ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082

คิดยังไงกับ Battlefield Hardline ครับ?

ก่อนคอมเมนท์ ดูเทรลเลอร์ก่อนนะจ้ะ อิอิ

ที่ถามคำถามนี้เพราะเห็นBFมันเริ่มกลายเป็นเกมรายปีไปละ

แถมเริ่มจะขลังน้อยลงเรื่อยๆ แบบ พอภาคใหม่ออกมาก็ไม่รู้สึกอู้หูโอ้!!!แบบเมื่อก่อน

สมัยBF3ออกใหม่ๆนี่ เห็นเทรลเลอร์ละแทบสั่นแลยครับ อลังกึ้งมากกก

พอภาค4ออกมา ก็ภาพงามขึ้น รายละเอียดดีขึ้น แต่เกมเพลย์กับดรอปลงไปจากภาค3

พอมาภาคนี้ ผมรู้สึกเหมือนเอาเกมเพลย์จากภาค3มาเกือบเป้ะ +ดรอปกราฟฟิคลง(เพื่อ?)

+เน้นCOOPมากขึ้น(เพิ่มโหมดใหม่ๆแบบปล้นธนาคาร)เพิ่มลูกเล่นยิบย่อยนิดหน่อย แต่เกมส์ไม่มีอะไรเปลี่ยนไปเลย

สำหรับบางคนอาจจะชอบนะ แต่ผมกลับรู้สึกเหมือนมันไม่ค่อยพัฒนาขึ้นเลย เลยค่อนข้างรู้สึกแย่กับภาคนี้หน่อยน่ะครับ

ปล.ผมแฟนทั้งCOD/BFน่อ จัดแท้มาตลอด กะBF'HLจะจัดอีกเหมือนกัน แต่เห็นเทรลเลอร์แรกไม่ดี๋ด๋าเท่าไหร่แหะ 5555

NO HATER HERE PLZ. ขอคห.ที่เป็นกลาง 555

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ตอน BF3 ออกมาใหม่ๆพร้อม COD (จำไม่ได้ละว่าภาคอะไร) ผมเชียร์ BF สุดใจขาดดิ้นครับ แต่พอมา BF4 ผมว่ามันไม่ไหวแล้วอ่ะ ไม่น่าสนใจเลย

ส่วน hardline ผมว่าแนวเกมแบบนี้ก็น่าสนใจขึ้นนะแต่ที่เหลือมัน... ก็ต้องรอดู

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ความฝันสูงสุด ของผมต่อซีรีย์ Battlefield คือ อยากให้กลับไปทำแนวสงครามโลก ด้วยเอนจิ้นใหม่บ้าง ตั้งแต่ภาค2มา ก็ยาวๆ ด้วยปืนแบบปัจจุบันทั้งนั้นเลย
    ผมชอบสงครามโลกครั้งที่2มาก ชอบอาวุธ รถถัง เบื่อแนวยิงยุคปัจจุบันที่ดูดาษดื่น
    ซึ่งทีเคยเล่นแนวสงครามโลกอื่นๆมาก ก็ยังไม่โดนใจเท่าใด อยากได้สงครามจริงๆแบบที่เคยทำมาแล้วใน 1942

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ดรอปกราฟฟิคลงผมว่าก็ดูดี (สำหรับผมนะ) คนคอมไม่แรงจะได้เล่นบ้างอะไรบ้าง (ไม่งั้นเดียวอัพคอมไม่มีเงินซื้อแผ่นนะเอ่อ หุหุหุ)

ส่วนตัวผมชอบนะแนว CO-OP อะสนุกดี Multiplay ผมไม่ค่อยชอบเล่นอยู่แล้ว (มีแต่คนซีเรียสกับชัยชนะมันไม่สนุก) แล้วยิ่งเป็นแนวตำรวจอีกโอ้โห รอเลยแบบนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    มันคือ PAYDAY 3 : Frostbite Edition

(จากประสบการณ์เล่น Payday 1-2 มา 2 ปี)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    กราฟฟิคธรรมดาเกินไปหน่อยครับ แถมแนวเกมก็ซ้ำๆ เกมที่ครองตลาดอยู่แล้ว ขอแค่อย่างเดียวอย่าขายแพง แล้วจะลองเล่นดู
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ผมแฟนคลับ Battlefield ครับ
    พูดตามตรงเลย ผมผิดหวังกับภาคนี้ครับ
    เหมือนเค้าลืมจุดยืนของตัวเอง ที่ผมหวังคือภาพ Company ที่อยากรู้เนื้อเรื่องแต่กลับมาเป็น Hardline แทน

ถ้าจะทำภาคอื่นออกมา เหมือนเค้าลืมนะครับว่า เกมที่ผู้เล่นคากหวังคือแมพกว้างๆนะครับ ผมหวังในเรื่อง Mutiplayer มากกว่า

แล้วภาคนี่อยากจะให้ทำคือ battlefield 2142 เค้าลืมไปได้ยังไง ความไฮเทค ความหวือหวา ของ Frostbite Engine ผมว่าเหมาะสุดครับกับภาค 2142
    ยัดเทคโนโลยีใหม่ๆ ไปเลย ยานต่างๆ มันไร้ขีดจำกัดครับ บอกตามตรง

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ิไม่ใช่ภาคต่อครับเป็นแต่เป็นภาคแยก แถมไม่ใช่ DICE สร้าง ผมยอมรับนะเป็น แฟนบอย Call of duty แต่ผมชอบ Battlefield Hardline นะมันแปลกใหม่ดี ที่สำคัญผมชอบทีมสร้าง Visceral Games อาจจะออกมาดูดีก็ได้

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ดูแปลกใหม่ดีนะ ภาค Hardline น่าสนใจดี ตัวเกมเป็นตัวแยกออกมา
    ไม่ได้เป็นภาคเมนหลักๆเหมือน 1-4 จึงไม่มีความเกี่ยวโยงกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ไม่มี JET ขับอะดิ มันนไม่ใช่ภารกิจสงคราม
    ใจจริงอยากได้แบบ BFBC2 Vietnam อะ ฮ่าๆ แบบยิงกันในสวนมะพร้าว แนวภูเขา หรือในกอไผ่ -_-

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ขอพูดนิดนึงนะ

ไม่รู้ว่ามันเป็น. "รสนิยม" อะไร กันนะครับ พอเกมส์ออกรายปีก็ต้องมีคนมา(คนเดิมๆนี่แหละ)บอกว่างั้นๆแหละ เดิมๆไม่น่าตื่นเต้น
    ทั้งๆที่เขาได้นำทีม dead space มาทำ ความแปลกใหม่มีเยอะ แน่นอนการดำเนินเรื่องคงดีขึ้น

แล้วไม่ได้เป็นเกมส์เดียวนะ ทุกเกมส์ พอมันเริ่มออกมาถี่ๆ เอาล่ะ อย่างนู้นอย่างนี้ พออกมาช้าก็บ่นอีก แปลกจริงๆ

ไม่ได้ว่าใครนะ แต่เห็นบ่อยจนล่ะ

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ก็ดูเทรลเลอร์ละมันรู้สึกงั้นๆจริงๆนี่หน่า

ถ้าดูละสนุกตื่นเต้น จะออกมาบอกมันงั้นๆทำมะเขืออะไร กระแดะไปไหม -.-

แค่ดูละบอกเทรลเลอร์มาไม่ได้ดังใจเท่าไหร่ จะแสดงคหสต.บ้างไม่ได้เลยเรอะ
    เกมก็จัดมาแทบทุกภาค จะคอมเมนท์ไม่ได้เลยเรอะ คอมเมนท์น่ะ

เจอมาค่อนข้างเยอะละ แสดงคห.ต่างหน่อย ไม่เหมือนของตัเองหน่อย หรือไปสะกิดติ่งเข้ามั้ง
    ตามกัดเละเลย..

แบบCODนี่ ออกปีต่อปีมา10ภาคละ ภาคไหนดี ก็ชม(หลังๆจะเป็นTreyarch)
    ค่ายไหนทำเกมเฟล ก็บ่น(Ghostนี่ชัดเลย)
    เค้าบ่นกันตามเนื้องาน ไม่ใช่บ่นที่มันออกรายปี -.-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sushi : 30th May 2014 เมื่อ 02:09