ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Valais Air Base
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอ Note หน่อยนะครับ
    1.skin make เองคนอืนจะไม่เห็นนะครับ เห็นแค่คนทำ (เพื่อใครยังไม่รู้)
    2.กระสุน Tracer กระสุนส่องวิถี ยิงแล้วเรามองเห็นเป็นลำแสง ใช้ส่องวิถี แต่กระสุนจะช้าลงเล็กน้อย พลังเจาะจึงน้อยลงตามกัน เหตุผลที่ไม่ใส่ทุกนัดคือ แสบตา+บังรัศมีการมองเห็นบางส่วน
    3.กระสุนรถถังจะมี APBC API-T HVAP APCR APHE APHEBC HE HEFI-T HEAT FI-T Shrapnel
    4.โหมดที่ได้ เงินดีที่สุด คือ RB (Realistic Battle)
    5.ถ้ามีอะไรอืนเดียวจะมา note ให้ครับ
    Progress ของผมเอง

Archangel Squadron Engage

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Soldier555 อ่านกระทู้
    ขอ Note หน่อยนะครับ
    1.skin make เองคนอืนจะไม่เห็นนะครับ เห็นแค่คนทำ (เพื่อใครยังไม่รู้)
    2.กระสุน Tracer กระสุนส่องวิถี ยิงแล้วเรามองเห็นเป็นลำแสง ใช้ส่องวิถี แต่กระสุนจะช้าลงเล็กน้อย พลังเจาะจึงน้อยลงตามกัน เหตุผลที่ไม่ใส่ทุกนัดคือ แสบตา+บังรัศมีการมองเห็นบางส่วน
    3.กระสุนรถถังจะมี APBC API-T HVAP APCR APHE APHEBC HE HEFI-T HEAT FI-T Shrapnel
    4.โหมดที่ได้ เงินดีที่สุด คือ RB (Realistic Battle)
    5.ถ้ามีอะไรอืนเดียวจะมา note ให้ครับ
    Progress ของผมเอง

โอ้ยอิจฉา ผมยังไป รถถัง เทียร์ 3 ไม่ได้ เล่นจน มือหงิดและ -.-

Valais Air Base
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    รถถังเยอรมันเวลาสำหรับ ผมเน้นซุ้ม หาจุด camp แล้วก็รอดักยิง ถ้าไม่เน้น camp ก็ต้องอาศัยการกะระยะแล้วละครับ (ในโหมด RB)
    Archangel Squadron Engage

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    https://www.facebook.com/groups/warthunderth/ ฝากไว้ด้วยครับในกลุ่มผมมีข้อมูลที่สมาชิกช่วยกันทำขึ้นมาหรือหามารวมไว้อยู่เยอะพอสมควรในหลายๆ อย่าง
    My PC : Cpu : AMD FX6350 VGA : MSI R9 390x 8Gb Ram : 8GB DDR3 1600 P/s : Cooler Master v750 semi modular Case : Cooler Master 690 ii plus Heatsink : Cooler Master hyper v6 GT

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    ชอบทิ้งบอมใส่ดีนัก ส่อยมันล่วงไปเลย

อีก 2 แสนกว่า XP ถึงจะไป V ต่อได้ ซื้อไม่ครบ 6 คันไม่ให้ไปต่อ กว่าจะวิจัยแต่ละอย่าง ไม่รู้จะเก็บพวก V ไหวไหม

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่ได้เล่นเดือนเดียว ground forces มาแแล้ว T T ปกติก็เล่นแค่ชนะตาแรกของแต่ละชาติ(เอา*2) ฮ่าๆๆๆ
    เดี๋ยวคงต้องเล่นทุกวัน ขายบ้าน ขายรถ จำนองที่ จำนำเมีย หาตังซื้อรถถัง ... ไม่ใช่ละ
    ลงชื่อครับ
    steam : kiisser (เผื่อหาคนเล่น DOTA2 อิอิ)
    WT : LiittleBOY
    ปล.ผมเป็นติ่ง P40E-1 kittyhawk มากๆ ไม่ใช่ว่ามันดีหรืออะไร แต่ผมชอบตั้งแต่ตอนดู Pearl Harbor ทรงมันสวย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiisser : 8th June 2014 เมื่อ 11:11

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นดีครับ กำลังหาอะไรเล่นแก้เบื่ออยู่เลย ตอนแรกกะจะโหลด wot พอมาเจอกระทู้นี้เข้าเลย อยากลองเล่นดูซักหน่อย

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ด้านไหนๆ ก็ตามผมพยายามไปจุดที่คนอื่นเขาไม่ชอบไปกัน เลยเจอแบบนี้
    เหตุการ์ณที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น พลิกความซวยให้เป็นโอกาศ คุณทำได้

ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เล่น เซิฟ Sa ทำไงครับ ผมเล่นเซิฟที่ไหนไม่รู้ ping 500+ เลย

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Turbosapien อ่านกระทู้
    เล่น เซิฟ Sa ทำไงครับ ผมเล่นเซิฟที่ไหนไม่รู้ ping 500+ เลย
    เลือกตรงมุมล่างขวาครับ คลิกตรงช่องว่างๆ ตามนี้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    โอ๊ส.......... แทงยูหลายๆ เล่นแลคๆ อยู่ตั้งนาน

กล่าวขอบคุณ
    37
    เจอไหมกันหน่อยไหม 55

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dreamm อ่านกระทู้
    เจอไหมกันหน่อยไหม 55

=...= แน่ใจ

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    เจอพี่ Ferdie หันหน้ามามอง ผมก็ใจหลุดไปอยู่ตาตุ่มแล้ว...วิ่ง Flank กันสนุกเลยละ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

=...= แน่ใจ

โอ้ย ไม่เอาอ่ะ 555 เกราะหนาไป ยิง ตาย ยาก 55

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    รถถังผมชอบเป็นเหมือนในนาทีที่ 6.50 ครับ ตลอดเลยจริงๆๆๆๆๆๆ

T-34-85
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 13th June 2014 เมื่อ 09:07

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อยากทราบว่าการวิจัย(?)เครื่องบินเราต้องเริ่มจากลำบนสุดไล่ลงไปหรอครับ เห็นว่าเกมนี้มีอัพเกรดนักบินอยากถามว่าอัพยังไงหรอครับ

ป.ล. ผมพึ่ง เวล2มั้งตรงรูปนักบินมีเลข 2

ชื่อในเกม : Kuyyy

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมพึ่งเริ่มเล่นครับเป็นฝ่ายไอกัน 5555 matar8608 สตีมเลยฮะ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kuyyy อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าการวิจัย(?)เครื่องบินเราต้องเริ่มจากลำบนสุดไล่ลงไปหรอครับ เห็นว่าเกมนี้มีอัพเกรดนักบินอยากถามว่าอัพยังไงหรอครับ

ป.ล. ผมพึ่ง เวล2มั้งตรงรูปนักบินมีเลข 2

ชื่อในเกม : Kuyyy

การวิจัยตอนแรกสามารถไล่ลงมาได้เลยว่าจะเล่นสายไหนแต่หลังแพทไหนไม่รู้เหมือนกันปรับใหม่เป็นต้องวิจัย 1 เทียร์ ต้องมีเครื่องบิน 6 ลำ ตัวอย่าง เทียร์ I 6 ลำ ถึงจะไป เทียร์ II ได้ รึดูทางช้ายมือตามรูปจะบอกว่าต้องการอีกกี่ลำ ถึงจะไปเทียร์ต่อไปได้

ส่วนการอัพคนขอแบ่งเป็น 2 สายนะครับ ทิ้งระเบิด และ ขับไล่ ต้องแบ่งก่อนนะครับว่าจะเล่นแบบไหนเพราะมันอัพร่วมกันไม่ได้ (จริงๆได้แต่สายใดสายหนึ่งไปเลยจะโหดกว่า) อย่างของผม ขับไล่ 4 ทิ้งระเบิด 1

การอัพ ขับไล่ หน้าอัพ Gunner ไม่ต้องไปจับเลยนะครับ สำหรับทิ้งระเบิด ยกเว้นถ้าอัพเต็มแล้วก็แล้วแต่

เครื่องบินทิ้งระเบิด เช่นเดียวกันหน้า Pilot ไม่ต้องไปจับเลย ยกเว้นถ้าอัพเต็มแล้วก็แล้วแต่

ส่วนหน้า Ground Service
    Repair Speed - เอาเครื่องไปจอดแล้วซ่อมไวขึ้นครับ
    Repair Rank - เหมือนว่าจะมีผลแค่ในโหมด Hostorical/Full Real เท่านั้น คือ ตำกำหนดเลเวลของช่างซ่อมเครื่องบินครับ ถ้าช่างซ่อมเลเวลน้อยกว่าระดับของเครื่องบิน ช่างจะซ่อมไม่ได้ เช่น เครื่องบินแรงค์ 5 แต่อัพค่านี้แค่ 1 ช่างจะไม่ซ่อมเครื่องบินให้ครับ ต้องอัพให้ช่างเป็น 5ด้วย แต่ผมเล่น Arcade ไม่เคยเจอปัญหานี้ (เล่นโหมดอื่น ถ้าโดนยิงเครื่องเสียหายแล้วลงจอดไม่เคยสำเร็จเลยครับ)
    Healing Speed - ช่วยให้แพทย์สนามที่สนามบินรักษานักบิน/พลปืน ได้ไวขึ้น

สุดท้าย หมวด Qualification - อัพแล้วทำให้นักบินขับเครื่องบินที่มีอยู่ในรายชื่อในหน้านี้ได้ดีขึ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Paul8608 อ่านกระทู้
    ผมพึ่งเริ่มเล่นครับเป็นฝ่ายไอกัน 5555 matar8608 สตีมเลยฮะ
    usa ทำใจนะครับเล่น เพราะเครื่องขับไล่ จะสู้ชาวบ้านไม่ได้ มันจะโหดจริงๆก็หลัง เทียร์ 3-4 ไปแล้ว P-63 P-51 F8 อ่ะไรพวกนี้ แต่จะโหดสุดในสายทิ้งระเบิดเพราะลูกเยอะปีนเยอะ เครื่องใหญ่ บินเร็ว บินสูง อัพเต็ม ใครไล่ก็โดนยิงตกหมด ยกเว้นถ้ามันมากับจรวด

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    รถถังผมชอบเป็นเหมือนในนาทีที่ 6.50 ครับ ตลอดเลยจริงๆๆๆๆๆๆ

T-34-85
    ยิงดีนักสุดท้ายปืนเเหก

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ลงชื่อนะ TheKraKen (ชื่อในเกม) / เล่นฝ่าย เมกา / ชื่อสตีม [ŦħЄ]Gє†-G™ / แอดมาได้เลยรอรับตลอด

กล่าวขอบคุณ
    37
    หรือจะไฝว้

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    tiger ไม่กลัวแต่ผมกลัว Ausf D กับ A ในกลุ่ม tier 3 battle ratting ไม่เกิน 5.0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 15th June 2014 เมื่อ 11:13

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    tiger ไม่กลัวแต่ผมกลัว Ausf D กับ A
    Tiger อืดมาก กว่าจะหมุนปืน โดนยิงข้างหลังตาย อนาถ

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    มีคนบ่นเยอะ Tiger is a joke ไปเลยสำหรับเกมนี้ ต้องพวกรุ่นพี่มันถึงโหด เน้นซุ่มยิงอย่างเดียว ไปใกล้ใครไม่ได้โดนยำตูด

T-34-85 นี้ไม่ต้องไปบวกใครเขา หาจังหวะยิงข้าง กับ หลังอย่างเดียว เทคนิคง่ายๆ สำหรับการอยู่รอดในสนามรบ Don't risk ur tank! 80% ทั้งเกม MT ได้เปรียบมากๆ มี Arty Viewer ส่องจากที่สูง วิ่งคล่องยิงง่าย รวดเร็ว เด็ดขาด
    ถ้าจะเล่นพวก HT นี้เหมาะกับด่านเมือง City ซะมากกว่า แต่ว่าเพื่อนผมมันบอกคงใกล้จะมาไวๆนี้ ด้าน City Map
    ตอนนี้กำลังวิจัย T-54

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 15th June 2014 เมื่อ 12:11

Tags for this Thread