ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ยสตน. ของผมเลยนะ ผมว่า มันก็คนละแนวนะ watch dog มันจะไปใส่รายละเอียดเกี่ยวกับการแฮ็คซะมากกว่า ส่วน GTA ของเค้าดีอยู่แล้วครับไม่ต้องพูดถึง แต่ Next Gen แบบนี้มันก็....... นะ
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    รีบจัดเลยทำออกมาแบบลวกๆมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    เรื่องรถผมไม่เห็นด้วยเลยครับ ผมว่าการขับรถเกมส์นี้มันดี
    ดียังไงเหรอครับ ในเรื่องจริง ถ้าคุณเหยียบคันเร่งตอนออกตัวแรงๆมันก็พุ่งนะครับ ต้องค่อยๆปล่อยเบรก ก็เรียลดีออก
    เวลาเลี้ยวก็ต้องค่อยชะลอความเร็วก่อนเลี้ยว ไม่เช่นก็หลุดหรือแหกโค้ง ซึ่งความจริงก็เช่นนั้นไม่ใช่เหรอครับ ไอเกมส์อื่นๆที่ว่าขับรถง่ายกันเงี้ย คือมันไม่เรียลอ่ะ เกตป่ะ ทำออกมาให้เล่นสนุกอย่างเดียวไม่คิดถึงความเป็นจริง
    เพราะตังละครที่คุณเล่นไม่ใช่นักแข่งรถ หรือผู้เชี่ยวชาญ จึงไม่ได้เมพขนาดที่คุณจะขับง่ายๆหรอก ผมว่ามันดีมากเลยนะ (ตอนแรกผมก็ไม่ชอบ พอชินแล้ว เออมันก็โอเค ขับง่ายสบาย ยิงมอเตอร์ไซค์นะ พริ้วเลย คนที่ว่าแย่ขับกันไม่เป็นหรือเปล่า)

ส่วนน้ำเนี่ยผมชอบมาของ WD คือมันกระเพื่อมแบบดูดีเลยครับ แม้แต่ตอนว่ายน้ำมันเป็นธรรมชาติมาก ใน GTA มันเป็นก้อนๆหนืดๆอ่ะ ไม่โอเคเลย

แล้วในคลิปนี่ WD ปรับสุดป่ะครับ ผมไม่แน่ใจ ดูภาพมันกากๆ อยากให้ดูวันออกจริงๆ อาจจะมีแพทช์แก้ก็ได้(เห็นบอกว่าแก้กัน 6 GB กว่า)

แต่แบบไม่ชอบตรงตอนดูเดโมกับของจริงมันคนละตัวกันชัดๆ

ตอน rescue หายไปไหน ในเกมส์ไม่เห็นมี
    ปกติของ Ubisoft หละครับเผลอๆผมว่า CG พร้อมทำให้เหมือนจริงนะยากก็จริงแต่มันทำให้ดูเป็นเกมส์ได้

Broter In arm Farcry 3 Splinter Cell Double Agent ล้วนเป็นเเบบนี้ตอนเปิดตัวหมด

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    เหมือนเป็นดราม่าย่อมๆ 555
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    มีการเปรียบเทียบขนาดของ แมพ ไหมครับ ผมชอบเกมส์แมพใหญ่ๆ 5555

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อืม เอาแล้วไง Watch Dogs ตอนเปิดตัวทำไมภาพสวยสมจริงกว่านี้หว่า

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    อืม เอาแล้วไง Watch Dogs ตอนเปิดตัวทำไมภาพสวยสมจริงกว่านี้หว่า
    ความชัดของรูป 480p ครับเลยไม่ค่อยชัด

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earnmn อ่านกระทู้
    มีการเปรียบเทียบขนาดของ แมพ ไหมครับ ผมชอบเกมส์แมพใหญ่ๆ 5555
    GTA V แมพใหญ่กว่าครับ เพราะ WD รู้สึกจะแค ชิคาโก้

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    WD ภาพสวยตอนฝนตกจริงๆนะชอบถนนเงาแว๊บเลย

ถ่ายจนเครื่องผมครับปรับแค่HiGH

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HotSuck อ่านกระทู้
    ผมวาไม่ย่อมแล้วละครับมาหน้า 5แล้ว

ปล.ส่วนตัวผมดีไม่ดีไม่รู้ผมเล่นหมดและ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HotSuck อ่านกระทู้
    ไม่หรอกครับ ยังไม่มีคนพูดก่อดราม่า มีเเต่ว่าด้วยเหตุผล เเบบนี้ผมชอบ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ถ้าได้เล่น gta v เตรียมลบ watch dogs ไปได้เลยบอกเลยเกมส์ open world ที่ดีไม่ใช่ภาพสวยแต่สมจริง ลายละเอียดต้องแน่นมีความตั้งใจ ต่อให้ภาพสวยยังไงอะนะแต่ลายละเอียดไม่มีก็เท่านั้น gta v ระยะใกล้ไกลโครตดีแสงสีสุดยอดยิ่งตอนฝนตกนะไม่ต้องพูดถึงแสงตกกระทบน้ำงี้ โอ๊ยบรรยายไม่ถูก naugty dog ชาวpcคงไม่ได้เล่นเกมส์ค่ายนี้แต่บอกเลยถ้าได้เล่นจะรู้ว่าความใส่ใจมันเป็นยังไง และจะบอกอีกอย่างบางอย่างใน v สู้ iv ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mildearth : 27th May 2014 เมื่อ 20:25

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ดูต่อไปเผลอๆอาจมี physx ก็ได้นะ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    Rescue มีนะครับแต่คุณต้องไปยิงกัน กลางดง ที่มีประชาชนขับรถอยู่ มันจะขึ้นให้ไปช่วยครับ (ผมลองมาแล้ว แต่วิธีนี้ก็เสี่ยงติิดค่าเลวเหมือนกัน กับ เสี่ยงตำรวจ แต่ถ้าอยากเท่ก็ยิงกันแบบที่ผมบอกเลยครับมันจะขึ้น)

คือ ผมอยากจะบอกนะว่ามันก็แล้วแต่คนจริงๆนะ GTA V ใน PS3 ผมเล่นได้ 1 สัปดาห์ผมก็เลิกแล้ว Multiplayer ไม่ค่อยมีอะไร (ปัจจุบันยังไม่เข้าไปเช็คได้ข่าวมี DLC นิ) ขับรถยิงคนโน้นนี้นั้น ต่อยคนใส่มาทำไม ผมก็ไม่รู้จะไปต่อยคนทำไม ยิงตำรวจทำไมก็ไม่รู้จะยิงทำไมเหมือนกัน Multiplayer ก็มีแต่เกรียน มีแต่ Hack (เช่นเคยผมยังไม่ได้เข้าไปเช็ค) ล่าสุดก่อนออกมาก็มีเงินเข้าตัว 10M แต่งรถกันมันเลย เกรียนดักบ้านก็มี ซึ่งผมไม่ชอบไง แต่คนอื่นอาจชอบจริงไหม เหมือนที่ผมชอบ WD อะรายละเอียดเล็กผมก็ไม่ได้สังเกตุ (ไอพวกที่สังเกตุนั้นแหละแปลกๆ เหมือนจงใจจะหยาม นี้ถึงขั้นเอามาเปรียบกับ GTA IV ผมว่ามันชัดแล้วละ) ซึ่งมันก็ต้องแล้วแต่คนจริงๆอะ กราฟฟิคของ GTA V บางคนก็บอกโอ้โหสุดยอดนี้แค่ PS3 นะ บางคนก็บอกงั้นๆ ซึ่งผมก็เห็นว่ามันงั้นๆเหมือนกัน จุดนี้มันก็แล้วแต่คนอีก สำหรับ WD ตอนเช้าผมคิดว่าภาพมันห่วยมากเลยนะ แต่ตกกลางคืนแล้วฝนตกนี้ผมโคตรชอบเลยเหงาน้ำมันสวยดี (มันก็แล้วแต่คนนั้นแหละเห็นมะ)

ปล.ที่บอกภาพ WD ไม่สวยเหมือนในคลิปนี้ใช้ตอนมันเช้าหรือป่าวครับ ลองเล่นตอนมันกลางคืนแล้วฝนตกสิครับ แล้วลองมาดูคลิป Gameplay ของมันผมว่ามันก็สวยเท่ากันนะไม่ได้ลดลงไปเลย (ความเห็นส่วยตัวนะครับอ่านผ่านๆ พอดีผมชอบเกมส์นี้เลยแก้ตัวให้ ผมกล้าบอกเลยว่าสมกับที่รอคอย)

ชอบคุณตอบจัง เดี๋ยวผมลองดูครับ

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    GTA พ่อทุกสถาบันของ OPENWORLD