ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    จากใจผู้เล่นนะครับ GTA ดีกว่า แต่watch dog มีแฮคที่น่าสนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hideballza1 อ่านกระทู้
    ถ้าจะให้พูดกันจริงๆ Watch Dog เป็นเกมส์แนว Open-World เกมส์แรกเลยมั้ง ที่ทำเป็นแบบเมืองในยุคปัจจุบันแบบนี้ กับแค่เรื่องแสงเงา การเก็บรายละเอียดยิปย่อยต่างๆ หรือระบบฟิสิกต่างๆ ก็อาจจะยังทำได้ไม่ค่อยดีนัก ผิดกับ GTA ที่ทำเกมส์ Open-World โลกในยุดปัจจุบันมาตั้งกี่ภาคต่อกี่ภาคแล้วประสบการณ์และการเก็บรายละเอียดภายในเกมส์ก็ย่อมจะเยอะกว่าเป็นธรรมดา ผมว่าอย่าเอามันไปเปรียบกับเกมส์ขึ้นหิ้งอย่าง GTA เลยครับ มันจะทำให้เกมส์ WD ดูด้อยค่าลงซะเปล่าๆ แล้วอีกอย่างเลยคือที่เค้าโม้ไว้เนี่ย เค้าก็โม้ในจุดเด่นของตัวเองไม่ใช่เหรอ?? ไหงพอเกมส์ออกมีแต่คนคอยจ้องจับผิดจุด้อยกันเป็นแถวเลยล่ะ ถามหน่อย GTA มีระบบ Hack ให้ไฟดับทั่่วเมืองแฮ็คกล้องวงจรปิดไหม?? แล้วที่บอกว่าไม่มีระบบกระโดดกับต่อยคน เลยเล่นแผลงๆไม่ได้ เพื่อ!!!???? มันเป็นเกมส์ Hack นะเห้ย!!! ออกแนวใช้สมองป่ะ?? ถ้าอยากจะเล่นแผลงๆ เชิญ GTA เลยครับ
    ไม่มีระบบ กระโดดนี่ไม่เห็นเป็นไร เพราะมี free runing อยู่แล้ว แตไม่มีระบบต่อยคนนี่มันไม่ค่อยน่าเห็นด้วยนะ
    SoShi & Sone Are Together Forever

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    จากในคลิปมันเปรียบเทียบเรื่อง ฟิสิก, การตอบสนองของเอนพีซี และรายละเอียดยิบย่อย มีทั้งเหนือกว่าและด้อยกว่า แต่ WD ไม่น่าพลาดเลยนะ บางอย่างมันไม่น่าให้อภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackop : 28th May 2014 เมื่อ 23:44

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    สงสัยจะได้แก้กันอีกเยอะ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    นี่เทคนิค การปรับ กราฟฟิค ส่วนตัวของผมนะครับ ลองดูได้ อาจจะดีขึ้น ไม่เกี่ยวกับเกมนะ เกี่ยวกับหน้าจอพวกคุณ

* ปรับความสว่าง ให้ต่ำที่สุด
    ** ปรับสี ให้มากที่สุดเท่าที่คุณดูแล้วไม่ปวดตา
    *** ถ้าหน้าจอ สมัยนี้จะมีระบบปรับความชัด ให้ปรับให้มากที่สุดเท่าที่ หน้าจอนั้นมันรับได้

ผมว่ามันทำให้เกมดูมืดๆ ดูสมจริงกว่านิดหน่อย อะนะ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    คือว่า Wacth Dogs เป็นเกมที่ไม่ได้เลียนแบบ GTA แต่เป็นเกมแนว hacking อาชญากรรม ต่อกร แอ๊ชชั่น และเอามาเปรียบเทียบกับ GTA ว่าทำไมระบบนั้นไม่มีทำไมไม่เหมือนก็เพราะมันเป็นคนละเกม

แต่แค่ทำออกมาในรูปแบบ OPEN WOLRD เฉยๆ ผมว่าเอามาเปรียบเทียบกันมันดูตลกๆไงไม่รุ้

อีกอย่าง Rockstar เค้าเป็นเจ้าของตำนานแห่งเกม OPEN WORLD 1เดียว ในโลกอยุ่แล้วครับ เค้ารุ้เรื่องระบบ ฟิสิต ต่างๆรายละเอียดทุกอย่างครบเพราะ เค้าทำ แนว OPEN WORLD มาโดยตรงหลายเกมแล้วประสบการณ์นั้น ขั้นสุดยอด แล้วครับ

แต่ต้องเข้าใจว่า UBISOFT ก็อยากที่จะทำเกมแนว OPEN WORLD สนุกๆแปลกแหวกออกมาบ้างสักเกม และไม่ได้ยึดติดหรือไปก๊อปเลียนแบบ GTA แค่อยากที่จะทำเกมแนวนี้สนุกๆสัก1เกม ในสไตล์ของตัวเองดูบ้าง เผื่อเป็นแนวทางอนาคตข้างหน้าอาจจะมีเกมแนว OPEN WORLD ออกมาให้เราเล่นตายตัวกันอีก ค่ายใครค่ายมันไม่ได้ก๊อปกันมาสร้างเองผมว่าอย่าติหรือนำมาเทียบกับค่าย Rockstar เลยครับ มันคงละชั้นกัน Ubisoft อาจจะจ่า หมวด สารวัตร์ Rockstar เค้าระดับนายพล ตำรวจเอก

พูดได้ดี

10ตัวอักษร

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankyact อ่านกระทู้
    ออกแนวมั่นไส้ ไหมครับ ผมอ่านคอมเม้นแต่ละท่านแล้ว ออกแนว มั่นไส้ Ubisoft ที่โฆษณา ไว้เยอะเกิน 5555+

ผมว่าการที่ทาง Ubisoft โม้ ไว้เยอะไม่แปลกครับ เพราะมันคือการโฆษณา แน่นอนว่า การที่เกม Open World จะมาเทียบชั้นให้ติดฝุ่น GTA ต้องพึ่งการอวดสรรพคุณที่เกินจริงไป ไม่งั้น พวกคุณจะสนใจหรอครับ นี่แสดงให้เห็นว่าการตลาดเขาดี เพราะเขาสามารถทำให้ทุกท่าน พูดถึงเกมของเขาได้มากขนาดนี้ ไม่ว่าจะทางบวกทางลบ อย่างผมเป็นตัวอย่าง เมื่อได้ยินว่าเกม GTA ภาคใหม่จะออก ผมก็ตั้งน่าตั้งตารอละ โดยไม่ต้องมานั่งดู Youtube ด้วยซ้ำ เพราะระบบเขาดีจริง แต่กับทาง Watch Dogs ผมต้องพยายามหาข้อมูล หาคลิปดู คิดว่าจะซื้อดีป่าว และคิดอยู่เสมอว่า (เกมไรวะ จะมาเทียบชั้น GTA มันต้องโม้เว่อๆ หน่อยไม่งั้น ใครจะแล ต่อให้เป็นค่าย Ubisoft ก็เถอะ)

* แต่ที่ผมสังเกตุนะครับ เขาพยายาม สร้างเอกลักษณ์เป็นของ Watch Dogs เองโดยไม่ให้ได้กลิ่นของ GTA

* ผมคิดอยู่เสมอว่า เกมส์ ก็คือ เกมส์ ครับ ผมเล่นเกมเพราะต้องการคลายเครียด ไม่ใช่ต้องมานั่งจับผิด พอจับได้แล้วก็ มานั่งพูดว่า (เกมนี้****โม้หวะ กากหวะ ไม่น่าเสียเงินเลย) สรุป เครียดหนักกว่าเดิม

* ผมพูดเหมือนเป็น Fanboy Ubisoft แต่ผมบอกตรง ผมเทคะแนนให้ GTA เต็มๆ

คนนี้ก็พูดดี

10ตัวอักษร

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    กรุณาเล่น Wetch_Dogs เพราะอยากเล่น Wetch_Dogs ไม่ใช่เล่น Wetch_Dogs เพราะอยากเล่น Grand Theft Auto
    เลิกเถอะครับ กระทู้เปรียบเทียบเนี่ย ไม่ค่อยมีประโยชน์อ่ะ ไว้ Battlefield กับ Call of duty มา ค่อยมาเปรียบเทียบ

55555555555555555555555555555555555555555555555

สองเกมนั้นก็ คน ละ แนว กัน นี้ประชด หรือ ย
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    โดยรวมแล้ว ผมไม่ได้มองว่า WATCH DOGS จะออกมาเหมือน GTA V นะครับ เพราะเกมส์มันลูกเล่นต่างกันๆ อารมณ์ที่ได้ใน WATCH DOGS ในเกมแอคชั่น คือเหมือนจับ Assassin Creeds + Splinter Cell โดยเสนอในรูปแบบ Open World ส่วนเนื้อเรื่องเวลาผมเล่น ผมรู้สึกว่าตัวละครเป็น ทอมครูส์ ในหนังเรื่อง MI เลยมากกว่า ซึ่งมันจะหนักไปทาง แอคชั่น

-และระบบแอคชั่นต่อสู้ด้วยอาวุธปืน ผมว่าทำออกมาได้ดี เสียงเโป้งๆ ยิงถูกจุดล้มทั้งยืน... ตัวเราเองก็ไม่ได้เหนียวเกินไป เน้นหลบ COVER หรือสุ่มลอบฆ่าเท่นะ
    -ยานพาหนะไม่พังง่ายเกินไป อาทิยิงปืนใส่ส่วนที่ไม่ทำให้ระเบิดตูมตาม มันก็ไม่ระเบิด ไม่เหมือน GTA นะครับ ถูกจุดไหน HP ลดสุดท้ายก็ตูมตาม...
    -การขับรถผมว่า ให้อารมร์อย่างเกมส์ Burnout รถตำรวจตีคู่วิ่งชนกันได้มันจริงๆ เบียดถูกจุดรถกระเด็น ปล.ที่รถพุ่งเพราะในคีบอร์ด มันกดเหยียบมิดเลยครับ ต้องมาเล่นใน Joy Xbox360 มันขับปกติ กินลมชมวิวได้ด้วยนะเออ
    -ระบบแฮคจุดขายมากๆ ซึ่งก่อนจะบุกเข้าไปถล่มฆ่าศึก ใช้แฮคเกอร์นี้แหละ หร่อยกำลังได้ แถมลดความบ้าคลั่งของเรา คือค่อยๆเป็นค่อยไป ชอบตรงตายแล้วเกิดที่เซฟพ้อย คือมันไม่ต้องไปรับภาระกิจใหม่ทั้งหมดอย่าง GTA น่าเบื่อมาก เพราะฉนั้น GTA จึงกลายเป็นหนัง Rambo ไป
    -แผนที่ ค่อนข้างใหญ่ มีจุดต่างๆให้เราได้ไปไหนมาไหนได้ ผมว่าเท่ดีนะ แก้เบื่อ ส่วนมากผมชอบขับรถหนีตำรวจ หรือไม่ก็สู้กับตำรวจ อีกอย่างๆ จอดรถ ดับเครื่องหลบตำรวจผมว่าเท่นะ
    -AI ฉลาดดี มีเรียกความสนใจ แน่นอนเกมส์ลอบฆ่าก็ต้องมีแบบนี้ แต่เซ็งผมชอบกดแฮคมั่ว เจอศพศัตรูก็กด ลืมดูสัญลักร์ กลายเป็นว่าตูมตามกันไป 555 นอนนิ่ง

ที่เหลือลองไปสัมผัสดูครับ ผมว่ามันทำออกมาได้ดี เราอย่าไปเทียบกับ GTA ให้มาก มันคนละฟินลิ่ง ส่วนตัวเกมนี้ตอบโจทย์ผมช่วงนี้ได้ หลังเลิกงานกลับไปเล่นทุกเย็นเลย

สุดท้ายก็ต้องลองสัมผัส GTA เช่นกันนะครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ชอบตรงตายแล้วเกิดที่เซฟพ้อย คือมันไม่ต้องไปรับภาระกิจใหม่ทั้งหมดอย่าง GTA น่าเบื่อมาก เพราะฉนั้น GTA จึงกลายเป็นหนัง Rambo ไป
    เล่น gta ครั้งสุดท้ายภาคไหนครับ

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    เล่น gta ครั้งสุดท้ายภาคไหนครับ
    5555555555555 เงิบเลย สงสัยภาคสุดท้ายที่เล่นคงเป็น vice city

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    :-ระบบแฮคจุดขายมากๆ ซึ่งก่อนจะบุกเข้าไปถล่มฆ่าศึก ใช้แฮคเกอร์นี้แหละ หร่อยกำลังได้ แถมลดความบ้าคลั่งของเรา คือค่อยๆเป็นค่อยไป ชอบตรงตายแล้วเกิดที่เซฟพ้อย คือมันไม่ต้องไปรับภาระกิจใหม่ทั้งหมดอย่าง GTA น่าเบื่อมาก เพราะฉนั้น GTA จึงกลายเป็นหนัง Rambo ไป

:สุดท้ายก็ต้องลองสัมผัส GTA เช่นกันนะครับ

GTA IV หนะครับ อิอิ แรมโบ้จริงๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    1,232
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    Blog Entries
    4
    จากที่ผมได้ไปเล่นมาเต็ม 1 คืน ผมบอกเลยครับชอบเกมส์นี้มาก การบังคับยอดเยี้ยมสุดๆครับ ผมชอบมาก AIเดินเยอะดูเป็นธรรมชาติดี(ท่าไม่นับที่มันไม่ค่อยสนใจเราเลย) เงินหาง่าย แต่ของก็แพงอยู่ สกิลก็เยอะดีนะผมชอบ สรุปผมให้9/10 ภาพสวย ท่าไม่ไปเทียบกับE3
    Windows 8.1 64 bit CPU Intel Corei7 4770 RAM 24.00 GB 1600 GPU VIDIA GTX 780TI

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    :-ระบบแฮคจุดขายมากๆ ซึ่งก่อนจะบุกเข้าไปถล่มฆ่าศึก ใช้แฮคเกอร์นี้แหละ หร่อยกำลังได้ แถมลดความบ้าคลั่งของเรา คือค่อยๆเป็นค่อยไป ชอบตรงตายแล้วเกิดที่เซฟพ้อย คือมันไม่ต้องไปรับภาระกิจใหม่ทั้งหมดอย่าง GTA น่าเบื่อมาก เพราะฉนั้น GTA จึงกลายเป็นหนัง Rambo ไป

:สุดท้ายก็ต้องลองสัมผัส GTA เช่นกันนะครับ

GTA IV หนะครับ อิอิ แรมโบ้จริงๆ
    ภาค V ไม่ต้องไปรับใหม่นะครับ แล้วก็ไม่ได้ Rambo เกินไปด้วย
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464

iv ก็ไม่ต้องไปรับใหม่หนิครับ ตายก็แค่กด มือถือ ก็จะไปเล่นต่อจากเช็คพ้อย

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    รอ patch ใหม่ต่อไป
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    เป็นที่น่ากังขาว่าเลื่อนไปครึ่งปี เค้าเลื่อนเพื่อแก้ไขเกมจริงมั้ย ?

ฮาๆครับ ส่วนตัวผมก็เชื่อว่าถ้าไม่โฆษณา(ภาษาบ้านๆคือโม้)ไว้เยอะ
    คงไม่โดนกระแสตีกลับแบบนี้นะครับ
    พอดูคลิปนี้แล้วรู้สึกว่ามันพลาดเยอะมากจิง อ่านตรงข้อความที่มันบอกนะจะรู้สึกว่ามันพลาดจุดยิบย่อยเยอะจิงๆ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    GTA V เป็นภาคเดียวที่ผมไม่ใช้สูตร ถึงเลือดมันจะน้อย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    GTA V ไม่มีระบบ แฮก นี่ครับ

WATCH DOGS มีดีที่ npc กับระบบแฮก สภาพแวดล้อมก็ดูมีชีวิตชีวา ดีกว่า

ผมให้ WATCH DOGS ชนะไป ถึงจะโม้ไว้เยอะ แต่อย่าลืมว่า WATCH DOGS ลง xbox360 , ps3 ถ้าไม่ลงgenเก่า ภาพคงสวยกว่าแหง่มๆ

ปล. คหสต.

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    อยากเล่นจังครับ

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อะไรอะ วันนี้ผมลองพิสูจน์ ไปขวางรถไฟ ทำไมผมโดนทับตาย 555555555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ตัวเกมมันเอามาเทียบกันไม่ได้ครับ ผมอยากให้ลองคิดดูอีกทีว่าเราควรมองไปทางไหน
    เราควรเปเรียบเทียบที่ Developer มากกว่าครับ WD ออกตัวมาเเรงมีข่าวนู่น นั่น นี่
    ไปเเขวะ GTA V ว่า LOSANTOS เล่นไม่เกิน 2 เดือน มันก็เลยโดนแบบนี่ไงครับ
    อย่าว่าคนที่เอามาเปรียนเทียบเลยครับขนาดผู้ผลิตยังไปแขวะเจ้าอื่นเลย
    ตัวเกมนะดีครับ แหวกแนวดี เเต่ Developer ดันฆ่าตัวตายเอง ผมไม่ค่อยชอบตั้งเเต่ซีรี่ AC เเล้วครับ
    เหมือเล่นเกมเดิมเเต่เปลี่ยนเนื้อเรื่องกะเพิ่มระบบเข้าไปนิดหน่อย

ปล.ไม่ใช่แฟนบอย GTA ครับเเต่หมั่นไส้ที่โม้ไว้เเล้วทำไม่ได้เเถมออกมาห่วยกะตอนเปิดตัวอีก
    ...เอิ่ม...

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมไม่เข้าใจคนที่บอกว่าไม่มีไรทำแบบต่อยคนไรงี้- - คือผมไม่คิดว่าUBIจะต้องเอาจุดนั้นมาเล่นหนิครับเพราะถ้าทำแบบนั้นมันก้เปนGTAดีๆนี่เอง
    เพราะหัวใจของเกมคือลอบเร้นไม่อยากให้ทำร้ายคนเยอะถ้าคนเล่นACมาจะรู้ว่าเราฆ่าคนธรรมดาไม่ได้ฆ่าเยอะเราจะตาย- -ซึ่งเปนจุดที่ชาวGTAโจมตีเรื่อยมา