ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,232
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    Blog Entries
    4

Talking มาดูกันว่าGTA V VS Watch Dogs ใครจะเหนือกว่าใครและจุดผิดพลาดต่างๆใน Watch Dogs

ผมคิดว่าคู่นี้หน้าจะสมน้ำสมเนื้อครับ เกมส์ยุคเดียวกัน

---------------------------------------------------------

เพิ่มให้ครับ จุดผิดพลาดต่างๆใน Watch Dogs

---------------------------------------

ที่เอามาเปรียบเทียบเพราะว่าUbisoft พูดไว้เยอะครับ โชว์ไว้เยอะว่าเกมส์จะออกมาดีมาก เลยจัดซะหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย su21 : 28th May 2014 เมื่อ 19:45
    Windows 8.1 64 bit CPU Intel Corei7 4770 RAM 24.00 GB 1600 GPU VIDIA GTX 780TI

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมว่าระบบฟิสิกของ GTA V ดีกว่าเห็นๆ เเต่กราฟฟิคยกให้ Watch Dogs

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    เห็นคอมเม้นใน youtube เถียงกันเรื่อง last gen , current gen กับ next gen มันคืออะไรวะ 5555

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    GTAให้ดีต้องลงPC

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GtXl24o7l3c อ่านกระทู้
    เห็นคอมเม้นใน youtube เถียงกันเรื่อง last gen , current gen กับ next gen มันคืออะไรวะ 5555
    ก็ Gen ใหม่ก็พวก Xbox One PS4 พวกเครื่องเกมยุคใหม่ที่อัดกราฟฟิคได้ไฉไลขึ้น Last gen ก็พวก Xbox 360 PS3

รู้สึกจะมีคนบอกว่าในคลิปนี้มันมาจาก Xbox 360 ทั้งคู่ เอาเหอะ ที่เหลือผมปล่อยให้ฝ่ายคลั่งกราฟฟิคมาโพสต่อล่ะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผมว่า 2 เกมส์นี้ มันมีรูปแบบการนำเสนอที่ต่างกันแบบสิ้นเชิงเลยนะครับ ซึ่งคนที่ชอบเอามาเปรียบเทียบจะมองแค่ว่า Open World เหมือนกันเลยจับมาเปรียบเทียบกันโดยไม่ได้มองส่วนของระบบเกมส์เลย

ข้อดี - ข้อเสียมันมีอยู่ทั้ง 2 เกมส์อยู่แล้วอยู่ที่ใครจะหยิบมาโชว์เท่านั้นเอง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

InVincible Youth G7
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ตามนั้นครับเหมือนข้างบน 2 เกมนี้ี มีจุดขายของตัวเองครับมันเปรียบเทียบกันไม่ได้ครับ !!

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    แหม๋ ช่วงนี้ข่าวเปรียบเทียบเยอะเป็นพิเศษนะครับ

จขกท หัวเทาอยู่ด้วยอยากได้ มาม่า สักซองไหมครับ ?

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จริงๆผมว่าเราไปยึดติดภาพเกม Open world แบบ GTA มากนะ
    เพราะยอมรับเลย Rockstar เป็นผู้ที่ประสบผลสำเร็จมากๆกับ Open world
    ที่นี้พอมีคนมาทำ Open world บ้าง ก็ต้องโดนวิจารณ์เป็นธรรมดา

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    ผมว่าดีคนละแบบคับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ไม่มีใครเขาอยากว่าหรอกคับแต่ถ้ากลับไปอ่านข่าวที่โม้ไว้ตอนแรกๆแล้วมัน....

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ภาพมันต้องดีกว่าอยู่แล้วครับ gta ลงแค่ ps3
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ถ้าจะให้พูดกันจริงๆ Watch Dog เป็นเกมส์แนว Open-World เกมส์แรกเลยมั้ง ที่ทำเป็นแบบเมืองในยุคปัจจุบันแบบนี้ กับแค่เรื่องแสงเงา การเก็บรายละเอียดยิปย่อยต่างๆ หรือระบบฟิสิกต่างๆ ก็อาจจะยังทำได้ไม่ค่อยดีนัก ผิดกับ GTA ที่ทำเกมส์ Open-World โลกในยุดปัจจุบันมาตั้งกี่ภาคต่อกี่ภาคแล้วประสบการณ์และการเก็บรายละเอียดภายในเกมส์ก็ย่อมจะเยอะกว่าเป็นธรรมดา ผมว่าอย่าเอามันไปเปรียบกับเกมส์ขึ้นหิ้งอย่าง GTA เลยครับ มันจะทำให้เกมส์ WD ดูด้อยค่าลงซะเปล่าๆ แล้วอีกอย่างเลยคือที่เค้าโม้ไว้เนี่ย เค้าก็โม้ในจุดเด่นของตัวเองไม่ใช่เหรอ?? ไหงพอเกมส์ออกมีแต่คนคอยจ้องจับผิดจุด้อยกันเป็นแถวเลยล่ะ ถามหน่อย GTA มีระบบ Hack ให้ไฟดับทั่่วเมืองแฮ็คกล้องวงจรปิดไหม?? แล้วที่บอกว่าไม่มีระบบกระโดดกับต่อยคน เลยเล่นแผลงๆไม่ได้ เพื่อ!!!???? มันเป็นเกมส์ Hack นะเห้ย!!! ออกแนวใช้สมองป่ะ?? ถ้าอยากจะเล่นแผลงๆ เชิญ GTA เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hideballza1 : 28th May 2014 เมื่อ 15:51

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193

ระบบฟิสิกเทียบ GTA ไม่ติดเลยนะ ผมว่า -..- (คหสต. !!!)
    ]

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    คือว่า Wacth Dogs เป็นเกมที่ไม่ได้เลียนแบบ GTA แต่เป็นเกมแนว hacking อาชญากรรม ต่อกร แอ๊ชชั่น และเอามาเปรียบเทียบกับ GTA ว่าทำไมระบบนั้นไม่มีทำไมไม่เหมือนก็เพราะมันเป็นคนละเกม

แต่แค่ทำออกมาในรูปแบบ OPEN WOLRD เฉยๆ ผมว่าเอามาเปรียบเทียบกันมันดูตลกๆไงไม่รุ้

อีกอย่าง Rockstar เค้าเป็นเจ้าของตำนานแห่งเกม OPEN WORLD 1เดียว ในโลกอยุ่แล้วครับ เค้ารุ้เรื่องระบบ ฟิสิต ต่างๆรายละเอียดทุกอย่างครบเพราะ เค้าทำ แนว OPEN WORLD มาโดยตรงหลายเกมแล้วประสบการณ์นั้น ขั้นสุดยอด แล้วครับ

แต่ต้องเข้าใจว่า UBISOFT ก็อยากที่จะทำเกมแนว OPEN WORLD สนุกๆแปลกแหวกออกมาบ้างสักเกม และไม่ได้ยึดติดหรือไปก๊อปเลียนแบบ GTA แค่อยากที่จะทำเกมแนวนี้สนุกๆสัก1เกม ในสไตล์ของตัวเองดูบ้าง เผื่อเป็นแนวทางอนาคตข้างหน้าอาจจะมีเกมแนว OPEN WORLD ออกมาให้เราเล่นตายตัวกันอีก ค่ายใครค่ายมันไม่ได้ก๊อปกันมาสร้างเองผมว่าอย่าติหรือนำมาเทียบกับค่าย Rockstar เลยครับ มันคงละชั้นกัน Ubisoft อาจจะจ่า หมวด สารวัตร์ Rockstar เค้าระดับนายพล ตำรวจเอก

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้

ระบบฟิสิกเทียบ GTA ไม่ติดเลยนะ ผมว่า -..- (คหสต. !!!)

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    จะว่าเเพ้ไหมไม่เเพ้นะแต่ก่อนออกผมว่าไอตัวนี้ชนะเพราะเห็นเป็น Next gen ทั้งฝุ่นละอองทั้งเศษขยะลอยมาให้เห็นเต็มไปหมด แต่พอมาจริงๆผมรู้สึกว่ามันเหมือนประมาณเกมส์ Saint row มากกว่าคือเจนเดียวกันหนะเเหละ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    จะว่าเเพ้ไหมไม่เเพ้นะแต่ก่อนออกผมว่าไอตัวนี้ชนะเพราะเห็นเป็น Next gen ทั้งฝุ่นละอองทั้งเศษขยะลอยมาให้เห็นเต็มไปหมด แต่พอมาจริงๆผมรู้สึกว่ามันเหมือนประมาณเกมส์ Saint row มากกว่าคือเจนเดียวกันหนะเเหละ
    ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ แต่ผมว่าถ้าจะให้ภาพมันออกมาสมกับ Next-Gen จริงๆ คงต้องรอให้มันออกแบบ Next-Gen Only ก่อนล่ะ เกมส์ไหนที่ลงให้เฉพาะเครื่อง Next-Gen พัฒนาโดยที่ไม่ได้ไปพะวงกว่าเครื่องรุ่นเก่าว่ามันจะเล่นได้รึเปล่า คิดว่าภาพมันน่าจะออกมาดูดีกว่านี้เยอะเลย แต่อย่างว่าลงทุนไปเยอะ Ubi เค้าก็อยากลงให้กับทุกเครื่อง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ระบบ ฟิสิกของ HL2 กับ Counter GO ดีกว่าอีกปะนิ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    fanboy gta แน่นนะครับถ้าไม่เทพจริงอย่าออกตัวแรง เอาแค่ san andreas ยังสนุกกว่าอีก rockstar ประสบการณ์เยอะกว่าจริงแต่ถามหน่อย ubiทำมากี่เกมส์แล้วเยอะกว่าrockด้วยซ้ำ ของแบบนี้อยู่ที่ความตั้งใจทั้งนั้น
    “two months are enough for Los Santos.”

จำได้ปะubi เหอะๆ อย่ามั่นหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mildearth : 28th May 2014 เมื่อ 16:46

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    GTA V ดีกว่าเห็นๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้

โคตรฮาอ่ะ 5555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เล่นแล้วรำคาญมาก Watch Dogs เอ๋ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ErrorUser : 28th May 2014 เมื่อ 17:02

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    กรุณาเล่น Wetch_Dogs เพราะอยากเล่น Wetch_Dogs ไม่ใช่เล่น Wetch_Dogs เพราะอยากเล่น Grand Theft Auto
    เลิกเถอะครับ กระทู้เปรียบเทียบเนี่ย ไม่ค่อยมีประโยชน์อ่ะ ไว้ Battlefield กับ Call of duty มา ค่อยมาเปรียบเทียบ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    1
    ไม่ต้องเปรียบเทียบไรมากหรอกครับ ไม่ลองเอาระบบแฮ็กไปเปรีบเทียบละ หื้ม มันทำได้เหมือนกันไหมครับ อีกอย่าง GTA รอจนหรรมเปียกแล้วยังไม่ลง PC เลยมีแต่ข่าว ถ้าเล่น Watch Dogs เพราะอยากเล่นแบบ GTA มันไม่ได้หรอกครับแหม่ ส่วนตัวก็ผิดหวังกับที่อวดไปเยอะ แต่เอาจริงๆ จะมีเกมไหนที่มันทำระบบแฮ็กได้เท่า Watch dogs ละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ten1942 : 28th May 2014 เมื่อ 17:29
    [IMG][/IMG]