ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 360

แจกโปรแกรมสร้างเกมส์ PC (ชุดที่ 2) โปรแกรมสร้างเกมส์ดังมาแจกฟรี

แจกโปรแกรมสร้างเกมส์ PC (ชุดที่ 2) โปรแกรมสร้างเกมส์ดังมาแจกฟรี

โปรแกรมชื่อโปรแกรม Cry Engine กับ Unreal Engine

โปรแกรมสองตัวนี้เป็นโปรแกรมสำหรับสร้างเกมส์ PC ของค่ายเกมส์ดัง ที่เปิดให้โหลดมาใช้ฟรีมาหลายปีแล้ว
    ใครสนใจตัวไหนลองหาข้อมูลศึกษาดูก่อนนะครับ เพราะโปรแกรมทั้งสองตัวก็เคยให้กำเหนิดเกมส์ดังมามากมาย
    เอาหละผมอธิบายไม่เก่ง ลองดูจากคลิปเอาละกันครับ สนใจตัวไหนก็โหลดตัวนั้น หรือจะโหลดเก็บไว้ทั้งสองตัวก็ได้

กดขอบคุณสักนิดก่อนโหลดตอบแทนน้ำใจให้ผู้แจกโปรแกรม

ดาวน์โหลด Cry Engine
    Download ---->> 1 Part

ดาวน์โหลด Unreal Engine
    Download ---->> Part 1
    Download ---->> Part 2
    Download ---->> Part 3
    Download ---->> Part 4

ปล. Facebook Fanpage Cry Engine ---->> Cry Engine Thailand

ปล2. Facebook Fanpage Unreal Engine ---->> Unreal Engine

ปล3.สำหรับคนที่โหลดไปแล้วใช้ได้ไม่ได้ยังไงกลับมายืนยันให้ด้วยนะครับ ส่วนเรื่อง Video สอน ลองหาคลิป Tutorial ที่ฝรั่งสอนดูนะครับ มีเยอะมากๆ
    พอๆกับโปรแกรมแรกที่ผมแจกไป ลองใช้กันดูนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อยากลองสร้างดู แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ไงก็ขอบคุณนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันสร้างเกมส์ยากไม? ครับนี่

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WInnaKa อ่านกระทู้
    มันสร้างเกมส์ยากไม? ครับนี่
    ถ้าถามว่ายากไหม ต้องถามว่าคุณมีพื้นฐานเรื่องการสร้างเกมส์ การเขียนโค้ดมากแค่ไหน แต่ถ้าเริ่มจากพื้นฐาน คุณมีความพยายามมากแค่ไหน
    คุณมีเวลาให้มันมากแค่ไหน ผมว่าไม่มีอะไรยากเกินความสามารถของมนุษย์หรอก จริงมั๊ย

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rabbitkung อ่านกระทู้
    ถ้าถามว่ายากไหม ต้องถามว่าคุณมีพื้นฐานเรื่องการสร้างเกมส์ การเขียนโค้ดมากแค่ไหน แต่ถ้าเริ่มจากพื้นฐาน คุณมีความพยายามมากแค่ไหน
    คุณมีเวลาให้มันมากแค่ไหน ผมว่าไม่มีอะไรยากเกินความสามารถของมนุษย์หรอก จริงมั๊ย

ก็ตอบไปไหนเขาเถอะคับ ว่ามัน โคตรยาก 5 5 5 + แค่โมเดล ก็เอาซะผมท่อแล้ว

Tags for this Thread