ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

อยากเตะบอลเป็นต้องทำไงครับ !?

ก็ผมเป็นนักเรียนธรรมดาๆ นี่และ แต่เห็นคนอื่นเล่น เขาเล่นเก่งดี ผมพยายามมองเวลาเขาเล่นแล้วละก็พอๆจำมาใช้ได้บ้าง แต่ว่าเวลาผมเล่นกับเพื่อนผม พวกมันเล่นเป็นกันหมด ส่วนผมเวลาได้บอลใจแม้งสั่นไปหมด จะส่งดีไหม จะเลี้ยงไปดีไหม บางทีก็ส่งพลาดบ้าง....
    พอจะมีวิธีเล่นแบบ ให้ดีขึ้นไหมครับ ผมอยากเก่งเหมือนเพื่อนเขาบ้าง

ขอบคุณมากครับผมมมมมม

ปล.ยาวไปหน่อยนะครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ฝึกครับของแบบนี้คือฝึกและประสบการณ์

ไปลองดูพวกวิธีเตะ-รับส่งที่ถูกวิธี วิธีทริคการเลี้ยงลูกแล้วลองไปฝึกๆดูครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ต้องฝึกครับแล้วต้องเข้าใจเพื่อนด้วยครับว่าเพื่อนจะขยับไปทางไหนต้องรู้จักอ่านทางของคู่แข่งที่เหลือก็ประสบการ์ณแล้วครับ

ปล.ตอนผมหัดเล่นใหม่ๆผมฝึกจากเบสิคแปลบอลจับบอลยิงเอาบอลลงไรเงี้ยอ่ะครับแล้วก็ดูคลิปนักบอลต่่งๆอย่างผมเล่นเป็นประตูผมก็จะดูพวก cassillas buffon ไรงี้อ่ะครับตำแหน่งผมประตูอ่ะครับแต่ใจจริงๆชอบเล่นกองกลางตัวรุกกับหน้าต่ำครับพยายามฝึกครับสัก3ปีเล่นทุกวันก็เก่งแล้วครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ซ้อมเดาะบอลกับซ้อมเลี้ยงบอลไม่ให้หลุดจากเท้า ส่งบอลให้ตรง วิ่งฝึกกำลังขา
    เดาะบอลจะให้ใช้หลังเท้านะครับไม่ใช่ข้างเท้าแบบตะกร้อ ผลที่ได้คือเวลาบอลมาหาเราจะทำให้เรากำหนดทิศทางบอลได้ดี
    เลี้ยงบอลโดยหาอะไรก็ได้มากั้นให้เราวิ่งซิกแซกเอาแข่งกับเวลา ผลที่ได้เวลาเล่นจะมีความคล่องตัวขึ้นมาเอง
    ฝึกส่งบอลด้วยการใช้ข้างเท้าให้ตรงเป้าหมาย ผลที่ได้คือถึงแม้จะเล่นไม่ค่อยเป็นแต่ในช่วงที่ตื่นเต้นเพื่อนส่งบอลให้เราจะได้ส่งคืนให้เพื่อนได้ เพื่อนจะเห็นประโยช์เราอย่างน้อยก็ส่งคืนได้
    ฝึกวิ่งครับ กำลังขาสำคัญ ผลที่ได้เอาไว้ยิงจะได้มีความแรง เอ้ยไม่ใช้เอาไว้วิ่งตอนเล่นครับจะได้เล่นได้ทั้งเกมส์ ยิงแรงด้วยถ้ากำลังดี ซ้อมวิ่งเรื่อยๆประโยช์เยอะมากพื้นฐานสุดๆเลยอันนี้ จะเลี้ยงเก่งกำลังขาก็สำคัญ
    สี่อย่างพื้นฐานเอาไปฝึกแล้วส่วนเทคนิคก็จำๆคนอื่นเอาด้วยพื้นฐานที่ฝึกมาทำได้แน่นอน อย่างน้อยๆก็ช่วยทีมได้เยอะแน่นอน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    แนะนำให้เล่นสายพลังแบบผม อาศัยการชนแบบซึ่งๆหน้า เข้าบอลแบบหนักๆ ควรเล่นเป็นกองหลังคอยสนับสนุนเพื่อนร่วมทีมครับ
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ต้องมีอารมณ์ทางเพศให้มากๆครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juventusfc001 อ่านกระทู้
    ต้องมีอารมณ์ทางเพศให้มากๆครับ

ขอบคุณครับ มันคงทำให้ผมเล่นเก่งขึ้นมากเลยสินะ [ ขำๆ นะครับบบ ]

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ฝึกฝนอย่างเดียวเลยครับ ตอนแรกๆอาจไม่ค่อยเก่ง แต่ก็เล่นไปเรื่อยๆประจำกับเพื่อนๆ นานๆไปก็เก่งเองครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ของแบบนี้มันบอกไม่ถูกครับต้องเล่นเยอะๆ ถ้าเราเล่นเป็นแล้วเมื่อเราได้บอลเราจะรู้ว่ามันต้องทำยังไงเมื่อได้บอล มองหาเพื่อน หรือจะเลี้ยงลุยไป หรือยังไง บางทีเราจะส่งให้เพื่อนแต่มีอีกฝั่งจะเข้ามาแย่งเราก็ต้องเอาตัวรอดเฉพาะหน้าก่อนแล้วจึงค่อยส่งให้เพื่อนที่ว่างครับ เมื่อเราส่งแล้วเราก็วิ่งหาช่องว่างเพื่อให้เพื่อนส่งกลับมาให้เราได้ หรือถ้าเล่นกองหลังอาจจะลงตำแหน่งเดิมครับ แล้วแต่ตำแหน่ง

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ตอนแรกผมไม่เคยเล่นบอลเลย ตอน ม.1 เห็นเพื่อนเล่นบอล...น่าสนุก
    ปิดเทอมใหญ่ผมเลยไปหัดเตะบอลกับโค๊ชแถวบ้าน
    เค้าสอนฟุตซอล พวกทักษะพื้นฐาน
    ก่อนเรียนก็๋จะไปวิ่งก่อน 1-2 กิโล เสร็จก็มาวิ่งระยะสั้น
    ฝึกควบคุมบอลอยู่กับที่ รับ-ส่ง เดาะ เลี้ยง ยิงประตู
    ฝึกเสร็จ ก็ซิตอัพให้มีกล้ามหน้าท้องจะได้มีแรงในการยิง
    555+ ประมาณนั้น

เปิดเทอมมาก็ไปเล่นบอลกับเพื่อนๆ สบายๆ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมเจอเพื่อนเเล้วครับ
    เเต่ผม จำใจเล่นเพราะทีมเพื่อนมันไม่ครบ 5555
    เเต่ผมก็อยากเล่นเป็นวันนั้นเลย ขอลองเป็นนักเตะบ้าง ก็พอเล่นๆไปได้เเหละครับ

ปล. ฝึกฝนๆเข้าก็เป็นเองเเหละ
    ปล.2ผมเล่นเเต่บาสอย่างเดียว(บอกเพื่อ??)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ถ้าคุณเล่นได้ไม่ดี แปลว่า เพื่อนร่วมทีม อาจจะไม่ค่อยดีครับ ผมพึ่งหัดเล่นช่วงมกรา ที่ผ่านมา
    ตอนมีนา ผมก็ยังไม่เก่งหรอก แต่ผมก็พอตัว เพราะว่า มีเด็กน้อยมาเล่นด้วย ซึ่งมันเก่งมากๆ
    เวลาหาช่อง เวลาซ้อน เวลากองหลังเจอบีบ มันขยับหาตำแหน่งดีมาก ทำให้เราส่งบอลได้ง่ายๆ
    แต่เวลาผมเล่นกับเพื่อนนะ โอ้ว แต่ละองค์ ขยับหนีบอลกันซะงั้น เล่นที่ รร ก็ประมาณ10ครั้งชนะ1อะครับ
    ชัยชนะเป็นอะไรที่หายาก เพราะพวกผม พึ่งเริ่มเล่น ถ้าเพื่อนร่วมทีมดี ยังไงมันก็ยกระดับเราขึ้นได้ครับ
    แต่ถ้าเราเป็นตัวถ่วง ยังไง ก็ยกไม่ขึ้นหรอกครับ

คนเล่นเป็นมันจะวิ่งหาตำแหน่งดีครับ คนเล่นไม่เป็น**** เล่นไม่เก่งไม่ว่า ขอขยับเข้าหาช่องดีๆหน่อย

ผมดูคลิปนี้บ่อยๆครับ ทำให้เล่นดีขึ้นมาบ้าง
    จำเป็นต้องเล่นหลังๆเพราะ เพื่อนผม ****อ่อนกัน ไม่ชอบอยู่หลัง ชอบขึ้นไปรอบอลข้างหน้า ไม่ลงมาเอาบอลด้วย แล้วมาบ่นบอลไม่ถึงเท้า เออเอากับเขาสิครับ 5555

การเล่นบ่อยๆไม่ได้ทำให้เก่งครับ ผมลองแล้ว มันแค่ทำให้นิ่งขึ้นครับ เวลาเจออีกทีม เพราะ เวลาฝึก ไม่มีใครมากดดันมาบีบ
    แต่อยากเก่งต้องฝึกครับ คลิปฝึกเทคนิคในyoutubeมีให้ดูเพียบเลยครับ

คุณเล่นตำแหน่งอะไร บอกผมมาก็ได้ จะได้แนะนำการฝึกถูก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thekrof อ่านกระทู้
    แนะนำให้เล่นสายพลังแบบผม อาศัยการชนแบบซึ่งๆหน้า เข้าบอลแบบหนักๆ ควรเล่นเป็นกองหลังคอยสนับสนุนเพื่อนร่วมทีมครับ
    เอาใบแดงดีไหมครับ เล่นเป็นไหมครับ ฟุตบอลนะครับ ไม่ใช่รักบี้จะได้วิ่งชนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 28th May 2014 เมื่อ 21:22

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    แอร๊ยยย เจอกระทู้เกี่ยวกะฟุตบอลนานๆ ที ฝากคลิ้ป ฝากกคลิ้ปปป > <

เป็นคลิปที่ผมกะเพื่อนๆเล่นบอลกันแหล่ะครับ

ลองทำให้คล้ายๆ สไตล์ฝรั่งเค้าดู แต่ของผมยังห่างไกล แต่ก็มีกลิ่นอายนิดๆนะ

ฝากไว้ดูกันเพลินๆ คริคริ

ส่วน จขกท อยากเล่นบอลเก่ง ฝึกเบสิค ให้ได้ดีๆครับ ตั้งใจจริงๆ ไม่นานก็เก่งได้

เดาะบอล อย่าคิดว่า เดาะเก่งแล้วไม่เกี่ยวกับในสนามนะครับ

การที่คอนโทรลบอลได้เรื่อยๆจนลูกไม่หล่น ลงสนามจริงๆ การจับบอล เหลี่ยมบอล จะเป๊ะมาก

เริ่มฝึกจากเดาะบอลก่อนก็ได้ครับ สู้ๆ ส่วนผมขอฝากคลิปไว้ดูขำขำโหน่ยยย ^ ^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    ถ้าคุณเล่นได้ไม่ดี แปลว่า เพื่อนร่วมทีม อาจจะไม่ค่อยดีครับ ผมพึ่งหัดเล่นช่วงมกรา ที่ผ่านมา
    ตอนมีนา ผมก็ยังไม่เก่งหรอก แต่ผมก็พอตัว เพราะว่า มีเด็กน้อยมาเล่นด้วย ซึ่งมันเก่งมากๆ
    เวลาหาช่อง เวลาซ้อน เวลากองหลังเจอบีบ มันขยับหาตำแหน่งดีมาก ทำให้เราส่งบอลได้ง่ายๆ
    แต่เวลาผมเล่นกับเพื่อนนะ โอ้ว แต่ละองค์ ขยับหนีบอลกันซะงั้น เล่นที่ รร ก็ประมาณ10ครั้งชนะ1อะครับ
    ชัยชนะเป็นอะไรที่หายาก เพราะพวกผม พึ่งเริ่มเล่น ถ้าเพื่อนร่วมทีมดี ยังไงมันก็ยกระดับเราขึ้นได้ครับ
    แต่ถ้าเราเป็นตัวถ่วง ยังไง ก็ยกไม่ขึ้นหรอกครับ

คนเล่นเป็นมันจะวิ่งหาตำแหน่งดีครับ คนเล่นไม่เป็น**** เล่นไม่เก่งไม่ว่า ขอขยับเข้าหาช่องดีๆหน่อย

ผมดูคลิปนี้บ่อยๆครับ ทำให้เล่นดีขึ้นมาบ้าง
    จำเป็นต้องเล่นหลังๆเพราะ เพื่อนผม ****อ่อนกัน ไม่ชอบอยู่หลัง ชอบขึ้นไปรอบอลข้างหน้า ไม่ลงมาเอาบอลด้วย แล้วมาบ่นบอลไม่ถึงเท้า เออเอากับเขาสิครับ 5555

การเล่นบ่อยๆไม่ได้ทำให้เก่งครับ ผมลองแล้ว มันแค่ทำให้นิ่งขึ้นครับ เวลาเจออีกทีม เพราะ เวลาฝึก ไม่มีใครมากดดันมาบีบ
    แต่อยากเก่งต้องฝึกครับ คลิปฝึกเทคนิคในyoutubeมีให้ดูเพียบเลยครับ

คุณเล่นตำแหน่งอะไร บอกผมมาก็ได้ จะได้แนะนำการฝึกถูก

เอาใบแดงดีไหมครับ เล่นเป็นไหมครับ ฟุตบอลนะครับ ไม่ใช่รักบี้จะได้วิ่งชนกัน
    ผมไม่มีตำแหน่งนะครับ ส่วนใหญ่ก็เล่น มั่วๆกันไป ยิงเข้าเปลี่ยนทีมบ้างอะไรประมาณนี้ครับ แต่ไม่ใช่ โกลครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    ผมไม่มีตำแหน่งนะครับ ส่วนใหญ่ก็เล่น มั่วๆกันไป ยิงเข้าเปลี่ยนทีมบ้างอะไรประมาณนี้ครับ แต่ไม่ใช่ โกลครับ
    ฟุตซอลหรือเปล่าครับ ? ทีม5คน หรือบอล 11 คนครับ
    ถ้า จขกท เดาะบอลไม่เก่ง จะเล่นลูกกลางอากาศไม่ดี
    บอลควรจะเป็นแบบ To Feet ครับ บอกเพื่อนเลย ให้ส่งบอลเท้าถึงเท้า
    แบบIniestaแห่ง บาซ่า ถนัดอะครับ เพื่อนในทีมจะรู้เลยว่า ลูกที่เหมาะที่จะส่งให้ Iniesta คือส่งมาที่เท้า
    ไม่ใช่ว่า เขาเดาะไม่เป็นหรือไม่เก่งนะครับ แต่มันคือลูกที่เขาถนัด
    ดังนั้น ถ้าจขกท ถนัดแบบส่งบอลถึงเท้า ก็ควรฝึกเปลี่ยนทิศทางครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 29th May 2014 เมื่อ 18:02

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    ฟุตซอลหรือเปล่าครับ ? ทีม5คน หรือบอล 11 คนครับ

ก็เหมือนเล่นกับเพื่อนอะครับ ใช้ครับเป็นฟุตซอล แต่ถ้าเป็นสนามใหญ่ ไม่ค่อยได้เล่นเท่ไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ดูคลิป บอลบ่อยๆครับ เก่งขึ้น ล้านเปอเซนต์ ประสบการณ์ตรงจากตัวเอง แต่ก่อนแค่รับบอลยังไม่เป็นเลยครับ

พอไปดูคลิป ลองเอาใช้ ปรับใช้ แล้วลองเอาไปเล่นจริงๆดูครับ โดยเฉพราะบอล โกลหนู เป็นเร็วครับ

แล้วควรเล่นกับคนที่เก่งกว่าเรา ให้มากๆครับ ไม่ถึง 2 เดือน อย่างกับคนละคน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    เมื่อก่อนผมเคยเล่นกับเด็กๆ นะ ช่วยได้เยอะครับ ลองดู จะได้เก่งแบบผม (Oop! ล้อเล่นๆ อิอิ)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: