ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

ช่อง7 งามหน้าอีกแล้ว

ชาวลาวไม่พอใจ หลังละครช่อง 7 ทำ CG เผาประตูชัย ชาวเน็ตไทยแห่โพสต์ขอโทษ

วันนี้ ชาวสังคมออนไลน์ในประเทศลาว ไม่พอใจกรณีที่ละครเรื่องมนต์นาคราช ที่ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 7 มีฉากเผาเมือง ซึ่งใช้เทคนิค CG โดยภาพเมืองที่ถูกเผามีลักษณะคล้ายกับประตูชัย หรือ ปะตูไซ (Patuxai) ของลาว
    ประตูชัย เป็นสถานที่สร้างขึ้นเป็นอนุสรณ์ แด่วีรชนชาวลาวที่เสียชีวิตในสงครามก่อนหน้าการปฏิวัติของพรรคคอมมิวนิสต์ ซึ่งประตูชัยแห่งนี้มีลักษณะสถาปัตยกรรมที่ได้รับอิทธิพลมาจากประตูชัยฝรั่งเศสผสมกับศิลปะของลาว ซึ่งจากฉากดังกล่าว ชาวสังคมออนไลน์ในลาวต่างตั้งคำถามว่า ละครช่อง 7 ทำแบบนี้หมายความว่าอย่างไร? และหลายคนไม่พอใจที่มีฉากนี้ เพราะเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติผู้เสียชีวิตวีรชนชาวลาวที่สู้เพื่อชาติ ซึ่งหลังจากเกิดเหตุการณ์ดังกล่าว ชาวสังคมออนไลน์เฟซบุ๊คในประเทศไทย ได้เข้าไปโพสต์ขอโทษแทนช่อง 7 ด้วย

ที่มา: http://www.talkystory.com/?p=89381

ตวามเห็นส่วนตัวของผมแบบจัดหนักให้เลยน่ะแบบว่า "หนังแนว เวทมนต์ อิทธิฤทธิ์ ปาฎิหาริย์ ติ๊งต๊อง หลอกคนดูต้องให้ช่อง7เลย หลายเรื่องแล้วแถม CG ยังกากอีก"
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ทีพวกมันไปเกรียนใน YouTube หรือเกมออนไลน์ล่ะ แอบอ้างและก็ใช้ภาษาไทยเกรียน ไม่หนักกว่าหรอ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IAmNumber4 อ่านกระทู้
    ทีพวกมันไปเกรียนใน YouTube หรือเกมออนไลน์ล่ะ แอบอ้างและก็ใช้ภาษาไทยเกรียน ไม่หนักกว่าหรอ
    คนละเรื่องกันป่าว
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panzerjager Panther
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IAmNumber4 อ่านกระทู้
    มาผิดกระทู้รึป่าวครับ ? หรือยังไง ?

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    คนละเรื่องกันป่าว
    ผมแค่เอาเรื่องจริงกับหนังเปรียบเทียบกันเฉยๆครับ ที่ผมเจอมามันคือเรื่องจริงส่วนเผาประตูชัยเป็นแค่ CG ในหนังซึ่งไม่ได้เกิดขึ้นจริง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ผมว่ามันตัดแปะโต้งๆ เลยนะนั่น
    ท่าทางจะปัญหาใหญ่

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ประตูชัย เป็นสถานที่สร้างขึ้นเป็นอนุสรณ์ แด่วีรชนชาวลาวที่เสียชีวิตในสงครามก่อนหน้าการปฏิวัติของพรรคคอมมิวนิสต์

ปัญหามันอยู่ที่ ผล ทางจิตใจครับ

เดิมที พี่ไทยอย่างเราๆ ก็ชอบ พูดกันประมาณว่า I ลาว อยู่แล้ว มันก็เจ็บทะลุไปถึงหัวใจ(ถึงจะไม่โดน แทงข้างหลัง)

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    มันหนังนี่.....

ถ้าอย่างงั้นหลายประเทศคงต้องเเห่ไปฟ้องเเมกาฯ เรื่องที่ไประเบิดภูเขาเผากระท่อมประเทศชาวบ้านเเล้วล่ะ

(เเม่งนิสัยเหมือนไทยชิบ...)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมอยากรู้ว่า ไอ้ชาวเน็ตนี่มันเป็นใคร เป็นเหมือนชาวเขาปะ เป็นลุ่มชาติพันไหนกัน. มีอิทธิพลมากพอที่จะต้องไปติดตามขนาดนี้เลยเหรอ อ่านข่าวทีไรก็เจอแต่ชาวเน็ตๆ แต่ไม่รู้ข้อมูลจริงๆเลยว่าชาวเน็ตที่ออกข่าวเนี่ยมีกี่คน บางทีอาจจะเป็นคนไม่กี่คน สร้างเรื่องราวซะใหญ่โต....ก็ว่ากันไป

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ก็เหมือนคนไทยนั่นแหละ ถ้ามีใครเอาของเราไปทำแบบนี้ก็ไม่พอใจเหมือนกัน

ใจเขาใจเรา

*ที่ผมข้องใจคือ ทำไมช่อง 7 ไม่ออกแบบใหม่ไปเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ช่อง 7 อีกแล้วสินะ

มีอะไรเซอร์ไพรส์ตลอดเลย

มาตรฐานคงเส้นคงวา CG สวยงาม ฉากตระการตา ซุปเปอร์ฮีโร่ copy-paste

คนลาวเข้าไปด่าเต็มเฟสเลย

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ^
    ^
    ^
    ฮากลิ้งเลย เม้นบน 5555555+