ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Unhappy ระบาย รู้สึกแฟนผมเปลี่ยนไป ตั้งแต่ย้ายบ้านไปต่างจังหวัด

พอดีมีเรื่องอยากจะมาระบายให้ฟังครับ มันไม่ไหวจริงๆ ทั้งเจ็บทั้งเก็บดันกับความรัก เซงมากๆ ทำอะไรก็ไม่ได้
    คือเรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อ 3-4 วันที่แล้ว แฟนผมเค้าย้ายบ้านไปอยู่ต่างจังหวัด ซึ่งไกลมาก (ย้ายที่เรียนใหม่)
    ก่อนหน้านี้เราก็ยังคุยกันดีๆอยู่ ปกติทุกอย่าง แต่พอหลังย้ายบ้านไป แฟนผมเหมือนเปลี่ยนไปเป็นอีกคน
    ปกติเธอจะเป็นคนขี้หึง งอแง เป็นห่วงผม หรืออยากคุยกับผมตลอดเวลา ... แต่พอหลังย้ายบ้านเสร็จ
    เธอกับเย็นชาใส่ ถามคำ ตอบคำ ถ้าไม่ทักก็ไม่ตอบ โทรไปก็ปิดเครื่อง เมื่อก่อนเธอก็โทรหาผม แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีเลย
    ผมอยากคุยกับเธอ เธอก็บอกไม่ว่าง เห็นคุยกับเพื่อนคนอื่นก็คุยได้ ผมไม่รู้ว่า เค้าคิดอะไรอยู่ ผมละอารมเสียมาก
    แล้ววันนี้ เธอก็เปลี่ยนเตตัสในเฟสผมกับเธอออก ผมละเจ็บใจมาก ผมก็ถามเธอไปว่าเปลี่ยนทำมั้ย เธอก็บอกว่าสับสน
    ยุ่งเรื่องเรียน อะไรก็ไม่รู้ ผมเลยถามเธอไปตรงๆ ว่า "มีคนอื่นป่าว" เธอก็ตอบมาว่า "ป่าว" แค่นี้หรอ ผมไม่เชื่อหรอก
    ผมว่ามันแปลกๆ แปลกมากๆ ตอนนี้ผมรู้สึกโมโหมาก ตรงกันข้ามผมกลัวเสียเธอไปมากกว่า... โอ้ววว ปัญหาความรัก

ผมควรทำไงดีครับ ผมคิดอะไรไม่ออกแล้ว ผมรักแฟนคนนี้มากๆ ผมอุส่าตั้งใจว่าปีหน้าผมจะไปเรียนกับเธอด้วย รู้สึกแย่
    .:ll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    คนไกลกันอะไรๆมันก็เปลี่ยนตาม

ปล.ระวังเรื่องมือที่ 3 ให้ดีนะครับ อิอิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เส้นทางอีกยาวไกล อย่าเอาความหวังไปยืดติดกับความรักเพราะ อาจจะไม่เป็นอย่างที่เราคิด

คำแนะนำ ทำใจ ร้องให้ไปเถอะ ไม่กี่วันเดียวน้ำตาก็หมดไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ความเฉยชา คือ การบอกลาโดยไม่ออกเสียง

ดูจากอาการแล้วน่าจะใช่ครับ เผื่อใจไว้หน่อยน่ะครับ

ความรู้สึกหลงรัก หรือ รัก มันไม่ใช่ความรู้สึกที่ต้องคงอยู่ตลอดไปหรอกน่ะครับ
    รู้ครับว่ามันทำใจยาก แต่เวลาจะเยียวยาคุณเอง อะไรที่มันทำร้ายเราไม่ถึงตาย มันจะทำให้เราแข็งแกร่ง

แต่แฟนคุณก็ทำไม่ถูกหรอกน่ะครับ

ไปหาที่เงียบๆนั่ง จมปลักในห่วงความคิดของตัวเองซักพักน่ะครับ ถ้าเสียใจมาก ก็เอาน้ำตาออกมาครับ

มันก็เป็นเรื่องของความรู้สึกหละครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    คุณอายุเท่าไรละครับ?

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ไอ้วิธีที่แบบเงียบมาเงียบใส่งี้อย่าทำนะ ทำแล้วเกิดเค้ามีคนอื่นจริงๆเค้าเอามาเป็นข้ออ้างได้

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerachai212 อ่านกระทู้
    คุณอายุเท่าไรละครับ?
    20 ครับ ส่วนแฟน 17

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ผมรู้คุณรักเธอมาก แต่ก็ต้องทำใจเผื่อไว้ครับ หาเอาใหม่ได้ เริ่มกับคนใหม่ได้ครับ เวลาเท่านั้นครับที่จะทำให้เรารู้หลายๆสิ่งหลายๆอย่าง

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ทำใจรอหาใหม่เลยครับ

ชีวิตยังต้องเจออะไรอีกเยอะครับ

ไอ่เรื่องรักแท้แพ้ระยะทาง นี่มันแค่น้ำจิ้ม

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ผมเข้าใจจริง ๆ นะครับ ผมก็ผ่านมาบ้างครับ ถึงหน้าตาจะไม่ดี แต่เราก็มีคนีที่รักที่สุด

แต่หลาย ๆ สิ่งมันเปลี่ยนเราก็้ตองยอมรับมันให้ได้ รู้ว่ามันทรมานแต่ถ้าเราผ่านไปได้มันจะดีขึ้นเองครับ

(พูดจริง ๆ ว่าตอนนั้นที่ผมเจอแบบนี้ ผมเลือกจะหา คนที่เราจะฝากหัวใจไว้ได้คนใหม่ .... )

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    แฟน 17 = _ = (สั้นๆนะครับ Are you ready ?)

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ตอนนี้เมื่อหัวใจผมหายไปครึ่งดวงละ รู้สึกชาไปหมด เมื่อคืนเค้าก็ยังส่งข้อความมาขอโทษ และบอกรักอยู่ ... แต่ก็ทำตัวเหมือนเดิมอยู่ดี
    ผมว่า ผมจะปล่อยไปให้เป็นแบบนี้เรื่อยๆ แล้วกัน ถ้าเค้าไม่ติดต่อผมกลับอีก ผมก็จะไม่ไปยุ่งกับเค้าอีกเลย ทำใจได้ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เท่าที่เล่ามานะครับผมก็เคยเจอมาเหตุการแบบเดียวกัน เปลี่ยนไปขนาดนี้ผมยังไงก็ไปกันไม่รอดหรอกครับ
    จะรั้งไปก็ไม่มีความหมายปล่อยเขาไป ทำใจเหอะครับ หาใหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    ทางสะดวกแล้วหาเพิ่ม (หาเพิ่มนะไม่ใช้หาใหม่)

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    สถานการณ์ของ จขกท.ไม่ต่างกับเราเลย แต่เราต่างหน่อยตรงที่นานๆเราเจอกันครั้งนึง
    เเรกเริ่มรักมันหวานนานไปเข้าก็เปลี่ยนไป เวลาเปลี่ยนคนเปลี่ยน เราไม่รู้ว่าใจเขาคิดยังไง
    ยิ่งนานวันยิ่งเย็นชา การคุยน้อยลงร่วมถึงเวลาด้วย เราเฉยๆนะเลยปล่อยให้เค้ามีเวลาสำหรับเค้าบ้างแต่มันผิดปกติ
    เลยแอบคิดไม่ได้ มาอ่านกระทู้นี้ยิ่งรู้เรื่องเลยคะ TTwTT

เป็นกำลังใจให้ จขกท. อย่าคิดมาก เราเสียน้ำตามาเยอะเเล้วอ่ะสำหรับเรา เราเฉยๆไม่ยุ่งแล้วนะ รอวันเวลามันผ่านไป ระยะห่างมันเพิ่มขึ้นทุกวัน สู้ๆนะคะ จขกท. เราอาจจะพบกับคนที่รักเราจริงๆก็ได้คะ และพร้อมจะอยู่ข้างๆไม่ว่าจะไปที่ไหนหรือห่างกันไกลก็ยังคงรักและคิดถึงเสมอ เพ้อปลอบ
    ปลอบ จขกท.ด้วย ปลอบตัวเองด้วยจริงๆ เง้อออออออออ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceKira อ่านกระทู้
    คนไกลกันอะไรๆมันก็เปลี่ยนตาม

ปล.ระวังเรื่องมือที่ 3 ให้ดีนะครับ อิอิ
    สิ่งที่เรากำลังคิดเลย มันทำให้เสียใจอุตส่าห์ไม่คิด แต่ความเป็นไปได้ สูงมากๆ เราลองไปปรึกษาผู้ใหญ่ดูเขาก็ว่าถ้ารักกันจริงก็ต้องทุ่มให้กัน
    มันเหมือนกับว่าใจไปอยู่นู้นแล้วจริงๆ เราก็กลัวเหมือน จขกท.กับท่านผู้นี้ตอบนะ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kadajjang7 : 30th May 2014 เมื่อ 16:00
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    แบบหนังไทยไหม ประมาณหักอกคนเดียวอยากให้ได้ดีกว่าเรา 5555 เพ้อละตรู สาวไทยเนอะ 55

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อย่าพึ่งปักหลักครับ อายุแค่ 17 กว่าจะเปนผู้ เปนคนได้ อีกนานคับ เก็บรักแท้ในใจเราไว้ให้คนที่เข้ากับเรากับเราจิงๆ ดีที่สุดครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ชีวิตคนเราไม่มีความสุขตลอดหรอกครับ มีสุข ก็ย่อมมีทุกข์ขึ้นอยู่กับว่าจะมาตอนไหน

บางทีพรหมลิขิต ชะตาชีวิตอาจจะไม่ได้ทำให้คุณสองคนเกิดมาคู่กันก็ได้ครับ แต่เบื้องบนอยากให้จขกท.รู้ว่าธรรมชาติความรักมันเป็นยังไง มีความสุข มีความทุกข์ ความทรมาน ความสนุก

ผมว่าคู่แท้ของตัวเองมีอยู่ครับ ขึ้นอยู่กับโอกาส และเวลาที่เหมาะสมกันจริงๆ คล้ายๆว่าเบื้องบนจัดเหตุการณ์นี้ให้ทั้งคู่

เหมือนกับว่าเราเลี้ยวรถผิดทาง แต่เราก็เลือกที่จะถอยกลับมาเส้นทางเดิมแล้วเริ่มต้นใหม่ได้ เส้นทางมีหลายเส้นทางครับ อยู่ที่ว่าจะเลี้ยวถูกไหม

สำหรับจขกท.ผมว่าชีวิตยังอีกยาวไกลครับ แค่ผู้หญิงคนเดียว ผมหวังว่าคงจะทำอะไรจขกท.ไม่ได้หรอกนะครับ

-ยังไงก็เข้มแข็งไว้นะครับ เพื่อพ่อแม่ คนรอบข้าง เพื่อนๆ และตัวเองครับ-

ปล.ทำไมสมัยนี้วัยรุ่นหญิงส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ผู้ชายอุตส่าห์รัก ดูแล แต่กลับมาทิ้งกันดื้อๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 30th May 2014 เมื่อ 23:56

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: