ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

WatchDog Ram 4gb ไหวแค่ไหน

ใครได้ลองที่มันปล่อยออกมาแล้วบ้างอยากรู้ว่า RAM 4GB low หมดพอไหวรึุปล่าว VGA ผม 560 ti CPU Intel i7 2600 ใครลองช่วยบอกที ถ้าไม่ไหวจะได้ซื้อ RAN ก่อนสอยเกมส์
    BE A GOOD GAMER

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    Ran ไม่ต้องซื้อครับ มันไม่มีผลใรต่อเกมนี้ เซิฟเถื่อนมีครับ แต่ไม่ต้องซื้อครับมันไม่มีขาย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ที่เขาจะพิมนี่คงเป็น Ram มากกว่านะครับเพราะเขาถามเรื่องแรม
    ปัจจัยของสเปคแรมเกมนี้มันขึ้นอยู่กับอย่างอื่นๆด้วยนะครับ
    เช่นผมมี แรม 8 GB แต่ CPU VGA มันไม่ไหวกับเกมนี้ ก็ต้องดูอันอื่นๆด้วยครับว่าเราขาดความแรงของชิ้นไหนๆไป
    สำหรับผม แรม 8 GB นี่ถือว่าพอสำหรับผมแล้วกับเกมนี้แต่ว่าตัว CPU ผม กับ VGA อาจจะไม่ไหวก็ต้องอัพครับ
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมลองแล้ว PC ผม 8GB ผ่านฉลุยไม่มาอาการเลย
    แต่ note 4GB(i7) ไม่ผ่านครับเล่นได้ เข้าเล่น แรก แลคนิดๆ(ตลอดๆนะ) พอออกมาในเมืองสักพัก เริ่มกะตุกมากขึ้นถึงขั้นมาก จน ไม่รู้เรื่องเลย 555
    **PC 4GB ไม่รู้นะไม่ได้ลอง รอท่าอื่นเลย
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    แรม 4 gb pc เกือบไม่ไหวพอครับพอได้แต่แลค ครับ ลองดูละ -*-

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมแรม 4GB ไหวไหม ไหวนะ คือผมเล่นขนาดหน้าจอ 800x600 แทน + low หมด มีกระตุกให้เห็นบ้าง โดยรวมสมูทครับ

แต่อย่างที่มีข่าวออก 6 GB+ เหมาะสุดและ ผมลองเช็คดูแรมใช้ไปเท่าไหร่เรียกได้ว่า เต็ม 4GB เลย =,,= ฉะนั้นปัจจัยนึงของการกระตุกก็คือแรมด้วยเช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ขอถามด้วยครับ cpu i52500kไม่ได้โอเวอร์คล๊อก ram16gb GTX680 ไหวมั้ยครับ ปรับUltraจะกระตุกมั้ย

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysornsit อ่านกระทู้
    ขอถามด้วยครับ cpu i52500kไม่ได้โอเวอร์คล๊อก ram16gb GTX680 ไหวมั้ยครับ ปรับUltraจะกระตุกมั้ย
    ไม่ได้จะว่านะครับ แต่ขอพูดตรงๆ "ถ้าสเปคขนาดนี้ แล้วยังจะถามว่าปรับ Ultra จะกระตุกมั้ย" เอาคอมไปขายครับ แล้วไปซื้ออาหารดีๆกิน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ไม่ได้จะว่านะครับ แต่ขอพูดตรงๆ "ถ้าสเปคขนาดนี้ แล้วยังจะถามว่าปรับ Ultra จะกระตุกมั้ย" เอาคอมไปขายครับ แล้วไปซื้ออาหารดีๆกิน
    พูดแรงไป แต่ผมเห็นด้วยนะครับ 5555

แรม 4 GB ไปดูรีวิวมา เห็นว่ามันกระตุกๆนะครับ หน่วงๆ แต่ก็พอเล่นได้ เกมนี้เน้นแรมครับ

เออ แล้วก็นะ ผิดหมวดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ของผมลื่นๆ แรม4gb ปรับhigh สเปคตามลายเซ็น
    CPU:I5 2500K // RAM:4GB // GPU:HD 7870 2GB // MB:GB Z68X-UD3P-B3 // PSU:XFX PRO 750W

กล่าวขอบคุณ
    16
    น่าจะมีมีตัว benchmark ขอแค่ 1980 x 1080 + low ก็พอแล้ว แต่กลัวมันจะกระตุกเพราะ แรม 4 gb

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผม RAM 4GB เล่นจบแล้วครับ มีกระตุกบ้างแต่ถ้าเข้าเกมใหม่ๆ ลื่นมากแต่จะกระตุกหนักขึ้นมากเมื่อเล่นไปนานๆ ผมต้องแก้ด้วยการไปรีเครื่องแล้วเข้าใหม่อีกที เกมจะกลับมาลื่น อันนี้น่าจะเป็นที่คอมผมซอฟแวร์มันมั่วไปหมดในตอนนี้ ส่วนตัวเกมผมปรับ Low ให้หมดพอจะชะลออาการกระตุกเวลาขับรถได้มากขึ้น ลองปรับระดับ Medium กับ High ดูแล้วไม่ค่อยลื่นเท่าไร แถมกราฟฟิคก็รู้สึกไม่ต่างกันมาก แค่แสงเงา และความละเอียดของสิ่งต่างๆ เปลี่ยนแปลงนิดหน่อย

ส่วน Spec คร่าวๆก็ cpu: AMD FX 6100 3.30 GHz VGA: AMD Redeon 6800 RAM 4 GB ใช้ Window 7-64bits

ก็สนุกดี ระบบขับรถตอนแรกไม่คุ้นมือเลย Aiden พระเอกของเราเท้าหนักมาก เหยียบมิดตั้งแต่เกียร์ 1 ล่องี้หมุนฟรีเบิร์นยางเล่นได้เลย แต่พอชินแล้วผมว่าขับง่ายกว่าเกมแนวนี้ที่ผ่านๆ มานะ

เนื้อเรื่องสนุกดีครับ สมกับเป็น Ubisoft อยู่ มีจุดหักมุมอยู่พอดู ก็หักเหลี่ยมกันสนุกดี

ด้านเกมเพลย์ สนุกใช้ได้ครับ แต่ Puzzle ค่อนข้างจะกวนประสาทอยู่หลายที่ หลายครั้งที่มองหากล้องไม่เจอเวลาทำ Side Mission และโดยเฉพาะ Collectable

มินิเกมเล่นเพลินครับ เล่นเสร็จปลดสกิลปลดปืนปลดรถมา ปืนเกมนี้ใช้จริงๆ ไม่กี่กระบอกสำหรับผมนะ ปืนเก็บเสียง 1 อันนี้ผมใช้ Goblin Spec OP เอาได้จาก Reward อะไรซักอย่างจำไม่ได้ ลูกซองก็ Piledriver ผมว่าแหล่มสุดล่ะในระยะประชิดและกลาง ได้จาก Reward ของ Side Mission ส่วนไรเฟิล ผมใช้แต่ Destroyer นัดเดียวรถกระโปรงไหม้ เผลอๆ ทะลุโดนคนข้างในด้วย แถมขี้โกงยิงทะลุกำบังได้ แต่ส่วนใหญ่ผมไว้ยิงรถที่หนีมากกว่า ได้จาก Reward เหมือนกันครับ (เช็คเอาที่ Icon แรกของโทรศัพท์เอาครับว่าอันไหนปลดอะไรยังไง)

โดยรวมผมว่าเกมนี้สนุก ใครที่สั่ง Pre-Order ไปผมว่าไม่น่าจะผิดหวังเท่าไรล่ะครับ พูดจริงๆ ผมแอบคาดหวังว่าเกมมันจะออกมาดีกว่านี้ แต่ได้แค่นี้ก็เพียงพอให้จัดซื้อมาเก็บไว้แล้วล่ะ

ป.ล. เรื่องกราฟฟิคไม่ขอคอมเม้นท์นะครับ เนื่องจากไม่ได้บ้าทางด้านกราฟฟิคทรงพลัง + ตาไม่ค่อยถึงมองไงก็เป็นภาพ 3D เหมือนในเกมอื่นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 27th May 2014 เมื่อ 07:33

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    ผมก้ 4 gb นะ พอไปได้เหมือนกันคับ ปรับกลางๆเอา ^^

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ผม 4 GB เหมือนกันครับ
    ต่ำทุกอย่าง
    แต่ก็เล่นได้ ลื้นมาก
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ low หมดคงไหว

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1
    แนะนำแปดครับ เพราะเกมส์ใหม่ๆ กินแรมพอดูเลยละ
    MB: Asrock Z77 Extreme 6 Ram: Corsair Vengeance 4 GB DDR3 Bus 1600 CPU: I5 3570K VGA: Msi Cyclone R6850 OC