ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ (ข่าวสั้น) ลือ! Resident Evil ภาคใหม่จะเปิดตัวในงาน E3 และจะไม่ใช่ภาค 7 BY NG newsgamer ■

(ข่าวสั้น) ลือ! Resident Evil ภาคใหม่จะเปิดตัวในงาน E3 และจะไม่ใช่ภาค 7

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

ลือกันมาได้ซักระยะหนึ่งแล้วสำหรับภาคต่อของ Resident Evil
    ที่แหล่งข่าวหลายๆแห่งได้ระบุตรงกันว่ามันจะเปิดตัวในงาน E3 ปีนี้แน่ๆ โดยล่าสุดนั้นจากข้อมูลที่เราได้มานั้นยังได้ระบุว่า
    Resident Evil ภาคใหม่นั้นจะไม่ใช่ภาคต่อจากภาค 6 แต่จะเป็นเรื่องราว Spin-Off แบบเดียวกับ Resident Evil: Revelations

โดยเป็นการยืนยันจากทางเว็บไซต์เกมมิ่งฟอรั่มชื่อดังอย่าง NeoGaf ที่ได้รวบรวมข้อมูลจากแหล่งข่าวหลายๆแห่งซึ่งสรุปได้ดัังนี้

มันจะไม่ใช่ Resident Evil 7
    จะเปิดตัวในงาน E3 2014
    จะมีตัวละครหลัก 3 คนที่ได้กลับมาในซีรี่ย์นี้อีกครั้งโดยเป็นตัวละครชาย 1 หญิง 2
    ตัวละคร 2 ตัวนั้นเราไม่ได้เห็นมาเป็นทศวรรษแล้วและหนึ่งในนั้นไม่เคยปรากฎตัวในเกม

นอกจากนี้ยังเคยมีข่าวลืออกมาก่อนหน้านี้ด้วยว่า Alice ตัวละครจาก Resident Evil ฉบับภาพยนตร์นั้นจะมาปรากฏตัวในเกมด้วย
    อย่างไรก็ดีมันยังคงเป็นแค่ข่าวลือในตอนนี้ซึ่งจะจริงหรือไม่เราคงได้รู้กันหลังจากงาน E3 2014 ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 9-11 มิถุนายนนี้

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

--------------------------------------------
    Credit : Otacom
    และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG newsgamer
    --------------------------------------------

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939
    ถ้าข่าวลือเป็นจริงนะ ตัวละครชายที่ว่าคงเป็น Carlos จาก Re 3 แน่ๆเลย เดาดูนะ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ภาค Remake แน่เลย จะ Remake ภาคไหนคอยดู
    [IMG][/IMG]

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ถ้าไม่รีบูทจักรวาลใหม่ก็ต้องขุดเนื้อเรื่องเก่ามาทำ ซีรี่ย์มันไปต่อไม่ไหวจริงๆ ยิ่งต่อยิ่งหยาบ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    น่าจะดีผมอยากได้ความหลอนๆของซี่รี่ย์นี้กลับมามากๆ ถ้าเป็นอย่างที่คิดผมซื้อแน่นอน
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    3ตัวที่ว่าถ้าให้เดาๆ ชายก็คาลอส ไม่ก็บิลลี่โคลเอน หญิงก็ แคลร์ กะรีเบคก้า

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ชอบภาค 4 ที่สุดแล้วครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ถ้าเอาภาคเก่ามาทำ ก็ยังได้เห็นซอมบี้ ถ้าทำภาคต่อเลย คงได้เห็นซอมบี้แรด ซอมบี้ปลาหมึก ซอมบี้กอลิล่าแหง ๆ

ตัวละครหญิงที่เป็นไปได้มากสุดก็ต้องแคลร์ไม่ก็รีเบคก้านั้นแหละ ก็เอาแปลก ๆ หน่อยก็เป็นเจ๊แว่น ที่คอยให้ข้อมูลลีออนน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 1st June 2014 เมื่อ 13:25

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผู้หญิง ไม่ก็แคลร์กับรีเบคก้านี่แหละ ไม่ก็ผู้หญิงภาค Dead Aim ส่วนอีกคน ไม่เคยเห็นในเกม แต่ข่าวบอกว่า ตัวละครหลักจะกลับมา แสดงว่าอยู่ในซีรี่ย์ แต่ไม่เคยเห็นในเกม ใครว๊า

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ภรรยาweskerหรอๆๆ5555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อย่าเอาคนในหนังจริงเข้ามาเกมส์เลย ลูกสึกแปลกๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    RE6 ผมว่าก็ ok อยู่นะครับ แต่มันออกแนวบู้ๆมากไปหน่อยเลยไม่ค่อยน่ากลัวหรือกดดันอะไรมาก ถ้าหลอนจริงอะไรจริงต้องยกให้ภาค 3 ในเครื่อง PS1 ที่เราเล่นเป็น Jill Valentine ใส่เกาะอกสีฟ้า ภาคนั้นสุดยอดแล้วครับ(สำหรับผมนะ)
    [IMG] [/IMG]

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    คำว่า "ไม่เคยเห็นในเกม" เอามาใช้ตีความได้ยากมาก เพราะการที่จะสื่อให้รู้ว่า "ไม่เคยเห็นในเกม ตัวละครหลักจะกลับมา ไม่เคยเห็นเป็นทศวรรต์" มันก็ไม่ได้หมายความว่า ตัวนั้นไม่ได้อยู่ในเกมเลย ซึ่งการตีความคำพูดของคนอังกฤษมาแปลเป็นไทย ยากกว่า ตีความคำพูดของคนไทยกันเองอีก
    หลักๆคือ 1 มีบทบาทแต่เราไม่ได้เล่น ฮันนีแกน (ผู้ช่วยลีออน) หรืออาจจะเป็นจากภาค outbreak คำว่า "เป็นตัวละครที่ไม่เคยเห็นในเกมอาจจะหมายถึงตัวเกมภาคหลัก ก็เป็นได้" ตัวละครจาก RE degeneration หรือจากตัวละครใดตัวหนึ่งในภาคคนแสดง หรืออาจจะ gun survivor
    2 ตัวละครชาย เยอะเกิน อย่าไปเดาเลย ภาคเสริมนี่นับปวดหัวอ่ะ 555 แต่ถ้าเป็นรีเบก้า แน่นอน อดีตพี่แบงค์วงแคลชแน่ๆ
    ส่วนใน wiki ยืนยันว่า main character มีรีเบคก้า แสดงว่าอาจจะเอากลับมาทำจริงๆ แต่ตัวละครชาย พี่แบงค์ กลับไม่ใช่main characterเพราะฉนั้น อาจจะเป็น wesker ก็เป็นได้
    ปล. ชั่งมัน 555 e3 ใกล้เข้ามาทุกวันๆ เดะก็รู้เอง

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ใครจะมาล่ะ Hunk? Carlos? หรือไอหนุ่มที่มาคู่กับรีเบคก้าในภาค Zero หรือจะมาจากภาค Outbreak น้องหนูชาวญี่ปุ่น ถ้าจำไม่ผิดที่เป็นวิศวกร หรือนักวิทยาศาสตร์ของ Umbella แต่จะใครก็ช่าง

ผมจะเจอเหตุการณ์แบบ "กระสุนตรูจะหมดแล้ว เขร้ มันแห่มาเป็นฝูงเลยโว้ย" หรือแบบไอตัวพังกำแพงไล่จี้บี้ให้เรายิงจนกระสุนมันจะไม่เหลือ ถ้ามี 2 อย่างนี้ อาจจะสมหวังขา Horror Survival ก็ได้

แต่ผมคิดว่า คราวนี้แคปหมูอาจจะไม่กล้ายัดความมันส์แบบบู๊ล้างผลาญแล้วล่ะมั้ง เห็นมีแต่กระแสตีกลับในด้านลบเป็นส่วนใหญ่

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    นอกจากนี้ยังเคยมีข่าวลืออกมาก่อนหน้านี้ด้วยว่า Alice ตัวละครจาก Resident Evil ฉบับภาพยนตร์นั้นจะมาปรากฏตัวในเกมด้วย
    ถ้ามาจริงภาคนี้คงออกทะเลไปไกลทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    RE ที่เป็นหนังนี้ดูภาคแรกภาคเดียว

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตัวละครชายที่เป็นไปได้มี3ตัว คาลอส โอลิเวีย,แบรี่ เบอตันไม่ก็อาร์ค ทอมสัน ส่วนหญิงที่ว่านะจะชัวคงรีเบคก้า

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เท่าที่นึกออก จากข่าวลือ ตัวละครที่ พอนึกออกที่รอดชีวิตมา

แคล์ , รีเบคก้า , ตัวเอกชาย ภาคซีโร่ ที่มันเป็นนักโทษ (จำชื่อไม่ได้) , แบรี่(คนที่ช่วยเวสเกอภาแรก,กลับมาช่วยจิลภาค3) , คารอส

จากเท่าที่นึกได้ และน่าจะเอามาเป็นภาคแยก

แคล์ , รีเบคก้า น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อยากให้แม่นางผู้นี้ ได้เข้าไปอยู่ในภาคหลักบ้าง****** 555
    * แม่จะสะเดาะประตูให้หมดทุกบาน ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย quixocizm : 1st June 2014 เมื่อ 14:44

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ทำออกมาก็ขอให้อย่าแปกละกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เอ....ที่ผ่านมายังไม่แปลกเรอครับ จักวาลจะเจ๊งอยู่แล้วครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    พลาดตั้งแต่ตอน remake ลง nintendo cube แล้วล่ะส่อแววเจ๊งแต่ไกลเลยดีนะ nintendo เป็นคนออกทุนทำ ไม่งั้นแคปหมูเละกว่านี้แน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผู้หญิงในรูป หรือ จะเป็น หนูน้อยเชอรี่ จาก ภาค 2 เพราะ เป้นตัวละคร 10 ปีที่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ruth : 1st June 2014 เมื่อ 16:11

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    cap แนะนำนะ ถ้าอยากทำเนื้อเรื่องใหม่ๆ ไม่ต้องเอาชื่อนี้ไปทำหรออก สร้างชื่อใหม่ไปเลย ถ้าเอาชื่อซีรี่นี้มาใช้ แล้วทำเนื้อเรื่องใหม่ มันจะยิ่งทำให้ซีรี่นี้ออกทะเล แล้วก็จะโดนแฟนซีรี่นี้ด่าซะปล่าวๆ

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ถ้าเอาภาคเก่ามาทำ ก็ยังได้เห็นซอมบี้ ถ้าทำภาคต่อเลย คงได้เห็นซอมบี้แรด ซอมบี้ปลาหมึก ซอมบี้กอลิล่าแหง ๆ

ตัวละครหญิงที่เป็นไปได้มากสุดก็ต้องแคลร์ไม่ก็รีเบคก้านั้นแหละ ก็เอาแปลก ๆ หน่อยก็เป็นเจ๊แว่น ที่คอยให้ข้อมูลลีออนน่ะ
    ผมก็ว่า เริ่มจะไม่เป็นซอมบี้เข้าไปทุกที ผมว่ามันจะเป็นสัตว์ประหลาดต่างดาวแล้วนะ ยิ่งทำภาคต่อ ยิ่งออกนอกโลก - -*