ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

[Preview]The FOREST คุณจะเอาตัวรอดในป่ามรณะนี้ได้สักกี่คืน!!!

ประเภท: Survival-Horror ผู้พัฒนา: Endnight Games ผู้ผลิต: - ผู้จัดจำหน่าย: Endnight Games
    เว็บไซต์: http://survivetheforest.com/ กำหนดวางตลาด: 30 พฤษภาคม 2557

จะทำเช่นไรเมื่อคุณตื่นขึ้นมาแล้วพบว่าตัวเองนั้นต้องมาติดอยู่ท่ามกลางป่าใหญ่ที่เต็มไปด้วยมนุษย์กินคน พวกมันพร้อมจะเข้ามารุมฉีกเราเป็นชิ้นๆ จงดึงความรู้ความสามารถทักษะของการเอาชีวิตรอดทั้งหมดที่มีของคุณออกมา แล้วจะได้รู้กันว่าคุณมีความสามารถมากพอที่จะเอาชีวิตรอดจากป่ามรณะนี้ไปได้สักกี่คืน

The Forest เป็นเกมแนวเอาชีวิตรอดที่ให้อิสระกับผู้เล่นเพื่อดำรงชีวิตอยู่ภายในป่ารวมไปถึงจะต้องหาทางรอดจากธรรมชาติอันแสนโหดร้ายนี้ไปให้ได้ นอกจากนี้คุณจะต้องเผชิญกับฝูงมนุษย์กินคนอีกด้วย The Forest จะแตกต่างจากเกมในแนว Survival-Horror ทั่วๆ ไปตรงที่ตัวเกมจะมีเรื่องราวที่น่าติดตามมาพร้อมกับปริศนาสุดประหลาดของพวกมนุษย์กินคนสุดสยองในป่ามรณะที่รอคอยให้คุณมาค้นหาคำตอบแก้ปริศนาสุดระทึกไปพร้อมกับการหาทางออกจากป่าแห่งนี้ด้วยตัวของคุณเอง

สภาพแวดล้อมและบรรยากาศภายในเกมที่ดูสวยงามอันเนื่องมาจาก The Forest ถูกพัฒนาบนเอนจิ้น Unity โดย Endnight Games ทีมผู้พัฒนาเกมสุดเก๋าเคยฝากผลงานวิชชวลแอฟเฟ๊คเบื้องหลังภาพยนตร์ฟอร์มยักษ์ต่างๆ ไว้มากมาย(300, Harry Potter และtron: Legacy ) ซึ่งอาจทำให้เราได้เห็นเกมนี้มีระบบการเปลี่ยนเวลากลางวันกลางคืนเต็มรูปแบบ (บางเวลาอาจมีหมอกลงอีกด้วย) พร้อมกับสภาพแวมล้อมที่สวยงามสมจริง ซึ่งอัดแน่นไปด้วยรายละเอียดของธรรมชาติรวมไปถึงการเคลื่อนไหวสุดลื่นไหลของสิ่งมีชีวิตต่างๆ ภายในป่าที่คุณเห็นแล้วอาจต้องทึ่ง

ขึ้นชื่อว่าเป็นเกมแนวเอาชีวิตรอดดังนั้น The Forest จึงได้รวบรวมระบบต่างๆ ที่เราจำเป็นต้องใช้ดำรงชีวิตคนเดียวในป่าปริศนาแห่งนี้อย่างเช่น ระบบการกินที่มีความสำคัญมาเป็นอันดับต้นๆ ของการอยู่รอดดังนั้นเราจึงต้องคอยออกล่าพวกสัตว์เอามาทำเป็นอาหารเพื่อประทังความหิว ถ้าหากไม่ได้กินอะไรเป็นเวลานานๆ จะส่งผลโดยตรงทำให้ร่างกายเหนื่อยล้าได้ง่ายจนป่วยและหากร่างกายอ่อนแอลงเมื่อไหร่เราก็อาจตายเอาได้ง่ายๆ ระบบการสร้างสิ่งประดิษฐ์ต่างๆ มีความสำคัญไม่น้อยโดยเราจะสามารถหาสิ่งของตามป่ามาประดิษฐ์เป็นสิ่งอำนวยความสะดวกขนาดเล็กที่จำเป็นอย่างเช่นอาวุธที่ใช้ทั้งล่าสัตว์หรือมีไว้ป้องกันตัวจากพวกมนุษย์กินคน รวมไปถึงเราสามารถสร้างกับดักต่างไว้รอบ กำแพงไม้ขนาดสูงไว้ป้องกันศัตรูไปจนถึงแหล่งที่พักอาศัยขนาดใหญ่ได้อีกด้วย

ศัตรูของในเกมที่ไม่ใช่แค่ภัยจากธรรมชาติเพียงอย่างเดียวแต่เราจะต้องเจอกับเหล่ามนุษย์กินคนสุดสยองที่มากันเป็นฝูงที่มีความสมจริงด้านความฉลาดมากเป็นพิเศษที่อาจไม่เหมือนเกมทั่วไปอย่างเช่น ถ้าเรากำลังจะคว่ำเจ้ามนุษย์กลายพันธ์ขนาดใหญ่ ทันใดนั้นเองเราจะต้องทึ่งสุดๆ เมื่อได้เห็นว่ามีพวกมันอีกตัวกระโดดมาปกป้องพวกพ้องข้องมัน และเราอาจได้เห็นความสามัคคีของพวกมันอย่างเช่น รวมตัวยกโขยงกันมาและวางแผนทำลายกำแพงเพื่อเข้ามาลิ้มลองเลือดสดๆ จากเนื้อของเรา

The Forest อาจถือได้ว่าเป็นเกมแนว Survival ที่น่าจับตามองที่สุดในขณะนี้โดยมีรายละเอียดของการใช้ชีวิตท่ามกลางป่ามรณะไว้ได้ค่อนข้างครบถ้วนสมบูรณ์รวมไปถึงความลับปริศนามากมายที่รอให้เราเข้าไปสัมผัสซึ่งจะมาพร้อมกับความสยองชวนให้ขนหัวลุกตลอดเวลาไว้ได้อย่างลงตัว

เครดิต http://www.online-station.net/news/game/37658

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เฮ้ยใกล้จะมาแล้วหนิ ขอสเปกขึ้นตำหน่อยคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มันงามอีหลีอ้ายยอดชายยยยย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    น่ากลัวแท้

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้าว มาเร็ว กว่าที่คิดแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    มาไวเกินคาด(ร้องเฮ) อารมณ์ตรงข้ามกับ WD เลย อุ๊บ >,<

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อีก 2 วันนนน เท่านั้น

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ป่า ป่า เเล้วก็ป่า

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ต้องลองเล่นถึงจะร้ว่าถูกใจรึเปล่า 55
    " I play it because I love it. "

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    น่าเล่นเกินบรรยาย

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    เผ่ากินคนมันออกมาทุกคืนหรือป่าว ไอ่ตัวใหญ่ก็พังบ้านได้อีกจะรอดไหมเนี่ย 555+
    War. War never changes.

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    สเปคก็ตามนี้ จากสตีมเลยครับ
    Minimum:
    Processor: Intel Dual-Core 2.4 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800GT
    DirectX: Version 9.0
    Hard Drive: 5 GB available space
    Sound Card: DirectX&#174;-compatible

Recommended:
    Processor: Quad Core Processor
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560
    Hard Drive: 5 GB available space
    Sound Card: DirectX&#174;-compatible

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    คล้ายๆ Outlast เหมือนกันนะผมว่า

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    น่าสนใจภาพใช้ได้เลยทีเดียว
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ชอบทุกอย่าง ไม่ชอบตรง ปลากหมึกเดินได้นี่แหระ ไม่สมจริง ฮ่าๆๆ ขอโหมดเปิดปิดได้ไหม

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ว้าวชอบมากแนวนี้

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ปูสาดรอแล้วจ้ามาเด้อๆ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    สเปคก็ตามนี้ จากสตีมเลยครับ
    Minimum:
    Processor: Intel Dual-Core 2.4 GHz
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800GT

Recommended:
    Processor: Quad Core Processor
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560
    เกมสมัยนี้ RAM 4 GB ดูท่าจะน้อยเกินไปแล้วสินะ =__=

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    เกมส์แนวนี้ เมื่อก่อนไม่คิดจะอยากเล่นเลยกลัว แต่เห็นเกมส์นี้แล้วใจสั่นเลย อยากลองงงง

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เห็นบอกราคา ไม่เเพง คงต้องกล้าตายหน่อยมั้ง

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    มีมัลติไหมนี่ เล่นคนเดียวกลัวอ่าา

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ใกล้ แล้ว ใกล้ แล้ว ใกล้ แล้ว
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน