ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

f o R E V e r
    กล่าวขอบคุณ
    2,309
    ได้รับคำขอบคุณ: 489

ขอความช่วยเหลือครับ! คอมโดนไวรัสเล่นงาน!!

คือเมื่อวันก่อน ผมไปโหลดโปรแกรมมาโปรแกรมหนึ่ง ชื่อโปรแกรมไม่ขอบอกนะครับ (จากบอร์ด Software เว็บเรานี่ล่ะครับ)
    คือก็ไม่ได้เอะใจอะไร แตกไฟล์ แล้วแครก มันก็ใช้ได้ปกติ ...แล้วสักพักนึง
    มันก็มีหน้าต่าง CMD มากระพริบรัวๆอยู่ที่หน้าจอ Desktop ปิดก็ไม่ได้ ทำไรก็ไม่ได้ ... แล้วสักพักมันก็หายครับ
    ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร นึกว่ามันจะหายแล้ว ผมก็เล่นปกติ

วันต่อมาผมมาเปิดคอม ทันทีที่บูทเข้าวินโดวเสร็จ มันขึ้นมาเลยครับ ไอ้โปรแกรมบ้านี่
    แบบเด้งรัวๆ อยู่ที่หน้า Desktop เข้าโปรแกรมอะไรไม่ได้เลยครับ มันจะเด้งๆตลอด
    เปิด Task Manager ขึ้นมาแล้วครับ มันขึ้นว่ามีโปรแกรมรันอยู่โปรแกรมนึง
    แต่ว่าชื่อมันกระพริบๆอ่ะครับ เหมือนกับว่ามันปิดแล้วก็เปิดใหม่อยู่ตลอดเวลา End Task ก็ไม่ได้
    ใช้ Avast! Free สแกนทั้ง C: กับ D: ก็ลบไฟล์อันตรายไปหมดแล้วนะครับ มันก็ยังไม่หาย
    แถม Shutdown ไม่ได้ด้วยครับ รีเครื่องได้อย่างเดียว แล้วพอรีขึ้นมา มันก็ขึ้นอีกอ่ะครับ
    เหมือนกับว่ามันเปิดขึ้นมาพร้อมกับการบูทวินโดวอ่ะครับ ผมเลยลองกด Log Off ดู
    เข้าใหม่แล้วหายครับ ผมเลยมาขอความช่วยเหลือ เพราะคิดว่าถ้าปิดเปิดใหม่ มันต้องขึ้นอีกแน่นอน

รูปภาพประกอบครับ

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวไหมกับการที่ใช้ Avast! Free สแกน เพราะโปรแกรมฟรีมันก็รู้ๆกันอยู่
    ทำไงถึงจะแก้ได้ครับ หรือต้องลงวินโดวใหม่อย่างเดียว เสียดายข้อมูลครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apitape : 28th May 2014 เมื่อ 21:04
    Synyster Gates You're the Best

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ผมก็โดนครับ ช่วยด้วยนะครับ
    ความสนุกอยู่ที่ใจ เล่นยังไงมันก็มันส์
    FACEBOOK

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ลองใช้ nod32 online scan ดู
    http://www.eset.com/us/online-scanner/
    ถ้าไม่หาย แนะนำ สำรองข้อมูลออกจาก drive :C แล้วก็ลงใหม่

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    โปรแกรมไรบอกหน่อยสิคับจะได้ไม่โหลด
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    โปรแกรมไรบอกหน่อยสิคับจะได้ไม่โหลด
    ครับ ผมว่าบอกให้ทุกคนรู้ดีกว่าครับ เพื่อประโยชน์ส่วนรวม

กล่าวขอบคุณ
    13,727
    4
    555+ โดนเหมือนกันเลย ลบไม่ได้ด้วยลบแล้วเป็นเลย
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    พึ่งเป็นเหมือนกันครับ
    เข้า Safemode with Network
    ใช้ Combofix จัด หายเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    โหลดโปรรึป่าว 5 5 5ล้อเล่น หายไวๆนะครับ
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    13,727
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpSkBoy อ่านกระทู้
    พึ่งเป็นเหมือนกันครับ
    เข้า Safemode with Network
    ใช้ Combofix จัด หายเลยครับ
    มันติดตรงวิน8.1ดันไม่ซับพอทนี้สิคับ กำ