ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1

BF3 พลทหารใหม่ครับขอความช่วยเหลือ

เข้าเรื่องเลยละกันครับ
    วันนี้ผมได้ติดตั้ง BF 3 โหลดผ่าน Orgin ใหม่ๆได้ไม่นานก็ลองเล่น MP ดูปรากฏว่าเล่นได้สักพักแล้วหลุด
    ตอนแรกผมก็ไมไ่ด้คิดอะไรคงเป็นที่เซิฟเวอร์ ทหารใหม่เขาไม่น่ารับ
    ผมก็ลองไปเซิฟไทยดูบ้าง เล่นกันประมาณ 6 คน เล่นได้แค่ 1 นาทีก็หลุดอีก ลองเข้าใหม่หลายรอบหลุดหลายรอบครับ
    หลุดทุกๆ 1 นาที และก็มี ข้อความเขียนว่าแบบนี้

ERROR
    Game disconnected: you were kicked by PunkBuster. Stated reason: PunkBuster kicked player 'runrawliet' (for 0 minutes) ... This PB Server Requires (A1386 C2.331) - Error loading pbag

ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ อยากรู้ว่าโดนเตะเพราะอะไรครับ

Edit..
    ได้แล้วครับนี้คือคำตอบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ลง punkbuster ใหม่
    เปลี่ยน browser ที่ใช้เล่น
    ลองเข้าเซิฟประเทศอื่นดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Run : 30th May 2014 เมื่อ 19:24

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เหมือนมันต้องการอะไรบางอย่างที่คอมคุณไม่มีรึเปล่า (มั่ว)

รอผู้มั่ว(ผู้รู้)ท่านถัดไป
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ได้ลง PunkBuster ยัง ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ลง punkbuster ใหม่
    เปลี่ยน browser ที่ใช้เล่น
    ลองเข้าเซิฟประเทศอื่นดู
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    คือโหลดช้ามากอ่ะครับ พอจะมีวิธีเอาตัวเกมส์จากที่อื่นมาแล้วไปใช้ใน origin ได้ป่ะครับ
    ขอพื้นที่ถาม จะได้ไม่เปรืองกระทู้

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    คือโหลดช้ามากอ่ะครับ พอจะมีวิธีเอาตัวเกมส์จากที่อื่นมาแล้วไปใช้ใน origin ได้ป่ะครับ
    ขอพื้นที่ถาม จะได้ไม่เปรืองกระทู้
    ได้ครับแต่ต้องเป็นตัวเต็ม

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swatcat อ่านกระทู้
    ได้ครับแต่ต้องเป็นตัวเต็ม
    คือผมมีตัวที่ปรับแต่งสำหรับเซิร์ฟเถื่อนอ่ะครับ แล้วมันมี dlc ด้วย คือไม่ได้ใช่ป่ะครับ
    ผมก็นึกว่ามันจะโหลดแพทช์อะไรแก้ให้

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    เล่นจนแผ่นแท้หายไปแล้ว คงไม่โหลดใหม่อีกแล้ว

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    คือผมมีตัวที่ปรับแต่งสำหรับเซิร์ฟเถื่อนอ่ะครับ แล้วมันมี dlc ด้วย คือไม่ได้ใช่ป่ะครับ
    ผมก็นึกว่ามันจะโหลดแพทช์อะไรแก้ให้
    ชัดเจนเลย
    ของท่านที่ได้ฟรีมันตัวธรรมดา

ตัวที่ท่านลงดันเป็นตัวที่มีพวก DLC เสริม Premium เสริมอะไรยังงี้มา มันคงใช้กันไม่ได้
    แล้วนับตั้งแต่ปี 2011 สมัยผมเล่นใหม่ๆ มันมีปัญหากับ PunkBuster และมันมีโค้ด Error ของมันอยู่
    วิธีแก้ไขผมลืมไปแล้ว แต่ผมจำได้ว่าผมใช้วิธีก็อปโค้ด + ใช้วิธีค้นหาผ่านกูเกิ้ลด้วยภาษาอังกฤษ แล้วไปหาวิธีแก้ในเว็บนอกที่กูเกิ้ลให้มา
    ไม่เกิน 2-5เว็บเจอวิธีแก้เลย (ใช้วิธีนี้ทุกเกมไม่เคยพลาด)