ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

ชีวิตนี้จะได้สิ่งที่ผมต้องการมั้ยเนี่ย!?!?!?!?

ช่วงนี้ผมหาตังจากการทำงาน น้อยนิดก็เอาคือ ผมเก็บเงินเพื่อที่จะซื้อ
    กล้อง DSLR แน่นอนว่าราคาไม่ใช่ถูกผมใช้เวลาเก็บเงินนานมาก (ยอมอดข้าวเที่ยงและเย็น)
    ใช้เวลาเป็นปีได้มั้ง จนสุดท้ายก็ได้เงินครบแล้ว 23000 บาทถ้วน มากพอซื้อเก็บไว้ในกระปุกเงินตนเอง วันต่อมา ผมกลับจากเรียนแล้วเอาเงินพร้อมจะซื้อกล้อง ทว่เงินในกระปุกหายหมดเลย แล้วพอทราบว่าใครเอาไปก็คือแม่ของตัวเอง ผมก็บอกว่า แม่เอาเงินผมไปทำไม แม่บอกเอาไปลงทุนหมด แม่ขอโทษด้วย ผมก็บอกว่า ผมอุตส่าห์เก็บมาตั้งนานเป็นปีเพื่อซื้อกล้อง ทำไม่แม่ มาทำกับผมแบบนี้!!!!!!! ผมโมโหมาก แม่ก็พยายามเล่าเหตุผล แต่ตอนนั้นผมโกรธมากจนไม่ฟังแม่ บอกแต่เอาคืนมา หลายครั้งจนครั้งสุดท้าย เอาคืนมา เงินที่ผมหามาเอง เอาคืนมาเดี๋ยวนี้!!!!!!! แม่ก็ได้แต่ขอโทษ เพราะแม่เอาเงินกองนั้นไปใช้แล้ว เงินที่ผมหามาเองตลอด แล้วเก็บนานมากโดนแบบนี้ ผมโมโหมาก เพราะเท่ากับว่า ความพยายามตลอดหนึ่งปี กลายเป็นแค่ความว่างเปล่า ผมโกรธมากและสุดขีด สักพักนึง ผมเห็นแม่ร้องไห้ พอผมอารมณ์เบาลง ผมก็ฟังแม่ แล้วรู้ว่า แม่ไม่ได้อยากทำแบบนี้ แต่เพราะสถานการณ์มันบีบคั้นจนแม่ต้องเอาเงินที่ลูกสะสมตลอดหนึ่งปีมาใช้ แม่พูดไปร้องไห้ไป ผมก็รู้สึกเสียใจเหมือนกันที่ต่อว่าแม่ตัวเองขนาดนั้น เงินที่ผมสะสมมาตลอดสูญเปล่าหมด

ผมไม่ได้อะไรกลับมาเลย ความรู้สึกอยากเก็บเงินก็ไม่อยากเก็บอีกเลย

ผมควรให้อภัยแม่ตนเองมั้ย ที่ทำลายความพยายามของผมขนาดนี้ TT
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ลงทุนทำอะไรหว่า อย่าบอกนะว่า... เอาไปเล่นพนัน
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    ลงทุนทำอะไรหว่า อย่าบอกนะว่า... เอาไปเล่นพนัน
    ลงทุนร้านอาหาร แต่เงินช้อตวันสุดท้าย(วันที่ผมจะซื้อกล้อง) และก็หนี้ธนาคารจำนวนหนึ่ง
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เหตุผลมีพอฟังขึ้นก็ให้อภัยเถอะครับ เขาเป็นแม่คุณด้วย ก็ควรจะให้อภัยครับ
    แต่แบบคราวหน้าบอกก่อนมั้ย ถ้าเรื่องเร่งด่วนคือยังไงผมก็ให้อ่ะ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เอาเงินใส่ธนาคารสิครับ ได้ดอกเบี้ยด้วย เปิดสักบัญชี แอบสมุดให้ดี
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    รู้สึกจะเป็นเรื่องจำเป็นพอสมควร คุณก็ควรจะใจเย็นๆก่อนคับ ไว้แม่คุณได้กำไรจากการลงทุนในส่วนนั้นแล้วค่อยไปทวงคืน 555 ตอนนี้ทำใจร่มๆไว้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    เหตุผลมีพอฟังขึ้นก็ให้อภัยเถอะครับ เขาเป็นแม่คุณด้วย ก็ควรจะให้อภัยครับ
    แต่แบบคราวหน้าบอกก่อนมั้ย ถ้าเรื่องเร่งด่วนคือยังไงผมก็ให้อ่ะ
    แต่มันยากอ่าครับ เพราะความรู้สึกที่พยายามมาหนึ่ง ทำให้ผมรู้สึกให้อภัยยากอ่าครับ TT

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    พลิกวิกฤติ
    ถือโอกาสเป็นหุ้นส่วน ร้านอาหารแม่คุณ
    ช่วยแม่คุณ ลงทุน ดูแล บริหาร พัฒนา
    ถ้าทำแบบนี้ได้ เงินก็จะได้คืนมาแถมเพิ่มอีก
    นอกจากนี้เมื่อได้เป็นลูกกตัญญูเช่นนี้
    อาจจะได้มากกว่ากล้องอีกนะ
    เป็นประสบการณ์ที่สนุกไปอีกแบบ

เก็บเงินนานหน่อยนะ หรือไม่ก็
    อาจจะไม่ได้ง่ายขนาดนี้
    เพราะผมก็ไม่ได้ทราบเรื่องละเอียดนัก

เอาใจช่วยครับ ดีกว่าแม่คุณเอาไปเล่นพนันน่ะแหละ
    3 Coins DPP

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kachanking อ่านกระทู้
    รู้สึกจะเป็นเรื่องจำเป็นพอสมควร คุณก็ควรจะใจเย็นๆก่อนคับ ไว้แม่คุณได้กำไรจากการลงทุนในส่วนนั้นแล้วค่อยไปทวงคืน 555 ตอนนี้ทำใจร่มๆไว้ก่อน
    แม่ไม่ให้ทวงอ่าประเด็น

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy1616 อ่านกระทู้
    แต่มันยากอ่าครับ เพราะความรู้สึกที่พยายามมาหนึ่ง ทำให้ผมรู้สึกให้อภัยยากอ่าครับ TT
    ท่านนี้ตอบโอเคมากครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ black jack sdppd อ่านกระทู้
    พลิกวิกฤติ
    ถือโอกาสเป็นหุ้นส่วน ร้านอาหารแม่คุณ
    ช่วยแม่คุณ ลงทุน ดูแล บริหาร พัฒนา
    ถ้าทำแบบนี้ได้ เงินก็จะได้คืนมาแถมเพิ่มอีก
    นอกจากนี้เมื่อได้เป็นลูกกตัญญูเช่นนี้
    อาจจะได้มากกว่ากล้องอีกนะ
    เป็นประสบการณ์ที่สนุกไปอีกแบบ

เก็บเงินนานหน่อยนะ หรือไม่ก็
    อาจจะไม่ได้ง่ายขนาดนี้
    เพราะผมก็ไม่ได้ทราบเรื่องละเอียดนัก

เอาใจช่วยครับ ดีกว่าแม่คุณเอาไปเล่นพนันน่ะแหละ
    สร้างเงื่อนไขทำงานกับแม่ไปเลย เผลอๆได้มากกว่ากล้อง เช่นแบบ ขอแม่ไปเป็นเด็กเสิร์ฟ เอ๊ะยังไง 55555555
    ให้อภัยไม่ได้ก็ปล่อยครับ เก็บใหม่ เอาเข้าธนาคารให้เรียบร้อยเก็บซ่อนดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ให้อภัยแม่นะครับ ใจเย็นๆนะ สู้ๆ ^ ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    แม่กว่าจะเลี้ยงเราโตครับลองแม่พูดว่ากูไม่น่าเลี้ยง***เลยเอาเงินกูคืนมาเอาเวลากูคืนมาผมเจอเข้าไป สตันยาว

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    หัวอกเดียวกันเลยแต่ผมไม่ได้ทำงานเก็บจากเงินกยศเอา แล้วพ่อก็ชอบขโมยบัตไปกด
    ปล. ที่เขารู้รหัสเพราะเขาพาผมไปเปิด

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เอาตามเนื้อผ้า แม่ท่านผิดที่ขโมย(ต้องใช้คำนี้)เงินไป ถ้าบอกหรือขอกันดีๆคงไม่จบแบบนี้

ส่วนตัวท่านเองก็อารมมาเต็ม แต่เข้าใจน่ะว่าเงินหามาเองจนจะได้ของที่อยากแล้ว แต่ก็หลุดมือไป

เอางี้....บอกแม่ว่าถ้าได้กำไรมาแล้วก็ขอคืนด้วย รอหน่อยล่ะกัน อดทนมา 1 ปีได้ รออีกหน่อยจะเป็นไร

ยังไงก็แม่เรานี่เนอะ อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปล่ะกัน
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    เอาตามเนื้อผ้า แม่ท่านผิดที่ขโมย(ต้องใช้คำนี้)เงินไป ถ้าบอกหรือขอกันดีๆคงไม่จบแบบนี้

ส่วนตัวท่านเองก็อารมมาเต็ม แต่เข้าใจน่ะว่าเงินหามาเองจนจะได้ของที่อยากแล้ว แต่ก็หลุดมือไป

เอางี้....บอกแม่ว่าถ้าได้กำไรมาแล้วก็ขอคืนด้วย รอหน่อยล่ะกัน อดทนมา 1 ปีได้ รออีกหน่อยจะเป็นไร

ยังไงก็แม่เรานี่เนอะ อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปล่ะกัน
    อ่านะครับ แต่ส่วนใหญ่ได้กำไรน้อยมาก บางทีไม่ได้เลยด้วยซ้ำ

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    ผมว่า เรื่องอภัยให้เเม่คุณนะควรทำนะครับ

ท่านเลี้ยงดูเรามาตั้งเเต่เด็กสูญเสียเงินมากกว่า 23000บาท นะครับเเละใช้เวลามากกว่า1ปี ทำไม ไม่คิดซะว่าทดเเทนบุญคุณละครับ

ส่วนเรื่องเงิน ผมว่าพอ เเม่ท่านหา ได้คง ค่อยว่ากันอีกที ยังไงก็ควร รอหน่อยละกันครับ วัตถุนอกกายเราหาใหม่ได้ เเต่ความสัมพันธ์บางที่มันอาจหากลับมาไม่ได้นะครับ

เพราะถ้าไม่จำเป็นจริงๆ คงไม่เอาเงินไปใช้หรอกครับ

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    โห ความรู้สึกเดียวกลับผมเลย
    โดนเหมือนกัน ถึงเหตุผลจะต่างกันก็เหอะ
    เก็บเงินแทบตายเพื่อที่จะซื้อสิ่งที่อยากได้ ยอมอดขนม ยอมไม่เที่ยว ยอมไม่ซื้อนู่นไม่ซื้อนี่เพื่อที่จะซื้อสิ่งนี้ก่อน
    แต่พอเก็บจะครบแล้วแม่กลับเอาไปหมดไม่เหลือเลย
    ก็เข้าใจเหตุผลที่แม่เอาไปอยู่หรอก แต่มันเหมือนมาทำลายความหวัง ความพยายามที่เราอุส่าทำมา
    จากเมื่อก่อนเป็นคนชอบเก็บเงิน ตอนนี้เวลามีเงินเหลือผมก็จะใช้ให้หมดไม่ให้เหลือสักบาท เพราะผมกลัวมันจะเป็นแบบนั้นอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ขึ้นอยู่กับแม่ท่านด้วยนะครับ ผมเปล่าโลกสวยแต่เคยเจอแม่คนอื่นแบบรับไม่ได้ก็มี
    แต่สำหรับผมเงินหาใหม่ได้ครับ แม่คนเดียวหาใหม่ไม่ได้ด้วยนะครับ กลางๆนะครับฟังจากน้ำหนักทั้ง2ฝ่ายที่เล่ามา ยังไงแม่ก็สำคัญกว่ากล้องครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ {s-c-p} *man* อ่านกระทู้
    ผมว่า เรื่องอภัยให้เเม่คุณนะควรทำนะครับ

ท่านเลี้ยงดูเรามาตั้งเเต่เด็กสูญเสียเงินมากกว่า 23000บาท นะครับเเละใช้เวลามากกว่า1ปี ทำไม ไม่คิดซะว่าทดเเทนบุญคุณละครับ

ส่วนเรื่องเงิน ผมว่าพอ เเม่ท่านหา ได้คง ค่อยว่ากันอีกที ยังไงก็ควร รอหน่อยละกันครับ วัตถุนอกกายเราหาใหม่ได้ เเต่ความสัมพันธ์บางที่มันอาจหากลับมาไม่ได้นะครับ

เพราะถ้าไม่จำเป็นจริงๆ คงไม่เอาเงินไปใช้หรอกครับ
    แต่ตอนนี้ผมไม่มีแรงจูงใจแล้ว หลังจากวันนั้น...

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    เป็นกำลังใจให้ จขกท.กับเเม่จขกท.นะครับสู้ต่อไป เงินใช้ไปเก็บใหม่หาใหม่ก็ได้ครับ ที่เเม่ทำเเบบนี้เพราะความจำเป็นจริงๆเเม่จขกท.ไม่อยากทำเเบบนี้เเต่คงจำเป็นจริงๆ
    ไม่ว่าใครจะเอาตังผมไปหรือซื้อของที่อยากได้ จนผมเงินหมดตัว จะมีคำที่อยู่ในใจผมคือไม่ตายก็หาใหม่ได้สู้ๆครับ
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เอาไปใช้ เพราะมีเหตุผล ผมคิดว่า จขกท ไม่สมควรโกรธแม่นะครับ ลองคิดดูตั้งแต่เกิดจนโต แม่เลี้ยง จขกท. มาด้วยเงินเท่าไหร่ มากกว่า 23,000 บาทที่ จขกท หามาได้เองแน่ๆ
    จขกท ก็คงรู้แล้วว่า กว่าจะหาเงินมาได้แบบเนี้ยมันลำบากและใช้เวลานานแค่ไหน เทียบกับเงินที่แม่หามาเลี้ยงครอบครัว มันมากกว่า 23,000 บาทนั่นหลายเท่า
    ผมเข้าใจนะว่า พอเราตั้งใจเก็บออมเพื่อสิ่งที่เราอยากได้ แต่โดนขัด มันน่าโมโหมากๆ ถ้าไม่ควบคุมอารมณ์และใช้เหตุผลไตร่ตรอง จะกลายเป็นว่าเราขาดสติ
    และเป็นแบบที่ จขกท เล่า...จะเอาเงินคืนอย่างเดียว ซึ่งมันก็ถูกที่เรามีสิทธิ์ทวงของๆเรา แต่กับคนเป็นแม่คงมีเหตุผลในการทำแบบนี้...ดูสิ แม่ จขกท ยังร้องไห้
    แสดงว่าแม่ จขกท ไม่ได้อยากทำแบบนั้น แต่เพราะความจำเป็นและหน้าที่...มันค้ำคอ อภัยให้แม่เถอะครับ บางทีการลงทุนครั้งนี้ จขกท อาจได้มากกว่ากล้องก็ได้...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แม่ผมก็ชอบเอาเงินไปลงทุนครับ

สักพักมาละ ตื่ดๆๆๆ ยืมหน่อยตังหมดแล้ว แหม่ ลงทุนวงไพ่

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy1616 อ่านกระทู้
    แต่ตอนนี้ผมไม่มีแรงจูงใจแล้ว หลังจากวันนั้น...
    ผมก็ไม่รู้ ว่าจะพูดว่ายังไงนะ ถ้าเป็นผม ก็อาจมีเคืองเล็กน้อย นะครับตรงที่ มิได้บอกเราว่าจะนำเงินไปใช้ก่อน เเต่ก็เเค่นั้นละครับ ถ้าเป็นผมเเล้วปํญหาเเค่นี้เรื่องเล็กครับ เชื่อผมสิครับ

เพราะข้างหน้า เรายังต้องเจอปัญหาตามมาอีกมากพอสมควร นะครับ มองเรื่องนี้เป็นเรื่องเล็กๆ ให้สบายๆ ดีกว่า เพื่อเจอปัญหาที่หนักกว่านี้ จะได้ตอบรับได้สบายๆ ไงครับ

ยังไงก็ใจเย็นๆ เเล้วค่อยคิดดีกว่านะครับ น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับคุณในตอนนี้

ปล.เพื่อนผมคนหนึ่ง คนในครอบครัวเขาพึ่งเสียไปนะครับ เเต่เขาก็ยังมุ่ง ที่จะเรียนให้จบ เพื่อออกไปทำงาน อย่าให้ปัญหาในอดีต มาหยุดเราในการเดินหน้าในอนาคต ต่อไปเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ให้อภัยแม่ไปเถอะนะครับ เรื่องนี้สำหรับผมเป็นผมก็โกรธครับ แต่ผมไม่ใช่คุณ ผมลองคิดด้วยเหตุด้วยผล เสียใจนะได้ครับ แต่บอกขอโทษแม่เสียนะครับ นึกถึงว่า แกเลี้ยงเรามา เสียไปเยอะกว่านี้แกยังไม่เคยบ่นครับที่จะเลี้ยงเรามาจนโต สู้ๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ผมมาทวงเงินแทนแม่คุณครับ เงินที่แม่คุณเลี้ยงคุณมาตั้งแต่คุณอยู่ในท้องจนถึงทุกวันนี้

ขอแค่เงินต้น แล้วแม่คุณจะให้คุณเป็นอิสระ ไม่ต้องเรียกแม่ว่าครอบครัว
    พอใจยังครับ?