฟจุดหลังออกจากเกม

1.Host เกมโดยเข้าจาก Launch Server.bat
    1. หากเล่น Online อย่าลืมทำการ Forward Port ด้วย แต่ถ้าไม่สามารถ Forward Port ได้ สามารถเล่นผ่าน Tunngle / Hamachi แทนได้
    2. หากต้องการแก้ไขรายละเอียดของเซิร์ฟเวอร์ ห้เปิด Launch Server.bat ด้วย Notepad

2.Join เกมโดยเข้าจาก Launch Game.bat หากต้องการแก้ไขรายละเอียดของเซิร์ฟเวอร์ที่จะเชื่อมต่อไป ให้แทนที่ IP เดิมด้วย IP ที่ต้องการ เช่น 127.0.0.1 แทนที่ด้วยไอพี 192.168.1.100 หรือไอพีที่ต้องการ

@ECHO OFF
    cd Binaries\Win32
    start UDK.exe IP ของ Host:7777?Name=ชื่อที่ต้องการ -nosteam -windowed -ResX=1920 -ResY=1080

วิธีการ Host / Join แบบ Steam - ข้อดี - ระบบ Tribe ใช้ได้ เซฟไอเทม เซฟจุดหลังออกจากเกมได้ / ข้อเสีย - ต้องใช้ Steam

1.เปิด Steam และ Login ไอดี Steam
    2.Host เกมโดยเข้าจาก Launch Server Steam.bat
    1. หากเล่น Online อย่าลืมทำการ Forward Port ด้วย แต่ถ้าไม่สามารถ Forward Port ได้ สามารถเล่นผ่าน Tunngle / Hamachi แทนได้
    2. หากต้องการแก้ไขรายละเอียดของเซิร์ฟเวอร์ เช่น ชื่อ ให้เปิด Launch Server Steam.bat ด้วย Notepad

3.Join เกมโดยเข้าจาก Launch Game Steam.bat หากต้องการแก้ไขรายละเอียดของเซิร์ฟเวอร์ที่จะเชื่อมต่อไป ให้แทนที่ IP เดิมด้วย IP ที่ต้องการ เช่น 127.0.0.1 แทนที่ด้วยไอพี 192.168.1.100 หรือไอพีที่ต้องการ

@ECHO OFF
    cd Binaries\Win32
    start UDK.exe IP ของ Host -fullscreen -ResX=1920 -ResY=1080
    อันนี้มีคนฝากมาครับ มีคนเปิด Dedicated Server ไว้ให้แล้ว สำหรับคนที่อยากเล่นแล้วไม่มีเพื่อน ก็แค่ดาวโหลดไปลงแค่นั้นเองครับ ส่วนใครที่ Server แล้วอยากให้เพื่อนๆมาเล่นด้วย เอามาฝากไว้ในกระทู้นี้ได้ครับ เด๋วเอาขึ้นโพสนี้ให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mmaxza001
    ฝากโพสหน่อยครับ

ลิ้งโหลด

http://cloudbox.3bb.co.th/share3/MTA...FjZDd8MTA4Mjk4

โหลดเสร็จ ก็อปไปวางในไดร์เกมส์ที่ลง เข้าไปในไดร์ Binaries\Win32 แล้วกดวาง เข้าผ่าน .bat ได้เลย (อย่าลืมเปลี่ยนชื่อด้วยนะครับ)

ขอบคุณครับ

Crafting List - ส่วนประกอบต่างๆในการคราฟไอเทม

http://thaigameguide.com/the-stompin...crafting-list/

Expertise - แต้มในการจับไดโนเสาร์

http://thaigameguide.com/the-stomping-land/expertise/

Taming Dinosaur - การจับไดโนเสาร์

http://thaigameguide.com/the-stompin...ming-dinosaur/

ปล.ข้อมูลอื่นจะมาเพิ่มทีหลังครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 10th May 2015 เมื่อ 01:50

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เกมที่หามานาน น่าซื้อมากกกก
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3
    เกมส์น่าสนใจม๊ากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณครับ โหลดยังไงเอ่ย เหมือนลิ้งพังเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เกมส์เทพ เห้ยๆ ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ setokung อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ โหลดยังไงเอ่ย เหมือนลิ้งพังเลย
    ลิ้งค์ยังปกติดีครับ แค่เว็บนี้ตอนดาวโหลดมันจะซ่อนลิ้งค์แค่นั้นเองครับ ทำตามภาพนี้เลยครับ

วิธีการ Download

คลิกที่ Get links

ใส่ Captcha จากนั้น Click ที่ Download File

จากนั้นคลิกที่ Download File อีกทีครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    รอจัดของแท้ แต่ก๋ขอบคุณครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มีเซิฟเถื่อนเปิดมั่งไหมอะครับ เข้าไปลองเล่นดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    8
    part 2 โหลดไม่ขึ้นเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้ละครับ ขอบคุณครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไม่ทราบว่ามีวิธีเล่นแบบคนเดียวไหมครับเดียวไงต้องจัดแท้ท่าดี ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    พอจะมีวิธีเล่นแบบละเอียดไหมครับ 555 แล้วแลนกันผ่าน ฮามาชิ นี้ ต้องเปิด steam ค้างไว้ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    คนเดียวเข้าเกมเลือก solo เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Insidiousz_ อ่านกระทู้
    พอจะมีวิธีเล่นแบบละเอียดไหมครับ 555 แล้วแลนกันผ่าน ฮามาชิ นี้ ต้องเปิด steam ค้างไว้ปะครับ
    แล้วแต่ว่าจะเล่นแบบไหนครับ ถ้า non-steam ก็ไม่ต้อง แต่ถ้าแบบ Steam ต่อให้ Hamachi ก็ต้องเปิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้่อครับขอบคุณมากครับไม่ทราบว่าตัวเกมราคาจริงเท่าไรหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raktotoon อ่านกระทู้
    คนเดียวเข้าเกมเลือก solo เลยครับ
    เข้าไปลองละครับ หาไดโนเสาร์ไม่เจอ 5555 อยากลองหาเซิฟลง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    แบบว่าเดินมาครึ่ง ชม แล้วไม่เจออะไรเลย อ่ะนะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    แล้วแต่ว่าจะเล่นแบบไหนครับ ถ้า non-steam ก็ไม่ต้อง แต่ถ้าแบบ Steam ต่อให้ Hamachi ก็ต้องเปิดครับ
    อ่อโอเคครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petch1987 อ่านกระทู้
    แบบว่าเดินมาครึ่ง ชม แล้วไม่เจออะไรเลย อ่ะนะ ^^

-...- เหมือนกันเลย เดินอยู่คนเดียว 5555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใส่ IP ตรงไหนหรอครับ หาไม่เจอ T-T

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมเดินไปข้างหน้าแปปเดียวเจอไดโนเสาร์เลย ใช้หอกตีมัน จะ 100 ทีแล้วมั้งเหมือนสะกิต -.-

กล่าวขอบคุณ
    149
    ขอบคุณมากจ้าา อยากเปิดแบบ steam จะได้มีเซฟของกับชนเผ่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SeveNLanD อ่านกระทู้
    ผมเดินไปข้างหน้าแปปเดียวเจอไดโนเสาร์เลย ใช้หอกตีมัน จะ 100 ทีแล้วมั้งเหมือนสะกิต -.-
    ผมยังไม่เจอสักตัวเลย T-T

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    เปิดแบบ steam ได้ละครับ ถ้าออกเกม บ้านที่สร้างไว้หายใช่มั้ยครับ เหลือแต่พวกไอเทมที่อยุ่ในตัวที่ไม่หายใช่มะ ว่าแต่ไดโนเสาร์ไปไหนหมด Y_Y
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย setokung : 26th May 2014 เมื่อ 14:05

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: