ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice & Report

โซนี่มั่นใจว่า PS4 จะทุบสถิติยอดขาย PS2

ตอนนี้เราสามารถพูดได้ว่า PS4 เป็นเครื่องเกมคอนโซลที่ขายดีที่สุดของยุคนี้ไปแล้ว ซึ่งไม่ถึงปีก็ทำยอดขายไปแล้วกว่า 7.5 ล้านเครื่องทั่วโลก แต่ในระยะยาวนั้นจะขายได้ดีหรือไม่ก็ไม่มีคนรู้ได้ โดยวันนี้คุณ Kazuo Hirai ซีอีโอของโซนี่ได้ประกาศระหว่างประชุมบริษัทประจำอาทิตย์ว่า ทางบริษัทเชื่อว่า Playstation 4 จะทุบยอดขาย PS2 ซึ่งทำได้มากกว่า 155 ล้านเครื่องและ PS4 จะกลายเป็นเครื่องเกมคอนโซลที่จะทำกำไรมากที่สุดตั้งแต่มีเครื่องเกมคอนโซลออกมา Hirai กล่าว “ดูเหมือนว่า PS4 จะกลายเป็นแพลตฟอร์มที่จะทำกำไรมากกว่า PS2” และแม้ว่า PS4 จะขายในราคาที่ถูกจนทำให้เราหลายๆคิดว่าโซนี่ขายเครื่อง PS4 แบบขาดทุนหรือไม่ แต่วันนี้คุณ Hirai ก็ได้ยืนยันว่า ทางโซนี่สามารถทำกำไรได้จากเครื่อง PS4 อย่างเดียวได้ โดยที่ไม่รวมอย่างอื่น ดูเหมือยว่ารอบนี้โซนี่เอาจริงน่าดูหลังจากที่ประกาศผลรายได้ประจำปี 2013 ซึ่งขาดทุนไป 1.25 พันล้านเหรียญ อย่างไรก็ตามเรามาเอาใจช่วยโซนี่กันด้วยนะครับ.

Destiny จะเป็นเกมแรกที่รองรับระบบ pre-loading บน PS4

ระบบใหม่ในเฟิร์มแวร์ PS4 ล่าสุดเวอร์ชั่น 1.70 ที่ชื่อว่า “Pre-load” ซึ่งเป็นระบบที่อนุญาตให้เราสามารถดาวน์โหลดเกมที่เราสั่งจองไว้จาก PSN Store ก่อนวันจำหน่ายจริงของเกมได้ครับ แต่ระบบจะยังไม่อนญาติให้เล่นเกมจนกว่าจะถึงวันจำหน่ายจริงของเกมครับ เมื่อถึงวันจำหน่ายจริงระบบจะปลดล็อกเกมให้เราเล่นได้ทันที เพื่อที่ว่าจะไม่ต้องเสียเวลานั่งรอดาวน์โหลดเกม อย่างไรก็ตามแม้ว่าระบบจะบรรจุอยู่ในเฟิร์มแวร์ PS4 ล่าสุดเวอร์ชั่น 1.70 แล้ว แต่ก็ยังไม่มีเกมที่มารองรับระบบนี้ ซึ่งก่อนหน้าก็มีข่าวลือมาว่าเกม Watch Dogs และเกม Wolfenstein: The New Order จะรองรับระบบนี้ได้แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ครับ และแล้ววันนี้ทางโซนี่ก็ได้ประกาศว่า Destiny จะเป็นเกมแรกที่รองรับระบบ pre-loading ครับ ซึ่งในรายงานระบุไว้ว่า “ระบบ pre-loading จะเริ่มด้วย Destiny โดยหลังจากนั้นเกมที่สั่งจองไว้จะสามารถ “พรี-โหลด” อัตโนมัติได้ เมื่อใกล้ๆวันจำหน่ายจริงของเกมนั้นๆ นี่ทำให้คุณสามารถเล่นเกมได้เลยตั้งแต่วินาทีแรกที่เกมวางจำหน่าย ป.ล ไม่ใช่ทุกเกมที่สามารถพรีโหลดได้ มันขึ้นอยู่กับค่ายของเกมว่าจะเพิ่มฟั่งชั่นนี้เข้าไปหรือไม่” อย่างไรก็ตามเราก็คงต้องรอกันไปอีกสักพักกว่าจะได้ใช้ระบบนี้ เพราะเกม Desitny กำหนนดออกในเดือนกันยายนครับ.

เร็วไปไหม!! หลุดเอกสารโซนี่จดทะเบียน PS4 รุ่นใหม่

PS4 เพิ่งจะวางจำหน่ายไปได้แค่ประมาณ 7 เดือนเท่านั้น แต่โซนี่อาจจะกำลังวางแผนที่จะเปิดตัว PS4 รุ่นใหม่ก็เป็นได้ครับ โดยวันนี้โซนี่ได้จดทะเบียนรหัสเครื่องเกมคอนโซลใหม่ที่กระทรวงการสื่อสารและเทคโนโลยีของประเทศอินโดนีเซีย ซึ่งสามารถเข้าไปดูได้ตามเว็บไซต์นี้ ซึ่งรหัสที่จดคาดว่าหนึ่งในนั้นคือรหัสเครื่อง PS4 รุ่นใหม่โดยรหัสที่โซนี่จดคือ “CUH-1106A” แต่คงไม่ใช่ PS4 รุ่นผอม หรือ PS4 Slim เพราะถ้าเทียบประวัติรหัสเครื่อง PS3 ที่เปลี่ยนจากรุ่นแรก (CECH-1001A) ไปเป็นรุ่นผอม (CECH-2001A) และรุ่น Super Slim (CECH-4001A) นั้นรหัสที่เปลี่ยนไปคือเลขตัวแรกที่จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แต่สำหรับ PS4 รุ่นเอเชียปัจจุบันมีรหรัส “CUH-1006A” ที่จดคือ CUH-1106A ซึ่งคาดการว่าน่าจะแค่เพิ่มความจุของฮาร์ดดิสให้มากขึ้นจาก 500 GB ไปเป็น 1 TB ครับ หรือไม่ก็มีการเปลี่ยนแปลงฮาร์ดแวร์ภายในเล็กน้อยครับ อย่างไรก็ตามแน่นอนว่ายังไม่มีการยืนยันจากโซนี่ แต่ตัวเลขนั้นมีอยุ่ในระบบจริง ซึ่งไม่แน่ว่าในงาน E3 โซนี่จะประกาศ PS4 แบบเพิ่มความจุมาสู้กับ Xbox One ก็เป็นได้ครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ให้Hackเครื่องPS4ได้ ขายดีแน่นอน 555 ขำๆนะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jonutty508 อ่านกระทู้
    ให้Hackเครื่องPS4ได้ ขายดีแน่นอน 555 ขำๆนะ
    เทน้ำเทท้าเลยละพ่อคุณ

CBR

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jonutty508 อ่านกระทู้
    ขายได้แต่เครื่องอะนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    กำลังเก็บตังชื้อps4มีข่าวps4slimละรอต่อไปดีกว่า

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมมเดาว่าน่าจะเป็น สี อื่นๆ ???
    It's Good For You !!!!!

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimer อ่านกระทู้
    กำลังเก็บตังชื้อps4มีข่าวps4slimละรอต่อไปดีกว่า
    ผมว่ารุ่นเดิมๆ ของ PS4 ก็สวย และมีขนาดกำลังดีเลยนะ (ส่วนตัว)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ยิ่งเล็กยิ่งไม่สวยครับ รุ่นแรกๆ ออกมาจะจัดเต็ม ดูได้เลย PS3 อ้วนจัดเต็มมาก 2หัวอ่าน พอรต์เพียบ ปุ่มแบบสัมผัส ตอนผมได้มา งง เปิดไงฟะ รุ่น2 ก็สวยรอยมือไม่มีเบามาก ปุ่นกากลงแต่กดง่ายแม่ก็ว่าดูดีกว่าไม่เขรอะง่าย
    วิต้านี่ผมจัดรุ่นอ้วนมา พอรุ่นสลิม จอกากมากๆ แม้จะมีเมมในตัวมาก็เถอะ ที่ดีคงเป็น PSP

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    วันหน้าอาจจะไม่มี sony ก็เป็นได้ ถ้าขายได้แต่เครื่องเกม ส่วนรายได้จากอย่างอื่นส่วนใหญ่ขาดทุน