ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190

เสียงจากผู้ได้ลองสัมผัส Watch Dogs

เสียงจากผู้ได้ลองสัมผัส ก่อนที่ใครจะซื้อหรือเปลี่ยนใจ ฮ่าๆ

บทวิจารณ์ในนี้

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2516416
    จาก : kurolykan

สำหรับคนที่ไม่ชอบคงแล้วแต่คนครับ ชอบไม่ชอบเป็นความเห็นส่วนตัว บังคับกันไม่ได้ สำหรับผมก็ว่าโออยู่นะสำหรับเกม Open World เกมที่สองของ Ubisoft (AC4 Black Flag เกมแรก) เรื่องระบบ Hacking ทำออกมาใช้ได้เลย กราฟฟิกโอเค คล้ายๆกับ Saints Row (ปรับ high settings มีกระตุกบ้างเล็กน้อย) เสียอย่างเดียวตรงขับรถนี่แหละครับ ออกรถล้อฟรีเลยทีเดียว ดูไม่ค่อยสมจริงเท่าไหร่ ตัวผมเองก็ยังไม่เคยเล่น GTA V (ไม่ได้ลง PC) เลยไม่อยากจะไปเปรียบเทียบ แต่ก็สนุกพอฆ่าเวลาในระดับนึงเหมือน Saints Row IV
    Ubisoft นี่คงถนัดทำเกมแนว Adventure มากกว่านะ (Far Cry, AC)

สรุปผมให้ 8/10 ครับ รอ Pre-Order แผ่นแท้เข้าไทย
    จาก : lukkajong
    ส่วนตัวได้ลองเล่นนิดหน่อย ไม่ได้อย่างที่หวังอ่ะครับ เหมือนเป็นเกม แอคชั่นแฮกกิ่ง ที่เพิ่มความกว้างของเมืองขึ้นมาเท่านั้น ระบบการเล่นไม่ได้เน้นเรืองโอเพ่นเวิร์ล จนหลายๆอย่างถูกมองข้ามไปเยอะ ไม่ได้เก็บรายละเอียดเท่าไหร่ เพราะคงไปเน้นเรื่องระบบแฮกกับเกมการเล่นแทน ส่วนระบบขับรถ ห่วยจริงครับ รถทุกคันในเมืองมันพุ่งเว่อไป
    จาก : ryoshiki
    ผมว่ามันก็สนุกดีนะ เล่นๆไปเดี่ยวก็ชินมืออุตส่าห์ซื้อมาแล้วก็เล่นมันซะหน่อยเอาให้คุ้ม ถ้าไม่เทียบกับ GTA ก็เป็นเกมระดับ AAA ที่ดีเกมหนึ่งเหมือนๆกับ Final 13 นั้นแหละ

Ubi คงไม่ชินกับการทำเกมแบบนี้รายละเอียดตกหล่นไปเยอะพอ WD 2 ออกมาอาจจะดูดีขึ้น มันก็แล้วแต่คนเกมนี้ผมเล่นได้นานกว่า GTA V อีกไม่รู้ทำไม

WD SR 3 - 4 ผมเล่นได้นานและสนุกกว่า GTA อีกแปลกดีเหมือกัน
    จาก : Kyonman
    ผมว่าสนุกดีนะยิ่งเวลาเล่นออนไลน์แฮคคนอื่นหรืออะไร แต่มันก็ไม่หลากหลายมาก ส่วนขับรถเนี่ยผมเห็นหลายคนบ่นกันผมว่ามันก็ไม่ได้ยากอะไร แต่ก็จริงที่บางทีรถมันพุ่งเกินไป เช่น ขับชนปกติแทบจะไม่เป็นไร แต่พอแฮคไฟจราจร ชนกันเละ รวมๆผมว่าก็สนุกดีถ้ามองข้ามระบบฟิสิกส์แปลกๆของเกมส์ 555
    จาก : Most
    ผมชอบระบบแฮกเนี่ยแหละ มีส่วนช่วยเยอะในเวลาหนีตำรวจ เกมนี้ตำรวจกัดไม่ปล่อยจริงๆ เวลา ฮ. ออกมานี่ หนีกันนานเลยทีเดียว เกมนี้ชอบกราฟฟิกน้ำครับ สวยเหลือหลายๆ ที่ผมเล่นแล้วหงุดหงิดจริงๆ ก็มีแค่ระบบฟิสิกข์รถยนต์บางคันที่ไม่ค่อยจะเวิร์คเท่าไหร่ แต่รถมอเตอร์ไซค์ถึงไม่สมจริง แต่ขี่ง่ายและสนุกสุดแล้ว
    จาก : sanjiza02
    เท่าที่ผมลองนะถ้าใจๆเย็นเล่นเกมนึ้ถึงเกมดูออกช้าๆแต่ถ้าใจเย็นคุณแค่กดแอฟในมือไม่ต้องยิงปืนซักนัดก็ผ่านเควสได้ ผมจึงเล่นเกมนึ้โดยใช้ปืนให้น้อยที่สุดก็ต้องบอกมันสนุกดี ถึงเกมออกมาให้เล่นช้าๆใจเย็นไม่เหมือนกับลุงแซมที่ต้องใจเย็นแต่ต้องรวดเร็วคงเพราะเกมออกมาต้องให้เล่นช้าๆเกมเมอร์ส่วนใหญ่ความคิดส่วนตัวนะครับ ถึงเลือกหยิบปืนขึ้นมาไล่ยิงAIแบบGTA
    จาก : Benzt2h
    ผิดหวังอย่างที่คิดเลยครับเงินบานเตเลยครับ ไม่ได้เอาไปทำอะไร ปืนก็น้อยไปหน่อยนะ แต่ผมก็ใช้แต่ปืนพกอยู่แล้วไม่ได้ซีเรียสอะไร

นึกว่าจะมีให้อัพเกรด เมนเฟรม ซ่อมบำรุุง bunker อะไรงี้ พอเล่นไปเจอbunkerแล้วก็แอบหวัง แห้วกินอีก

เสื้อผ้านี่เยอะแยะเลยนะ แต่เกือบจะเหมือนกันหมดถ้าไม่สังเกตุคอเสื้อ กับ รองเท้า

แต่พวกส่วนย่อยๆก็สนุกดีครับ มินิเกมอะไรก็เยอะดี รูปแบบก็แปลกใหม่ดี นึกว่าจะมีแต่โป๊กเกอร์ซะแล้ว

ก็ถือว่าโอเคอยู่นะครับ เนื้อเรื่องสนุกดี
    จาก : Tanyaboon
    ถ้าเป็นคนชอบแนวสำรวจเมือง สายลับ ลอบเร้น อะไรพวกนี้ Watch dogs น่าจะตอบโจทย์ได้
    ผมเล่นวันๆก็ขับรถสำรวจเมืองหาจุด check in เบื่อๆเข้าร้านอาหารขยะ(ที่ขายแต่น้ำอัดลม)
    ขับรถใช้มุมมองแบบคนขับรู้สึกว่าขับง่ายขึ้น สมจริงขึ้น เปิดเพลงไปด้วยก็ใช้ได้
    เล่นไปเล่นมาบางทีเจอคนแอบแฮ็คก็ไล่จับกันไปตื่นเต้นไปอีกแบบ ก็แล้วแต่คนชอบไม่ชอบ

ยอมรับว่ารายละเอียดบางอย่างยังทำออกมาได้ไม่ดี ไม่ชอบที่สุดเลยคือมีคนบอกว่าเซฟได้ช่องเดียว
    (ยังไม่ได้ลองว่าจริงรึเปล่า ไม่กล้ากด new game = =)
    จาก : Kellidev

เพื่อนๆที่เล่นแล้วมีความคิดเห็นว่าไงบ้างน้อ??

................................................................................................................................................................

ข่าวอัพเดท

"Watch Dogs" ปล่อยแอพฯฟรีเปิดมือถือไล่ต้อนผู้เล่นคอนโซล

ยูบิซอฟต์ ปล่อยโหลดแอพฯฟรีต้อนรับเกมแอ็คชั่นล่าเจาะเมือง ที่เปิดโอกาสให้ผู้เล่นบนมือถือสามารถสนุกร่วมกับผู้เล่นฝั่งคอนโซลหรือพีซีได้โดยไม่ต้องเสียตังค์ซื้อแผ่น

Watch Dogs ปล่อยแอพฯฟรีเปิดมือถือไล่ต้อนผู้เล่นคอนโซล
    สำหรับแอพฯฟรีตัวนี้มีชื่อว่า "Watch_Dogs Companion: ctOS Mobile" ซึ่งปัจจุบันเปิดให้เจ้าของเครื่องสมาร์ทโฟนหรือแทบเล็ตทั้งระบบ iOS และ Android สามารถดาวน์โหลดกันได้แล้วตั้งแต่วันนี้ โดยแอพฯดังกล่าวจะนำเสนอสองการเล่นแบบพิเศษ ได้แก่โหมด Race กับโหมด Free Ride ที่เปิดโอกาสให้ผู้เล่นบนมือถือสามารถจอยร่วมเล่นแข่งกับผู้เล่นบนคอนโซลหรือพีซี

ซึ่งเป้าหมายหลักของผู้เล่นบนพีซี-คอนโซลคือการแข่งไปให้ถึงจุดเช็คพอยท์ให้ทันภายในเวลาที่กำหนด และจะได้รับเวลาเพิ่มในทุกครั้งที่ผ่านจุดเช็คพอยท์ ในขณะที่ทางฝั่งผู้เล่นบนมือถือจำเป็นจะต้องทำทุกวิถีทางเพื่อขัดขวางผ่านมุมมองจากด้านบน โดยสามารถแฮคเมืองเพื่อเปิดใช้งานโร้ดบล็อค จุดชนวนระเบิด หรือแม้กระทั่งส่งเฮลิคอปเตอร์ตำรวจออกติดตามไล่ล่า

ในการใช้แอพฯนี้ ผู้เล่นสามารถล็อกอินเข้าสู่ระบบได้ทั้งผ่านทางบัญชี Xbox Live, PlayStation Network หรือ Uplay โดยไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิกเอ็กบ็อกไลฟ์โกลด์ หรือเพลย์สเตชันพลัสแต่อย่างใด จากนั้นให้ใส่ไอดีของเพื่อนที่ต้องการชวนให้มาเล่นร่วมกัน ส่วนใครที่ไม่มีเพื่อนออนไลน์ก็สามารถเลือก Quick Match เพื่อค้นหาผู้เล่นที่มีเลเวลใกล้เคียงกัน ซึ่งแอพฯตัวนี้ได้ใส่ฟีเจอร์เล่นข้ามเครื่องนั่นหมายความว่าเรามีสิทธิ์จับคู่เจอคู่แข่งจากทุกแพลตฟอร์มไม่ว่าจะเป็นพีซี, เอ็กบ็อกซ์360, เอ็กบ็อกซ์วัน, เพลย์สเตชัน 3 หรือเพลย์สเตชัน 4

ภายในแอพฯจะบรรจุ 26 ภารกิจน่าท้าทายแบ่งเท่ากันระหว่างโหมดเรซกับโหมดฟรีไรด์อย่างละ 13 ภารกิจ พร้อมด้วยฟีเจอร์ที่เปิดโอกาสให้ผู้เล่นบนมือถือสามารถสร้างและปรับแต่งองค์ประกอบต่างๆในแผนที่ อาทิ จุดสตาร์ทเริ่มต้น จำนวนจุดเช็คพอยท์ กำหนดระยะเวลาจำกัด รวมถึงเปลี่ยนสภาพอากาศหรือกำหนดช่วงเวลาของวัน

โดยทางยูบิซอฟต์ ระบุว่า "Watch_Dogs Companion: ctOS Mobile" นี้มันจะเป็นแอพพลิเคชันฟรีร้อยเปอร์เซนต์ และจะไม่มีการเรียกเก็บเงินผู้เล่นในภายหลังหรือที่เรียกว่า in-app purchase นอกจากนี้ผู้เล่นยังสามารถเปิดเล่นมันได้แม้ไม่มีแผ่นเกม "Watch Dogs" เวอร์ชันพีซีหรือคอนโซล ซึ่งผู้เล่นบนมือถือสามารถเก็บค่าประสบการณ์เพื่อพัฒนาสกิลในการเข้าสกัดและปลดล็อคยูนิตตำรวจใหม่ๆ ในขณะเดียวกันผู้เล่นฝั่งคอนโซลหรือพีซีที่เล่นโหมดนี้ก็จะได้รับรางวัลตอบแทนเป็นเงินและค่าประสบการณ์ไปใช้ในเกมปกติ

ข่าวจาก : http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...=9570000059582
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mikimar : 30th May 2014 เมื่อ 05:54
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ฮ่า ฮ่า Ultra กับ Low ทำไมผมดูไม่ออกหว่า (ดีนะผมปรับ Low อยู่แล้ว) แปลกแหะ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อยากบอกว่า "ลบทิ้งไปแล้ว" รู้สึกไม่โออย่างแรง เพราะโปรโมทเว่อร์ไปมั้ง เลยคาดหวังกับเกมเพลย์อะไรที่มันจี๊ดกว่านี้
    ผมว่ามันดูทื่อมาก หลายคนบอกว่าระบบแฮ็กน่าสนใจผมว่ามันก็งั้น ๆ การปฏิสัมพันธ์กับสิ่งแวดล้อมและNPC ผมว่าค่อน
    ข้างจะแบนราบไปหน่อยครับ ถึงจะมีโปรไฟล์ให้ดูว่ามีสตอรี่แต่มันก็แค่นั้นแหละ พอเล่นไปสักพักก็จะเจอpatternเดิม ๆ
    จนเริ่มรู้สึกว่ามันไม่มีอะไรเลย อย่างพวกเหตุการณ์สุ่มให้เมืองดูชีวิตชีวามันก็ไม่มี อย่างเช่นตำรวจตามไล่ล่าอาชญากร
    ตามถนน บลา ๆ ๆ ลองย้อนกลับไปดู GTA san เกมเก่าแล้วเมืองยังดูมีชีวิตชีวากว่าเกมนี้อีกครับ ไม่จำเป็นต้องไปเทียบ
    กับภาค4และ5เลย และที่เลวร้ายที่สุดก็คือระบบการขับรถของเกมนี้ ซึ่งมัน ทื่อ และเว่อร์ ไม่สมจริงเอาซะเลย พอเล่น ๆ
    ไปก็ผมก็พาลคิดไปว่าเดินไปรอบเมืองก็ไม่มีอะไร ขับรถก็ไม่สนุก มันไม่โดนเลยซักด้านเหมือนเป็ด ไปขุดเอาGTA4 มา
    เล่นแต่ขับรถกินลมชมวิวอย่างเดียวยังฟีลกู๊ดมากกว่าเกมนี้อีกครับ และทิ้งท้ายด้วยผมไม่ชอบเสียงพากย์พระเอกเลย ฟังแล้วง่วงนอนเว่อร์
    ดีนะเกมนี้ที่ไม่ได้พรีออเดอร์ไป ไม่งั้นเสียดายตังแย่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 29th May 2014 เมื่อ 06:35

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    อยากบอกว่า "ลบทิ้งไปแล้ว" รู้สึกไม่โออย่างแรง เพราะโปรโมทเว่อร์ไปมั้ง เลยคาดหวังกับเกมเพลย์อะไรที่มันจี๊ดกว่านี้
    ผมว่ามันดูทื่อมาก หลายคนบอกว่าระบบแฮ็กน่าสนใจผมว่ามันก็งั้น ๆ การปฏิสัมพันธ์กับสิ่งแวดล้อมและNPC ผมว่าค่อน
    ข้างจะแบนราบไปหน่อยครับ ถึงจะมีโปรไฟล์ให้ดูว่ามีสตอรี่แต่มันก็แค่นั้นแหละ พอเล่นไปสักพักก็จะเจอpatternเดิม ๆ
    จนเริ่มรู้สึกว่ามันไม่มีอะไรเลย อย่างพวกเหตุการณ์สุ่มให้เมืองดูชีวิตชีวามันก็ไม่มี อย่างเช่นตำรวจตามไล่ล่าอาชญากร
    ตามถนน บลา ๆ ๆ ลองย้อนกลับไปดู GTA san เกมเก่าแล้วเมืองยังดูมีชีวิตชีวากว่าเกมนี้อีกครับ ไม่จำเป็นต้องไปเทียบ
    กับภาค4และ5เลย และที่เลวร้ายที่สุดก็คือระบบการขับรถของเกมนี้ ซึ่งมัน ทื่อ และเว่อร์ ไม่สมจริงเอาซะเลย พอเล่น ๆ
    ไปก็ผมก็พาลคิดไปว่าเดินไปรอบเมืองก็ไม่มีอะไร ขับรถก็ไม่สนุก มันไม่โดนเลยซักด้านเหมือนเป็ด ไปขุดเอาGTA4 มา
    เล่นแต่ขับรถกินลมชมวิวอย่างเดียวยังฟีลกู๊ดมากกว่าเกมนี้อีกครับ และทิ้งท้ายด้วยผมไม่ชอบเสียงพากย์พระเอกเลย ฟังแล้วง่วงนอนเว่อร์
    ดีนะเกมนี้ที่ไม่ได้พรีออเดอร์ไป ไม่งั้นเสียดายตังแย่
    ของแบบนี้มันก็แล้วแต่คนนะครับ สำหรับคุณมันอาจจะถึงขั้นที่เรียกว่า ห่วย แต่สำหรับผมและบางคนมันเรียกได้ว่าไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น ส่วนมากคนเราจะเอาไปเปรียบกับเกมส์ที่ออกมาก่อนแบบไม่รู้ตัว อย่างเช่น GTA เป็นต้นจนเกมส์มันไม่สามารถตอบโจทย์ได้ก็เลยอคติกัน (สังเกตุจากช่วงนี้คลิปจับผิดมากมาย) สำหรับผมมันก็สนุกนะ ถ้าจะให้มันตอบโจทย์โน้นนี้นั้นได้ถึงขนาดเป็น Open world ที่แท้จริงผมว่าเกมส์มันคง 50-100 GB ละมั้ง (เวอร์)

ปล.เสียงตัวเอกก็เท่ดีนะผมว่า เสียงออกดุๆดี แล้วผมก็บอกไปแล้วว่า ระบบขับรถมันก็ไม่ได้แย่อะไรขับไม่เป็นกันเองมากกว่า (ปรับตัวเข้ากับเกมส์ครับไม่ใช่เกมส์ปรับเข้าหาคุณ)

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    เอาไปเทียบกับ just cause 2 น่าจะพอๆกัน
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    สั่งของไป ร้านบอกของหมด กลับรู้สึกโล่งใจ 555+

ส่วนตัวได้ลองเล่นนิดหน่อย ไม่ได้อย่างที่หวังอ่ะครับ เหมือนเป็นเกม แอคชั่นแฮกกิ่ง ที่เพิ่มความกว้างของเมืองขึ้นมาเท่านั้น ระบบการเล่นไม่ได้เน้นเรืองโอเพ่นเวิร์ล จนหลายๆอย่างถูกมองข้ามไปเยอะ ไม่ได้เก็บรายละเอียดเท่าไหร่ เพราะคงไปเน้นเรื่องระบบแฮกกับเกมการเล่นแทน ส่วนระบบขับรถ ห่วยจริงครับ รถทุกคันในเมืองมันพุ่งเว่อไป
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อาจเป็นเพราะโปรโมท(และโม้)มาดีมากเกินไปมั้งครับ คนเลยคาดหวังสูง เพราะเกมแนวนี้อย่างที่รู้กัน ไม่ค่อยมีค่ายไหนออกมาทำกันเพราะมันสู้ originalไม่ได้หรอก

แอบเสียดายอยู่นะ โปรโมทดีอย่างนั้นอย่างนี้ แล้วไหนจะเลื่อนอีก น่าเสียดายจริงๆ =_= (แต่เห็นบางส่วนก็บอกไม่ได้แย่)

#อาจเพราะnextgenมากเกินไปก็ได้เกมมันเลยภาพไม่สวยอย่างที่เราอยาก run เพราะบางทีมันเกินศักยภาพของpc ของเกมเมอร์ในเกณฑ์เฉลี่ยส่วนใหญ่ไม่ไหว(คหสต)
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    ของแบบนี้มันก็แล้วแต่คนนะครับ สำหรับคุณมันอาจจะถึงขั้นที่เรียกว่า ห่วย แต่สำหรับผมและบางคนมันเรียกได้ว่าไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น ส่วนมากคนเราจะเอาไปเปรียบกับเกมส์ที่ออกมาก่อนแบบไม่รู้ตัว อย่างเช่น GTA เป็นต้นจนเกมส์มันไม่สามารถตอบโจทย์ได้ก็เลยอคติกัน (สังเกตุจากช่วงนี้คลิปจับผิดมากมาย) สำหรับผมมันก็สนุกนะ ถ้าจะให้มันตอบโจทย์โน้นนี้นั้นได้ถึงขนาดเป็น Open world ที่แท้จริงผมว่าเกมส์มันคง 50-100 GB ละมั้ง (เวอร์)

ปล.เสียงตัวเอกก็เท่ดีนะผมว่า เสียงออกดุๆดี แล้วผมก็บอกไปแล้วว่า ระบบขับรถมันก็ไม่ได้แย่อะไรขับไม่เป็นกันเองมากกว่า (ปรับตัวเข้ากับเกมส์ครับไม่ใช่เกมส์ปรับเข้าหาคุณ)
    จะไม่ให้เปรียบได้ไงละครับ ก็Ubisoft ดันไปเกทับเองนี่ครับ ถ้าไม่ได้พูดแต่แรกคนก็อาจจะไม่จับผิดกันขนาดนี้ก็ได้ แล้วที่คุณบอกว่าระบบขับรถมันไม่ได้แย่เป็นเพราะขับ
    กันไม่เป็น แน่ใจเหรอครับ อย่างที่ว่าGTA 4 มันขับยากเพราะฟิสิกซ์แต่เกมนี้มันขับยากเพราะฟิสิกซ์ห่วย ตอนแรกผมไม่ได้อยากเปรียบเทียบเลยนะครับแต่เพราะความที่
    มันไม่ได้เรื่องจากความคาดหวัง ทำให้เกิดการเปรียบเทียบไปทันที หลาย ๆ อย่างควรจะทำได้ดีกว่านี้ เก็บรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็ไม่ทำ เลยรู้สึกว่าที่มันโม้เอาไว้นั้น
    เกินจริงและรู้สึกว่าออกจะเผางานอยู่เล็ก ๆ ทั้ง ๆ ที่เลื่อนเวลาวางขายไปตั้งนานมันเลยเพิ่มความคาดหวังเข้าไปอีกและที่สำคัญเกมเป็นสินค้าสร้างมาเพื่อสนองความต้องการ
    ของลูกค้าครับ เพราะงั้น สินค้าจะต้องปรับให้เข้ากับลูกค้าไม่ใช่ลูกค้าต้องมานั่งปรับตัวให้เข้ากับสินค้า เรื่องพื้น ๆ ของธุรกิจนะครับ จำไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 29th May 2014 เมื่อ 07:34

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    จะไม่ให้เปรียบได้ไงละครับ ก็Ubisoft ดันไปเกทับเองนี่ครับ ถ้าไม่ได้พูดแต่แรกคนก็อาจจะไม่จับผิดกันขนาดนี้ก็ได้ แล้วที่คุณบอกว่าระบบขับรถมันไม่ได้แย่เป็นเพราะขับ
    กันไม่เป็น แน่ใจเหรอครับ อย่างที่ว่าGTA 4 มันขับยากเพราะฟิสิกซ์แต่เกมนี้มันขับยากเพราะฟิสิกซ์ห่วย และที่สำคัญเกมเป็นสินค้าสร้างมาเพื่อสนองความต้องการของลูกค้าครับ
    เพราะงั้น สินค้าจะต้องปรับให้เข้ากับลูกค้าไม่ใช่ลูกค้าต้องมานั่งปรับตัวให้เข้ากับสินค้า เรื่องพื้น ๆ ของธุรกิจนะครับ จำไว้
    คุณเลือกที่จะเล่นมันเองไม่มีคนบังคับคุณ เพราะฉะนั้นผมถึงบอกให้ปรับตัวเข้ากับเกมส์ (หรือจะให้ทุกเกมส์ที่เป็นแนว Open World สร้างโดยอ้างอิง GTA เป็นหลักละครับ ?) เดียวก็บอกก็อปอีก อีกอย่างคุณบอกไม่ได้พรี แสดงว่าคุณไม่ได้ซื้อใช่ไหม
    ถ้ากลัวประเด็นที่ผมพิมจะกลายเป็น บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ก็อ่านผ่านๆแล้วกันครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    สเป็คไม่พอครับ ขอดูเค้า walktough ดิฟ่า

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ขอว่าเป็นเรื่องๆ เลยล่ะกัน แต่ขอออกตัวก่อน ว่าผมไม่ค่อยจะสนเรื่องกราฟฟิคมากเท่าไร ขอให้เล่น Smooth ได้ก็พอใจแล้ว
    =======================================================
    เข้าเรื่องเลยล่ะกันนะ
    1. เนื้อเรื่องเกม ผมค่อนข้างจะชอบอยู่พอตัว มีปมมีเงื่อนอยู่ให้ได้คิด อันนี้ผมชอบ และตัวละครไม่ใช่แบบ Justice จ๋า แต่โดยหลักจัดว่าเป็นคนดี และตัวร้ายเป็นตัวร้ายที่มีความโลภแบบ Basic ดีอันนี้ผมชอบ
    1.2 ในด้านการเล่นในส่วนของเนื้อเรื่อง สนุกอยู่พอตัว ถึงจะออกซ้ำๆ บ้างแต่ก็ถือว่าเป็นส่วนที่ดีสุดของเกม สำหรับผมแล้วล่ะ

2. ระบบ Side Mission ต่างๆ ขอบอกว่าชวนเซ็งกว่าที่คิด เพราะผมหวังว่าจะได้ Side Mission ที่มีความแตกต่าง และมีเนื้อเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ใน Side Mission เหมือนหรือคล้ายกับ AC ภาคต่างๆ แต่ใน Watch Dog กับมีแต่ซ้ำๆ ซึ่งที่พอจะเล่นสนุกได้ก็คงมีแต่พวก Mission ที่ได้สู้ได้ยิง อย่างพวก Criminal Convoy กับ Criminal Hideout ส่วน mission อื่นๆ รู้สึกเฉยๆ ไม่ค่อยจะน่าสนใจเท่าไรสำหรับผม อย่างพวก Mission ที่ต้องขับรถ อย่าว่าแต่ Watch Dog เลย GTA Saint Row ผมก็ไม่ปลื้มมานานแล้วล่ะ พวก mission ตละกูลนี้

3. ในส่วนของ Collectable ผมว่ามันค่อนของจะโหดร้ายไปนิดนะ ผมใช้เวลานานมากกับการล่าพวก Collectable ต่างๆ ในเกมนี้ และหลายครั้งที่หากล้อง หรือวิธีที่จะไปให้ถึงไม่เจอ ซึ่งผมต้องใช้มุขลักไก่ ที่ดูเหมือนทางทีมงานไม่ได้ออกแบบมาให้ทำเพื่อ Hack บางจุดบางที่ แต่ผมก็ทำมันจนได้ อย่างหารถบรรทุกมาเพื่อปีน หรือข้ามรั้วเพื่อนให้ได้ความสูงพอในการ Hack แล้วกด Hack รัวๆ ก็ทำมาแล้ว โดยรวม การเก็บของสะสมต่างๆ ในเกมนี้ค่อนข้างจะซับซ้อนเกินในบางจุด และด้วยความที่ตัวละครมันไม่ได้มีความคล้องตัวสูงเหมือน ซีรี่ย์ อื่นๆ ทำให้เสียเวลามากเกินไป ความสนุกในส่วนนี้ของผม ละลายหายไปเยอะเหมือนกัน

4. พวกมินิเกม และ App ที่พา Aiden สู่โลกจำลองแบบ SAO หรือ The Matrix ส่วนนี้ผมชอบอยู่พอดู พูดจริงๆ ผมเสียเวลานั่งเล่น มินิเกมอยู่นานเลยแหละ ตอนแรกว่าจะทำเพื่อเก็บของสะสมต่างๆ แต่เล่นไปเล่นมาเพลินซะงั้น มันก็มันส์ดีล่ะนะ อาจจะเพราะผมชอบแนวเกม Indie เล็กๆ เบาๆ ก็ได้มั้ง แต่โดยรวม ผมเล่นเพลินในส่วนนี้มาก

5. ว่าด้วยการเล่นแบบอิสระไม่อิง Mission หลายครั้งที่เราจะเล่นอะไรออกทะเลบ่อยๆ ในเกมแนว Open World ต่างๆ แต่ถ้าเป็น Open World ของ Ubisoft ล่ะขอยกพวก AC ภาคต่างมารวมด้วย ดูเหมือนว่า Ubisoft จะไม่ค่อยออกแบบมาให้เล่นไร้สาระซักเท่าไรนัก แน่นอน Watch Dog ก็เช่นกัน พอหลังจากเล่นจบ (ผมจะชอบเก็บเควสย่อย และส่วนต่างๆให้เสร็จก่อนไปอัดเนื้อเรื่องให้จบประจำ) ผมพบว่า เกมมันว่างเปล่าเหลือเกิน ถึงจะแอบอินกับเนื้อเรื่องอยู่ก็ตาม แต่เหมือนดูหนังจบแล้ว เครดิตขึ้น ก็เดินออกจากโรง และบอกแค่ก็สนุกดีนะ (ซึ่งเกมส่วนใหญ่ผมก็เป็นอย่างนี้แหละ ผมไม่ค่อยชอบเล่น Multiple Player เท่าไรเน้นที่ Single Player เป็นหลักมากกว่า)

6. เรื่องระบบบนท้องถนน และการ Hack เพื่อดิ้นรนเอาตัวรอดในยานพาหนะ และการ Hack เพื่อไล่ล่า อันนี้มันก็มีส่วนสนุกของมันอยู่ ได้อารมคล้ายๆ Split Second เกมแข่งรถที่ฉากวินาศสันตะโร อยู่พอดู ซึ่งผมชอบนะ ตรงจุดนี้ แต่ว่ามันติดตรงที่ ผมรู้สึกว่า เขาน่าจะทำให้มันสร้างสรรค์ได้มากกว่านี้นะ และพวกตำรวจ สารภาพว่ามันยากกว่าตำรวจที่เคยเจอมาในเกมแนวๆ นี้ กว่าจะจับจุดดิ้นให้หลุดได้ง่ายๆ ไม่ใช่เรื่องง่ายสำหรับผมซักเท่าไร ก็แอบประทับใจตรงจุดนี้เหมือนกัน ยิ่งขึ้นระดับ 3 หนีตำรวจในพื้นที่โล่งยิ่งลำบากเข้าไปใหญ่ แต่ก็นะ ด้วยความที่มันยังใหม่ไปในส่วนนี้รึป่าว ผมรู้สึกว่า มันยังพัฒนาไม่สุดทำให้มีส่วนน่าเบื่อโผล่มาไม่น้อยเหมือนกัน

7. เรื่องการรอบเล้น และมุขการ Hack เพื่อหลอกล่อศัตรู ผมว่าหลายส่วนไม่ค่อยจำเป็น และไม่ได้ทำให้การเล่น สร้างสรรค์ขึ้นเท่าไร เอาจริงๆ ผมแทบจะหยิบแค่ Spec Op Goblin ไล่ยิงหัวมันเรียงตัวเลยด้วยซ้ำ แฮ็ค เฮอะ อะไรแทบจะไม่ได้ใช้ซะงั้น เพราะด้วยความที่เป็นคนเล่น RPG แต่งกมานาด้วยแหละมั้ง ทำให้พยายามประหยัดกับสิ่งต่างๆ เกินจำเป็น แต่ถึงอย่างงั้น การลอบเร้นของผม ก็ยังเรียกได้ว่าง่ายมากได้อยู่ดี ทั้งๆ ที่ไม่ได้ใช้ฟังชั่นการ Hack มากนัก หรือบางจุดไม่ใช้เลยก็มี ของที่ใช้ในจุดนี้มีแค่ Scan หาศัตรูเท่านั้นเอง ที่เหลือก็เก็บเนียนๆ ไปเรื่อยๆ

8. บู๊ล้างผลาญ ยิงกันสนั่นเมือง ตรงจุดนี้ ผมรู้สึกว่าการ Hack มีความหมายกว่าการลอบเร้นมาก แต่ก็ไม่ได้พิเศษกว่าเกมแนวยิงๆ เดินหน้าลุยแบบ TPS เท่าไรอาจจะเพราะ Ubisoft ไม่คิดจะเน้นจุดนี้ก็ได้มั้ง หรืออย่างไรไม่ทราบ แต่ถามว่ามันส์ไหม ก็ตามเรื่องตามราว ซึ่งผมว่าไม่เด่นเท่าไร ไม่ใช่จุดขาย ไม่ใช่ตัวชูโรงได้ แต่ถ้าขาดส่วนนี้ไป อาจจะน่าเบื่อมากขึ้นเยอะ ซึ่งตรงจุดนี้ จะให้ Ubisoft หยิบปืนเกรียนใน Saint Row มาเล่นก็คงไม่เหมาะ หรือจะเป็นอาวุธสงครามเกือบเต็มรูปแบบใน GTA ก็คงไม่เหมาะ เพราะเมืองและโครงเรื่องมันคนละสไตร์ สิ่งที่ผมว่า Ubisoft สามารถเพิ่มเข้าไปได้ในส่วนของการบู๊โดยไม่ไปเบียดเบียนในเรื่องของโครงเรื่องเท่าไร น่าจะเป็นพวกไอเทม Trick ต่างๆ ของ Hacker มากกว่าแต่นี่มีน้อยไปและ Basic ชนิดที่ไม่ต้องเป็นเทพ Hacker ก็ทำกันได้ง่ายๆ

9. ในด้านของตัวเมืองและสิ่งแวดล้อมในเกม อันนี้บอกตรงๆ ผมผิดหวังมาก เห็นเขาบอกตอนมานั่งอ่านข่าวเรื่องเกี่ยวกับเมือง จะสร้างให้มีอะไรทำมากมาย มีความละเอียด เข้าออกอาคาร บลาๆ ผมไม่เห็นว่ามันจะต่างกับเกมตระกูลนี้ซักเท่าไร ยังคงอรรถรส เดิมๆ ไม่ได้ต่างจากบรรยากาศเดิมๆ เท่าไร เมืองไม่ได้ดูมีอะไรให้ทำ หรือแปลกใหม่มากนัก สรุปงั้นๆมาก ในส่วนนี้ และส่วนที่ Hack ได้ที่ไม่ได้อยู่บนท้องถนน คุณก็ไปนับเอาล่ะกัน มันถึง 10 อย่างไหม ซึ่งก็ตามนั้น มัน งั้นๆ มาก
    =================================
    โดยรวม ผมว่าก็สนุกดีอยู่ แต่ขอยอมรับว่าผิดหวังอยู่มากในหลายๆ และเป็นเกม Open World สายที่คล้ายๆ GTA แต่ผมกลับฆ่าประชาชนน้อยมากแบบแทบนับหัวได้ ไม่ถึง 10 คนด้วยซ้ำ (นิสัยผมนี่ในเกมชอบเล่นเป็นคนดีนะ แต่นอกเกม...... อันนี้แล้วแต่สถานการณ์ (ฮา))

ถ้าจะให้ผมเทียบกับ GTA ล่ะก็ ผมขอไม่เทียบล่ะ เพราะสำหรับผม GTA มันก็ GTA อยู่วันยังค่ำ ซึ่งผมก็ไม่ได้ประทับใจกับมันซักเท่าไร แต่ Watch Dog ที่หยิบมาเล่น เพราะคิดว่าจะได้เห็นอะไรใหม่ๆ แต่กลับผิดหวังอยู่หลายประการเหมือนกัน

สรุปเลยละกัน ผมแค่มาดูหนังเรื่อง Watch Dog และได้ มินิเกมแถมมา ไว้พอผ่านไปนานๆ อาจจะหยิบมาดูใหม่ และยังจัดว่าน่าเก็บอยู่ หากราคาไม่แพงเกินไป จากมุมมองของผมนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 29th May 2014 เมื่อ 07:45

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    คุณเลือกที่จะเล่นมันเองไม่มีคนบังคับคุณ เพราะฉะนั้นผมถึงบอกให้ปรับตัวเข้ากับเกมส์ (หรือจะให้ทุกเกมส์ที่เป็นแนว Open World สร้างโดยอ้างอิง GTA เป็นหลักละครับ ?) เดียวก็บอกก็อปอีก อีกอย่างคุณบอกไม่ได้พรี แสดงว่าคุณไม่ได้ซื้อใช่ไหม
    ถ้ากลัวประเด็นที่ผมพิมจะกลายเป็น บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ก็อ่านผ่านๆแล้วกันครับ
    ขอโทษนะครับ รู้สึกจะมาไอ้แนวตรรกะไม่มีใครบังคับเนี่ย เลิกเหอะครับ มันดูไร้ความรู้ยังไงก็ไม่รู้ เกมนั้นผมมองในฐานะสินค้า
    แล้วคุณละมองมันเป็นอะไร ที่จะต้องปรับตัวเข้าหามัน และที่แน่ ๆ ผมรู้สึกโล่งใจมากเลยครับที่ได้ลองเล่นเวอร์ชั่นเถื่อนก่อน
    ก็เหมือนได้ลองชิมสินค้านั่นแหละครับ ถ้ายุคนี้เกมมีDemoเล่นผมจะไม่เถียงนะครับ แต่มันไม่มีนะสิครับ ถ้าจะอวยเกมก็ขอ
    ให้อยู่ในประเด็น ไม่ใช่เถียงไม่ชนะแล้ว หาเรื่องด้วยตรรกะไม่มีใครบังคับหรือตราหน้าว่าเล่นเถื่อนแล้วไม่สิทธิ์พูดครับ เลิกเหอะ
    ปล.Userใหม่สินะครับ เล่นบอร์ดนี้กรุณาอย่าใช้ตรรกะวิบัติและอย่าหาเรื่องก่อความแตกแยกด้วยเรื่องเถื่อนแท้นะครับ จบนะ
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เรปบนเป๊ะทุกอย่างเลย อย่างการแฮ็กหลอกล่อศัตรูเนี่ย บางครั้งมันรู้สึกเสียเวลาและเหมือนส่วนเกินไงไม่รู้ ของผมจะใช้วิธี black out
    และเอา 1911 เก็บเสียง focus ยิงหัวให้หมดก็จบแล้วครับ ผมว่าระบบแฮ็กที่เป็นตัวชูโรงเกมนี้บางทีมันเกินจำเป็นและเฟลในบางครั้ง
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ผมไม่สนหรอกนะครับว่าจะเคยเล่นบอร์ดนี้มาก่อนหรือเปล่า แต่ถ้าสมัครไอดีใหม่ผมก็ถือเป็นUserใหม่อยู่ดี และถ้าคุณมีUserเก่า
    ทำไมไม่ใช้ละครับ หรือโดนแบนไปแล้วหรืออย่างไร แล้วผมว่าคุณนะ พูดไปสองไพเบี้ยนิ่งเสียตำลึงทอง นะครับ ถ้าUserเดิมยังใช้ได้
    แล้วสมัครเพิ่ม ถ้าMod ระแคะระคายแล้วจับได้ คุณจะโดนแบนหมดทุกUserนะครับ ยิ่งเถียงเหมือนคุณจะมีแต่เสียกับเสียนะครับงานนี้
    ปล.คุณรู้จักผมดีแล้วเหรอครับที่ตัดสินว่าผมมองเรื่องเกมยังไง และทีสำคัญคุณเองที่เข้ามา"สอด"ความคิดเห็นของผมก่อน ใครกันแน่ที่ต้องการดราม่า
    ให้คนในนี้ตัดสินกันเองก็แล้วกันนะครับ จากข้อความที่editเพิ่ม แสดงว่าไอดีเก่าโดนแบนไปแล้วสินะ ถึงได้ไม่แคร์ ชินแล้วสินะ
    ปล.2 ก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกันนะ ช่วงหลัง ๆ นี่เราคอมเม้นต์กระทู้ไปตามความรู้สึกไม่ได้เกี่ยวกับใครเลย(เว้นคนตั้งกระทู้) แต่ก็จะมีคนเป็นเดือดเป็นร้อนมาหาเรื่อง
    จนได้ หาว่าอคติบ้างละ โง้นบ้างละ งี้บ้างละ ไอ้เราก็ไม่ได้ขอความคิดเห็นสักหน่อย แต่ก็ยังมีคนมาจุ้นจ้านอีกจนได้ น่าเบื่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 29th May 2014 เมื่อ 08:30

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอโทษนะครับ รู้สึกจะมาไอ้แนวตรรกะไม่มีใครบังคับเนี่ย เลิกเหอะครับ มันดูไร้ความรู้ยังไงก็ไม่รู้ เกมนั้นผมมองในฐานะสินค้า
    แล้วคุณละมองมันเป็นอะไร ที่จะต้องปรับตัวเข้าหามัน และที่แน่ ๆ ผมรู้สึกโล่งใจมากเลยครับที่ได้ลองเล่นเวอร์ชั่นเถื่อนก่อน
    ก็เหมือนได้ลองชิมสินค้านั่นแหละครับ ถ้ายุคนี้เกมมีDemoเล่นผมจะไม่เถียงนะครับ แต่มันไม่มีนะสิครับ ถ้าจะอวยเกมก็ขอ
    ให้อยู่ในประเด็น ไม่ใช่เถียงไม่ชนะแล้ว หาเรื่องด้วยตรรกะไม่มีใครบังคับหรือตราหน้าว่าเล่นเถื่อนแล้วไม่สิทธิ์พูดครับ เลิกเหอะ
    ปล.Userใหม่สินะครับ เล่นบอร์ดนี้กรุณาอย่าใช้ตรรกะวิบัติและอย่าหาเรื่องก่อความแตกแยกด้วยเรื่องเถื่อนแท้นะครับ จบนะ
    เรปบนเป๊ะทุกอย่างเลย อย่างการแฮ็กหลอกล่อศัตรูเนี่ย บางครั้งมันรู้สึกเสียเวลาและเหมือนส่วนเกินไงไม่รู้ ของผมจะใช้วิธี black out
    และเอา 1911 เก็บเสียง focus ยิงหัวให้หมดก็จบแล้วครับ ผมว่าระบบแฮ็กที่เป็นตัวชูโรงเกมนี้บางทีมันเกินจำเป็นและเฟลในบางครั้ง
    ยังมีคนที่มีความคิดแบบนี้อีกหรอเนี่ย (ผมไม่อยากจะเชื่อเลย) แล้วหมั่นใจหรอผม User ใหม่ หุหุหุ (อย่าเอาอายุ ID มาวางก้างครับ) แล้วผมก็ไม่ได้อวยด้วยแค่คุณพิมอะไรอคติกับเกมส์เกินไป (ซึ่งผมก็พิมแล้วว่ามันแล้วแต่คน) แล้วประเด็นแท้เถื่อนผมยังไม่ได้บอกเลย แค่บอกคุณไม่ได้ซื้อนิ คุณคิดไปเองว่าผมจะก่อการทำอาหารบระหมี่ครั้งยิ่งใหญ่ (อุ๊ยตายละ เจอคนชอบ Win ซะแล้วสิเราเปิดวาปหนีดีกว่า หุหุหุ) แล้วที่คุณบอกมองมันเป็นสินค้าคุณก็ต้องซื้อสิ คุณไม่ได้มองมันเป็นสินค้าหรอกครับคุณมองมันเป็นแค่เกมส์ที่สามารถหาเล่นได้ฟรีๆเท่านั้น (ผมเข้าวาปละเดียวยาว)

อยากเอา Win เอาไปเถอะครับ ผมไม่ชอบพวกยึดติดกับ Win แล้วก็อคติมากเกินไป โดนแบนผมก็ไม่สนอยู่แล้วครับถ้าในเว็บมีแต่พวกชอบ Win สมัครมาเถียงกับพวกแบบนี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyosuke Ayame : 29th May 2014 เมื่อ 08:13

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    กระทุ้พลีชีพชัดๆ เล่นเลียบๆ ชอบก้ซื้อไม่ชอบก็ไม่ซื้อก็จบและ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมว่ามันก็สนุกดีนะ เล่นๆไปเดี่ยวก็ชินมืออุตส่าห์ซื้อมาแล้วก็เล่นมันซะหน่อยเอาให้คุ้ม ถ้าไม่เทียบกับ GTA ก็เป็นเกมระดับ AAA ที่ดีเกมหนึ่งเหมือนๆกับ Final 13 นั้นแหละ

Ubi คงไม่ชินกับการทำเกมแบบนี้รายละเอียดตกหล่นไปเยอะพอ WD 2 ออกมาอาจจะดูดีขึ้น มันก็แล้วแต่คนเกมนี้ผมเล่นได้นานกว่า GTA V อีกไม่รู้ทำไม

WD SR 3 - 4 ผมเล่นได้นานและสนุกกว่า GTA อีกแปลกดีเหมือกัน

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ผมเป็นคนเดียวรึเปล่าที่ชอบเกมนี้สนุก+มันดีครับถ้าไม่เอาไปเทียบกับgtaนะ

Okอยู่มาพูดถึงเรื่องการขับรถบ้างมีเเต่คนบอกไม่ดีห่วยเเละทำไมผมชอบอะงง ไม่รู้นะ รถเเรงมันก็เเรงดีขับง่ายรถเรายังกับเป็นรถถังถ้าไม่ชนเต็มๆไม่มีหยุดชอบตรงจุดนี้555ถ้าขับ มอเตอร์ไซค์ไม่ต้องพูดถึงเร็วจริงๆชอบมาก เกมที่ผมชอบไม่จำเป็นต้องสมจริงอะไรมากมายของให้เกม มันก็พอจบ เพรามันก็คือเกม
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ผมว่าก็สนุกดีนะครับ ถ้าเราตัด GTA ออกไป อย่างว่าถ้าเขาทำเหมือน GTA เดี๋ยวก็โดนว่าอีกหาว่าเลียนแบบ แต่ เควสซ้ำไปมาจริงๆอันนี้ยอมรับ
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมชอบระบบแฮกเนี่ยแหละ มีส่วนช่วยเยอะในเวลาหนีตำรวจ เกมนี้ตำรวจกัดไม่ปล่อยจริงๆ เวลา ฮ. ออกมานี่ หนีกันนานเลยทีเดียว เกมนี้ชอบกราฟฟิกน้ำครับ สวยเหลือหลายๆ ที่ผมเล่นแล้วหงุดหงิดจริงๆ ก็มีแค่ระบบฟิสิกข์รถยนต์บางคันที่ไม่ค่อยจะเวิร์คเท่าไหร่ แต่รถมอเตอร์ไซค์ถึงไม่สมจริง แต่ขี่ง่ายและสนุกสุดแล้ว
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เล่นให้สนุกอย่าไปยึดติดกับเกมส์อื่นสิครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    โม้ไว้เยอะ แต่พอเล่นจริงมันติดๆขัดๆ ยังไงบอกไม่ถูก ระบบฟิสิกส์ก็ไม้จิ้มฟัน

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เล่นไม่ถึงชั่วโมงก็ลบแล้ว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    ก้สนุกไปอีกแบบนะคับ แต่ถ้าถามว่าโดนไหม๊ สำหรับผม มันยังไม่ค่อยเท่าไหร่นะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมว่าเกมส์ก็ดีนะ หากเราไม่มัวแต่ยึดติดกับเกมส์อื่น เล่นเอาสนุกก็พอ ไม่ชอบก้อไม่เล่น ไม่ต้องดราม่าไรมากมาย เพราะเราไม่ใช่คนสร้าง หากอยากได้ดังใจหวัง ลองลงมือสร้างเองเลยคับ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ไม่ใช่ว่าจะยึดติดกับเกมส์อื่นอะไรหรอกครับ แต่พี่แก่เล่นมาพูดให้เราคาดหวังไว้ซะสูง ผมมองว่ายังไม่สมกับที่จะเป็นเกมส์ Next Gen ซักเท่าไหร่
    แต่สงสัยจะ Next Gen จริงๆ น้ำพุทะลุตัวรถ ครับ 5555+ (ขำๆนะครับ)

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ผมว่าสนุกดีนะยิ่งเวลาเล่นออนไลน์แฮคคนอื่นหรืออะไร แต่มันก็ไม่หลากหลายมาก ส่วนขับรถเนี่ยผมเห็นหลายคนบ่นกันผมว่ามันก็ไม่ได้ยากอะไร แต่ก็จริงที่บางทีรถมันพุ่งเกินไป เช่น ขับชนปกติแทบจะไม่เป็นไร แต่พอแฮคไฟจราจร ชนกันเละ รวมๆผมว่าก็สนุกดีถ้ามองข้ามระบบฟิสิกส์แปลกๆของเกมส์ 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper