ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Blog Entries
    1

windows 8.1 มีปัญหาครับ

คือผมลงวินโว์ใหม่เสร็จลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอ ลงเกมแล้วพอเข้าเล่นเกมมันฟ้อง DLL หายครับ. ผมเลยไปลงตัวซ่อมแซมไฟล์dllซ่อมเสร็จกดเข้าเล่นเกม กลายเป็นว่ามันขึ้นoxcooooo7bซะงั้นอะครับ ควรแก้ยังไงดี ให้ร้านทำจะหายไหมครับ ตอนนี้คิดจนปวดหัวเลยลงวินใหม่เป็น10รอบแล้วครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เกมส์มันไม่แมชต์กับ8.1 หรือป่าวครับเช็คได้กับทางเว็ปไมโครซอฟต์นะครับ ผมก็เคยเป็น

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    หรือไม่ก็อาจจะยังไม่ได้ลงพวก DirectX 9 , .NET Framework ครับ
    เนื่องจาก Windows8.1 มันจะลง DirectX 11 กับ .Net 4.0 มา

เพราะบางเกมไม่ซัพพอร์ท ถ้าไม่มี

ปล. ถ้าจำไม่ผิดนะครับ =____=

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    1
    ผมลง directx 11 ก็ไม่ได้อ่ะครับ ลงไม่ได้ลยซักโปรแกรมทั้ง vc/.net framework/driectx

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ลำบากเยอะ ก็ win7 เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    112
    1
    win7ก็เป็นไง ผมถึงหนีมา8.1เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    รู้สึกเหมือนจะมี วิธีแก้ในกระทู้ของเกมส์ Watch Dog อ้ะครับ
    เห็นผ่านตาแต่จำไม่ได้ล้ะครับว่า เป็นของใครที่โพสอัพโหลดเกมส์ไว้
    ลองไปหาดูนะครับ เผื่อจะแก้ได้ -...-

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LittleAuraz อ่านกระทู้
    หรือไม่ก็อาจจะยังไม่ได้ลงพวก DirectX 9 , .NET Framework ครับ
    เนื่องจาก Windows8.1 มันจะลง DirectX 11 กับ .Net 4.0 มา

เพราะบางเกมไม่ซัพพอร์ท ถ้าไม่มี

ปล. ถ้าจำไม่ผิดนะครับ =____=
    ก็อย่าที่ท่านว่าแหละ ลองลงไห้หมดดูก่อน
    I Become So Numb

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ถามก่อนเลยว่า windown 8.1 แท้หรือเถือนครับ เพราะของเราแท้ ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ ใช้งาน เล่นเกมอะไร ได้เรื่อยๆ
    แต่เสียดาย driver ที่มันซับพอตยังไม่ครบ T^T

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมไม่ใช่ผู้เชียวชาญนะครับ แต่บางปัญหาผมเคยเจอก็เลยพอรู้ ถ้าเกิดว่าผิดพลาดก็ช่วยบอก ๆ กันด้วย .... อันนี้คือขั้นตอนเมื่อผมลงวินใหม่ (ข้อ1-4 คุณไม่อยากรู้แน่นอนข้ามไปไม่ต้องอ่าน)
    1.หลังจากที่ผมลงวินโด้ก็ลงไดรเวอร ก็ลงครบเลยครับ ทั้งการ์ดจอ เสียง แลน bla bla bla
    2.ตรงนี้สำคัญมากครับ คือลง DirectX 9.0c June 2010 และ .net framework 3.5 (includes .net 2.0 and 3.0) แล้ว รีเครื่อง
    3.ลงเกม - โปรแกรมดูเมะ
    4.Enjoy

-ในกรณีของ จขกท.ลองลง DirectX 9.0c June 2010 และ .net framework 3.5 (includes .net 2.0 and 3.0) แล้ว รีเครื่องดูนะครับ ว่าแก้ได้ไหม.
    --DirectX 9.0c June 2010 หาโหลดถ้ายังไม่มี จากเว็บ Microsoft http://www.microsoft.com/en-us/downl...n.aspx?id=8109 (โหลดเสร็จเมื่อเปิดมามันจะให้เราแตกไฟล์ไว้ในโฟเดอร์ เราก็สร้างโฟเด้อมา เสร็จแล้วหา DXSETUP.EXE เพื่อติดตั้ง)
    --.net framework 3.5 (includes .net 2.0 and 3.0) ต้องไปเปิดการใช้งานแล้วต้องต่อเน็ตตอนติดตั้งด้วย - อันนี้ของฝรั่งเค้าทำ http://www.youtube.com/watch?v=0t6Nc7474NU

-ลองหาวิธีแก้ในเว็บดูครับ ถ้าแก้ไม่ได้ ผมก็ไม่ได้เก่งคอม แต่เพราะใช้แล้วเจอปัญหาบ่อย ไปถามใครก็ไม่ได้ก็ต้องหาวิธีแก้จากเว็บแหละ google มี

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426