ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dreamm อ่านกระทู้
    Tiger เหล็กดำ หล่อ ดุดัน สง่างาม 55

เป็นรถที่ไม่มีสีสันเอาสะเลย เอิ่ม..............

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    เป็นรถที่ไม่มีสีสันเอาสะเลย เอิ่ม..............
    ยังหา ลายที่โโนใจไม่ไม่ได้เลย 55

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอถามหน่อยนะครับ จะเลื่อนขั้นจากเทียร์1 ไปเทียร์ 2 นี่ต้องวิจัย แล้วซื้อทุกคันเลยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lucktoon อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับ จะเลื่อนขั้นจากเทียร์1 ไปเทียร์ 2 นี่ต้องวิจัย แล้วซื้อทุกคันเลยหรอครับ
    ต้องวิจัย เทียร์ ละ 6 คัน ครับ ถึงจะไปเที่ยร์อื่นต่อได้

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lucktoon อ่านกระทู้
    ใช่แล้วครับ อย่างน้อยต้องมีไว้ 6 คันในแต่ละเทียร์ ครบ 6 ก็ไปเทียร์ต่อไปได้

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ลงชื่อด้วยคน Nonthapon (Soviet Union)พึ่งเริ่มเล่น
    ป.ล พวกอัพคนขับรถนี่จำเป็นต้องอัพหมดทุกอันเลยป่าวครับ พวก driver gunner มันจะมีค่าที่คล้ายๆกันอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nonthapon อ่านกระทู้
    ลงชื่อด้วยคน Nonthapon (Soviet Union)พึ่งเริ่มเล่น
    ป.ล พวกอัพคนขับรถนี่จำเป็นต้องอัพหมดทุกอันเลยป่าวครับ พวก driver gunner มันจะมีค่าที่คล้ายๆกันอ่ะครับ
    ก็อัพเหมือนๆกันหมดนั้นละครับ ส่วนพลวิทยุนี้ แนะนำว่าอัพแค่รถถังที่มีเท่านั้นนะครับพวกสั่งปีนใหญ่ได้น่ะ ส่วนรถที่ใช้วิทยุไม่ได้ไม่ต้องอัพเสีย EXP ป่าว ๆ
    1.คนขับ
    2.พลปีน
    3.ผู้บัญชาการ
    4.อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะ แต่คงเกี่ยวกับช่วงล่างของรถรึป่าว
    5.พลวิทยุ

แนะนำอีกอย่างอัพให้ได้เวล 200 ไวๆ แล้วไปที่ช่อง 6 อัพรถถังที่เราขับอีกที ๆ นี้ ถ้ากดอัพไปแล้วจะ+พวกค่าต่างๆให้คนขับอย่างละ +30 โหดเลยทีเดียว ถ้าเวล 500 ก็กดอีกทีนี้โหดสุด ๆ(เสียเงินน่ะเอ่อลืมบอก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 26th June 2014 เมื่อ 06:32

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    กำละปิงมันมาอีกแล้ว latency เน่ามากๆ เมื่อวานยังดีๆอยู่เลย พอจบเย็นก็กลับมาเหมือนเดิม ผมคงไม่ได้เป็นคนเดียวเห็นใน Gen_Chat ก็บ่นกันแสดงว่าเซิฟมีปัญหา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nonthapon อ่านกระทู้
    คนขับนี้สำคัญมาก เวลาออกตัวรถจะพุ่งแรงขึ้น บังคับง่ายขึ้น คล่องตัวขึ้นเยอะ แนะนำเอาให้ Max เลย ถ้าเล่นสาย Medium Tank เพราะมันใช้แต้มไม่เยอะเท่าไหร่
    พลบังคับปืน ถ้าเล่น German พวก Heavy Tank หรือ Tank Destroyer ให้เอา Rangefinding กับ Targeting
    ช่อง Qualification เอาไว้อัพเกรด Point Skills เพิ่ม ครั้งแรก Expert ได้ +30 ตามรูป ใช้เงิน Lions ซื้อ แล้วถัดไปเป็น Ace ใช้เงินเติมพวก Golden Eagles

ลองดูภาพเปรียบเทียบระหว่าง อัพสุดกับยังไม่อัพ (ทางซ้ายไม่ได้อัพ, ทางขวา MAX)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 26th June 2014 เมื่อ 06:42

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    พวก RU ไล่ตบพวกมันให้หมด ! ! ! ! ! ! ! ! ! อย่าให้เหลือ !!!

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    มาราธอนเริ่มแล้ว http://warthunder.com/en/news/678-Ma...g-to-be-hot-en

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    กิจกรรม เริ่มแล้วนะครับ ใครมีเวลาก็ไล่ล่าของกันสะ
    Marathon "It’s going to be hot!"

ของรางวัลนะครับ ทำให้ได้ 4 ใน 7 วันน่ะครับ แต่ละวันถ้าทำครบตามที่กำหนดจะสุ่มเงินตั้งแต่ 50.000-700.000 นะครับ WoW

Complete the daily tasks!
    Earn free premium tanks and up to 700.000 Silver Lions

Day

USSR Germany

Tasks to receive T-26-1GvTBr / Tasks to receive Pz.Kpfw.II (DAK)

ตางรางกิจกรรมนะครับ อันนี้ตามความเข้าใจของผมนะครับ แล้วก็ใครเล่น ประเทศไหนก็ทำตามของประเทศนั้นน่ะครับ

Day 1: เล่น battles 10 รอบ

10 battles in USSR ground vehicles with at least

an activity of 50% in each battle

10 battles in German ground vehicles with at least

an activity of 50% in each battle

Day 2: ตบรถถัง โซเวียต / เยอรมัน 30 คัน

Driving a Soviet medium tank, destroy 30 enemy tanks*

Driving a German medium tank, destroy 30 enemy tanks*

Day 3: เล่นรถพวก SPG (Self Propelled Gun) ยิงป้อม AA รึ ยิงเครื่องบิน ให้ได้ 40 ป้อม/ลำ (ยิงอย่างยากเครื่องบิน - -''ตบแต่ป้อมนั้นละ)

Whilst driving a Soviet SPG (Self Propelled Gun)

or SP AA (Self Propelled AA)

destroy 40 enemy units (including aircraft)*

Whilst driving a German SPG (Self Propelled Gun)

or SP AA (Self Propelled AA)

destroy 40 enemy units (including aircraft)*

Day 4:ยิงอีกฝ่าย 30 คัน น่าจะเป็น AI รึป่าวผมก็ไม่แน่ใจ ใครจะเสริมก็ได้เนอะ

Driving a Soviet heavy tank, destroy 30 enemy ground vehicles*

Driving a German heavy tank, destroy 30 enemy ground vehicles*

Day 5: อันนี้ก็ งง นิดหน่อย เล่น battles 15 รอบ ผมไม่เข้าใจตรง ground equipment <<< ใครรู้เสริมที

Participate in 15 battles in ground equipment of the USSR

with at least 50% activity in each battle

Participate in 15 battles in ground equipment of Germany

with at least 50% activity in each battle

Day 6: ตบรถถังอีกฝ่าย 30 คัน

Destroy 30 German tanks*

Destroy 30 Soviet tanks*

Day 7: อันนี้เล่น battles เก็บคะแนนให้ได้ 15 แต้มละมั้ง ใครช่วยเสริมหน่อย

Fly or drive Soviet vehicles, score 15 victories in tank battles

with an activity of at least 50% for each battle

Fly or drive German vehicles, score 15 victories in tank battles

with the activity of at least 50% for each battle
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 27th June 2014 เมื่อ 15:25

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ^
    ^
    ^
    เสริม ถ้าเล่น 2 ฝั่ง ครบ 4 ในวันของกิจกรรม ในนวันนั้นๆ (วันไหนก็ได้) จะได้ รถพรีเมี่ยม 2 คัน ทั้ง T-26-1GvTBr กับ Pz.Kpfw.II (DAK) แต่ถ้าเล่นฝั่งเดียว ก็ได้ คันเดียวของฝั่งนั้นๆ

-DAY 1 เล่นเกมครบ 10 ตา แล้วมีส่วนร่วมช่วยทีมในเกมอย่างน้อย 50% ขึ้นไป (USSR,Germany เล่น 2 ฝั่งได้ 2 คัน Premium Tanks)

-DAY 2 ทำลายรถถังฝั่งศัตรู (ถ้าเล่นโซเวีตย ให้ทำลายรถถังเยอรมัน 30 คัน ส่วนฝั่งเยอรมันก็เหมือนกัน)

-DAY 3 นี้ยากขึ้นหน่อย เพราะต้องส่อยพวกเครื่องบินบนฟ้า ใช้ Tank Destroyers หรือ SPAA (Self Propelled Anti-Aircraft) ตามประวัติแล้วรถ TD ก็ใช้เป็น SPG ได้เหมือนกันพวกตระกูล SU,Stug ฯลฯ

-DAY 4 ใช้รถ Heavy Tanks ทำลายรถถังศัตรู 30 คัน เหมือนกับวันที่สองแต่เล่นเป็น HT แทน

-DAY 5 เล่นรถอะไรก็ได้ในเกม แล้วมีส่วนร่วมช่วยทีมในเกมอย่างน้อย 50% ขึ้นไป (USSR,Germany เล่น 2 ฝั่งได้ 2 คัน Premium Tanks)

-DAY 6 ทำลายรถถัง 30 คัน เช่นเดียวกับวันที่ 2 (USSR,Germany เล่น 2 ฝั่งได้ 2 คัน Premium Tanks)

-DAY 7 ขับรถ หรือ เครื่องบิน ชนะในเกม 15 ตา แล้วมีส่วนร่วมช่วยทีมในเกมอย่างน้อย 50% ขึ้นไป

วิธีดูกิจกรรมของแต่ละคน เข้าไปที่ Profile >Achievements > Achievements > Special

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ผมว่าวันที่ 3 นะยากสุด ตั้ง 40 ลำ/ป้อม ไอป้อมก็พอดีได้อยู่หรอกแต่ไอเครื่องบินรบนี้สิ กะดีๆแล้วยังไม่โดนเลย

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ผมว่าวันที่ 3 นะยากสุด ตั้ง 40 ลำ/ป้อม ไอป้อมก็พอดีได้อยู่หรอกแต่ไอเครื่องบินรบนี้สิ กะดีๆแล้วยังไม่โดนเลย
    รวม AI รถถังด้วยครับ

เปลี่ยนเป็น 3 แล้วครับ จาก 4 ภารกิจของแต่ละวันแค่ ทำครบ 3 วันก็ได้
    ผมลองอัพรถถังเป็น Ace ดู เพิ่มมา 20 แต้มครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 28th June 2014 เมื่อ 22:29

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    พักนี้ไม่ได้เล่นรถถังเลยไปนั่งลงลายเครื่องบิน ! ! ! ! ! อีกนิดเดียวเท่านั้นก็ได้ J แล้ว

F8F1

ปล.ก็นั่งแต่งไว้หลายๆลำ แต่ไปสู้พวก ฝรั่งไม่ได้ = = พี่แกใช้ CDK แต่งได้โหดมาก ผมลองไปอ่านดูเค้าบอก แบบแปลน รถถังน่ะมาแล้วแต่ยังใช้กับ Photoshop ไม่ได้ให้ใช้ CDK แกะเอาแม้งใช้ยากสุด ๆ ถ้า CS ก็พอว่าหน่อย ยิ่งพวก JP นะสุดยอดแต่งลาย Anime ได้งามมาก ผมชอบอยู่คนของนาย Bowenabc พี่แกแต่งได้เมพมากสวยสุด ๆ ตัวอย่าง ๆ แต่เสียดายพี่แกไม่เล่น USA T^T

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 3rd July 2014 เมื่อ 06:29

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ช่วงนี้ติด IS-3 อย่างเมามัน ในที่สุดก็มีรถถังเกราะดีๆ ไว้ต่อกอน tiger2 กับ Fredi เหอๆ เล่น IS-2 มารู้สึกกากไปเลย

Valais Air Base
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    Attention to all luftwaffe pilot Ready You Self for the next Genaration of the luftwaffe air forces

Ho229 is coming

Archangel Squadron Engage

กล่าวขอบคุณ
    621
    อนาคตของเครื่องบินแต่ละประเทศ Ready you self Pilot

By Solo wing Pixy // Yo bubby still Alive

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ช่วงนี้ไม่ได้แตะรถถังเลย มาเล่นเครื่องบินแทน ยังอยู๋เทีย 2 อยู๋เลย กากมาก

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    จะได้ IS-4M แล้ว อีก 4 หมื่นเอง เล่นอีก 2-3 วัน

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมเพิ่งเล่นได้ 2 วัน เล่นแต่เครื่องบินรถถังไม่เคยเข้าไปเล่นเลย เพราะเคยเล่น W.O.T ล้ะ แต่ไม่รู้เหมือนกันรึ ป่าว 5555 แต่สนุกมากเลยเครื่องบินอ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    621
    ดัน หน่อยครับ เงียบจัง

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ดันๆ เงียบจุง

กล่าวขอบคุณ
    621
    ดันหน่อย เงียบมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    แอบมาดันเงียบมาก รึไม่มีคนเล่นแล้วหว้า *--*

Tags for this Thread