ผมใช้ GT630M นะครับ
ปัญหาของผมอยู่ตรงที่หลังจากลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ของ nvidia v.337.88
แล้วรู้สึกการ์ดจอดรอปลงไปมาก คือปกติแล้วผมเล่นเกม Payday 2 ก็พอเล่นได้ แต่พออัพเดต driver แล้วกระตุกไปเลย
บางทีเข้าเกมมาแรกๆ ก็จะเล่นได้ลื่น พอผ่านไปซักพัก fps ก็จะค่อยๆ drop ต่ำลงมา
หรือเวลาเล่น League of Legends ปกติแล้วเฟรมเรตจะอยู่ที่ 100+ ไม่เคยดรอปต่ำกว่า 60
แต่ตอนนี้เหลือแค่ 44-50 เท่านั้นเอง
พอจะมีวิธีแก้ไข้ไหมครับ ผมลองล้างไดรเวอร์ทั้งหมดออกแล้วลงใหม่เฉพาะตัว 337.88 แลวก็ยังเป็นเหมือนเดิม
ขอบคุณครับ

*ถ้ามีวิธีรีด Performance ที่นอกเหนือจากการไปปรับใน nvidia control panel รบกวนช่วยแปะวิธีด้วยนะครับ