ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1

เป็นกันม้ะ เน็ต True -0-

เป็นกันไหมครับติดๆดับๆ ขึ้นสีแดงบ้าง - -"

มาระบายแค่นี้ล่ะ -0-

ค่าเน็ตก็จ่ายทุกงวดนะ ใบมา 1200กว่าบอกว่าค้างชำระ เช็คจริงแค่ 600กว่าบาท

พอเราไม่จ่ายก็ส่งใบจะฟ้องมาโธ่ จ่ายช้านิดเดียวเอง -.-

วู้วววววว -.-

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    True เชียงใหม่กระจอกมาก ฝนตกฟ้าร้องนิดเดียว ดับ!! โชคดีหน่อย30นาทีก็ติด โชคเลวก็รอเป็นวัน
    บางทีระงับเน็ตบอกว่าค้างชำระ พอไปถามยอดที่เคาท์เตอร์มันบอกว่าไม่มีค้างชำระ (เสียเวลามาก)
    พอกลับบ้านมาเน็ตก็ยังใช้ไม่ได้ ต้องโทรจิกถึงจะปล่อยสัญญาณให้...

แต่ถ้ามันจะเร็วก็เร็วมาก ชอบตรงนี้แหละ ระบายแค่นี้ O_O
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อืมมม ใช่ งี้แหละ รู้ๆกันอยู่

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    ใช่อยู่ครับตอนเร็วมันเร็ว แต่ช่วงนี้ สัญญานหายบ่อยมาก ท้องฟ้าแจ่มใสยังหายเอ้า -.-

ปล.ผม@เคเค

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ผมไม่ได้ใช้เน็ตสายทรูนะแต่เคยใช้แอการ์ดทรูตอนไปซื้อมันเก็บค่าบริการล่วงหน้าไป1เดือนและบอกว่าตอนยกเลิกๆได้เลยไม่เสียค่าบริการใดๆ
    แต่พอไปยกเลิกจริงมันบอกต้องเสียค่าโน่นนี้ต่างๆนาๆเล่นผมเงิบไปเลยแต่ผมใช้ไปแค่เดือนเดียวเองนะ มันบอกค่าบริอะไรซักอย่างตั้ง 900 ผมเลยช่าง****จ่ายก็ได้วะและก็ไม่คิดจะใช้ของทรูอีกเลย
    ขนาดซิมผมก็ไม่ใช้เกลียดค่ายมันเอาแต่ตัง

ปล.ผมใช้เน็ต 3bb แพคเก็ต 13m แต่ได้มา 15m อยู่ใกล้ชุมสายเลยได้เกินมา ราคา 980 ต่อเดือน ถือว่าไวมากเล่นเกมส์เซฟนอกไม่มีกระตุกเลยถือว่าคุ้มมากใช้ทั้งหมด 4 เครื่องคอมด้วย

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    ผมกี้ของผมก็ดับไปอีกรอบล่ะ เตะฟีฟ่าอยู่ 3-0 ขึ้นสีแดงเฉยเลยตรงคำว่า Internet สักพัก5นาทีก็มาปกติ เดี๋ยวจะไปบ่นสักหน่อยพรุ่งนี้เช้า ทำหมดอารมณ์

ไม่ใช่แค่ตอนเล่นเกมนะ ตอนทำงานก็เป็น แบบกำลังอัพงานขึ้นเงี้ย ไฟกระพริบแดงซะงั้น - -"

บางทีเวลารีบๆจะส่งงานให้เพื่อนไปดูไปแก้ ก็แบบเฮ้อออ วันเป็น2-3ล่ะ แต่ลำบากจริง

บางทีต้องเสียเงินสมัคร3G โทรศัพท์แล้วต่อใช้3Gเอา เป็นการเสียเงินที่ไม่ใช่เรื่องอ่ะ เพราะเน็ตบ้านก็มี

ผมว่าถ้ามันจะปรับปรุงสัญญานอะไรหรือยังไงก็แจ้งไว้หน้าเว็บหน่อยก็ได้

หรือถ้ามันปรับปรุงแค่จังหวัดหรือพื้นที่นั้นๆก็แจ้งในบอร์ดก็ได้ - -"

บางทีพังเป็นวัน ต้องโทรถามเสียเงินอีก(ใช้ AISเลยโทรcall canterทรูไม่ฟรี)

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    เร็ว แรง ปกติ ครับ =_=

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ของผม ใช้ 15mb/699 แต่ว่า พอเชกกับพวก เทสเน็ต มันวิ้ง ตั้งแต่ 1-50mb เลย ทำไมมันไม่เสถียรครับ? แถม ผมลองเทียบ เน็ตบ้านเพื่อนผม 3BB 10mb ผมโหลดด้วยไอดีเอม กับ 1-2อัพ มันวิ่งราวๆ 4-8mb(เปิดโหลด 32ช่อง) แต่เน็ตผม Ture 15mb โหลด 1-2อัพ เหมือนกัน 32ช่องเหมือนกัน วิ่งแค่ 2mb เพื่อนบอก อาจเป็นที่เร้าเตอร์ แล้วโทรเรียกช่างมาดูแล้ว ตอนติดใหม่ เพราตอนแรกมันใช้ กับคอมสองตัวไม่ได้ พอเสียบสองตัว อีกตัว เน็ต มานะ แต่ แบบ ปิงนี่ บาลเลย อีกเครื่องไม่เป็นไร พอมันมาทำ ก็ยังป่วยอยู่ไม่หายแต่มันบอกเสดแล้ว ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไงต่อ เลยต้อง ใช้กับคอมแค่ตัวเดียว แบบนี้เป็นที่เร้าเตอร์หรือปล่าวหว่า?

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เป็นครับติด ๆ ดับ ๆ ทั้งวัน ช่วงนี้กากมาก
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมใช้ทรูมาตั้งแต่1MBแรกๆเลย บอกตรงๆ ช่วง3Gมานี้เน่าได้ใจเลย ตอน3Gยังไม่มาไม่เคยมีปัญหาเลย ช่วงนี้ไฟแดงขึ้นบ่อยมากๆ เซงอยู่เหมือนกันแต่ก็นะ บางที่เน็ตวิ่ง 1MBบ้าง ไม่ถึงMBยังเคยบ่อยๆเลย ต้องรีเร้าเตอร์มันอยู่อย่างงั้นอ่ะ เซงเป็ด- -''
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumowen02 อ่านกระทู้
    ผมใช้ทรูมาตั้งแต่1MBแรกๆเลย บอกตรงๆ ช่วง3Gมานี้เน่าได้ใจเลย ตอน3Gยังไม่มาไม่เคยมีปัญหาเลย ช่วงนี้ไฟแดงขึ้นบ่อยมากๆ เซงอยู่เหมือนกันแต่ก็นะ บางที่เน็ตวิ่ง 1MBบ้าง ไม่ถึงMBยังเคยบ่อยๆเลย ต้องรีเร้าเตอร์มันอยู่อย่างงั้นอ่ะ เซงเป็ด- -''
    ความคิดผมนะเดาๆว่ามันให้ความสนใจ 3G มากจนละเลย ระบบสายเคเบิ้ลไปหรือป่าว อันนี้แค่ความสงสัยส่วนตัว

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมอยู่หาดใหญ่ใช้ Truewifi จ่ายแค่เดือนละ 100 บาทเองครับ ไม่เคยปัญหาอะไรเลยครับ หลุดเฉพาะเวลาไฟดับไฟตก ความเร็วเท่าไรไม่รู้แต่โหลดเกม 1 gb ใช้เวลา 20-30 นาที ตลอด 24 ชม.เลย ของเขาดีจริงครับ Truewifi

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    ผมอยู่หาดใหญ่ใช้ Truewifi จ่ายแค่เดือนละ 100 บาทเองครับ ไม่เคยปัญหาอะไรเลยครับ หลุดเฉพาะเวลาไฟดับไฟตก ความเร็วเท่าไรไม่รู้แต่โหลดเกม 1 gb ใช้เวลา 20-30 นาที ตลอด 24 ชม.เลย ของเขาดีจริงครับ Truewifi
    1g ผมใช้เวลาโหลด 7-8 นาทีเองครับ