ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

สอบถามเรื่อง ram

คือจะเพิ่มแรมจาก 4gb เป็น 8gb ที่เครื่องมี ram ddr3 4gb bus 1333 อยู่ 1ตัว
    แต่ต้องการเพิ่มแรมอีกตัว เป็น ram 4gb ddr 3 bus1333 แต่ตัวนี้เป็นตัวเล็ก ตัวเดิมที่ใส่อยู่เป็นตัวใหญ่
    อยากทราบว่า ถ้าใส่คู่กันทั้ง 2 ตัว จะใส่ได้ไหม แล้วจะมีปัญหาภายหลังอะไรหรือป่าวครับ ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ใส่ได้จ้า ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ได้ครับ

ถ้ามันบูตมะขึ้นแสดงว่าอาจยังหากันไม่เจอ ถอดถ่านออก bIOS ออก แล้วเสียบใหม่
    CPU i5 3570K + VGA GTX970
    เล่นเกม ต้องเน้น VGA นะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ไม่มีปัญหาครับเคยลองแล้วสมัยใช้ 667 4แถวเลย โหด***ไหมละ ^^
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ใส่ได้ครับถ้าไม่เจอปัญหา ข ขวดก็ดีไปครับเป็นยี่ห่อเดียวกันหรือป่าวอ่ะ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ผมใส่อยู่ของKingston ผมซื้อต่างเวลากันเลยได้คนล่ะล็อตกัน
    ขนาดเลยมีสามขนาดเลย ใหญ่ เล็ก เล็กกับเม็ดแรมข้างเดียว(รุ่นล่าสุด)
    แต่เห็นเขาเคยบอกว่า ตัวรุ่นใหม่ จะไม่ซัพกับเมนบอร์ดใหม่ๆ เขาว่างั้นครับ

Bagnkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ใส่ได้ครับ M/B สมัยนี้ฉลาด มันปรับให้เป็น รอบที่เข้ากันเองได้ (เป็นส่วนใหญ่)
    ยิ่ง Bus เท่ากัน ยิ่งสบายๆ ไม่น่ามีปัญหา
    Renovated II - AMD FX-8320 M/B: Gigabyte 970A-D3 RAM: 4GB*4 1600 HDD: SSD 60+120GB + WD Blue 1TB + WD Blue 800GB GPU: HIS R9-280X IceQX2 PSU: Raidmax 700W

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ใส่แล้วเรียบร้อย ไม่มีปัญหา