ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

ใครตาดี หรือ พอเดาภาษาอังกฤษได้ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ไอข้อความเล็กๆในรูปอะครับ ช่วยผมแกะหน่อยสิครับ ผมแกะได้ยังงี้อะ

"When the rain has completely stopped
    Where should I return to?
    When I want to meet you
    In what way should I call owl?
    For who's sake
    For what sake
    Am I wanting to get stronger for? Even to I want to protect you?
    In the fighting contradiction... Will you even answer me?"

มันถูกหลักไวยากรณ์หรือป่าวอะครับ แล้วถ้าไม่ถูกแก้เป็นอะไร
    แล้วคำที่ผมเดา ถ้าความหมายมันไม่เข้ากับประโยค แล้วควรแก้เป็นอะไร ??
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เมื่อฝนหยุดตกหมดแล้ว
    ฉันต้องกลับไปไหนดี ?
    ตอนที่ฉันอยากจะเจอเธอ
    ในทางไหนที่ฉันจะเรียกนกฮูก (??) = =
    เพื่อประโยชน์ของใคร
    เพื่อประโยชน์อะไร
    ฉันรอที่จะแข็งแกร่งเพื่ออะไร ? ถึงฉันอยากจะปกป้องเธอ
    ในการต่อสู้ที่ขัดแย้งนี้ เธอจะตอบฉันได้ไหม~~~~~~~~~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Even to I want... > Even though นะครับ

Am I wanting to get stronger for? Even to I want to protect you?
    ผมว่าประโยคนี้ความหมายมันแปลกๆนะครับ เหมือนมันขัดกัน ตัวหนังสือมันเล็กมากอะครับ ผมมองไม่ออกเลยเจ้าของกระทู้แกะเก่งมากครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    When the rain has completely stopped
    In what way should I call out?
    Am I wanting to get stronger for? Even though I want to protect you?
    In the fighting contradictions... Will you even answer me?"

ที่เหลือถูกแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 1st June 2014 เมื่อ 23:23

กล่าวขอบคุณ
    932
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eden อ่านกระทู้
    เมื่อฝนหยุดตกหมดแล้ว
    ฉันต้องกลับไปไหนดี ?
    ตอนที่ฉันอยากจะเจอเธอ
    ในทางไหนที่ฉันจะเรียกนกฮูก (??) = =
    เพื่อประโยชน์ของใคร
    เพื่อประโยชน์อะไร
    ฉันรอที่จะแข็งแกร่งเพื่ออะไร ? ถึงฉันอยากจะปกป้องเธอ
    ในการต่อสู้ที่ขัดแย้งนี้ เธอจะตอบฉันได้ไหม~~~~~~~~~
    ผมก็ว่าอยู่ owl มันนกฮูกนี้หน่า = =

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poszamax55 อ่านกระทู้
    Even to I want... > Even though นะครับ

ผมว่าประโยคนี้ความหมายมันแปลกๆนะครับ เหมือนมันขัดกัน ตัวหนังสือมันเล็กมากอะครับ ผมมองไม่ออกเลยเจ้าของกระทู้แกะเก่งมากครับ

ใช่ครับ เล็กมาก พยายามหาในกูเกิ้ลแล้ว ลองค้นหาด้วยภาพแล้ว ก็ไม่เจอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    When the rain has completely stopped
    In what way should I call out?
    In the fighting contradictions... Will you even answer me?"

ที่เหลือถูกแล้วครับ
    อันนี้ผมว่าน่าจะใกล้เคียงแล้ว ขอบคุณมากครับ
    "If the world don't have any villains, so the world don't have any heroes"

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เรื่องไรครับเนี่ย จขกท

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biohazardboy อ่านกระทู้
    ถ้าเป็น ผู้หญิง ที่ยืนอยู่นั่น Saber จากซีรีส์ Fate ครับ แต่ประโยคนี้จากไหนไม่รู้ครับ
    (ซีรีส์การ์ตูนเรื่องนี้รักที่สุดครับ )
    ขอบคุณมากครับ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzt2h : 2nd June 2014 เมื่อ 00:01

กล่าวขอบคุณ
    932
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    เรื่องไรครับเนี่ย จขกท
    ถ้าเป็น ผู้หญิง ที่ยืนอยู่นั่น Saber จากซีรีส์ Fate ครับ แต่ประโยคนี้จากไหนไม่รู้ครับ
    (ซีรีส์การ์ตูนเรื่องนี้รักที่สุดครับ )

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มันมีกี่ภาคหรอ ได้ดูแต่ fate zero กับ Fate Stay Night ส่วนตัวแล้วไม่ชอบภาค Stay Night เลย ตอนแรกดู zero ดูแล้วไห้ความรู้สึกเป็นการ์ตูนที่มีการผูกปมที่ดีมากแต่พอดู Stay Night แค่นั้นแหละ กลายเป็นดูการ์ตูน รัก ไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    แปลไม่เป็นอะถ้ามองไม่ชัดลองดูอันนี้ก่อน
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    932
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    มันมีกี่ภาคหรอ ได้ดูแต่ fate zero กับ Fate Stay Night ส่วนตัวแล้วไม่ชอบภาค Stay Night เลย ตอนแรกดู zero ดูแล้วไห้ความรู้สึกเป็นการ์ตูนที่มีการผูกปมที่ดีมากแต่พอดู Stay Night แค่นั้นแหละ กลายเป็นดูการ์ตูน รัก ไปเลย
    มันมีภาคหลักที่เป็นอนิเมะอยู่ 2 ภาคครับตอนนี้ คือ
    stay night เมื่อปี 2008 กับ zero ที่สร้างโดยอีกค่าย(ufotable)
    แล้วในปีนี้ก็จะมี stay night ฉบับรีเมคโดย ufotable
    เพื่อจะได้ต่อเนื่องกับภาค zero ที่เคยสร้างไว้
    ถ้าคุณดูภาค stay night เมื่อปี 2008 แล้ว จะสังเกตว่าภาพจะไม่เหมือนกับภาค zero ที่เป็นของอีกค่าย ถ้าจะให้ดี ผมว่ารื้อความจำอันเก่าออกก่อน แล้วดูภาครีเมคดีกว่าครับ