ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมเองก็คล้าย จขกท ครับแม่ผมจะซื้อคอมให้ถ้าได้เกรด3ขึ้นปกติเกรดผมจะอยู่ที่2.8ถึง2.9ตอนม4ผมทำได้ครับ3.04จนตอนนึ้ผมกำลังจะเข้ามหาลัยผมยังไม่ได้คอมเลยผมก็ไม่ติดใจอะไร ตอนนึ้ปิดเรียนผผมออกมาทำงานเพื่อซื้อคอมตอนก่อนมาแม่ผมบอกถ้าอยากได้หาเงินซื้อเอาผมก็okแต่ตอนนึ้ผมมาทำได้หนึ่งเดือนแม่ผมโทรมาบอกว่าให้เอาไปจ่ายค่าเรียนมหาลัยผมแทบบ้าผมมานึ้ไม่มีได้อะไรเลยจะซื้อให้ผมก็ไม่ได้ จะซื้อเองก็ไม่ได้ แต่ผมก็ไม่ได้ว่าไรมากผมต้องรอดูต่อไปว่าจะเอายังไงกับชิวิตเพราะผมต้องรียนวิทยาการคอมแต่ตอนนึ้ผมไม่มีคอมเลยคอมที่ผมเล่นก็ของน้าที่ห้องพอผมไปเรียนผมจะเอาอะไรเรียนผมก็ยังไม่รู้เลยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ผมเองก็เหมือนกัน วันใดวันนึงผมมีตังเยอะ พ่อก็จะมาขอลงทุนเล่นการพนัน ถ้าตังมันเหลือ ๆ ผมก็ให้วันไหนไม่ได้ไม่เปนไร (แต่ผมไม่ได้สนับสนุน) วันไหนได้พ่อก็ให้ผม 2-3 เท่าตัว

แต่ตอนนี้ผมเหมือนโดนขัดขาอยู่ ค่ารถใช้จ่ายวันละร้อย ค่าวินและรถเมล์ทั้งนั้น ค่าข้าวมื้อเที่ยงมื้อเดียว โดนพักการเรียน ต้องไปบำบัด ไกลบ้าน เฮ่อ ตังหมดคิดไรไม่ค่อยออก

ถามว่าตอนนี้ผมต้องการเก็บตังซื้ออะไรไหม ตอนนี้ยังไม่มี ตอนนี้ผมล่าความฝัน เรื่องเงินทองไม่มีปัญหา
    ในใจไม่อยากใช้ตังแม่เลย กับ การที่ ต้องไปบำบัด แต่ตังมันหมด เฮ่อ เซ็ง
    FC'โหดสสัด V2

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    ผมเองก็คล้าย จขกท ครับแม่ผมจะซื้อคอมให้ถ้าได้เกรด3ขึ้นปกติเกรดผมจะอยู่ที่2.8ถึง2.9ตอนม4ผมทำได้ครับ3.04จนตอนนึ้ผมกำลังจะเข้ามหาลัยผมยังไม่ได้คอมเลยผมก็ไม่ติดใจอะไร ตอนนึ้ปิดเรียนผผมออกมาทำงานเพื่อซื้อคอมตอนก่อนมาแม่ผมบอกถ้าอยากได้หาเงินซื้อเอาผมก็okแต่ตอนนึ้ผมมาทำได้หนึ่งเดือนแม่ผมโทรมาบอกว่าให้เอาไปจ่ายค่าเรียนมหาลัยผมแทบบ้าผมมานึ้ไม่มีได้อะไรเลยจะซื้อให้ผมก็ไม่ได้ จะซื้อเองก็ไม่ได้ แต่ผมก็ไม่ได้ว่าไรมากผมต้องรอดูต่อไปว่าจะเอายังไงกับชิวิตเพราะผมต้องรียนวิทยาการคอมแต่ตอนนึ้ผมไม่มีคอมเลยคอมที่ผมเล่นก็ของน้าที่ห้องพอผมไปเรียนผมจะเอาอะไรเรียนผมก็ยังไม่รู้เลยครับ
    โดนมาก อารมเดียวกันเลย

จะซื้อให้ก็ไม่ได้ จะเก็บเงินซื้อเองก้ไม่ได้อีก T^T

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    หลายๆคนไม่เข้าใจฟิลลิ่ง จขกท. เลยนะ คือที่เข้าใจก็คือ เข้าเก็บเงินจะซื้อกล้องมาตั้งนานแล้วและวันนั้นมันก็มาถึงเก็บเงินครบแล้วจะเอาไปซื้อ ปรากฎว่า เงินมันหายไปเพราะ แม่ แอบเอาไปซะก่อน

ฟิลลิ่งตอนนั่นมีใครเข้าใจไหมครับ แน่นอนว่าต้องโกรธสิครับ คนมันตั้งความหวังมาตั้งนานเป็นปี แล้ว มันย่อมโกรธเป็นธรรมดา จขกท. ผมแกก็รักแม่แกนั้นแหละ แต่เพียงตอนนั้นมันความคุมอารมณ์ไม่อยู่

ก็เงินมันหายจะเอาไปซื้อของ มันหายไปแล้วมีใครเข้าใจมั้งเนี้ย คนเรามีชีวิตไม่เหมือนกันคนที่เก็บเงินเพื่อที่จะให้ พ่อแม่ โดยเฉพาะนั้น ทำดีแล้วครับ แต่ จขกท. เขาเก็บไว้ทำอย่างอื่นไง

นี้มาอ่านแต่ละ คห. มาเล่นแง่แม่อุ้มท้อง เลี้ยงดูห่าเหวอะไรกัน พูดด่าเขาเสียๆหายๆผมว่าอันนี้โลกสวยมากกว่า จขกท แกไม่ได้ทำอะไรคอขาดบาดตายซักหน่อยคนเรามันพลาดกันได้

สิ่งที่คุณต้องทำคือ ทำใจ ครับ และ ให้อภัยแม่ซะ ยังไงก็แม่ลูกกัน แล้วบอกไปด้วยว่าวันหลังถ้าทางมีปัณหาอะไรให้บอกด้วย ไม่ใช้เอาเงินกันไปดื้อๆแบบนี้มันเสียความรู้สึก

พ่อแม่ ผมเองก็ไม่ทำอะไรประมาณนี้เด็ดขาด เขาจะทำอะไรเขาบอกผมเสมอ พยามจะเข้าใจกันและกัน เพราะ ตัวผมเองก็มีชีวิตจิตใจ ไม่ใช้แค่ก้อนเนื้อหรือเครื่องจักร คิดเป็น ท่านสอนมาแบบนี้

แม่ผมเล่าผมว่า ตัวท่านก็มีพ่อแม่ที่ไม่ค่อยดี แกเรียนไม่จบ ป.4 เพราะแม่ไม่ให้ตังไปถ่ายรูปติดบัตร คิดดูสิ เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อนครับ อยู่ที่สภาพครอบครัวของแต่ละคน มันไม่เหมือนกัน

ที่มาพิมยาวๆไม่ใช้อะไร บางคนด่าเอามันส์ เพื่ออะไร?? ด่าแล้วไม่ช่วยสักนิด บางคนให้คำแนะนำที่ดี บางคนโผล่มาด่าแล้วก็หายไป ผมว่าแบบนี้กดออกไปตั้งแต่แรกเถอะ

แล้วไงละครับ ในเมื่อจขกท.เอาเรื่องส่วนตัวมาเผยแพร่เองก็เท่ากับกลายเป็นเรื่องสาธารณะไปแล้วกลาย ๆ ประเด็นนี้ต้องมีคนไม่พอใจในการกระทำ
    อยู่แล้ว ผมเข้าใจว่าระดับความเคารพในบุพการีของแต่ละคนอาจจะไม่เท่ากันครับ แต่ผมรู้สึกแย่มากที่จขกท.ด่าว่าคาดคั้นจนแม่ร้องไห้ นี่ถ้าเป็นผม
    ถึงจะโกรธก็ตามแต่ถามแม่แล้วรู้ว่าแอบเอาเงินไปใช้เพราะเหตุจำเป็นผมจะไม่ว่าแม่เลยครับ และไม่คิดที่จะทำด้วย อย่าลืมว่าความถูกต้องกับความอกตัญญู
    มันมีเส้นกั้นแค่บาง ๆ เองนะครับ และด้วยปัญหาครอบครัวที่ผมพบเจอมาในชีวิตผมมองว่ามันเล็กน้อยมากครับถ้าเทียบกับครอบครัวผม หรือแม้กระทั่ง
    พ่อแม่ของคุณแม่คุณก็ตาม อาาาา อยากให้คุณกับจขกท.มาเกิดในครอบครัวผมจัง จะได้รู้ซึ้งว่าคำว่า "คนไม่ดี" นะมันเป็นยังไง เฮอะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    หลังจากที่อ่านๆมา เป็นอะไรกันครับ ด่าจขกท.กันวอดวาย เป็นไรกัน !!!
    คือแทนที่จะช่วยหาวิธีแก้ไข เออ บอกไปสิ ไปขอโทษแม่ ขอแม่ทำงาน หาเงินใหม่ อะไรใหม่ก็ได้ ทางแก้มีเยอะแยะ จะด่าให้จขกท.รู้สึกผิดทำไม แล้วถ้าเขาคิดมากจนเป็นปมขึ้นมาทำไง
    คืือเข้าใจป่ะว่า จขกท.ก็ผิด แต่แบบอารมณ์ชั่ววูบก็นะ เข้าใจว่าทุกคนก็เคย แต่แบบพอเขาสำนึกได้ เขามาขอคำปรึกษา ก็บอกไปว่าให้ไปขอโทษแม่ แล้วค่อยคุยกับแม่ว่าจะเอาไงต่อ หรือไม่ก็หาเงินใหม่เอง
    ซึ่งมันไม่ยากเลยที่จะแก้ หลายหัวช่วยกันคิด ได้ทางออกดีๆแน่นอน

แต่ไอการที่เข้ามาบอก มาด่า มาระบายอารมณ์ ด่ากันสนุกปาก คิดว่าคุณเป็นคนดีมากเลยดิ ตามกระแสเหรอ เห็นคนอื่นเขาด่าก็ด่าตาม
    ประเด็นอยู่ตรง ทำไมไม่เข้ามาช่วยให้คำปรึกษาแก้ปัญหาที่ดี ที่ทั้งแม่ทั้งลูกไม่ผิดใจกันแล้ว จขกท.ได้ของตามที่ต้องการ(อาจจะรอหน่อย กว่าเงินจะครบอีกครั้ง) แทนที่จะเข้ามาด่า จขกท.แบบเละเทะเสียๆหายๆล่ะ

ปล.ไหนๆ มีใครจะด่าผมมั้ยครับ
    คงไม่ต้องพูดไรมากแล้ว แต่ผมว่าคุณมากกว่านะที่อยากทำตัวเด่นเป็นคนดีด้วยการทำว่าปกป้องจขกท.ในเรื่องที่ไม่เข้าเรื่อง
    แล้วเรื่องแค่นี้จะต้องให้คำปรึกษาด้วยเหรอครับ คิดเองไม่เป็นเลยเหรอ มันยากมากเสียต้องเค้นทุกส่วนของสมองมาคิดเลยมั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 28th May 2014 เมื่อ 05:18

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมก๋โดนไป12000ครับ น้ำตาเเทบร่วง อารมณ์เดียวกับของเเอดมินเลย(เเต่ของผมเเม่เอาไปซื้อมือถือให้พี่ชาย)

เเต่คิดๆไปเเล้วตลอดชีวิตผม18ปี เเม่ให้ผมมามากกว่าเงินหนึ่งหมืนอีกนะ อย่าโกรธเค้าเลย เงินเราหาเมื่อไหร่ก็ได้ เเต่คุณเเม่เราคนนี้ มีหนึ่งเดียวในโลก ที่ไหนก็ไม่มีใหม่ให้นะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: