ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมว่าสนุกคนละแบบนะ
    แถมงบการสร้างก็ไม่เท่ากัน จะให้ใครดีกว่ากันมันเอามาเปรียบเทียบยาก
    ผมว่าทั้งสองเกมก็สนุกทั้งคู่อะ (เล่นหมดไม่คิดไรมาก รอคิดมากตอนสเปคคอมไม่ถึงพอ อิอิ)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้

5555+ เทียบกับ Mafia ภาคแรกเลยทีเดียว

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dukdigga อ่านกระทู้
    ขายเร็ว หรือขายดี

แล้วขายได้เท่าไรแล้วครับ

ข้อมูลน้อยจัง
    "ขายเร็ว" ครับ เนื้อข่าวหลักๆ มีแค่นี้แหละ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    สรุปแล้วเกมมันไม่สนุกหรือว่ายังไงครับ เห็นกระแสเยอะจริงๆ ส่วนตัวยังไม่ได้ลองเล่นเลย ตังหมด 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    1
    รู้มั้ยทำไมตอนนี้ผมเล่นเกมนี้ เพราะว่า GTA V ที่อวยกันนักหนามันไม่ทำลง PC ซักทีไงครับ ผมผิดหวังกับอะไรรู้ไหมผิดหวังกับชาว PC ครับ รอจนเกินรอแล้ว ที่เล่นๆ บอกห่วย มันก็อาจจะจริง แต่ผมก็ยังเล่น เพราผม ไม่มี GTA V ให้เล่นครับ เสียใจ น้อยใจ ลูกเมียน้อย มีให้เล่นเท่านี้ก็ดีทมไปแล้ว ผมไม่ใช่ติ่งนะ ในความคิดผมยังไงมันก็สู้ V ไม่ได้ ผมชอบ แต่ไม่มีโอกาสได้เล่นเหมือนคนอื่น
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    เอ่อคือว่าผมยังไม่ได้ลอง รอประกอบคอมใหม่คิดว่าจะซื้ออยู่ ตัวเกส์ไม่ดีหรอครับหรือมันยังไง
    ไม่เชิงห่วยมากจนชื้อมาแล้วอยากเอาเกมส์ไปคืนร้านหรอกครับ แต่ที่มันโดยยำขนาดนี้ เพราะป๋าผู้จัดทำมันไปโม้ซะเว่อ โปรโมทซะเต็มที่
    แต่พอเกมออกมากลับไม่ได้ตามที่โม้ไว้ แอบแป๊กอีกต่างหาก

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    สรุปแล้วเกมมันไม่สนุกหรือว่ายังไงครับ เห็นกระแสเยอะจริงๆ ส่วนตัวยังไม่ได้ลองเล่นเลย ตังหมด 555
    เกมส์ มันสนุกนะครับ แต่มันก็ต้องแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนด้วย บางคนบอกห่วยยิ่งกว่า GTA (ถึงขั้นบอกเล่นได้ 5 นาทีลบทิ้ง) บางคนก็บอกสนุกกว่า GTA เพราะซะนั้นมันแล้วแต่คนครับ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    จิงๆมันไม่น่าเตะโดนเลยนะ 555555

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เอาตรงๆ สิ่งที่เป็นข้อผิดพลาดของ WD คือ
    กราฟฟิค:
    1.ไม่เหมือนตอนเปิดตัว แต่ก็ยังสวยอยู่แถมกินสเปค คาดว่าถ้าเอาให้เหมือนตอนเปิดตัวจริงๆ
    จำนวนกลุ่มผู้เล่นที่สามารถเล่นได้คงแทบไม่มี อาจส่งผลต่อรายได้ ถึงอย่างนั้นนี่ก็เป็นการหลอกลวงผู้บริโภคอย่างหนึ่ง
    2.เงาสะท้อนในกระจก ภาพสะท้อนไม่ตรงกัน แถมไม่มีมิติ
    3.น้ำพุ่งทะลุรถ ไม่รู้จะอธิบายยังไง
    4.ไฟรถ ไฟหลอก การแสดงผลเงาไม่ตรงกัน
    5.เสาไฟฟ้าและรั้วจริงๆแล้วมันคือโฟม? ฟิสิกส์การแตกหัก พังทลาย นับว่าเวอร์
    อาจมีอย่างอื่นอีกบ้างแต่เป็นเรื่องเล็กน้อยมากๆที่ส่วนใหญ่ไม่ได้สังเกตหรือสังเกตแต่รับกันได้
    ปัญหากราฟฟิคเหล่านี้ผมว่าจริงๆแล้วมันมาจากการลดคุณภาพตามข้อ 1 แต่ก็ถือว่าทำเกินไปเพราะเกมเก่าๆก่อนหน้าบางเกม
    รายละเอียดส่วนนี้ก็ยังมี เช่นน้ำที่พุ่งทะลุรถ หรือเงาที่เกิดจากไฟหน้ารถ

ระบบ:
    1.ขับรถ ปัญหาที่มีคนพูดถึงมากที่สุด บางคนก็ชอบ แต่คนส่วนใหญ่มีปัญหา
    และถอดใจกับเกมแทบจะในทันที ข้อนี้สำหรับคนที่ถอดใจในทันทีคงไม่รู้ว่ามันมีรถหลากหลายประเภท แต่ละประเภท
    มีประสิทธิภาพไม่เหมือนกัน บางคันออกตัวพุ่ง บางคันออกตัวนิ่ม บางคันเลี้ยวยาก บางคันเลี้ยวง่าย คงเป็นความผิด
    ของเกมที่ดันเอารถพุ่งๆมาใส่ในมิชชั่นแรก
    2.ร้านอาหารขยะเราขายแต่น้ำอัดลม ข้อนี้น่าจะเป็นส่วนที่แก้ง่ายหากจะมีแพชแก้ในอนาคต
    แต่ตอนนี้มันเป็นปัญหาของบางคนที่ชอบแวะพักตามร้าน อยากสั่งอะไรที่มันหลากหลายแต่ดันได้แค่น้ำ
    3.เซฟได้1slot? เห็นมีคนพูดถึง ผมยังไม่อยากยืนยันแต่ถ้าเป็นจริงก็เป็นอีก1ข้อเสีย
    4.ตัวเอกทำอะไรได้บ้างนอกจากแฮคๆๆ เห็นม้านั่งก็อยากนั่งบ้าง ขึ้นรถไฟฟ้าไม่เคยเห็นที่นั่งว่างๆ
    แต่มาเจอในเกมก็อยากจะนั่งบ้าง ชักปืนยิงคนได้แต่อยากแค่ต่อยๆเตะๆบ้าง ส่วนตัวเลยครับ อยากนั่งได้

หลังจากลองเล่นมานานสำรวจดูหลายๆอย่างก็สรุปข้อเสียให้ได้ตามนี้ ส่วนใหญ่คนจะเถียงเรื่องกราฟฟิคมากกว่า เรื่องระบบก็มีแค่การขับรถ
    แต่เกมก็ไม่ได้มีแต่ข้อเสียนะครับ ข้อดีก็มีแต่ไม่ค่อยถูกเอามาเปรียบเทียบ

ข้อดีที่พอสังเกตได้ก็มีประมาณนี้

กราฟฟิค:
    1.ควันไฟ เป็นอะไรที่สวยสมจริงมากๆอย่างนึง
    2.สีหน้า การแสดงออกทางสีหน้าดูดีมาก ดวงตาของตัวละครดูสมจริง
    3.สะเก็ดไฟและการระเบิด เวลาแฮ็คพวกหม้อแปลง ต่างๆให้ระเบิด
    กราฟฟิคของการระเบิดและสะเก็ดไฟก็เป็นอะไรที่ทำออกมาได้ค่อนข้างดี
    4.เงาสะท้อนในกระจกไม่มี แต่ในน้ำมีนะ จริงๆหลายเกมมันก็มีนั่นแหละ
    แต่มันเป็นข้อสังเกตว่าทำไมในน้ำทำได้แต่ในกระจกไม่ทำ
    5.สภาพแวดล้อม ฝนตก เมฆมาก เมฆน้อย ฝนฟ้าคะนอง รายละเอียดทำออกมาดี
    ตอนฝนตก AI ก็เอาร่มออกมากางกันด้วย(อยากกางร่มบ้างเหมือนกัน)

นึกออกแค่นี้ เรื่องกราฟฟิคข้อเสียมักเห็นชัดเจนกว่าข้อดี ถ้าจัดการพวกข้อเสียไม่ได้ ข้อดีก็จะถูกมองข้าม

ระบบ:
    1.Hack จริงๆไม่อยากเปรียบเทียบแบบนี้เพราะมันคนละเกม
    แต่บางคนมองข้ามเรื่องคนละเกมไปแล้วเอาเรื่องที่เกมอื่นมีแต่ WD ไม่มีมาเทียบเพราะงั้นก็หยวนๆไปละกัน
    มีคนบอกว่ามันน่าเบื่อไม่หลากหลาย แต่จริงๆแล้วหากอัพเกรดครบทุกอย่างมันจะเป็นอะไรที่ยอดเยี่ยมมากตอนเล่น Multiplayer
    การแฮคที่หลายคนมองว่าเล็กๆจิ๊บจ๊อยๆ จะมีประโยชน์อย่างไม่น่าเชื่อและทำให้เกมยิ่งสนุกตอนเล่น multiplayer
    2.Multiplayer คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวในเกม ระหว่างที่เล่นๆอยู่นั้นคุณอาจ
    ตกเป็นเป้าการแฮ็คหรือการสอดแนมของใครบางคนอยู่ก็ได้(ภารกิจ Back Seat(รึเปล่าไม่แน่ใจ)เป็นภารกิจแรกที่คุณจะโดนแฮค
    อันนี้เป็นAI ครับไม่ใช่คนจริงๆตัวเกมใส่มาเพื่อให้รู้ว่ามันมีแบบนี้) ผู้เล่นจะไม่รู้ตัวเลยจนกว่าอีกฝ่ายจะทำการเริ่มสะกดรอยหรือ
    ติดตั้งbackdoor นับว่าระบบ multiplayer แบบนี้ช่วยเพิ่มความสนุกให้เกมได้ไม่น้อย
    3.เกมนี้สนับสนุนให้เล่นคู่กับ smartphone/tablet นอกจากตัวเกม WD แล้ว ubisoft ได้ปล่อย App ออกมาอีก2ตัวคือ
    ็HIDE by WATCH_DOGS และ Watch_Dogs Companion แอพตัวแรกจะทำให้คุณสามารถเข้ารหัส ข้อความ เสียง
    รูปภาพ เพื่อเอาไว้ส่งให้คนอื่นหรือถอดรหัสข้อมูลเหล่านั้นจากคนอื่นก็ได้ แอพตัวที่สอง จะให้คุณสวมบทเป็นกองตำรวจแห่ง Chicago
    คอยไล่ล่าผู้เล่นจาก PC PS และ XBOX สามารถทำได้ทุกอย่าง เปลี่ยนสัญญาณไฟจราจร ระเบิดท่อไอน้ำ ใช้งานแผงกัน ยกสะพาน ส่งทีมตำรวจไล่ล่า
    ที่สำคัญคือทั้งสองแอพฟรีไม่มีการเรียกเก็บเงินใดๆทั้งสิ้น และแอพที่สองสามารถเล่นได้แม้ไม่ได้ซื้อเกม WD สามารถแอดเพื่อนที่เล่น
    เพื่อดูความเคลื่อนไหวและส่งสารท้าประลองชิงไหวพริบการไล่ล่าก็ยังได้(สร้างสนามของตัวเองเอาไว้ท้าแข่งก็ได้)
    4.สำรวจเมือง เล่นmini game และทำภารกิจรอง เกมยังมีอะไรให้ทำอีกหลายอย่าง
    ไม่ได้มีแต่ภารกิจรองซ้ำๆอย่างที่หลายคนบ่น (มีการสำรวจเมืองอย่างหนึ่งคือ QR Code เผื่อบางคนไม่รู้ นอกจากscanในเกมแล้ว เราจะ scan จากนอกเกมก็ได้นะ)

ก็มาทิ้งไว้ตามนี้แหละครับ ขอบคุณผู้ที่สละเวลาอ่านหวังว่าจะเข้าใจกันและกันทั้งคนที่ชอบและไม่ชอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kellidev : 31st May 2014 เมื่อ 22:36

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 651
    เดียวผมมีข้อแย้ง Watch Dogs เคยมีเหตุการณ์ตัวเองเกมส์ ก๊อป ออกมาก่อนตัวเกมส์แท้ แล้วทีนี้เค้าอาจเอาตัวที่ยังแก้ไขไม่เสร็จมาให้เราเล่นก้อได้ใครจะไปรู้
    ช่วยกัน กล่าวขอบคุณหน่อยนะครับ เพื่อช่วยผมมีกำลังใจต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    555555555555555555+

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ก็อย่าเอาไปเทียบสิครับ ระบบยิงปืน watch dogs ถ้าเล่น Splinter Cell จะรู้เลยว่าเอาระบบเดียวกันมา ยิงยาก ผมไม่ใช่ติ่งนะ แต่อย่ามองเกมส์ watch dogs เป็นเกมส์ GTA ครับ ให้มองเป็น Watch dogs
    สำหรับผมแล้วผมเล่น Watch dogs สนุกกว่า GTA V ด้วยซ้ำไป ภาพก็สวยกว่า อาจจะเสียตรงที่เมืองเล็กกว่า และ GTA V มีอะไรให้ทำเยอะกว่า แต่เรื่องระบบผมว่า Watch Dogs สนุกกว่าครับ
    หะผมยังไม่ได้เทียบเลยนะแค่พูดถึงเกมมันล้วน ๆ เลยจะให้ผมเอาไปเทียบมั้ยล่ะ เรื่องปืนผมก็ไม่ได้บอกว่ามันยากนะ =.=
    อ่านดี ๆ ผมแกทับตัวเกมมันล้สน ๆ เลยไม่ได้เทียบกับอะไร สงสัยต้องเอาไปเทียบกับเกมอื่นบ้างซะละมั้ง
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    1
    เออ ใครที่ว่า Watch dogs ภาพ สวยกว่า แสดง ว่าท่านเล่นในคอนโซลมา แน่นอนครับ ภาพคอนโซล สู้ PC ไม่ได้หร๊อก แต่.......ถ้า GTA V มันลงคอมตอนไหนละก็ หึหึหึ Watch dogs ก็ Watch dogs เถอะ
    แต่ผมก็ว่า Watch dogs ภาพสวยอยู่นะ ไม่ได้เลวร้ายอะไร
    อีกอย่าง ระบบ รูปแบบเกมก็ไม่เหมือยกันเพียงแค่ เป็น openworld เหมือกัน เท่านั้นเอง

สนุก คน ละแบบ ละ ครับ
    แต่ถ้ามห้ผม ให้คะแนน ผมให้ GTA V ละกัน ผมเล่นใน PS3 แล้ว ระบบถึงว่าดี ถ้าลง PC ภาพคงสวยมากแน่ๆเลย
    มันมีอยู่โพสต์หนึ่งที่มันเอา GTA IV กับ Watch dogs มาเปรียบเทียบกัน ดีนะที่มันเอา GTA IV มา อิอิ ดูเเล้ว ผมขำ
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไม่ได้ว่าๆเกมไม่สนุกนะครับ กราฟฟิกก็สวย แต่แค่จะบอกว่าเค้าโม้ไว้เยอะเมื่อ 2 ปีที่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballllabball : 31st May 2014 เมื่อ 18:55

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    เกมส์นี้สุดยอดครับ

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เดียวมันก็อัพเดทแก้เชื่อผม

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ส่วนตัวผมไม่เอาไปเปรียบเทียบกับ GTA
    แต่ที่ Fail ของเกมนี้ก็คือ ออกตัวแรง แล้วดันเบรคแตก = ="

ตอนโชว์ออกมาดี แต่ดันพอของจริง.........
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ใครว่าแย่เฉยๆนะ เพราะว่ามันคนล่ะเกมส์กัน ฮ่าๆ