ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279

อยากกลับไปคบแฟนเก่าทั้งที่เลิกกันมา 3 ปีเเล้วครับ ตลอด3ปีเธอไม่เคยคบใคร เเต่เธอเปลี่ยนไปเยอะมาก

ผมจะพิมพ์สั้นๆนะครับ เพราะเหมือนจะเป็นเวรกรรมของผมเเล้วจริงๆ (พิมพ์จบไปรอบนึงเเล้วเน็ตตัด กดกลับมาข้อความหายหมด T_T)

เรื่องมีอยู่ว่าผมเคยคบกับผู้หญิงคนนึง เเต่ช่วงนั้นผมเจ้าชู้มาก และไปจีบคนอื่นโดยที่ผมไม่ได้สนใจเธอเลย เหมือนชาไป หายไป แบบดื้อๆ
    ผ่านไปเกือบ 3 ปี เเละเมื่อวันเกิดผมประมาณ 1 อาทิตย์ที่เเล้ว เธอเดินเข้ามาในชีวิตผม มารับผมไปขับรถเล่นเเละคุยกัน เรื่องวันวาน เเละเรื่องทั่วไป
    มีประโยคที่ผมถามว่า "เรากลับมาคบกันได้ไหม" "ไม่ได้ เราไม่อยากมีเเฟน เเต่ขอให้รู้ว่าผมเป็นคนที่สนิทที่สุดเเล้ว 3ปีที่ผ่านมาเธอไม่เคยมีใครเลย"
    กลับมาส่งผมที่บ้าน ผมให้เธอ สวัสดีพ่อเเม่ พี่เเละเเสดงความจริงใจไปว่า "คนนี้เเหละครับเเฟนผม" ผู้ใหญ่เขาไม่ได้ว่าอะไร
    จากนั้นผมก็มีโอกาศโทรคุยกัน เเต่น้อยมากวันนึงได้คุยเเค่ตอนก่อนนอน ไลน์ไปเธอก็ไม่ค่อยจะตอบ เเสดงอารมณ์เฉยชา
    ไม่เหมือนวันเเรกที่ได้คุยกัน ไม่ค่อยจะได้คุยกัน ทั้งที่ผมอยากคุยมาก เเต่ทุกครั้งที่ได้คุยกันก็คุยสนุกครับ เหมือนเป็นเเฟนกัน
    เเต่ผมคงจะคิดไปผ่ายเดียว เพราะทุกครั้งที่ผมพยายามติดต่อ คิดถึงหรืออยากคุยกับเธอมากเเค่ไหน มันทำให้ผม "เจ็บ"
    เหมือนเป็นเดจาวู ความรักแบบเดิม คนคนเดิม เเต่ที่ไม่เหมือนเดิมคือการสลับกัน เหมือนผมกลายเป็นเธอตอนเมื่อก่อน
    เเละเธอก็กลายเป็นตัวผมในเมื่อก่อน ความรู้สึกมันเจ็บ มันชา เหมือนที่ผมเคยทำกับเธอไว้เยอะมาก

ตอนนี้ผมเสียใจเเละอยากเริ่มต้นใหม่กับเธออีกครั้ง มีวิธีไหนบ้างครับที่ทำให้เธอใจอ่อนบ้าง ผมรู้สึกเหมือนเป็นเวรกกรมมันตามสนองเเล้ว
    เธอเคยให้เพลงนี้กับผมครับ เเต่ผมไม่เคยสนใจที่จะฟังมันเลย จนตอนนี้ผมฟังเเล้วเสียใจขึ้นมาทุกครั้ง

ในตอนนี้ผมก็อยากให้เพลงนี้กับเธอเหมือนกัน ผมมันโง่เองที่ไม่เคยใส่ใจอะไรเลย จนมันสายไปแล้ว

ขอวิธีมัดใจเธอหน่อยนะครับ อยากเเสดงให้เธอรู้ผมรักเธอจริงๆ ให้เธอใจอ่อน กลับมาคบกันอีกครั้ง
    ขอบคุณทุกคำเเนะนำของเพื่อนๆพี่ๆนะครับ ที่สละเวลาเข้ามาอ่าน
    TEST

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    โอ้ย คุณทำกับผู้หญิงแบบนั้นได้ไงอะ เป็นผมนะถ้าไม่ได้รักแล้วยังไงก็ไม่เอาคุณครับ ยิ่งเจ้าชู้และปล่อยความรู้สึกของเค้าไว้อย่างนั้นถ้าเป้นผมนะ สมมุติเมื่อก่อนเจ้าชู้แต่ทุกวันนี้ไม่เลิกเจ้าชู้ และลองมองดูตัวเองในอดีตว่าเคยทำไรไว้ ผมคงไม่กล้าส่องดูหน้าตัวเองอะครับ ไปทำร้ายจิตใจเค้าถึงขนาดนั้น ผมคงทำได้แค่บอกเค้าว่า ขอโทษ และคงไม่หวังอะไรกลับจากเค้าอะครับเพราะถ้าเค้ายังรักเราอยู่ซักวันเค้าจะเปิดทางให้เราเอง

แต่ก็ไม่ได้ซศ้ำเติมนะครับคนเราต่างควมคิดต่างจิตต่างใจคุณอาจจะไม่เหมือนผม ยังไงก็ขอให้เค้ายังรู้สึกดีๆกับคุณก็แล้วกันนะครับ พยายามงัดสิ่งดีๆออกมาให้เค้าเห้นพิสูจให้เค้ารู้ว่าเราจิงใจไม่ยุ่งกับใคร แค่นี้ก็ให้เวลาเป็นตัวตัดสินหัวใจเค้าครับ /// พูดซะเวอร์5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย .::PheoniX::. : 31st May 2014 เมื่อ 11:39

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    บางทีที่เธออาจจะไม่มีใคร อาจจะเป็นเพราะคุณ ไม่ได้หมายถึงว่าเธอยังรักคุณอยู่นะ
    หมายถึงว่าเธอไม่อยากจะเชื่อใจใครอีก ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่มีไรมากครับ ทำดีกับเธอไปเรื่อบๆ
    ทำให้เธอเห็นว่าคุณจะไม่เป็นแบบเดิมอีก ทำให้เห็นว่าคุณรักเธอจริงๆ ไม่ใช่อารมณ์ชั่ววูบ
    แต่ก็ เตรียมใจเผื่อไว้หน่อยนะครับ เอาใจช่วยๆ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    คุฯเคยรู้สึกผิดหวังกับอะใรสักอย่างมั้ย ผมจะบอกใรให้นะ มเคยผิดหวังกับแฟนคนนึงมากกก เหมือนคุณแป๊ะ จนตอนนี้มันทำให้เชื่อใจใครไม่ได้เลย จนไม่อยากมีแฟนอีกเลย จนตอนนี้ผมโสดมานานนนมากกละ
    มันเหนื่อย ท้อ ผิดหวัง ขนาดคบกันมาหลายปียังทำกันได้ มันไม่มีความหมายใรเลยหรอ ทำได้ครับให้กลับไปคบ แต่ยากมากก ถ้าคุณรักเธอจริง ทำให้เธอเห็นครับ สู้ๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    สำหรับผม เดินหน้าแล้วจะไม่ถอยหลังครับ

แก้วแตกไปแล้ว ต่อยังไงก็มีรอยร้าวเหมือนเดิม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ผมขอถามอะไรหน่อยได้ไหมครับ แฟนคุณอายุเท่าไหร่แล้วชื่ออะไร

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jalnw5 อ่านกระทู้
    ผมขอถามอะไรหน่อยได้ไหมครับ แฟนคุณอายุเท่าไหร่แล้วชื่ออะไร
    19 ปีครับผม ชื่อด้า ตอนนี้ยังเรียกแฟนไม่ได้อะครับ เเต่พยายามอยู่

กล่าวขอบคุณ
    139
    เมื่อ 3 ปี ก่อน ตอนที่คุณบอกว่าคุณเจ้าชู้มาก ตอนนั้นเธอคนนี้รักคุณมากไหม คอยตามคุณไหม เท่าที่ดูๆมามันมีจุดแปลกๆอยู่ เป็นไปได้ 2 ทาง ถ้าเธอยังคิดถึงยังรัก ก็จะกลับมาหาคุณอีก แต่ถ้า 3ปีเธอจมอยู่กับความเสียใจ บางทีผลอาจออกมาทางลบ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•–“฿๏$$”–•
    –•“NeverLand”•–
    กล่าวขอบคุณ
    1,158
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    1
    ดีใจด้วย คุณคือผู้โชคดีแล้วครับ เธอกลับมาล้างแค้นคุณ หึหึ เผ่น!!! ฟิ้วๆ
    “••”

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jalnw5 อ่านกระทู้
    เมื่อ 3 ปี ก่อน ตอนที่คุณบอกว่าคุณเจ้าชู้มาก ตอนนั้นเธอคนนี้รักคุณมากไหม คอยตามคุณไหม เท่าที่ดูๆมามันมีจุดแปลกๆอยู่ เป็นไปได้ 2 ทาง ถ้าเธอยังคิดถึงยังรัก ก็จะกลับมาหาคุณอีก แต่ถ้า 3ปีเธอจมอยู่กับความเสียใจ บางทีผลอาจออกมาทางลบ
    ตอนนั้นเธอรักผมมากครับ คอมตาม คอยโทรตลอดที่ยังคบกัน คอยมองอยู่หลังผมตลอดเเม้ว่าผมไม่เคยหันกลับไปมองเทอเลย เเม้เเต่วันที่ดูคอนเสิตร์ต เพลง เธอยัง- โปเตโต้ เทอบอกว่าให้ผมฟังเพลงนี้นะ เทออยากได้คนๆเดิมกลับมา เเต่ตอนนั้นผม เฉยๆจริงๆครับ ยอมรับเลยว่าตอนนั้นผมผิดจริงๆครับ ตอนนี้เทอบอกว่ามันผ่านไปแล้ว เฉยๆ ไม่คิดอะไรเเล้ว
    เเต่ที่เทอพูดมาเหมือนว่าเทอเก่งขึ้น ดูเเกร่งขึ้น ผู้ชายคนไหนมาจีบก็ไม่สนใจ ผมก็เหมือนกัน เทอเคยบอกว่า อย่าไปหวังอะไรกับเทอมาก ถ้าผลมันเป็นศูนย์ ผมเองที่จะเสียใจไม่ใช่เทอ
    เทอไม่ได้รักผมหรอกครับ เหมือนว่าเทอเเค่ไม่มีใครมากกว่า ผมก็เป็นผู้ชายคนเดียวที่ได้คุยกับเทอ เทอบอกว่าผมเป็นคนพิเศษ เเต่ฐานะตอนนี้ผมชักไม่ทั่นใจเเล้ว

เธอชอบประชดผม เทอบอกว่า ไม่เคยประชดใครเเบบนี้มาก่อนเลย ผมก็เเคร์เทอมากด้วย ทุกคำพูดทุกการกระทำ เวลาเทอพูดประชดผม มันทำให้ผมเศร้า เสียใจจริงๆครับ
    อยากหาวิธีที่ทำให้เทอมั่นใจและไว้ใจผมขึ้นมาจริง เเม้ผลสุดท้ายมันจะเป็นศูนย์ก็ตาม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aionic อ่านกระทู้
    ดีใจด้วย คุณคือผู้โชคดีแล้วครับ เธอกลับมาล้างแค้นคุณ หึหึ เผ่น!!! ฟิ้วๆ
    มันก็จรืงอบบที่คุณว่าครับ ผมมันคนโลภเอง ผิดเอง ยอมหมดเเล้วครับจะประชด จะเเก้เเค้น จะหักอกผม ทำใหเผมเจ็บเสียใจก็ยอมเเล้วครับ ถ้ามันทำให้เธอรู้สึกดีขึ้นมา
    ทำให้เทอเปลี่ยนความคิดตัวเอง ยอมรับสิ่งใหม่ๆ ยอมเป็นคนเจ็บคนที่ถูกหักอก เเม้สุดท้ายผมจะไม่สมหวังเลยก็ตาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankcoxzaza : 31st May 2014 เมื่อ 20:04

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ตอนแรกฟังเธอยัง ก็น้ำตาคลอแล้ว พออ่านเรื่องของนายปุ๊บเท่านั้นแหละ เราก็คิดถึงแฟนเก่าเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheDarK อ่านกระทู้
    ตอนแรกฟังเธอยัง ก็น้ำตาคลอแล้ว พออ่านเรื่องของนายปุ๊บเท่านั้นแหละ เราก็คิดถึงแฟนเก่าเหมือนกัน
    เพราะมันเป็นเรื่องจริงในสังคมครับ ตอนนี้ผมเหมือนโดนแก้เเค้น โดนเวรกำที่มันกลับมาทำร้ายจิตใจผมสุดๆ ผู้หญิงคนเดียวกันที่ผมเคยทำไม่ดีไว้ ตอนนี้มันกลับมาอยู่ในความทรงจำ
    ความรู้สึกของผม วนเวียนไม่พ้นความรัก สุดท้ายผมอยากเเก้ำขมันโดยการกลับไปคืนดีกับเทอเเละทำปัจจุบันให้ดีที่สุด เเม้จะไม่มีทางเเก้ไขอดีตที่มันขมขื่นของเทอได้ก็ตาม
    เอาใจช่วยด้วยนะครับ มีอะไรก็โพสไว้ได้เลยเผื่อจะร่วมกันหาทางออกได้

http://m.youtube.com/watch?v=zZLQnw9Zv4U
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankcoxzaza : 31st May 2014 เมื่อ 20:29

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ทำไว้เยอะนี่เนอะ ยังไงก็พยายามแหละครับ ถ้าเค้าเห็นว่าเราจริงจังเค้าจะสนใจเอง สู้ๆๆ
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    139
    เอาความคิดคุณก่อนแล้วกัน คือคุณยังรักเธออยู่หรือว่าหมดรักไปนานแล้ว แต่พอเธอเดินเขามาหัวใจคุณก็เต้นอีกครั้ง หรือว่าแค่อยากทำสิ่งที่ทำให้เธอรู้สึกดี ถ้าที่ผมว่ามันใช่ก็ทำไปเลยอะไรก็ได้ที่คิดว่าให้ได้มากที่สุด แล้วเมื่อเวลานั้นมาถึง ที่สุดแล้วมาดูกันว่าผลจะเป็นศูนย์ไหม แต่ผมว่ายังไงก็ไม่เป็นศูนย์ เพราะคนเราเมื่อก้าวเดินไปแล้ว คิดจะไปต่อหรือหันหลังกลับ ถึงจะหันหลังกลับ หรือ ถอยกับ มันก็ไม่มีอะไรเหมือนเดิมแล้วเพราะคุณได้เปลี่ยนแปลงบางสิ่งบางอย่างไปแล้ว แต่จะดีหรือไม่ดีอันนี้ผมไม่รู้ อย่างที่คุณว่าทำวันนี้ให้ดีที่สุด แค่นี้ก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ก็นะ ยังไงซะตอนนี้คุณก็มีคนที่รักและก็ขอให้จิงใจจิงๆนะครับ รีบๆดูแลเค้าให้มากซะไปชดใช้ในสิ่งที่ตัวเองเคยทำ เคยทำอะไรกับเค้าไว้ซึมซับมันให้หมดมันจะได้รู้ความรู้สึกเดียวกันพอรู้แล้วจะได้เข้าใจกัน

คุณจะได้ไม่ทำอีกแต่ต้องไม่ทำจิงๆนะ หาเวลาอยู่กับเค้าให้มากๆถ้ารักจิงๆดูแลเค้าให้มากๆไม่ต้องหวังสิ่งตอบแทนหรอกสิ่งตอบแทนนั้นจะอยู่ที่ฝ่ายหญิงแล้วหละว่าจะเป็นสิ่งตอบแทนอะไรคุณทำหน้าที่ของลูกผู้ชายไป รีบดูแล รีบเอาใจใส่ รีบให้ความรัก ซะก่อนที่จะไม่มี เพราะไม่รู้ว่าพรุ่งนี้เค้าจะหายไปหรือไม่ คุณยังดีที่มีคนให้รักให้ดูแลถึงแม้เค้าจะไม่สนก็ยังถือว่าดี แต่ผมนี่สิ เรื่องของผมมันเส้าเกินไป(อย่างกะสไปเดอร์แมน2เลยแหละ) รีบๆดูแลเค้าซะนะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อดีตเราย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้ครับ ให้อดีตมันเปนเครื่องเตือนใจว่าเราทำอะไรไม่ดีไว้ ปรับปรุงตัวเอง ทำสิ่งดีๆกับเค้าให้มากๆครับบ

พยายามทำให้ดีที่สุดครับบ แต่ผมแนะนำนะครับอย่าไปคาดหวังว่าเค้าจะกลับมามั้ยย จะมาแก้แค้นเรารึเปล่า อย่าไปคิดถึงจุดนั้นครับบ

แสดงความจริงใจให้เค้าเหน อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิดครับบ ส่วนตัวถ้าผมยืนอยู่ในจุดเดียวกับคุณ ขอแค่ได้ทำสิ่งดีๆกับเค้าแค่นี้ก็พอใจแล้วครับบ ปล่อยให้มันเปนไปตามธรรมชาติ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ตอบคอมเม้นท่าน phenonix squllza และคุณjalnw5 นะครับ ขอบคุณมาก ผมไม่อยากให้มันเป็นศูนย์เลยจริงๆ

เอาความคิดคุณก่อนแล้วกัน คือคุณยังรักเธออยู่หรือว่าหมดรักไปนานแล้ว แต่พอเธอเดินเขามาหัวใจคุณก็เต้นอีกครั้ง หรือว่าแค่อยากทำสิ่งที่ทำให้เธอรู้สึกดี ถ้าที่ผมว่ามันใช่ก็ทำไปเลยอะไรก็ได้ที่คิดว่าให้ได้มากที่สุด แล้วเมื่อเวลานั้นมาถึง ที่สุดแล้วมาดูกันว่าผลจะเป็นศูนย์ไหม แต่ผมว่ายังไงก็ไม่เป็นศูนย์ เพราะคนเราเมื่อก้าวเดินไปแล้ว คิดจะไปต่อหรือหันหลังกลับ ถึงจะหันหลังกลับ หรือ ถอยกับ มันก็ไม่มีอะไรเหมือนเดิมแล้วเพราะคุณได้เปลี่ยนแปลงบางสิ่งบางอย่างไปแล้ว แต่จะดีหรือไม่ดีอันนี้ผมไม่รู้ อย่างที่คุณว่าทำวันนี้ให้ดีที่สุด แค่นี้ก็พอ

สำหรับผมหมดรักไปนานเเล้วครับ เเต่พอเทอเดินเข้ามามันทำให้ผมรู้สึกมีความรักขึ้นมาอีกครั้ง เทอ มาจุดไฟรักให้ผม ทำให้ผมยอมเปลี่ยนแปลงบางสิ่งบางอย่างเพื่อเทออีกครรั้ง ไม่ใช่เพราะความอยากไถ่โทดนะครับ เเต่ลึกๆเเล้วเรื่องบางเรื่องมันก็ต้องใช้เหตุผลของตัวเองเข้าเเลก เพื่อให้เทอรู้สึกว่าเทอจะไม่อยากอยู่คนเดียวตลอดไป และ ยากให้รู้ว่าคนๆนึงที่เคยทำผิดไว้
    จะกลับมาเเก้ไขข้อผิดพลาดที่เคยทำไว้ได้ เเละผมก็ไม่สนใจเเล้วว่า เรื่อง อนาคตมันเป็นยังไงเพราะมีคนนึงเคยพูดไว้ว่า *ไม่จำเป็นต้องแก้ไขเรื่องราวในอดีต ขอแค่ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด*
    ผมยอมใหัเธอกลับมาหักอกผม เเทงใจผม ด่าว่าผม หรือทำให้ผมเจ็บเเค่ไหนผมก็คงต้องรับให้ได้ เพราะปัญหาที่ผมทำไว้ ต้องเป็นคนรับไว้เอง ยอมเจ็บ ยอมทุ่มทุน ทุกอย่าง
    เเม้ผลสุดท้ายจะเป็นศูนย์เลยก็ตาม ยังไงผมก็จะพยามยามให้ถึงที่สุดครับ จนกว่าเทอจะไม่ต้องการผมอีกต่อไป
    สุดท้ายถ้ามันจะเป็นศูนย์ ผมคงไม่เสียใจเเล้วเพราะผมได้ให้ไปหมดจนไม่เหลือให้ผมเสียใจอีกเเล้ว หรือ ถ้าสุดท้ายถ้าเทอรักผมไปแล้วผมหทยไปอีกครั้ง ผมคงเป็นคนที่ทุเรจที่สุดเเล้วหละ

จะมีวิธีไหนบิางครับที่ทำให้ผู้หญิงใจอ่อน ยอมเปิดรับความรู้สึกของเราบ้าง เพราะดูเเล้วเทอจะรู้ทันผมทุกอย่าง เก่ง เเละมีตัวเลือกมาก
    ผมยอมรับว่าผิดจริง เเต่ผมตัองปล่อยเวลา ที่ผ่านมากับการไม่สนใจเทอ ขอบคุณที่ให้คำปรึกษานะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankcoxzaza : 31st May 2014 เมื่อ 22:47

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    เหมือนผมตอนนี้เลยครับ ผมได้เธอกลับมาแต่อะไรๆก็ไม่เหมือนเดิมหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    จขกท. ถ้าถามผมว่าจะมีวิธีไหนบ้างที่ทำให้ผู้หญิงใจอ่อนยอมเปิดรับความรู้สึกของคุณ ถ้าดูจากที่คุณว่ามา ที่ว่าเธอรู้ทันทุกอย่างเก่งอะไรแบบนี้ก็พอจะตอบ ได้บางส่วนแล้ว เธอคนนี้นะรู้อยู่แล้วว่าคุณจริงใจและคิดยังไง แต่ถ้าอยากกลับไปคืนวันเดิมๆอีกครั้งก็พอมีทางอยู่แต่ผมรับประกันได้แค่ 3 เดือนเท่านั้นนะ คือคงต้องย้อนอดีตกันหน่อยแหละสิ่งที่เคยทำด้วยเวลาดีๆที่มีรวมกัน คุณต้องพูดถึงวันเหล่านั้นกับเธออีกครั้ง ยิ่งลงลึกมากก็มีโอกาศที่เธอจะกลับมามากขึ้นเท่านั้น คือเธออาจจะแค่รอเวลาให้แน่ใจอะไรบางอย่างก็ได้ ช่วงนี้ก็ทำดีกับเธอให้มากๆก็แล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankcoxzaza อ่านกระทู้
    ตอบคอมเม้นท่าน phenonix squllza และคุณjalnw5 นะครับ ขอบคุณมาก ผมไม่อยากให้มันเป็นศูนย์เลยจริงๆ

สำหรับผมหมดรักไปนานเเล้วครับ เเต่พอเทอเดินเข้ามามันทำให้ผมรู้สึกมีความรักขึ้นมาอีกครั้ง เทอ มาจุดไฟรักให้ผม ทำให้ผมยอมเปลี่ยนแปลงบางสิ่งบางอย่างเพื่อเทออีกครรั้ง ไม่ใช่เพราะความอยากไถ่โทดนะครับ เเต่ลึกๆเเล้วเรื่องบางเรื่องมันก็ต้องใช้เหตุผลของตัวเองเข้าเเลก เพื่อให้เทอรู้สึกว่าเทอจะไม่อยากอยู่คนเดียวตลอดไป และ ยากให้รู้ว่าคนๆนึงที่เคยทำผิดไว้
    จะกลับมาเเก้ไขข้อผิดพลาดที่เคยทำไว้ได้ เเละผมก็ไม่สนใจเเล้วว่า เรื่อง อนาคตมันเป็นยังไงเพราะมีคนนึงเคยพูดไว้ว่า *ไม่จำเป็นต้องแก้ไขเรื่องราวในอดีต ขอแค่ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด*
    ผมยอมใหัเธอกลับมาหักอกผม เเทงใจผม ด่าว่าผม หรือทำให้ผมเจ็บเเค่ไหนผมก็คงต้องรับให้ได้ เพราะปัญหาที่ผมทำไว้ ต้องเป็นคนรับไว้เอง ยอมเจ็บ ยอมทุ่มทุน ทุกอย่าง
    เเม้ผลสุดท้ายจะเป็นศูนย์เลยก็ตาม ยังไงผมก็จะพยามยามให้ถึงที่สุดครับ จนกว่าเทอจะไม่ต้องการผมอีกต่อไป
    สุดท้ายถ้ามันจะเป็นศูนย์ ผมคงไม่เสียใจเเล้วเพราะผมได้ให้ไปหมดจนไม่เหลือให้ผมเสียใจอีกเเล้ว หรือ ถ้าสุดท้ายถ้าเทอรักผมไปแล้วผมหทยไปอีกครั้ง ผมคงเป็นคนที่ทุเรจที่สุดเเล้วหละ

จะมีวิธีไหนบิางครับที่ทำให้ผู้หญิงใจอ่อน ยอมเปิดรับความรู้สึกของเราบ้าง เพราะดูเเล้วเทอจะรู้ทันผมทุกอย่าง เก่ง เเละมีตัวเลือกมาก
    ผมยอมรับว่าผิดจริง เเต่ผมตัองปล่อยเวลา ที่ผ่านมากับการไม่สนใจเทอ ขอบคุณที่ให้คำปรึกษานะครับ
    1.น้าที่เขียนไว้ว่า ให้เทอรู้สึกว่าเทอจะไม่อยากอยู่คนเดียวตลอดไป อืมอันนี้มันออกจะฉายแววเจ้าชู้ออกมานะ 5555 แต่คงเป็นเพราะรู้สึกรักด้วยอะนะถึงพิมออกมาแบบนี้
    2.นะที่เขียนว่า *ไม่จำเป็นต้องแก้ไขเรื่องราวในอดีต ขอแค่ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด* อันนี้มันไม่จิงที่สุดอะนะ เรื่องในอดีตมันไม่มีวันแก้ได้อยู่แล้วแต่ที่ให้ทำคือ มองอดีตแล้วคิดตามว่าสิ่งนั้นๆในอดีตที่เราเคยทำนั้นมันดีแล้วหรือยัง มันสมควรมั้ย ไปทำร้ายใครรึป่าวกับพฤติกรรมของเรา พอดูแล้วก็ให้คิดว่าเป็นจิงมั้ยแล้วนำมาปรับใช้ในปัจจุบัน
    3.สุดท้ายถ้ามันจะเป็นศูนย์ ผมคงไม่เสียใจเเล้วเพราะผมได้ให้ไปหมดจนไม่เหลือให้ผมเสียใจอีกเเล้ว อันนี้ต้องบอกว่าไม่จริงอย่างที่สุดแสดงว่าคุณยังไม่ได้นำข้อสองมาใช้ แสดงว่าคุณยังไม่รู้สึกเหมือนอย่างที่เทอรู้สึกแสดงว่าคุณยังไม่เข้าใจเทอ ดูความรู้สึก ณ ตอนนี้นะว่ารู้สึกยังไง ถ้าไม่รุ้สึกเส้าซักนิดกับคอมเม้นหลายๆอันที่ผ่านมา คุณคงต้องทบทวนตัวเองใหม่อะ

สู้ๆนะ ลูกผู้ชายจีบหญิงง่ายนิดเดียว ที่เหลือยากหมด 555555 อยากได้รักแท้ใช้ใจอย่างเดียวครับ(ถ้าเจอคนดีจิงนะ 5555)

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    รายงานข่าวครับ ทุกๆท่านเลยนะ ตอนนี้ 1.30 เเล้วนะครับ ขอบคุณทุกคำติ คำชม เเละกำลังใจของทุกท่านนะครับ

เหมือนสวรรค์จะมีตาให้ผมอีกครั้ง วันนี้ผมได้คุยกับเทอเเล้วครับ นานมากๆ เเละผมคิดว่าเทอรู้สึกได้ถึงความรักที่ผมมีให้ขึ้นมาเเล้ว กล้าพูดจามากขึ้น กล้าพูดเล่นมุกเเละ กวนตีนๆๆผมมากขึ้นเรื่อยๆ คืนนี้ผมรู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูกเลย เหมือนได้โพสไถ่บาปให้พระเยซู อะไรประมาณนั้นครับ รู้สึกถึงความสัมพันธ์ที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เเละมีท่าทางว่าจะพัฒนาไปได้ไกลกว่านี้ครับ เเค่มีความเชื่อใจมากกว่านี้ ทุกคอมเม้นผมอ่านเเล้วคิดหรือวิเคราะร์หมดครับ พยายามที่สุดเเล้ว รอเวลาเท่านั้นแหละ
    ขอบคุณคุณ jalnw5ที่ทำนายไว้ว่ายังไงก็ไม่เป็นศูนย์ เพราะบางสิ่งที่เราได้ทำไว้มันได้เปลี่ยนแปลงอะไรบางสิ่งบางอย่างในตัวเราหรือเขาไปแล้ว เเละ อีกท่านที่บอกว่า
    '' อดีตเราเเก้ไขอะไรไม่ได้เเต่ สิ่งที่ทำมันจะเป็นเครื่องเตือนใจเราให้เราปรับปรุงตัวเอง พยายามทำดีกับเข้าให้ดีที่สุดก็พอ' เเละทุกท่านที่ช่วยให้คำปรึกษานะครับ
    มันทำให้ผมมีแรง กำลังใจ โอกาศให้ได้พิสูจกับเทออีกครั้งนึงเเล้ว รอติดตามนะครับว่าอนาคตจะเป็นอย่างไร ก็เป็นไปตามธรรมชาติของมันเองเเล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ .::PheoniX::. อ่านกระทู้
    1.น้าที่เขียนไว้ว่า ให้เทอรู้สึกว่าเทอจะไม่อยากอยู่คนเดียวตลอดไป อืมอันนี้มันออกจะฉายแววเจ้าชู้ออกมานะ 5555 แต่คงเป็นเพราะรู้สึกรักด้วยอะนะถึงพิมออกมาแบบนี้
    2.นะที่เขียนว่า *ไม่จำเป็นต้องแก้ไขเรื่องราวในอดีต ขอแค่ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด* อันนี้มันไม่จิงที่สุดอะนะ เรื่องในอดีตมันไม่มีวันแก้ได้อยู่แล้วแต่ที่ให้ทำคือ มองอดีตแล้วคิดตามว่าสิ่งนั้นๆในอดีตที่เราเคยทำนั้นมันดีแล้วหรือยัง มันสมควรมั้ย ไปทำร้ายใครรึป่าวกับพฤติกรรมของเรา พอดูแล้วก็ให้คิดว่าเป็นจิงมั้ยแล้วนำมาปรับใช้ในปัจจุบัน
    3.สุดท้ายถ้ามันจะเป็นศูนย์ ผมคงไม่เสียใจเเล้วเพราะผมได้ให้ไปหมดจนไม่เหลือให้ผมเสียใจอีกเเล้ว อันนี้ต้องบอกว่าไม่จริงอย่างที่สุดแสดงว่าคุณยังไม่ได้นำข้อสองมาใช้ แสดงว่าคุณยังไม่รู้สึกเหมือนอย่างที่เทอรู้สึกแสดงว่าคุณยังไม่เข้าใจเทอ ดูความรู้สึก ณ ตอนนี้นะว่ารู้สึกยังไง ถ้าไม่รุ้สึกเส้าซักนิดกับคอมเม้นหลายๆอันที่ผ่านมา คุณคงต้องทบทวนตัวเองใหม่อะ

สู้ๆนะ ลูกผู้ชายจีบหญิงง่ายนิดเดียว ที่เหลือยากหมด 555555 อยากได้รักแท้ใช้ใจอย่างเดียวครับ(ถ้าเจอคนดีจิงนะ 5555)
    1. ผมก็มีอารมณ์เจ้าชู้นะครับ เเต่ผมคงจะคิดได้เเล้วหละครับ
    2.ผมลูกผู้ชายครับ ยอมรับเลยว่าผิดที่สุดเลย เเต่เรื่องราวในอดีตบางทีมันก็เปลี่ยนแปลงคนเราที่ใช้ชีวิตในปัจจุบันให้รู้จักมีสติ รอบคอบ หรือใตร่ตรองความคิดได้นะครับ
    ข้อ 3 นะครับ ผมรู้สึกเเคร์เธอมาก ขนาดเทอไม่ตอบไลน์ผมยังเศร้าเลยครับเมื่อคืน ผมเสียใจมันเเน่นอนอยู่เเล้วครับ ถ้ารักซะขนาดนั้น เเต่ผมคงไม่เเสดงอาการเสียใจ
    ไปอีกเเล้วหละ มีเเต่จะทำให้ผมจมลงเปล่าๆครับ เเน่นอนครับเรื่องที่ทำให้ผิดหวัง ใครก็เสียใจทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankcoxzaza : 1st June 2014 เมื่อ 02:05

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เธอเคยให้เพลงนี้กับผมครับ เเต่ผมไม่เคยสนใจที่จะฟังมันเลย จนตอนนี้ผมฟังเเล้วเสียใจขึ้นมาทุกครั้ง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เชื่อผมเถอะครับ ไปบอกความรู้สึกของคุณดีกว่านะครับ เมื่อคุณมีโอกาสแล้ว ก็อย่าทำให้มันพังเหมือนในอดีต

คุณเป็นผู้ชายก็ควรแสดงความชัดเจนและมั่นคง แล้วก้าวนำพาความรู้สึกของคุณแสดงออกไปก่อน ผู้หญิงเองอาจจะเจ็บมาจากคุณ มนุษย์ทุกคนอะครับ เมื่อทุ่มเทกับอะไรสักอย่างแล้ว แต่กลับไม่ได้สมดั่งความปรารถนา ก็ไม่กล้ากลับไปทุ่มเทกับสิ่งๆเดิมหรอกครับ นั่นก็เพราะว่าความเจ็บปวดกับความรักที่ไม่สมหวังมันสุดแสนจะทรมาน

เพราะฉะนั้น คุณก็ควรจะเดินหน้าเต็มที่ ศักดิ์ศรีกองไว้ก่อน ถ้าคุณคิดว่าผู้หญิงคนนี้แหละ ที่ใช่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เกลียดเพลงรัก จำได้เลยฟีลตอนนั้นแฟนเก่าส่งมาให้ ผมไปบอกเลิกเค้าเพราะเบื่อ = ="
    โหย เศร้าหว่ะ อยากกลับไปปปปปป ตอนนี้เบื่อมือตัวเองมากๆเลยแต่บอกเลิกไม่ได้ซักที ต้องเอาไว้เล่นดอท T^T