ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433

จะง้อแฟนเก่ายังไงดีครับ

เลิกกันไปเมื่อสิ้นเดือนตุลาปีที่แล้ว
    ผมรักเขาตลอด ผมไม่เคยลืมเขาได้เลย
    คำถามสั้นๆเลย ควรจะง้อยังไงดีครับ
    เคยง้อแล้ว แต่ก็ ไม่สำเร็จ แต่ผม ไม่ท้อ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ไม่รู้สิครับ..ผมก็เหมือนกัน..แต่ผมทำผิดไว้เยอะเกินไปไม่..กล้าหรอก..ไม่ใช้เรื่องเลวๆ ล่ะครับ โชคดีน่ะครับ
    เธอมีความสุข ก็ดีไป..
    รักแท้ ไม่ได้เกิดจากโชคชะตา โชคชะตามีหน้าที่แค่ ทำให้เราได้พบ กัน..แต่ไม่ได้ทำให้เราได้รักกัน...
    แล้วอะไรล่ะ คือ รักแท้ เกิดยังไง มีหรือปล่าว..?
    "รักแท้" คือสิ่ง ที่คน 2 คน ช่วยกันสร้างขึ้นมา แล้วพยายาม รักษามันไว้..ด้วยสิ่ง..เล็กๆที่เรียกว่าความรัก..จรมันได้เติบโต กลายเป็น..รักแท้..
    Love.. AlON... Kub

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misszee2012 อ่านกระทู้
    ไม่รู้สิครับ..ผมก็เหมือนกัน..แต่ผมทำผิดไว้เยอะเกินไปไม่..กล้าหรอก..ไม่ใช้เรื่องเลวๆ ล่ะครับ โชคดีน่ะครับ
    เธอมีความสุข ก็ดีไป..
    รักแท้ ไม่ได้เกิดจากโชคชะตา โชคชะตามีหน้าที่แค่ ทำให้เราได้พบ กัน..แต่ไม่ได้ทำให้เราได้รักกัน...
    แล้วอะไรล่ะ คือ รักแท้ เกิดยังไง มีหรือปล่าว..?
    "รักแท้" คือสิ่ง ที่คน 2 คน ช่วยกันสร้างขึ้นมา แล้วพยายาม รักษามันไว้..ด้วยสิ่ง..เล็กๆที่เรียกว่าความรัก..จรมันได้เติบโต กลายเป็น..รักแท้..
    ผมก็ทำผิดไว้เยอะครับ เธอเลยบอกเลิก ผมยังด้านหน้าไปง้อ ผมไม่เข้าใจตัวเอง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    ผมก็ทำผิดไว้เยอะครับ เธอเลยบอกเลิก ผมยังด้านหน้าไปง้อ ผมไม่เข้าใจตัวเอง
    ฮ่า.า.ๆ..เหมือกันกันเลยครับบ ว่าแต่ เธอมีแฟนใหม่ยังครับ
    ถ้ามีแล้วคุณ ไม่ควรไปยุ้งกับเขามากกว่าเพื่อนน่ะครับ
    แต่ถ้ายัง เต็มทีเลยครับ .. (ระวังล่ะเดียวเขาเกรียดเอา)
    ว่าแต่คุณ จขกท. อยู่ระดับใหนหรอครับ ม.ปลาย มหาลัย ทำงาน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ตอนนี้ผมเองก็ยอมรับนะครับว่า ผมยังลืมไม่มีได้ ยังมีใจให้เขาอยู่ และยังคิดถึงทุกวัน ถึงแม้ผมจะพยายามหลอกตัวเองว่าไม่ได้รักเขาแล้ว ในฝันผมไม่ใช่เลยครับ ผมฝันถึงเขาแทบทุกคืน และบอกกับเขาทุกครั้งในฝันว่าผมยังคิดถึงและยังรักมากๆ เห้ออออ(ถือโอกาส ระบายไปด้วย)

สิ่งที่ดีที่สุด คือคิดให้รอบคอบก่อนครับ เพราะถ้าสมมติกลับไปคืนดีได้สำเร็จ แล้วสุดท้ายก็เลิกกันอีก มันเสียใจมากนะครับ (ผมใช้สิ่งนี้ย้ำเตือนตัวเองมาตลอด 9 เดือนที่ผ่านมา)
    เพราะผมก็เลิกกันมา 2 ครั้งแล้ว และครั้งนี้มันเจ็บยิ่งกว่าครั้งแรกอีกครับ รักตัวเอง ตั้งใจเรียนก่อนดีกว่าครับ ทำทุกอย่างให้ดีที่สุด ถ้าเป็นคู่กันจริง สุดท้ายเขาจะกลับมาเอง(ผมก็แอบหวังอยู่เหมือนกันนะ)

ปล.ถ้าผมพูดวกวน หรือไม่เข้าใจอะไรยังไง ก็ขออภัยด้วยนะครับ (เมานิดหน่อย)

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misszee2012 อ่านกระทู้
    ฮ่า.า.ๆ..เหมือกันกันเลยครับบ ว่าแต่ เธอมีแฟนใหม่ยังครับ
    ถ้ามีแล้วคุณ ไม่ควรไปยุ้งกับเขามากกว่าเพื่อนน่ะครับ
    แต่ถ้ายัง เต็มทีเลยครับ .. (ระวังล่ะเดียวเขาเกรียดเอา)
    ว่าแต่คุณ จขกท. อยู่ระดับใหนหรอครับ ม.ปลาย มหาลัย ทำงาน
    ม.6ครับ เขาอยู่ม.4 เขาขึ้นสถานะในเฟสอยู่ครับ แต่ผมไม่รู้ว่า ยังไงนะครับ ขึ้นเล่นๆเปล่าก็ไม่รู้

แต่เขาเกลียดผมอยู่แล้ว ก็อย่างว่าเนอะครับ เราเคยทำผิด
    ผมถามเขา เขาเกลียดผมไหม เขาบอกไม่ แต่เขา เบื่อผม แล้วก็ประมาณว่า ผมมีอะไรดี เขาถึงต้องกลับมา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเองก็ยอมรับนะครับว่า ผมยังลืมไม่มีได้ ยังมีใจให้เขาอยู่ และยังคิดถึงทุกวัน ถึงแม้ผมจะพยายามหลอกตัวเองว่าไม่ได้รักเขาแล้ว ในฝันผมไม่ใช่เลยครับ ผมฝันถึงเขาแทบทุกคืน และบอกกับเขาทุกครั้งในฝันว่าผมยังคิดถึงและยังรักมากๆ เห้ออออ(ถือโอกาส ระบายไปด้วย)

สิ่งที่ดีที่สุด คือคิดให้รอบคอบก่อนครับ เพราะถ้าสมมติกลับไปคืนดีได้สำเร็จ แล้วสุดท้ายก็เลิกกันอีก มันเสียใจมากนะครับ (ผมใช้สิ่งนี้ย้ำเตือนตัวเองมาตลอด 9 เดือนที่ผ่านมา)
    เพราะผมก็เลิกกันมา 2 ครั้งแล้ว และครั้งนี้มันเจ็บยิ่งกว่าครั้งแรกอีกครับ รักตัวเอง ตั้งใจเรียนก่อนดีกว่าครับ ทำทุกอย่างให้ดีที่สุด ถ้าเป็นคู่กันจริง สุดท้ายเขาจะกลับมาเอง(ผมก็แอบหวังอยู่เหมือนกันนะ)

ปล.ถ้าผมพูดวกวน หรือไม่เข้าใจอะไรยังไง ก็ขออภัยด้วยนะครับ (เมานิดหน่อย)
    ผมฝันถึงเขาเหมือนกันครับ ฝันเหมือนจริงมาก แต่เป็นสงกรานต์ ผมฝันว่า ขี่รถผ่านเห็นเขา ผมรีบวนกลับมาเพื่อปะแป้งเลยครับ แต่มายังไม่ถึง ติดอะไรไม่รู้ แล้วผมก็ตื่น
    ผมคิดถึงเขามาก จนรีบตื่นเกือบลุกไปอาบน้ำ ระหว่างงัวเงีย หัวผมก็คิดไปว่า รร พึ่งเปิด สงกรานต์พึ่งผ่าน ตะกี้ฝันไป

เมื่อผมมองย้อนกลับไป ผมน้ำตาคลอตลอดครับ ทั้งผมคิดถึงเขา
    ทั้งผมที่เกลียดตัวเอง ที่ทำผิดร้ายแรง ยอมรับว่า ผิดครั้งเดียว

ตลอดเวลาที่คบกัน เขาเหมือนจะรักผม เขาบอกผมเป็นแฟนที่ดีที่สุด คนนี้น่าจะคบนานสุด ผมดีกับเขามาก
    แต่ผมผิดครั้งเดียว ไม่มีโอกาส แก้ตัวเลยครับ
    เขาทำผิด ผมก็ให้อภัย ให้โอกาส เสมอ เพราะ รักแท้คือต้องเข้าใจและให้อภัย
    ผมเปลี่ยนแปลงตัวเอง จากใช้โทรศัพท์ฮีโร่ ผมก็ไปออกGalaxy S4 สดมาเลย เพราะไม่อยากให้เธออายใครเขา ว่าคบกับผม
    ผมไม่หล่อ ไม่รวย ผมคิดถึงเขา ผมมักจะโกรธตัวเองเกลียดตัวเองมากๆ ใจลอยบ้าง อยากระบายอารมณ์บ้าง
    วันนึง เพื่อนชวนไป เขาค้อ ผมเอารถมอไซค์ไป ผมเซงมาก ผมซัดเต็มที ปรากฏว่า ไม่คุ้นทาง หลุดโค้ง ไปชนรถเก๋ง เสียเงินไปหลายหมื่น

ผมตั้งใจไว้ว่า ผมจบม.6 ผมจะสอบนายสิบตำรวจ พ่อเขาเป็นตำรวจครับ
    แล้วผมจะออก BIGBIKEสักคัน มาแทนเจ้า KSR เก่าๆ เขาเคยเห็นDucati monster 795 แล้วพูดว่า อยากนั่ง ซึ่ง ผมกับเจ้า KSR คันน้อยๆ เสียใจเล็กน้อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 27th May 2014 เมื่อ 23:09

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    วันนี้แฟนเก่าเธอมาลูบหัวครับ เจ็บมั้ยล่ะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeLinHeaVx อ่านกระทู้
    วันนี้แฟนเก่าเธอมาลูบหัวครับ เจ็บมั้ยล่ะ
    ผมไม่เข้าใจ แต่ผมอยากบอกว่า
    หัวใจดวงนี้มันเหนื่อยเหลือเกิน

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ขอเดานะครับ จขกท เป็นคนขี้หึง ชอบบอกให้เขาทำนู้นทำนี่รึเปล่าครับ (ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป)

ถ้าอยากกลับไปคบ ลองเปลี่ยนตัวเองดูครับ(เปลี่ยนไปในแบบที่เขาชอบ เพราะตอนที่กลับไปคืนดีได้ก็ใช้วิธีนี้แหละครับ

แต่สุดท้ายก็เลิกกันเหมือนเดิม เพราะผมเป็นคนขี้หึงครับ ทำบอกให้เขาทำนู้นทำนี่ ชอบยุ่งเรื่องส่วนตัว ไม่ไว้ใจกัน ครั้งสุดท้ายที่เลิกกัน ผมแอบเข้าไลน์เขาแล้วไปเจอข้อความที่คุยกับคนอื่น คนที่ๆผมเคยห้ามไม่ให้คุยมาแล้วสองครั้ง ผมเลยบอกเลิกแล้วก็ไปตั้งสถานะในเฟสด้วยข้อความรุนแรง ใช้คำหยาบด่าเขานู้นนี่ พออีกวันผมเริ่มคิดได้ ผมผิดเองครับที่ไว้ใจเขา เขาก็บอกผมมาตลอดว่าไม่เคยคิดอะไรกับคนๆนั้น ผมเลยขอโทษแล้วพยายามง้อขอคืนดี แต่มันสายไปแล้วครับ (ไว้เป็นอุทาหรณ์นะครับ)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    ขอเดานะครับ จขกท เป็นคนขี้หึง ชอบบอกให้เขาทำนู้นทำนี่รึเปล่าครับ (ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป)

ถ้าอยากกลับไปคบ ลองเปลี่ยนตัวเองดูครับ(เปลี่ยนไปในแบบที่เขาชอบ เพราะตอนที่กลับไปคืนดีได้ก็ใช้วิธีนี้แหละครับ

แต่สุดท้ายก็เลิกกันเหมือนเดิม เพราะผมเป็นคนขี้หึงครับ ทำบอกให้เขาทำนู้นทำนี่ ชอบยุ่งเรื่องส่วนตัว ไม่ไว้ใจกัน ครั้งสุดท้ายที่เลิกกัน ผมแอบเข้าไลน์เขาแล้วไปเจอข้อความที่คุยกับคนอื่น คนที่ๆผมเคยห้ามไม่ให้คุยมาแล้วสองครั้ง ผมเลยบอกเลิกแล้วก็ไปตั้งสถานะในเฟสด้วยข้อความรุนแรง ใช้คำหยาบด่าเขานู้นนี่ พออีกวันผมเริ่มคิดได้ ผมผิดเองครับที่ไว้ใจเขา เขาก็บอกผมมาตลอดว่าไม่เคยคิดอะไรกับคนๆนั้น ผมเลยขอโทษแล้วพยายามง้อขอคืนดี แต่มันสายไปแล้วครับ (ไว้เป็นอุทาหรณ์นะครับ)
    ก็ประมาณนั้นแหละครับ แต่เขาไม่ทำ ผมก็บอกเขาว่า ผมไม่ชอบนะ บอกแล้วไม่ทำอะ เขาก็บอกผมว่า ถ้าอยากให้เขาทำ ผมก็ต้องทำด้วย ผมก็ยินดีครับ

ผมทำ เขาไม่ทำ ผมก็บอก เขาก็จะพูดเสมอว่าลืมตัว ผมก็โอเคครับ รับได้ไม่ว่ากัน เป็นงี้อยู่ตลอด

เขาไม่ผิดที่ไม่รักผม แต่มันคงผิดที่ผมรักเขา

ผมไม่ให้เขากดไลค์ ผู้ชายในเฟส สักคนเดียวเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 27th May 2014 เมื่อ 23:31

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    ก็ประมาณนั้นแหละครับ แต่เขาไม่ทำ ผมก็บอกเขาว่า ผมไม่ชอบนะ บอกแล้วไม่ทำอะ เขาก็บอกผมว่า ถ้าอยากให้เขาทำ ผมก็ต้องทำด้วย ผมก็ยินดีครับ

ผมทำ เขาไม่ทำ ผมก็บอก เขาก็จะพูดเสมอว่าลืมตัว ผมก็โอเคครับ รับได้ไม่ว่ากัน เป็นงี้อยู่ตลอด

เขาไม่ผิดที่ไม่รักผม แต่มันคงผิดที่ผมรักเขา

ผมไม่ให้เขากดไลค์ ผู้ชายในเฟส สักคนเดียวเลยครับ
    คิดแบบนั้น เป็นทุกข์เปล่าๆ ผมว่าปล่อยเขาไปดีกว่าครับ ปล่อยให้เขาไปเจอกับสิ่งที่เขาต้องการ เอาเวลามาคิดเรื่องอนาคตของเรา หาอะไรทำดีกว่าครับ เชื่อผม

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tomnotnow อ่านกระทู้
    ผมว่าคนเราไม่ควรจมอยู่กับความหลังนะครับ แต่ผมเองก็จะบอกคุณว่า ง้อไปถ้าเขาไม่รับก็ไม่แปลกหรอกครับ แต่ถ้าง้อมานานแล้วไม่อ่อนให้นี่สิครับแปลก แปลว่าเขาไม่ต้องการคุณแล้ว ถ้าเราปรับตัวหาเขาแล้วเรามีความทุกข์เราก็อย่าไปปรับเลยครับ การที่คนเราจะรักกัน ควรปรับตัวเข้าหากันจะดีกว่าครับ ไม่ใช่เราปรับตัวไปหาเขาฝ่ายเดียวมันไม่ใช่หรอกครับสุดท้ายคุณเองก็อึดอัดก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก แต่ถ้าตัดใจไม่ได้จริงๆก็พยายามต่อไปครับ อย่าเสียใจไปเลยครับสู้ๆนะครับ ตื้อๆเอาสักวันเขาคงเห็นความดีของคุณแหล่ะ
    คิดแบบนั้น เป็นทุกข์เปล่าๆ ผมว่าปล่อยเขาไปดีกว่าครับ ปล่อยให้เขาไปเจอกับสิ่งที่เขาต้องการ เอาเวลามาคิดเรื่องอนาคตของเรา หาอะไรทำดีกว่าครับ เชื่อผม

อีกเหตุผลนึง ที่ผมนึกออก น่าจะเรื่อง เพื่อน เพื่อนเขาไม่ชอบขี้หน้าผมมั้ง
    เขาบอก กลับอะ กลับได้ แต่เพื่อนเขาจะว่ายังไงกับผม

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    จัดให้เธอสัก ดอก เอาเน้นๆ แล้วบอกว่ากลับมาเป็นเหมือนเดิมได้มั้ย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    หาใหม่เอาดีกว่าครับ ผมก็เคยง้อแฟนอยู่นานเหมือนกัน ถ้าเค้าไม่เล่นด้วยก็ปล่อยไปเถอะครับ ตอนเลิกกันใหม่ๆทุกคนก็คิดแบบคุณนั้นแหละ พอได้แฟนใหม่เท่านั้นแหละ รู้สึกได้เลยว่าที่ผ่านมาเราบ้างมงายอยู่คนเดียวตั้งนาน ตัดอะไรที่มันทำลายพลังชีวิตเสียดีกว่าครับ ไม่งั้นเราก็จะเดินต่อไปไม่ได้จมอยู่กับอดีตเปล่าๆ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อายุยังน้อย เรื่องความรักยังเปนแค่การเริ่มต้นนะ ค่อยๆเรียนรู้ คิดหาสาเหตุว่าเลิกกันเพราะตัวเราเอง หรือเพราะเค้าไม่ชอบเรา หากได้คำตอบ แล้วค่อยคิดหาวิธีแก้ไขนะคับ ^^ ผมเชื่อว่าความรักในวัยเรียน มันยังไม่ใช่ที่สุดหรอกคับ เรายังมีโอกาสเจอคนอีกเยอะ ยังมีบททดสอบอีกแยะ อย่าพึ่งทุ่มจนหมดใจซะตอนนี้ คนที่รักเรามีอีกมากมายคับ คิด + ไว้ดีสุดคับ ชีวิตเราไม่ได้เกิดมาเพื่ออกหักอย่างเดียวซะเมื่อไหร่ สิ่งดีๆรอเราอยู่บนเส้นทางการใช้ชีวิตเสมอคับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ป๊อป ปี้ เลิฟ

ไม่มีอะไรยั่งยืนหรอก ผู้ชาย ต่อ ผู้หญิงอัตราส่วนมันเยอะ เรายังเจอคนใหม่ๆได้อีกเยอะ

เพื่อนผมคบกันมาตั้งแต่ ม.ปลาย จนมหาลัย จนทำงาน พอมาทำงานได้เจอคนเยอะ ดันใจแตก เลิกกันไป ขนาดคบกันมาเกือบ 10 ปี

อะไรไม่ใช่มันก็ไม่ใช่ อย่าไปยื้อ ไปรั้่งเลย เหนื่อยเปล่า

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ถ้าหาใหม่มันหาง่ายๆก็ดีสิครับ ผมไม่มีส่วนไหนดีเลย 555
    ใจผมเองนะ บอกแล้วว่า ช่วงนี้น่าจะงดหาใหม่ครับ พอก่อน อยู่กับสิ่งที่มี ได้แค่ไหน เอาแค่นั้น
    พอแล้วเรื่องรัก(ใหม่) อยากโฟกัสเรื่องเรียน
    ผมอยากเรียนให้จบๆครับ จะได้ ไปเรียนต่อมีงาน ซื้อกระบะซิ่งสักคัน
    คือคนนี้ตอนผม ติด ร 11ตัวก็มีเขาช่วยแก้ประมาณ7วิชาอะครับ
    ผมเลยคิดว่าถ้าเธอกลับมา ผมจะเอา 4.00ให้ได้เลยเทอมนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 28th May 2014 เมื่อ 15:48

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ถ้าหาใหม่มันหาง่ายๆก็ดีสิครับ ผมไม่มีส่วนไหนดีเลย 555
    ใจผมเองนะ บอกแล้วว่า ช่วงนี้น่าจะงดหาใหม่ครับ พอก่อน อยู่กับสิ่งที่มี ได้แค่ไหน เอาแค่นั้น
    พอแล้วเรื่องรัก(ใหม่) อยากโฟกัสเรื่องเรียน
    ผมอยากเรียนให้จบๆครับ จะได้ ไปเรียนต่อมีงาน ซื้อกระบะซิ่งสักคัน
    คือคนนี้ตอนผม ติด ร 11ตัวก็มีเขาช่วยแก้ประมาณ7วิชาอะครับ
    ผมเลยคิดว่าถ้าเธอกลับมา ผมจะเอา 4.00ให้ได้เลยเทอมนี้
    โห...ฮ่าๆ..ๆ.ครับๆๆ ส่วนมากการมีแฟนนั้น
    จะเป็นช่วงที่เราอยู่ในสังคมๆใหม่สะมากกว่า เช่น เข้า ม. ปลาย เข้า หาลัย ประมาณนี่อ่ะ