ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ ช่วยแนะนำด้วยครับT^T

คือว่า ผมคบกับรุ่นพี่คนนึง พี่เค้าขึ้นมหาลัย ส่วนผมตอนนี้อยู่ ม.5 คบกันมาเกือบๆ 2 ปีแล้วครับ พี่เค้าน่ารัก-รักผมมากๆ-เป็นกันเองกับทุกๆคนแล้วก็จะทำอะไรจะคิดถึงผมก่อนตลอด พี่เค้าก็ไม่ใช่คนสวย แต่ที่ผมคบกับพี่เค้าเพราะพี่เค้านิสัยดีมาก แต่ปัญหาคือ พี่คนนี้เค้าจะต้องไปเรียนมหาลัยแล้วอะครับ แล้วผมรู้สึกว่าเวลาที่ผมอยู่ห่างกันกับพี่คนนี้ ผมรู้สึกเฉยๆกับพี่เค้ามากๆ อย่างตอนปิดเทอมอะไรงี้อะครับ แต่ประเด็นหลักคือ ผมมารู้ตอนขึ้น ม.4 อะครับว่าแฟนเก่าของผมรักผมมาก แล้วไม่เคยลืมผมเลย ที่ผมรู้ก็เพราะวันปัจฉิมนิเทศ คือว่าห้องผมไปกินเลี้ยงกันแล้วนอนค้างคืนที่บ้านเพื่อนอะครับ แล้วผมกับแฟนเก่าผมคนนี้ก็นอนข้างกันด้วย (ตอนนั้นผมก็คบกับรุ่นพี่คนที่พูดอยู่นะ) แล้วผ้าห่มมันมีน้อยอะครับ แล้วพัดลมมีตัวเดียว ผมกับเธอจึงนอนเบียดกันมากๆ แล้วก็ห่มผ้าห่มผืนเดียวกันด้วย ตอนนั้นผมก็ไม่ค่อยเข้าใจความคิดตัวเองเลย เพราะผมก็กินพวกแอลกอฮอลนิ๊ดนึงล่ะมั้ง ตอนที่นอนด้วยกันได้สักพัก ผมก็เผลอไปจับมือเธอ แต่เธอก็นิ่งๆนะครับ แต่พอสักพักเธอก็จับมือผมแน่นมากๆแล้วผมก็เลยขยับไปไกล้ๆเธอทั้งๆที่ไกล้กันอยู่แล้ว จากนั้นผมก็กอดเธอ สักพักผมก็พยายามฝืนใจตัวเองแล้วนอนหันหลังให้เธอ แล้วสักพัก เธอก็เป็นฝ่ายกอดผมเอง ตอนนั้นผมแทบไม่คิดถึงรุ่นพี่ที่ผมคบอยู่เลย ผมก็เลยนอนหันหน้าไปหาเธออีก แล้วก็หอมแก้มเธอ แล้วผมก็เผลอหลับไปเพราะตอนนั้นดึกมากแล้ว พอเช้าผมและเพื่อนๆก็กลับบ้านกัน ตามปกติ แต่สิ่งที่ทำให้ผมหนักใจคือเรื่องที่ทำไปในคืนที่แล้ว พอตกกลางคืนของหลังวันปัจฉิม เธอก็โทรมาถามผมว่า ที่ทำไปเมื่อคืนหมายความว่าไง___________(สรุปเลยแล้วกัน ถ้าจะเล่าก็คงจะยาวสุดเลยแหละครับ)
    สรุปคือจากวันนั้น ผมกับเพื่อนผมที่เป็นแฟนเก่าผมอะครับคุยก็คุยกันมาจนถึงปัจจุบัน แต่ตอนนี้คือแฟนเก่าผมเค้าบอกว่าอย่าทำแบบนี้เลย เค้าทนไม่ไหวแล้ว เลือกสักคนเหอะ แล้วก็บอกว่าผมมันเห็นแก่ตัวที่สุด แล้วปัจจุบันเธอไม่คุยกับผมแล้ว ผมเดินไปหาเธอก็จะเดินหนี ผมดึงแขนเธอ เธอก็สบัดแขนผมออก (ลืมบอกไปว่าเค้าอยู่ห้องเดียวกันกับผมด้วย เจอหน้ากันทุกวัน) แต่ยังไม่จบแค่นี้นะครับ รุ่นพี่ที่ผมคบอยู่ในปัจจุบันก็รู้ว่าผมยังรักแฟนเก่าผมอยู่ แล้วรุ่นพี่คนนี้ก็บอกว่า ถ้าผมทิ้งเธอไป ผมกับเธอจะเป็นแค่คนแปลกหน้าที่ไม่รู้จักกันอีก พี่คน่ที่เป็นแฟนผมก็จะไป ก.ท.ม เดือนหน้านี้เองครับ ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าผมจะเลือกใคร ถ้าผมทิ้งคนนึงไป ผมก็จะเสียอีกคนนึงไป ตอนนี้ผมสับสนมากๆ ผมรักทั้ง 2 คนนี้มากๆ แล้วทั้ง 2 คนนี้ก็รักผมมากๆเช่นเดียวกัน ผมสับสนจริงๆครับ

ตอน 2 คือว่ารถไฟเคยชนกันมาแล้วครั้งนึงนะครับ ผมบอกรุ่นพี่คคนนี้ว่า เราเลิกกันเถอะ พี่คนนี้เค้าก็ร้องไห้แบบว่าแทบจะขาดใจตายเลยแหละครับ แล้วก็บอกผมว่า อย่าทิ้งพี่ไปได้มั้ย ...ไม่รักพี่แล้วหรอ เวลาที่ผ่านมาที่เราอยู่ด้วยกันไม่มี่ค่ากับเอฟเลยหรอ ผมเห็นเธอร้องไห้แล้วพูดอย่างงั้นผมก็รู้สึกผิดมากๆ จนผมไม่กล้าทิ้งเธอ แต่ผมก็พยายามใจแข็งแล้วเดินหนีเธอ จากนั้นผมก็ไปบอกกับแฟนเก่าผมอ่ะครับว่า ขอโทษนะ ผมรักพี่คนนี้มาก เราเลิกคุยกันแบบนี้เหอะ (ทุกคนอาจจะงง) แต่ที่ผมพูดไปแบบนั้นเพราะผมไม่อยากให้ความหวังกับคนทั้ง 2 คน แล้ววันนึงผมก็พาทั้ง 2 คนนี้มาคุยกัน ผมก็ถามอะไรกับพวกเธอทั้ง 2 ว่ารักผมมากไหม ผมดีขนาดนั้นเลยหรอถึงได้รักผมมากขนาดนี้ ก็ประมาณนี้อะครับ สุดท้ายผมก็เลือกที่จะคบกับรุ่นพี่คนนี้ต่อ เพราะว่าผมไม่อยากทำร้ายเธอ เพราะเธอไม่เคยทำร้ายผมเลย แต่คนที่เป็นเพื่อนผมนั้นเธอก็ไม่เคยทำร้ายผมหรอก แต่เธอเป็นคนปากไม่ตรงกับใจ แล้วก็เข้มแข็งมากๆ เธอไม่เคยร้องไห้ให้ใครเห็นเลยสักครั้ง (แต่เธอเคยร้องไห้ให้ผมเห็นครั้งนึงตอนบอกเลิกเธอ) #ตอนนี้ผมพยายามไม่คิดเรื่องเพื่อนคนที่เป็นแฟนเก่าผมแล้ว เพราะผมคิดว่าทำอะไรดีๆกับคนปัจจุบันให้ดีที่สุดก็คงพอแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jinnapat_MVP : 30th May 2014 เมื่อ 16:38

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    คนไหนทำให้คุณมีความสุข คุณก็เลือกคนนั้นน่ะครับ

คนเก่าถ้าไม่มีเหตุให้เก่ามันก็ไม่ไช่หรอกครับ แฟนเก่าคุณทำไหมถึงเลิกกับคุณละครับ?

ดูเหตุผมด้วยอ่ะครับ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ลองถามใจตัวเองดูครับว่ารักหรือเสียดาย จับปลาสองมือมันไม่ดีหรอกจะพลาดทั้งคู่
    อีกอย่างแฟนเก่าคุณก็ไม่ชอบสถานะแบบนี้หรอกมันเหมือนไม่มีตัวตน ส่วนแฟนที่เป็นรุ่นพี่ถ้ารู้เรื่องก็คงเสียใจอาการหนัก
    ความลับมันไม่มีในโลก ถ้าทั้งแฟนเก่าแฟนใหม่รู้เรื่องละก็คุณปวดกระบานแน่ๆ
    ไม่ว่าคุณจะเลือกใครมันก็เจ็บหมดล่ะ แต่เจ็บเร็วดีกว่าเจ็บนาน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jizsy : 30th May 2014 เมื่อ 12:01

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ถ้าหากว่ามีเหรียญก็หยิบมาแล้ว ก็สมมุติด้านนึงเป็นคนนึง อีกด้านเป็นอีกคน แล้วก็ให้โชคเป็นตัวตัดสินเหอะ ถ้าตัดสินเองไม่ได้ (จำมาจากหนัง batman นะ ฮาร์วี่ เดนส์ )